ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 479

Question ช่วยบอกวิธีใส่ Ram คอมพิวเตอร์ด้วยครับได้โปรด

คือตอนนี้คอมผมแรม 2Gb แต่ว่ามันเหลือช่องที่เอาไว้ใส่แรมอีกช่องนึงอะครับ พอดีที่บ้านมันมีคอมไม่ได้ใช้อยู่ผมเลยกะจะเอาแรมเครื่องนั้น(รู้สึกว่าจะเป็น1Gbอะครับ)มาใส่กับเครื่องที่ผมใช้อยู่ตอนนี้ คือผมต้องทำยังไงบ้างอะครับคือเอามาใส่แล้วใช้ได้เลยหรือว่ามันต้องเซ็ตอะไรอีกใหมครับ ช่วยบอกหน่อยครับ
    << EVERY OBSTACLE IS SURMOUNTABLE >>

My Freedom
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    ต้องดูด้วยคับว่าเป็น DDR/DDR2/DDR3 เพราะมันเอาใส่กันไม่ได้ ส่วนวิธีใส่ก็ใส่ปกติเลยคับ
    ส่วนการเช๊คก็ให้ไปโหลด CPU-Z มาลงทั้งตัวใหม่และตัว เก่า แล้วตรวจดูว่าเป็น Ram แบบไหน ถ้ามันเป็นรุ่นเดียวกันก็ใส่ได้เลยคับ
    CPU AMD RYZEN 7 1800X Mainbord AM4 ASUS CROSSHAIR VI EXTREME Ram DDR4/3200 G.SKILL TRIDENT Z RGB (3200C16Q-32GTZR) 8X4 GTX 980TI SLI PSU Corsair 850W

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 479
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CaZuKa อ่านกระทู้
    ต้องดูด้วยคับว่าเป็น DDR/DDR2/DDR3 เพราะมันเอาใส่กันไม่ได้ ส่วนวิธีใส่ก็ใส่ปกติเลยคับ
    ส่วนการเช๊คก็ให้ไปโหลด CPU-Z มาลงทั้งตัวใหม่และตัว เก่า แล้วตรวจดูว่าเป็น Ram แบบไหน ถ้ามันเป็นรุ่นเดียวกันก็ใส่ได้เลยคับ
    เอ่อแล้วถ้ามันไม่ไช่ DDR3 เหมือนกับแรมที่ผมใช้อยู่ตอนนี้ แล้วผมเกิดเอาไปใส่ขึ้นมาแล้วคอมผมจะพังป่าวครับ (เพราะว่าผมจำไม่ได้ว่าไอ่แรมที่ผมจะเอามาใส่เป็น DDR อะไรเลยกะจะลองใส่ไปเลยอะครับแต่เสียวเครื่องพัง)
    << EVERY OBSTACLE IS SURMOUNTABLE >>

- [ The Gang No.99 ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,889
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,804
    ถึงจะใส่ได้มันก็ไม่มีส่วนที่ทำให้คอมฟังหรอกนะครับ ไม่ต้องเป็นกังวลมากไป
    หรือว่าอยากรู้เรื่องแรมถามอากู๋ก็ได้ครับ ได้ความรู้ไปอีกแบบนึง

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

My Freedom
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [H]oT_SaUc[E]3 อ่านกระทู้
    เอ่อแล้วถ้ามันไม่ไช่ DDR3 เหมือนกับแรมที่ผมใช้อยู่ตอนนี้ แล้วผมเกิดเอาไปใส่ขึ้นมาแล้วคอมผมจะพังป่าวครับ (เพราะว่าผมจำไม่ได้ว่าไอ่แรมที่ผมจะเอามาใส่เป็น DDR อะไรเลยกะจะลองใส่ไปเลยอะครับแต่เสียวเครื่องพัง)
    ไม่พังคับ เพียงแต่ว่ามันจะเปิดไม่ติดแล้วจะมีเสียง ตี๊ด ยาวๆ หรือ รัวๆหน่อย
    ก็อย่างที่บอกคับ ลองโหลด CPU-Z ไปลงเครื่องนั้นดู แล้วดูที่ Tabs Ram ว่าเป็น DDr อะไรคับ
    CPU AMD RYZEN 7 1800X Mainbord AM4 ASUS CROSSHAIR VI EXTREME Ram DDR4/3200 G.SKILL TRIDENT Z RGB (3200C16Q-32GTZR) 8X4 GTX 980TI SLI PSU Corsair 850W

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบกวนTeen.เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,310
    Blog Entries
    1
    คนละ DDR ถ้ายัดได้ มีสิทธิ์ใหม้ครับ เพราะแรงดันไฟไม่เท่ากัน+ตำแหน่ง pin ไฟไม่ตรงกัน

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: