ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    • Los Angeles •
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,640

สอบถามเกี่ยวกับแท๊บเล็ต รุ่น G-Pad EXplorer 7.0 เวอร์ชั่น 1-4 ครับ

สอบถามเกี่ยวกับแท๊บเล็ต รุ่น G-Pad EXplorer 7.0 เวอร์ชั่น 3และ4 ตัวใหม่ล่าสุด อยากรู้ข้อมูลว่ามันมีอะไรบ้างครับ เล่นพวก MV เพลงได้ประมาณกี่ชั่วโมงอะครับ และ หนังภาพยนตร์ ได้กี่ชั่วโมงอะครับ แล้วจะแปลงเป็น MV เพลง แปลงเป็นนามสกุลอะไรหรือครับ แล้ว เล่นเกมส์ลื่นไหมครับ มีที่เสียบรู USB ซิมการ์ดไหมครับ แล้ว ต่อเข้ากับเครื่องคอมพิวเตอร์ได้ไหมครับ แล้ว หน้าจอ 7 นิ้วรึป่าวครับ แล้ว จอ LCD หรือ LED ครับ แล้ว เน็ต WiFi + 3G รึป่าวครับ แล้ว CPU เท่าไรครับ แล้ว RAM หน่วยความจําเก็บข้อมูลของเครื่องกี่กิ๊กอะครับ แล้ว ราคาตอนนี้ประมาณเท่าไรหรอครับ ใช่ 3990 รึป่าวครับ แล้ว มันมีของก็อปรึป่าวครับ เช่นมาจากจีนแดง ถ้าจะชื้อเราควรไปที่ชื้อที่ไหนดีคับ หรือ เลือกยังไงดีครับ แล้วถ้าจะเล่นเน็ตติดตั้งเน็ตต้องทํายังไงบ้างหรอครับ พอดีผมจะชื้อให้ลูกสาวใช้อะครับมีงบแค่ 4000 บาทเองครับ รบกวนผู้รู้ช่วยชี้แจ้งให้ทีนะครับ หรือแนะนําให้ทีนะครับ ขอบพระคุณมากๆครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย JOEZAZA : 15th August 2012 เมื่อ 22:42

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    104
    ได้รับคำขอบคุณ: 222
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ JOEZAZA อ่านกระทู้
    สอบถามเกี่ยวกับแท๊บเล็ต รุ่น G-Pad EXplorer 7.0 เวอร์ชั่น 3และ4 ตัวใหม่ล่าสุด อยากรู้ข้อมูลว่ามันมีอะไรบ้างครับ เล่นพวก MV เพลงได้ประมาณกี่ชั่วโมงอะครับ และ หนังภาพยนตร์ ได้กี่ชั่วโมงอะครับ แล้วจะแปลงเป็น MV เพลง แปลงเป็นนามสกุลอะไรหรือครับ แล้ว เล่นเกมส์ลื่นไหมครับ มีที่เสียบรู USB ซิมการ์ดไหมครับ แล้ว ต่อเข้ากับเครื่องคอมพิวเตอร์ได้ไหมครับ แล้ว หน้าจอ 7 นิ้วรึป่าวครับ แล้ว จอ LCD หรือ LED ครับ แล้ว เน็ต WiFi + 3G รึป่าวครับ แล้ว CPU เท่าไรครับ แล้ว RAM หน่วยความจําเก็บข้อมูลของเครื่องกี่กิ๊กอะครับ แล้ว ราคาตอนนี้ประมาณเท่าไรหรอครับ ใช่ 3990 รึป่าวครับ แล้ว มันมีของก็อปรึป่าวครับ เช่นมาจากจีนแดง ถ้าจะชื้อเราควรไปที่ชื้อที่ไหนดีคับ หรือ เลือกยังไงดีครับ แล้วถ้าจะเล่นเน็ตติดตั้งเน็ตต้องทํายังไงบ้างหรอครับ พอดีผมจะชื้อให้ลูกสาวใช้อะครับมีงบแค่ 4000 บาทเองครับ รบกวนผู้รู้ช่วยชี้แจ้งให้ทีนะครับ หรือแนะนําให้ทีนะครับ ขอบพระคุณมากๆครับ
    เอาเรื่องเกมก่อนนะ อืมตอบยาก ต้องถามว่าจะเล่นเกมอะไรแนวไหน ตัวCPU A8 1.2 GHz เนี่ยแรงในระดับหนึ่งเลย เกมใน แอนรอยเนี่ยไม่กินสเปกเท่าไหร่หรอกเพราะตัว OS ก็กินทรัพยากรน้อย เกมคงเล่นได้หมดอ่ะ
    หน้าจอใหญ่ไหม ยอมรับ ว่าก็พอรับได้จะซื้อให้ลูกสาวต้องถามก่อนว่าลูกอายุเท่าไหร่

MV อ่ะ แนะ MPEG-4, H.264, AVI, MOV เลือกเอาโดยส่วนตัวชอบ MPสี่

ถ้าลูกอายุ สี่ิบกว่าแนะนำเลยว่า ไม่เหมาะกับน้องเท่าไร แต่ถ้าลูกอายุน้อยกว่า ต่ำกว่าสิบซื้อให้เค้าคงไม่เรื่องมาก

ลูกคุณคงไม่เล่นเกมอะไรมากหรอกตัดปัญหาเนี่ยไป
    สรุปคือ CPU เนี่ยวิ่งประมาณ น้องๆ I3 เลยนะว่าไปนั้น
    คือมันจะมีปัญจริงฟังนะ

ถ้าฝั่ง IOS ระบบเค้าออกแบบมาตรงกับฮาร์ดแวร์ แต่เจ้าหุ่นยนต์ตัวเขียวแอนรอยเนี่ย ไม่มีลักษณะตายตัว ขนาดหน้าจอแต่ละรุ่นไม่เท่ากัน ซอฟแวร์ไม่รองรับขนาดหน้าจอบ้างหน้าจอ เล่นเกมจอหดอีกกำ ของฟรีก็แบบนี้ละราคาถูก ตลาดเกมแอนรอยน้อยกว่า IOS

พูดถึงราคาฟ้ากับเหวเลย

พิมไรอ่านแล้วงงนอนดีกว่า

แล้วแต่ถ้านายชอบก็ซื้อเลยแต่เราแนะนำนะถ้าลูกนายอยากไได้จริงๆก่อนให้

ครวจะสอนให้เค้าเห็นคุณค่าของสิ่งนั้นเมื่อก่อนเราอยากได้อะไรพ่อแม่ซื้อให้หมดบ้านรถสามี กำ
    ว่าไปนั้น คือลูกสมัยเนี่ยพ่อแม่ประเคนให้หมดเค้าเลยไม่เห็นคุณค่าของสิ่งที่ได้ไม่เหมือนรุนคุณปุ่ ที่กว่าจะได้มาปากกัดตีนถีบ

นายตัดสินใจเอาก็แล้วกัน

ปล. สนับสนุน Adobe Flash Player จริงแต่ใช้งานไม่ได้ค่ะ แต่ใช้HTML5 ได้ค่ะ

คุณสมบัติ Gnet G-Pad 7.0 Explorer I

ระบบปฏิบัติการ Android เวอร์ชั่น 4.0 Ice Cream Sandwich
    หน่วยประมวลผล ARM Cortex A8 1.2 GHz
    หน่วยความจำ RAM 1 GB
    หน่วยบันทึกข้อมูลในตัว 4 GB
    การ์ดหน่วยความจำ microSD สูงสุด 32 GB
    จอแสดงผล ระบบสัมผัส Multi-touch 5 จุด
    ความละเอียด 800 x 480 พิกเซล กว้าง 7 นิ้ว
    ระบบเซนเซอร์ Accelerometer และ Orientation
    รองรับบราวเซอร์ Android HTML Webkit
    สนับสนุน Adobe Flash Player
    รับ/ส่ง ข้อความ Instant Messaging, E-mail
    กล้องด้านหน้า ความละเอียด 3 แสนพิกเซล
    เครื่องเล่นเพลง รองรับไฟล์ AAC, MP3, WAV
    เครื่องเล่นวีดีโอ รองรับไฟล์ MPEG-4, H.264, AVI, MOV
    รองรับแอพพลิเคชั่นจากกูเกิ้ล (Google Mobile Services)
    ดาวน์โหลดแอพพลิเคชั่นเพิ่มเติม (Google Play)
    รองรับบริการเครือข่ายสังคมออนไลน์ (Social Networking Service)
    การเชื่อมต่อ Wi-Fi 802.11 b/g, USB, HDMI
    ช่องเชื่อมต่อชุดหูฟัง ขนาด 3.5 มิลลิเมตร
    แบตเตอรี่ Lithium-ion 4800 mAh
    ขนาด 192 x 119 x 11 มิลลิเมตร
    น้ำหนัก 375 กรัม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย NeLian : 15th August 2012 เมื่อ 23:15

ชอบกวนTeen.เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,310
    Blog Entries
    1
    Gpad 7.0 Explorer IV(4)
    เรื่องแบตไม่แน่ใจ
    เรื่องวิดิโอ ก็ลงแอปพลิเคชันเสริมเพื่อเล่นได้ทุกรูปแบบได้(Vplayer MoboPlayer etc.)
    เกมส์เล่นได้ดีระดับนึง (GPU เป็น Mali-400MP คอร์เดียว)
    ซิมใส่ไม่ได้
    การเชื่อมต่อใช้ Wifi
    เชื่อมต่อกับคอมผ่านสาย USB ได้
    จอ LCD-LED Backlite(ในมือถือส่วนมากก็ประมาณนี้ คือเป็นจอผลึกเหลว(LCD)แล้วมีแสงจากหลอด LED เว้นพวกรุ่นสูงๆจะมี AMOLED มาบ้าง หรือเพิ่ม IPS Panal มาบ้าง)
    ขนาดจอ 7 นิ้ว(800*480)
    แรม 512MB รอม 4GB CPU ArmV7 1.2Ghz. (ไม่รู้ตัวใหน อาจจะเป็นของ OMAP ก็ได้มั้ง)

ไม่หางบเพิ่มไปเป็นมือถืออย่าง I Mobile I Style อะ ลื่นดี กล้องชัด ดีไซน์ก็แจ่ม(ลอก Sony มา)

แต่ Gpad 7.0Explorer 3 ไม่เจอแฮะ

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    Blog Entries
    2
    ใช้งานทั่วไปแบตอยู่ได้ประมาณ 2 ชั่วโมงแต่ดูหนังดู MV อยู่ได้ประมาณ 30 นาที
    เน็ตนี่เล่นผ่าน WIFI ถ้าจะเล่น 3G ต้องซื้อแอร์การ์ด 3G มาต่อเพิ่ม

>>คนรากหญ้า<<
    กล่าวขอบคุณ
    4,413
    ได้รับคำขอบคุณ: 61,000
    จะซื้อเหรอครับ ผมใช้อยู่ใช้ได้1 อาทิตย์เจอปัญหาเข้าแล้ว จอกระพริบ มีจุดพิกเซลที่หน้าจอ แบตเตอรี่ชาจไฟเต็มปิดเครื่องทิ้งไว้ 1 คืนเช้ามาเปิดแบตหมด เอาเข้า 0 ซ่อมซ่อมไม่หายหนักกว่าเดิมเอามือกดด้านหลังเบาๆมีรอยไหม้ขึ้นมาเอาเข้า 0 อีกไม่หายก็เลยขี้เกียจรำคาญไม่ซ่อมเลย ผมเจอคนเดียวนะครับคนอื่นอาจไม่เจอก็ได้