ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Download ขั้นเทพ !!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,026
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,440

ถามเรื่องการ์ดจอ OC คืออะไรครับ

1.
    OC ที่เค้าเรียกกันนี้มันคืออะไร
    ผมเคยเห็นเค้าบอกว่า เอาการ์ดจอที่ OC ยิ่งดี แล้ว มันหมายความว่ายังหรอครับ
    เช่น 7770 OC ดีกว่า แบบเนี่ย

.............................

2.
    แล้วถ้าเล่นเกมส์แบบว่าลื่น ๆ เค้าเน้นอะไรครับ การ์ดจอ หรือ CPU

.............................

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    507
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,488
    1. คือ การ ทำให้ อุปกรณ์ ต่าง ๆ ทำงาน เกินกว่าความสามารถมาตรฐาน ของผุ้ผลิต ครับ
    โดยปกติ แล้ว ผู้ผลิต จะ ทำอุปกรณ์ อิเล็คทรอนิคส์ ต่าง ๆ ให้ เผื่อไว้กับผุ้ใช้งาน เช่น CPU ปกติ จ่ายไฟเท่านี้
    อุณหภูมิเท่านี้ ทำให้มันทำงาน ได้ปกติ มีอายุ 10 ปี แต่ พอ เรา ทำการ overclock ก็คือการ ไปเร่งการทำงานของมัน จ่ายไฟให้มากขึ้น ตัวอุปกรณ์ รับโหลดมากขึ้น แต่ อายุการทำงานจะสั้นลงอาจเหลือ แค่ 3 ปีครับ
    เมื่ออยากได้อะไรก็ต้องเสียอะไร เสมอก็ต้องดูว่าคุ้มไหมครับ ที่เราจะเสีย (เอามาจาก กูรู )

2. ถ้าเล่นเกมเน้นที่การ์ดจอมากกว่าครับ แต่ cpu ก็สำคัญเช่นกัน

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,026
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Thecopytime อ่านกระทู้
    1. คือ การ ทำให้ อุปกรณ์ ต่าง ๆ ทำงาน เกินกว่าความสามารถมาตรฐาน ของผุ้ผลิต ครับ
    โดยปกติ แล้ว ผู้ผลิต จะ ทำอุปกรณ์ อิเล็คทรอนิคส์ ต่าง ๆ ให้ เผื่อไว้กับผุ้ใช้งาน เช่น CPU ปกติ จ่ายไฟเท่านี้
    อุณหภูมิเท่านี้ ทำให้มันทำงาน ได้ปกติ มีอายุ 10 ปี แต่ พอ เรา ทำการ overclock ก็คือการ ไปเร่งการทำงานของมัน จ่ายไฟให้มากขึ้น ตัวอุปกรณ์ รับโหลดมากขึ้น แต่ อายุการทำงานจะสั้นลงอาจเหลือ แค่ 3 ปีครับ
    เมื่ออยากได้อะไรก็ต้องเสียอะไร เสมอก็ต้องดูว่าคุ้มไหมครับ ที่เราจะเสีย (เอามาจาก กูรู )

2. ถ้าเล่นเกมเน้นที่การ์ดจอมากกว่าครับ แต่ cpu ก็สำคัญเช่นกัน
    ได้ความรู้อีกแล้วขอบคุณมาก ครับผม
    (ลายเซ็นเจ๋งดีเนอะ 555)

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    System of Live operation
    กล่าวขอบคุณ
    2,831
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,021
    ซีพียู แค่ Core 2 Duo กับการ์ดจอดีๆสักตัว ก็เล่นเกมโหดแล้วล่ะครับ ^^

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    2,192
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,144
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sanim อ่านกระทู้
    1.
    OC ที่เค้าเรียกกันนี้มันคืออะไร
    ผมเคยเห็นเค้าบอกว่า เอาการ์ดจอที่ OC ยิ่งดี แล้ว มันหมายความว่ายังหรอครับ

ที่ มันต่อหลังชื่อรุ่นหมายถึงVGA มัน OC มาจากโรงงานเลยครับ คือมั่นใจแน่ๆว่ามันเสถียรและแรงกว่า และสามารถOCต่อไปได้อีก

2.
    แล้วถ้าเล่นเกมส์แบบว่าลื่น ๆ เค้าเน้นอะไรครับ การ์ดจอ หรือ CPU

เน้นเกมอย่างเดียวก็แล้วแต่ครับว่าเกมแบบไหน เกมพวกมี AI เยอะๆเช่น ra3(เก่ายังหว่า55) starcraft ก็ต้องเน้นCPU
    แต่ถ้าพวกเกม ภาพสวยๆก็ต้อง VGA หลักอะครับ
    ..........

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- [ The Gang No.99 ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,889
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,804
    1. OC ที่เค้าเรียกกันนี้มันคืออะไร

OC. ย่อมาจาก Over Clock คือการเข้าไปเพิ่มสัญญาณความถี่ของ CPU หรือ GPU เพื่อให้มันทำงานได้เร็วขึ้น(แรงขึ้น)
    แต่ก็ต้องแลกมาด้วยอายุขัยที่สั้นลงของอุปกรณ์นั้นๆ

ส่วน 7770 OC. ก็หมายความว่ามันไดรับการ Over Clock มาจากโรงงานให้เเรงขึ้นกว่าตัว 7770 ธรรมดา(แต่ราคาก็แรงตามไปด้วยนะ เห่อๆๆ)

2. แล้วถ้าเล่นเกมส์แบบว่าลื่น ๆ เค้าเน้นอะไรครับ การ์ดจอ หรือ CPU

ทุกส่วนจะต้องสัมพันธ์กันทั้งหมดครับไม่ว่าจะเป็น CPU ,VGA Card , Memory หรือแม้กระทั่ง PSU ก็ตาม
    เพราะอุปกรณ์ทุกๆส่วนจะช่วยเกื้อกูลซึ่งกันเเละกัน จะขาดตัวใดตัวหนึ่งไปไม่ได้นะครับ ถ้าตอบเอาใจขาร๊อคก็ CPU กับ VGA Card เด้อพี่น้อง

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,026
    ^
    ^
    ^
    ^
    ขอบคุณหลายเด้อ ครับทุกคน เป็นความมาก ๆ เลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,026

ท่านครับ 7770 ตัวนี้กินไฟรึป่าวครับ
    แล้วแต่ละยี่ห้อแตกต่างกันไหมครับ (นี่ผมจงใจปั้มป่าวเนี่ย)
    คือสงสัยอะไรจะถามอย่างเดียวเลยครับแล้วเก็บเป็นความรู้ด้วย

ชอบกวนTeen.เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,310
    Blog Entries
    1
    กินครับ แต่ไม่มากเท่าไร
    (ตัวใหนไม่ใช้ไฟก็คงเสียล่ะมั้ง)
    แต่ละยี่ห้อต่างใหม ต่างสิครับ ชื่อไม่เหมือนกัน(/ผัวะ)
    หมายถึงมีการออกแบบและใช้วัสดุต่างกันไปบ้าง ตามดีไซน์
    ถ้าจะเหมารวมเลยคงยาก ต้องว่าเป็นรุ่นๆไป บางยี่ห้อรุ่นสูงๆทำมาโหด แต่รุ่นต่ำก๊อกแก๊กซะงั้น

- [ The Gang No.99 ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,889
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,804
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sanim อ่านกระทู้

ท่านครับ 7770 ตัวนี้กินไฟรึป่าวครับ
    แล้วแต่ละยี่ห้อแตกต่างกันไหมครับ (นี่ผมจงใจปั้มป่าวเนี่ย)
    คือสงสัยอะไรจะถามอย่างเดียวเลยครับแล้วเก็บเป็นความรู้ด้วย
    7770 จะต้องต่อไฟเลี้ยงเพิ่มหรือเปล่า? (ผมเรียบเรียงคำถามให้ใหม่ละกันแต่จะถูกไม่ถูกก็อีกเรื่อง)

การ์ดจอมันก็จะมีทั้งที่ต้องเสียบไฟเพิ่มหรือไม่ต้องเสียบไฟเพิ่มนะครับเพราะว่าเมื่อมันมีการทำงานที่หนักขึ้นก็ต้องย่อมต้องการไฟเพิ่มขึ้น
    เพื่อที่จะทำให้การ์ดจอตัวนั้นทำงานได้ตามประสิทธิภาพเป็นธรรมดา ส่วนการ์ดจอในซี่รี่ย์7000จะผลิตโดยใช้เทคโนโลยีที่ดีกว่าเดิม
    สิ่งที่เห็นๆเลยก็คือกินไฟน้อยลงเเละมีความร้อนน้อยลง แต่ละยี่ห้อและแต่ละรุ่นมันก็จะมีกำลังการใช้พลังงานแตกต่างกันออกไปตามที่
    บริษัทผู้ผลิตเค้าจะผลิตออกมานะครับ รุ่นไหนที่ชื่อรหัสเหมือนๆกันกำลังงานหรือความเเรงมันก็ไม่ได้เเตกต่างกันสักเท่าไหร่ เพราะว่าสิ่งที่
    อยู่ข้างในมันก็คือชิพที่ทางต้นสังกัด(AMD หรือ Nvidia)ให้มาเพื่อที่จะนำมาดัดแปลงหรือเพิ่มความเร็ว(OC.)หรือใส่ระบบระบายความร้อน
    ก็แล้วแต่ว่าบริษัทไหนจะทำอย่างไรนะครับ

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,026
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RAINBOWBOY อ่านกระทู้
    จขกท ถามเยอะจุงงงงง ~
    / ขอสเปคที่ใช้อยู่ตอนนี้ด้วยก๊าปป เผื่อจะจัดการ์ดจอเจ๋งๆให้ ~

ตอนนี้ผมใช้ NB อยู่กำลังอยู่ในช่วงเก็บงบ ง๊าฟฟฟฟฟฟฟฟ
    สงสัยอะไรถามอย่างเดียวเลยครับ 555

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: