ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,762

Diablo 3 เปิดให้เล่นฟรีแล้ว! ใครที่อยากลองเล่นของจริงเชิญเลย!

Official site : www.diablo3.com
    ที่มาของข่าว : http://us.battle.net/d3/en/blog/6939...able-8_14_2012

การสมัครไอดี ระวังด้วยนะ มีคนพลาดมาเยอะแล้ว

ตรงนี้สำคัญมาก เลือกเป็นประเทศไทยนะครับ ไม่ต้องไปเลือก US มีคนพลาดมาเยอะแล้ว เพราะเวลาแก้ทีต้องส่งเอกสารไปด้วย ใครที่จะสมัครเผื่อจะซื้อเล่นก็ระวังด้วยนะ ส่วนข้อมูลที่ใช้สมัครใครที่คิดว่าเผื่อจะเล่นจริงๆให้ใช้ข้อมูลจริงในการสมัครนะครับ เวลามีปัญหาจะได้ยืนยันตัวได้
    ส่วนใครจะใช้ข้อมูลมั่วๆสมัครก็ได้นะครับ แต่อย่าลืมว่าถ้าจะซื้อของจริง อย่าลืมสมัครใหม่ด้วยล่ะ ไม่งั้นเวลาโดนแฮก โดนแบนหรือมีปัญหาอะไรขึ้นมา support เค้าช่วยไม่ได้นะครับ

ตัวเกมสามารถโหลดได้ด้านล่างนี้ครับ หรือสามารถ login battle.net แล้วไปโหลดเองก็ได้
    http://us.media.battle.net.edgesuite...Setup-enUS.exe

ตัวเกมของ Starter Edition / Standard Edition / Collector Edition ก็คือตัวเกมตัวเดียวกันครับ ใช้เล่นได้เหมือนกัน เพราะงั้นใครมีแล้วก็แค่อัพเดตแพทก็เล่นได้เลย

Players on Starter Edition game licenses have the following restrictions:

- Act I up to the Skeleton King is available
    - Level 13 cap
    - Matchmaking available only with other Starter Edition players
    - No Auction House access (Real Money or Gold)
    - Global Play is now available for the Diablo III Starter Edition.
    รายละเอียดสำหรับคนที่ใช้ Starter Edition:

- สามารถเล่นได้ถึง Act I Skeleton King
    - Level ตันที่ 13
    - เล่นออนไลน์กับผู้เล่นที่เป็น Starter Edition ด้วยกันเท่านั้น
    - ไม่สามารถใช้ระบบประมูลไอเทมได้
    - สามารถเล่นได้ทุกเซิฟเวอร์ Global
    สำหรับตัวเกมที่เล่นฟรีนี้ เล่นได้เท่ากับช่วง Beta ที่เปิดให้เล่นฟรีครับ
    กรณีที่ต้องการเล่นต่อสามารถซื้อ Digitalkey ผ่านเว็บ battle.net ได้เลยครับ

วิธีการสั่งซื้อ Diablo 3 (เผื่อใครอยากรู้ เพราะมีคนถามมา)

Note : สำหรับคนที่กลัวว่าซื้อแล้ว เซิฟมันจะปิดตัวลงทำให้อดเล่นหรือเล่นไม่ได้ บอกตามตรงว่าเรื่องนี้เป็นไปได้ต่อเมื่อบริษัทของ Blizzard เจ๊งครับ แต่ผมว่าอย่าง Blizzard ไม่เจ๊งง่ายๆหรอกครับ แค่เกม Starcraft , Warcraft และ Diablo 3 เกมในตำนานก็ทำให้ Blizzard ได้กำไรมหาศาลแล้ว อีกอย่างเกมเหล่านี้ก็ยังเปิดให้บริการเล่นผ่าน battlenet มาจนถึงปัจจุบัน บางคนบอกว่ามันจะเปิดถึง 20 ปีเลยมั๊ย สำหรับผมว่าแค่ 2 พันมันเปิดซัก 5-10 ปีก็คุ้มแล้วนะ เพราะแค่ครึ่งเดือนก็คืนทุนแล้วจะไม่คุ้มได้ยังไง

วิธีซื้อมี 2 แบบครับ
    แบบแรกซื้อแบบกล่อง
    อันนี้มีขายตามร้านค้าทั่วไป แต่ที่แนะนำคือ zest กับ แมงป่องครับ มีขายทั่วประเทศ (ที่อื่นเจอปลอมไม่รู้ด้วยนะครับ)
    หรือจะสั่งจองซื้อผ่านออนไลน์ก็ได้ครับ แต่นานกว่าจะได้
    https://www.zest.co.th/content/view/id/3034/

แบบที่ 2 ซื้อผ่าน Battle.net

ขั้นแรกให้ login เข้าเว็บ battle.net ก่อนเราจะเห็นหน้าตาแบบนี้

พอคลิกเข้าไปทางขวามือจะมี Upgrade ดังภาพครับ
    กรอบสีแดงคือคนที่จะซื่อแบบ digitalkey จาก battle.net ครับ
    กรอบสีเหลืองกรณีซื้อจากกล่องนะครับ ให้เอา key มาใส่

จากนั้นจะมาที่หน้าสั่งซื้อ ตัวเกมนี้เล่นได้ทุกเซิฟครับไม่ว่าจะ US หรือ Sea

อันนี้เป็นหน้าต่างสำหรับจ่ายเงินครับ จ่ายได้ทั้งผ่านบัตรหรือ Paypal แต่ผมจ่ายผ่าน Paypal
    ใครจะซื้อดูอัตราแลกเปลี่ยนหน่อยก็ดีนะครับ บางวันมันถูกบางวันมันแพง

สำหรับผมตอนแรกก็เล่น Starter Edition มาก่อนแล้วค่อย upgrade มาเป็น Standard Edition ครับ ซื้อมา 2 อันไม่มีปัญหาอะไรครับ ถ้าเราซื้อผ่าน battle หรือเอา key จากกล่องมาใส่ในไอดีก็จะสามารถเล่นต่อจากของเดิมได้ครับ

เมื่อซื้อกดซื้อแล้วสามารถเล่นได้ทันที เพียงแต่ต้องรออนุมัติสำหรับใช้ Real-money Auction ครับ ราวๆ 3 วันได้
    ส่วนระบบ Real-Money ที่หลายๆคนอาจจะไม่เคยเล่น ก็ไม่รู้ ระบบนี้สามารถซื้อของ/ขายของในเกมได้เงินจริงๆครับ
    แต่ผมไม่สนับสนุนให้คนที่คิดว่าเล่นเกมเพื่อหาเงิน ซื้อมาเล่นนะ เพราะว่ามันอาจจะไม่ดีอย่างที่คิดก็ได้ มันก็ขึ้นอยู่กับคนแล้วก็ดวงครับ
    แต่คิดว่าพอแพทใหม่ 1.0.4 เข้าคนคงจะมาเล่นกันอีกเยอะครับ เพราะปรับอะไรค่อนข้างเยอะ

http://www.facebook.com/Diablo3MarketThai
    http://www.facebook.com/groups/DiabloIIIMarket/

ปล.ถึงคุณจะซื้อเล่นหรือไม่ซื้อเล่น ผมก็ไม่ได้อะไรตอบแทนนะครับ ผมแค่มาแนะนำ เห็นหลายๆคนอยากลองเล่น พอเห็นข่าวก็เลยเอามาประกาศ
    ปล2.ผมก็รู้สึกเสียดายที่ซื้อเกมนี้ช้าไปหน่อย เพราะมัวแต่รอ Emulator เลยชวดโอกาสหาเงินจาก Diablo 3 ไปเยอะทีเดียว
    ปล3.ใครที่รอ Emulator ผมว่าให้ตัดใจไปเลยดีกว่านะ ผมดูแล้วมันเป็นหนทางที่ยาวไกลมาก ถึงคนพัฒนาออกมาเกือบสมบูรณ์มันก็เป็นคนละเกมกันครับ เพราะสมดุลของเกมมันต่างกันแน่นอน ขนาดเซิฟจริงยังปรับปรุงทุกสัปดาห์เลยครับ บางที 2-3 ครั้งต่อสัปดาห์ การพัฒนา Emulator กว่าจะพอเล่นได้ทั้งหมดจริงๆ ใช้เวลาเป็นปีๆครับ แล้วก็ต้องคอยมาเก็บบัคย่อยๆอีกเยอะ ตีเวลาไปเลยครับ ถ้าทีมพัฒนาจะทำต่อจะได้เล่นแบบเต็มๆก็ปีหน้านู้นแหละ
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gametoon : 19th August 2012 เมื่อ 16:48

BATMAW
    กล่าวขอบคุณ
    2,019
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,263
    จริงดิ มันมีข้อจำกัดอะไรมั้ยสำหรับคนเล่นฟรี

กล่าวขอบคุณ
    394
    ได้รับคำขอบคุณ: 173
    โอ้ว เจ๋งมาก
    แต่คนเล่นฟรีทำอะไรได้น้อยแน่เลย
    ID=Assassin's Creed Revelations300฿ เพิ่งเล่นไปไม่เท่าไหร่

โพสเพื่อความสุขของทุกคน
    เงียบๆแล้วอ่านไป...
    กล่าวขอบคุณ
    1,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,786
    มันแปลกๆนะ ....
    BEGONE THOTTTTTTTT

それはそれ、これはこれ。
    Somewhere on Earth :D
    กล่าวขอบคุณ
    2,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,023
    งั้นผมก็เล่นแค่ตัน 13 ให้ครบทุกตัวละกัน เพิ่งอัพคอมไป งบไม่เหลือแล้ว แห้ง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย worakorn3 : 16th August 2012 เมื่อ 21:05

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I3est-Zone ThaiLand
    กล่าวขอบคุณ
    2,958
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,063
    Blog Entries
    2
    ซื้อยังไง ครับ อยากรู้ อ่ะ ครับ ๆๆ พอดี อยากได้ น่ะ ๆ ครับ ตัวเกมอ่ามีเเล้ว เหลือ ล็อกอินนิสิปันหาใหญ่หลวง ๆ!!

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    สมัครเสร็จแล้ว กำลังโหลดตัวเกมไว้ลองเล่นแล้วจะมารายงานครับ

จะได้ test เนท 3bb ด้วยว่าจะไหวหรือเปล่า ถ้า work จะได้ซื้อแผ่นแท้มาเล่นตัวเต็มกับเขาซะที

ขอบใจนะครับที่เอามาแชร์กันเพราะผมหา guest key ไม่ได้เลย

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 591
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HOLOGRAM อ่านกระทู้
    ไม่แปลกหรอกครับ เขาเปิดให้เล่นจริงๆ
    เทพศิรินทร์ นนทบุรี
    ลูกแม่รำเพย

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HOLOGRAM อ่านกระทู้
    แปลกตรงไหน เขาก็มีมาตั้งนานแล้วตั้งแต่guest passนั่น แค่ตอนนี้เอามาopenให้คนทั่วไปได้สมัครโดยไม่ต้องขอpassจากเพื่อนแค่นั้นเอง

ปล.เล่นตันแค่13 กับact 1 ยังเห็นหลายคนทำท่าไม่เชื่อ นี่สิแปลก

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wanchanakat อ่านกระทู้
    ซื้อยังไง ครับ อยากรู้ อ่ะ ครับ ๆๆ พอดี อยากได้ น่ะ ๆ ครับ ตัวเกมอ่ามีเเล้ว เหลือ ล็อกอินนิสิปันหาใหญ่หลวง ๆ!!
    วิธีซื้อมี 2 แบบครับ
    แบบแรกซื้อแบบกล่อง
    อันนี้มีขายตามร้านค้าทั่วไป แต่ที่แนะนำคือ zest กับ แมงป่องครับ มีขายทั่วประเทศ (ที่อื่นเจอปลอมไม่รู้ด้วยนะครับ)
    หรือจะสั่งจองซื้อผ่านออนไลน์ก็ได้ครับ แต่นานกว่าจะได้
    https://www.zest.co.th/content/view/id/3034/

แบบที่ 2 ซื้อผ่าน Battle.net

ขั้นแรกให้ login เข้าเว็บ battle.net ก่อนเราจะเห็นหน้าตาแบบนี้

พอคลิกเข้าไปทางขวามือจะมี Upgrade ดังภาพครับ
    กรอบสีแดงคือคนที่จะซื่อแบบ digitalkey จาก battle.net ครับ
    กรอบสีเหลืองกรณีซื้อจากกล่องนะครับ ให้เอา key มาใส่

จากนั้นจะมาที่หน้าสั่งซื้อ ตัวเกมนี้เล่นได้ทุกเซิฟครับไม่ว่าจะ US หรือ Sea

อันนี้เป็นหน้าต่างสำหรับจ่ายเงินครับ จ่ายได้ทั้งผ่านบัตรหรือ Paypal แต่ผมจ่ายผ่าน Paypal
    ใครจะซื้อดูอัตราแลกเปลี่ยนหน่อยก็ดีนะครับ บางวันมันถูกบางวันมันแพง

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Preview GAMERZONE
    กล่าวขอบคุณ
    1,587
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    ไช่ครับ มันแปลกๆ ให้กรอกข้อมูลจริงๆเลยหรอ
    ถึงจะเล่นฟรีก็เถอะ ร้อยวันพันปี ไม่เห็นจะมีค่ายเกมส์ใหนเลยที่เอาเกมส์ของตัว มาให้คนอื่นเล่นฟรี
    มัน ยังไงชอบกลนะ !!
    YURI BOYKA

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ n123 อ่านกระทู้
    ไช่ครับ มันแปลกๆ ให้กรอกข้อมูลจริงๆเลยหรอ
    ถึงจะเล่นฟรีก็เถอะ ร้อยวันพันปี ไม่เห็นจะมีค่ายเกมส์ใหนเลยที่เอาเกมส์ของตัว มาให้คนอื่นเล่นฟรี
    มัน ยังไงชอบกลนะ !!
    จริงๆกรอกปลอมๆก็ได้ครับ แต่ที่ผมแนะนำให้กรอกจริงๆ เพราะว่าเวลามีปัญหามันจะยื่นเอกสารไปตรวจสอบได้ กรณีโดนแบน หรือโดนแฮกมันจะสามารถ rollback ได้ครับ
    ถ้าจะกรอกปลอมๆ อยากเล่นจริงก็สมัครไอดีใหม่ครับ

ที่มันต้องใช้ข้อมูลจริงๆ เพราะว่ามีเรื่องเงินจริงๆเข้ามาเกี่ยวข้องนั่นเองครับ ระบบ Real-money เพื่อความปลอดภัยนั่นเอง
    เพราะเกมมีการใช้เงินจริงเข้ามาเกี่ยวข้อง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gametoon : 16th August 2012 เมื่อ 23:07

เล่นพอสนุก
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 135
    ของผม ไม่มีตัวเกมครับ เคยโหลดจาก joker ไปลงทีนึง ไม่ได้ดูว่ามันเล่นไม่ได้ ก็เลยลบออกไป

แต่ตอนนี้ผมโหลด ตัว Diablo-III-Setup-enUS 38MB มันขึ้น Error code BLZPTS00003

ทำไงครับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ neospoobsa อ่านกระทู้
    ของผม ไม่มีตัวเกมครับ เคยโหลดจาก joker ไปลงทีนึง ไม่ได้ดูว่ามันเล่นไม่ได้ ก็เลยลบออกไป

แต่ตอนนี้ผมโหลด ตัว Diablo-III-Setup-enUS 38MB มันขึ้น Error code BLZPTS00003

ทำไงครับ
    ลองปิด proxy แล้วหน้าต่าง browser ทั้งหมดดูครับ ไม่รู้จะหายมั๊ย
    ถ้าไม่ได้ลองรีเครื่องกับรีเน็ตดูครับ
    ถ้าไม่ได้อีกก็อาจจะหาโหลดแบบตัวเต็มดูครับ สามารถใช้เล่นได้เหมือนกัน

กล่าวขอบคุณ
    2,313
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    เจิมก่อน รอเส็ดงานค่อยมา

กล่าวขอบคุณ
    5
    ตอนนี้กำลังมีการปรับแพทครั้งใหญ่ 1.0.4 แต่คิดว่าคงไม่กระทบกับคนที่มาเล่นใหม่เท่าไหร่ จะกระทบกับคนที่เวล 60 ตรง mode inferno นี่แหละ

Truth Hurts
    กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,181
    อ่านข่าวกันดีๆครับ เขาเปิดให้ "ทดลอง" เล่นฟรีถึงเลเวล 13 หรือ Act I นั่นเอง ซึ่งไม่ต่างอะไรจาก Guess passed ที่ได้จากการซื้อกล่องแท้

...เหนื่อยละเน้อ...
    กล่าวขอบคุณ
    3,182
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,677
    4
    มารอดูต่อไปครับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Opt!c อ่านกระทู้
    อ่านข่าวกันดีๆครับ เขาเปิดให้ "ทดลอง" เล่นฟรีถึงเลเวล 13 หรือ Act I นั่นเอง ซึ่งไม่ต่างอะไรจาก Guess passed ที่ได้จากการซื้อกล่องแท้
    ใช่ครับ เปิดเล่นฟรีตัวเกม Starter Edition หรือพอๆกับช่วง Beta นั่นเอง แต่อย่าลืมว่าช่วงก่อนต้องใช้ guest pass ซึ่งเห็นหลายคนตามหากันไม่ได้ จริงๆแล้วคนที่อยากลองเล่นมีเยอะ แต่ไม่มี guest pass เพราะว่าคนที่จะได้ guest pass คือคนที่ซื้อแบบเป็นกล่องเท่านั้น ส่วนถ้าซื้อแบบ Digitalkey จะไม่มี guest pass ครับ ทำให้หลายๆคนอาจจะไม่มีโอกาสได้มาลองเล่น ความจริงเล่นถึงเลเวล 13 นี่็ก็หลายชั่วโมงแล้วนะ กว่าจะถึง Skeleton king เพียงแค่ว่าจะไม่ได้ลองสกิลครบทุกสกิล

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    เสริมครับ ใครที่เบื่อเกมง่ายคงไม่เหมาะกับคุณแน่ เกมนี้สนุึกจริงก็ต่อมื่อเล่นในโหลด inferno ซึ่งก็ต้องเล่นให้จบหรือclear เกมถึง 3 รอบเลยทีเดียว และรอบละ 20-30 ชม เลยทีเดียวส่วนผมนั้นก็เล่นยุซื้อมาไม่เสียดายเงินเลย(ในฐานะที่ผมเป็นแฟนเกมแต่ถาค1)
    คนเราจะนึกถึงสิ่งสำคัญก็ต่อเมื่อเราสูญเสียสิ่งนั้นไปแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bankillusion อ่านกระทู้
    เสริมครับ ใครที่เบื่อเกมง่ายคงไม่เหมาะกับคุณแน่ เกมนี้สนุึกจริงก็ต่อมื่อเล่นในโหลด inferno ซึ่งก็ต้องเล่นให้จบหรือclear เกมถึง 3 รอบเลยทีเดียว และรอบละ 20-30 ชม เลยทีเดียวส่วนผมนั้นก็เล่นยุซื้อมาไม่เสียดายเงินเลย(ในฐานะที่ผมเป็นแฟนเกมแต่ถาค1)
    อันนี้เห็นด้วยครับ ใครที่ไม่ชอบเล่นเกมซ้ำๆ หรือเบื่อง่าย เกมอาจจะไม่ค่อยเหมาะเท่าไหร่
    จริงๆแล้วความสนุกของเกมอยู่ที่ inferno จริงๆ เพราะตั้งแต่ normal nightmare hell มันเล่นผ่านได้ง่ายๆ แต่ความยากจริงๆจะอยู่ที่ inferno
    ถ้าใครที่ไม่มีความอดทน อาจจะหมดแรงตั้งแต่ nightmare หรือ hell แล้วก็เป็นได้

แต่ถ้าสามารถเล่นไปถึง inferno ได้ คุณจะรู้สึกสนุกขึ้นมาเองครับ แต่ควรจะมีเพื่อน หรือไม่ก็หาเพื่อนไปเล่นด้วยจะดีกว่านะ เพราะจะสนุกกว่าเดิม
    ส่วนเรื่องเสียเงินเปล่านี่ผมว่าถ้าเล่นดีๆก็สามารถคืนทุนได้สบายๆอยู่นะ ลองคิดว่าขายไอเทมออก 1-2 วันละชิ้น 4-5$ แปปๆก็คืนทุนได้แล้ว
    ตอนนี้เฉลี่ยผมขายได้วันละ 10$ แต่ช่วงนี้ดรอบๆลงมาหน่อย เกินคุ้มเลยครับ เดือนที่ผ่านมาได้จาก diablo 3 มาหมื่นกว่าๆ

แต่ไม่อยากให้มองเรื่องเงินๆทองๆมากเพราะเด๋วจะหมดสนุก มัวแต่คิดเรื่องเงินๆทองๆ เน้นเล่นให้สนุกแล้วเก็บของขายไปเรื่อยๆแบบนี้จะสนุกกว่าครับ

Skyz...Skyking!!!
    กล่าวขอบคุณ
    954
    ได้รับคำขอบคุณ: 142
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gametoon อ่านกระทู้
    อันนี้เห็นด้วยครับ ใครที่ไม่ชอบเล่นเกมซ้ำๆ หรือเบื่อง่าย เกมอาจจะไม่ค่อยเหมาะเท่าไหร่
    จริงๆแล้วความสนุกของเกมอยู่ที่ inferno จริงๆ เพราะตั้งแต่ normal nightmare hell มันเล่นผ่านได้ง่ายๆ แต่ความยากจริงๆจะอยู่ที่ inferno
    ถ้าใครที่ไม่มีความอดทน อาจจะหมดแรงตั้งแต่ nightmare หรือ hell แล้วก็เป็นได้

แต่ถ้าสามารถเล่นไปถึง inferno ได้ คุณจะรู้สึกสนุกขึ้นมาเองครับ แต่ควรจะมีเพื่อน หรือไม่ก็หาเพื่อนไปเล่นด้วยจะดีกว่านะ เพราะจะสนุกกว่าเดิม
    ส่วนเรื่องเสียเงินเปล่านี่ผมว่าถ้าเล่นดีๆก็สามารถคืนทุนได้สบายๆอยู่นะ ลองคิดว่าขายไอเทมออก 1-2 วันละชิ้น 4-5$ แปปๆก็คืนทุนได้แล้ว
    ตอนนี้เฉลี่ยผมขายได้วันละ 10$ แต่ช่วงนี้ดรอบๆลงมาหน่อย เกินคุ้มเลยครับ เดือนที่ผ่านมาได้จาก diablo 3 มาหมื่นกว่าๆ

แต่ไม่อยากให้มองเรื่องเงินๆทองๆมากเพราะเด๋วจะหมดสนุก มัวแต่คิดเรื่องเงินๆทองๆ เน้นเล่นให้สนุกแล้วเก็บของขายไปเรื่อยๆแบบนี้จะสนุกกว่าครับ

ช่ายๆๆเลยเห็นด้วยครับพี่ผมก็ทำอยู่เหมือนกันเล่นสนุกๆ ขายของไปเรื่อย เล่นเพราะใจรัก.......

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

อยากถามคำถามก่อนจะลองเล่น diablo 3 ครับ

อยากทราบว่า Diablo 3 นั้นเล่นไปแล้วมันมีสิ้นสุดไหม เล่นออนไลน์แล้วเจอกันได้ไหม แล้วจะเล่นไปเพื่ออะไรครับ แล้วถ้าจะเล่นเล่น sv ไหนดีครับเน็ต 6mb/1mb แล้วเล่นตอนนี้ยังทันไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ haze อ่านกระทู้
    อยากทราบว่า Diablo 3 นั้นเล่นไปแล้วมันมีสิ้นสุดไหม เล่นออนไลน์แล้วเจอกันได้ไหม แล้วจะเล่นไปเพื่ออะไรครับ แล้วถ้าจะเล่นเล่น sv ไหนดีครับเน็ต 6mb/1mb แล้วเล่นตอนนี้ยังทันไหมครับ
    Diablo 3 เล่นได้เรื่อยๆครับ เหมือนกับเล่น battlenet diablo 2 นั่นแหละ ไม่มีปิดเซิฟหนีแน่นอนครับ
    ส่วนการเล่นก็เล่นออนไลน์ได้เหมือนเกมออนไลน์นั่นแหละ เพียงแต่ว่าในแต่ละห้องเล่นด้วยกันได้สูงสุดเพียง 4 คนเท่านั้น
    ส่วนถ้าเล่น คนไทยส่วนใหญ่เล่นเซิฟ US มากกว่าเล่น SEA ครับ โดยทั่วไปถ้าเราไม่ได้ปรับอะไรมันจะเป็น US อยู่แล้ว

ส่วน Diablo 3 เท่าที่ผมดูแล้วเกมนี้ยังไปได้อีกไกล เพราะมันจะต้องมี Expansion อย่างแน่นอน อีกทั้งออนไลน์แล้วเล่นกันทั่วโลก
    รวมถึงกำไรที่ Blizzard ได้ไป มันคงไม่ปิดหรือยอมให้จบไปง่ายๆแน่ๆ

อธิบายสำหรับคนที่ไม่รู้ Blizzard ได้เงินจากการขายตัวเกม ราวๆ 2000 บาท
    และจาก Real-Money Auction (RMAH) ส่วนนี้ Blizzard ได้ไปเยอะมาก

จากการขายของ Blizzard ได้เงิน 1$ จากการที่ผู้เล่นขายไอเทมใน RMAH
    และได้ 15% จากการเงิน gold ภายในเกมของผู้เล่น

ส่วนอีก 15% ที่ผู้ขายต้องรับภาระก็เป็นค่าธรรมเนียมในการทำรายการของ Paypal ครับ ซึ่ง blizzard ก็โยนภาระให้คนขายรับไปเต็มๆ

ลองคิดดูครับว่า Blizzard ได้กำไร มหาศาลขนาดไหน ดังนั้นผมคิดว่า มันคงไปปิดหนีไปแน่ๆ

ส่วนทันไม่ทันนั้นไม่เกี่ยวเลยครับ จะมาเล่นทีหลังตอน Expansion ออกมาก็ได้ คิดว่ามีแน่ๆ

ส่วนเน็ตที่ใช้เล่น ถ้าเป็นเน็ตบ้านผมว่าน่าจะเล่นได้นะ ยกเว้น 56k นะครับ อันนั้นอาจจะไปไม่รอด ผมใช้เน็ต 7mb ของ true เล่นได้ไม่มีปัญหาครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gametoon : 18th August 2012 เมื่อ 01:43

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,766
    ERROR 3003 หน่ะครับ ล๊อคอินเเล้วเป็นตลอดเลย