ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

talesrunner

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ กางเกงเล Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน โหลดเกม
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
กางเกงเล
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม
โหลดเกมส์

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 479

Question ช่วยบอกวิธีใส่ Ram คอมพิวเตอร์ด้วยครับได้โปรด

คือตอนนี้คอมผมแรม 2Gb แต่ว่ามันเหลือช่องที่เอาไว้ใส่แรมอีกช่องนึงอะครับ พอดีที่บ้านมันมีคอมไม่ได้ใช้อยู่ผมเลยกะจะเอาแรมเครื่องนั้น(รู้สึกว่าจะเป็น1Gbอะครับ)มาใส่กับเครื่องที่ผมใช้อยู่ตอนนี้ คือผมต้องทำยังไงบ้างอะครับคือเอามาใส่แล้วใช้ได้เลยหรือว่ามันต้องเซ็ตอะไรอีกใหมครับ ช่วยบอกหน่อยครับ
    << EVERY OBSTACLE IS SURMOUNTABLE >>

My Freedom
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 197
    ต้องดูด้วยคับว่าเป็น DDR/DDR2/DDR3 เพราะมันเอาใส่กันไม่ได้ ส่วนวิธีใส่ก็ใส่ปกติเลยคับ
    ส่วนการเช๊คก็ให้ไปโหลด CPU-Z มาลงทั้งตัวใหม่และตัว เก่า แล้วตรวจดูว่าเป็น Ram แบบไหน ถ้ามันเป็นรุ่นเดียวกันก็ใส่ได้เลยคับ
    CPU AMD RYZEN 7 1800X Mainbord AM4 ASUS CROSSHAIR VI EXTREME Ram DDR4/3200 G.SKILL TRIDENT Z RGB (3200C16Q-32GTZR) 8X4 GTX 980TI SLI PSU Corsair 850W

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 479
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CaZuKa อ่านกระทู้
    ต้องดูด้วยคับว่าเป็น DDR/DDR2/DDR3 เพราะมันเอาใส่กันไม่ได้ ส่วนวิธีใส่ก็ใส่ปกติเลยคับ
    ส่วนการเช๊คก็ให้ไปโหลด CPU-Z มาลงทั้งตัวใหม่และตัว เก่า แล้วตรวจดูว่าเป็น Ram แบบไหน ถ้ามันเป็นรุ่นเดียวกันก็ใส่ได้เลยคับ
    เอ่อแล้วถ้ามันไม่ไช่ DDR3 เหมือนกับแรมที่ผมใช้อยู่ตอนนี้ แล้วผมเกิดเอาไปใส่ขึ้นมาแล้วคอมผมจะพังป่าวครับ (เพราะว่าผมจำไม่ได้ว่าไอ่แรมที่ผมจะเอามาใส่เป็น DDR อะไรเลยกะจะลองใส่ไปเลยอะครับแต่เสียวเครื่องพัง)
    << EVERY OBSTACLE IS SURMOUNTABLE >>

- [ The Gang No.99 ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,894
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,828
    ถึงจะใส่ได้มันก็ไม่มีส่วนที่ทำให้คอมฟังหรอกนะครับ ไม่ต้องเป็นกังวลมากไป
    หรือว่าอยากรู้เรื่องแรมถามอากู๋ก็ได้ครับ ได้ความรู้ไปอีกแบบนึง

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

My Freedom
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 197
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [H]oT_SaUc[E]3 อ่านกระทู้
    เอ่อแล้วถ้ามันไม่ไช่ DDR3 เหมือนกับแรมที่ผมใช้อยู่ตอนนี้ แล้วผมเกิดเอาไปใส่ขึ้นมาแล้วคอมผมจะพังป่าวครับ (เพราะว่าผมจำไม่ได้ว่าไอ่แรมที่ผมจะเอามาใส่เป็น DDR อะไรเลยกะจะลองใส่ไปเลยอะครับแต่เสียวเครื่องพัง)
    ไม่พังคับ เพียงแต่ว่ามันจะเปิดไม่ติดแล้วจะมีเสียง ตี๊ด ยาวๆ หรือ รัวๆหน่อย
    ก็อย่างที่บอกคับ ลองโหลด CPU-Z ไปลงเครื่องนั้นดู แล้วดูที่ Tabs Ram ว่าเป็น DDr อะไรคับ
    CPU AMD RYZEN 7 1800X Mainbord AM4 ASUS CROSSHAIR VI EXTREME Ram DDR4/3200 G.SKILL TRIDENT Z RGB (3200C16Q-32GTZR) 8X4 GTX 980TI SLI PSU Corsair 850W

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบกวนTeen.เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,310
    Blog Entries
    1
    คนละ DDR ถ้ายัดได้ มีสิทธิ์ใหม้ครับ เพราะแรงดันไฟไม่เท่ากัน+ตำแหน่ง pin ไฟไม่ตรงกัน

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: