ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

' va|kyrie...'
    กล่าวขอบคุณ
    642
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,253
    Blog Entries
    3

Red face คอเกมส์ ยังจำกันได้ไหม ??

แถมให้อีกอันครับ หลับตาแล้วลองฟังเสียงนี้กัน .

ส่วนตัวชอบ Parasite Eve 2 มาก เล่นโต้รุ่งกันเลยทีเดียว สมัยก่อน

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ miraclesaven อ่านกระทู้
    bio gunsurvivor ไม่มีเซฟกลางด่าน ตะลุยยันบอสตัวสุดท้าย ถ้าที่บ้านไฟดับ... บ้าเอ๊ย!!! >0<" (ปัจจุบันเกมเหล่านี้หาซื้อยากน่าดู)
    ที่บ้านผมมีเต็มตู้เลย ถึงจะไม่มีเครื่องแล้วก็เหอะ เก็บแผ่นสะสมอย่างเดียว

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Speedy-K.O. อ่านกระทู้
    โอ้... คิดถึงชะมัด สมัยตอนมี PS1 เล่นอย่างเยอะเลยครับ(บอกไม่หมดเพราะมันเยอะ)
    ที่ชอบหลักๆก็ตระกูล resident evil / dino crysis / Crash (เล่นเคลียร์หมดล่ะ)
    ส่วน Parasite Eve ภาคแรกเคลียร์แล้ว แต่ภาค 2 ไม่เคลียร์เนื่องจากแผ่น 2 มีปัญหาค้างเลยเลิก(อยากเคลียร์แต่ไม่เคลียร์ T^T) แต่ผมเองก็ชอบเกมนี้มากนะตรงที่ใช้ปืนกับพลังเวทย์โจมตีมอสเตอร์น่ะ ^^

และอีก 2 เกมนี้ที่ผมเล่นบ่อยเหมือนกัน(ที่พอนึกออก)

แต่บางเกมไหนเล่นไม่ค่อยผ่านเลย มักใช้เจ้านี่ช่วยน่ะ ฮ่าๆๆ

Parasite Eve 2 เนื้อเรื่องเกมส์ค่อนข้างดีนะผมว่า ส่วนเกมส์ Contra เป็นอะไรที่ Classic สุด ๆ แล้วครับ ภาพสวยมากในตอนนั้น .

อืมครับ สมัยนั้นติดงอมแงมพอควรเลย ฮ่าๆๆ นึกแล้วขอโพสต์คลิปเกมส์หน่อยเน้อ(ขอแค่ 2 เกมพอ)
    ว่าแต่ตอนจบ Parasite Eve 2 เป็นไงหว่า อยากรู้จัง

ตอนจบ Aya จะช่วย Eve ออกมาได้ครับ [ Eve โดนบอสตัวสุดท้ายกลืนกิน ] บอสตัวสุดท้ายก็โหดดีนะมี 2 ร่าง บินได้ด้วย ใช้เวลานานอยู่เหมือนกันกว่าจะฆ่ามันได้

แต่ก็ไม่มีอะไรพิเศษ จบแบบแฮปปี้ ผมเล่นจบก็ได้ปืน Gun Blade มา อย่างโหดเลย
    ปล.มีหลายปืนเพิ่มเข้ามาในภาค JP .

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manmon อ่านกระทู้
    Twisted ครับมันส์ดี รถไอติม
    555. ส่วนตัวชอบรถพายุอ่ะ โหดมาก เข้าไปมั่วอย่างเดียว .

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย xaoninlove : 17th August 2012 เมื่อ 12:47

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,037
    ซื้อมาทีไรโดนแม่ด่าทุกทีเลย ^^;
    .•:* ゜•._•*FACEBOOK•:•._゜*.

สมาชิกคนหนึ่งใน jokergame
    ร้านริมหาด LEMON
    กล่าวขอบคุณ
    3,257
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,816
    bio gunsurvivor ไม่มีเซฟกลางด่าน ตะลุยยันบอสตัวสุดท้าย ถ้าที่บ้านไฟดับ... บ้าเอ๊ย!!! >0<" (ปัจจุบันเกมเหล่านี้หาซื้อยากน่าดู)

ร้อน... เรื่องปกติของเมืองไทย ทำใจเถิด...

Shall we?
    .::PiC POst::. .:: Main Forum ::.
    กล่าวขอบคุณ
    7,859
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,541
    ยังอยากเล่น Theme Hospital อยู่เลย T_T

[ ~ จิ้งจอกมหัศจรรย์ ~ ]
    [ ~Zorori Castle~ ]
    กล่าวขอบคุณ
    1,862
    ได้รับคำขอบคุณ: 72,599
    โอ้... คิดถึงชะมัด สมัยตอนมี PS1 เล่นอย่างเยอะเลยครับ(บอกไม่หมดเพราะมันเยอะ)
    ที่ชอบหลักๆก็ตระกูล resident evil / dino crysis / Crash (เล่นเคลียร์หมดล่ะ)
    ส่วน Parasite Eve ภาคแรกเคลียร์แล้ว แต่ภาค 2 ไม่เคลียร์เนื่องจากแผ่น 2 มีปัญหาค้างเลยเลิก(อยากเคลียร์แต่ไม่เคลียร์ T^T) แต่ผมเองก็ชอบเกมนี้มากนะตรงที่ใช้ปืนกับพลังเวทย์โจมตีมอสเตอร์น่ะ ^^

และอีก 2 เกมนี้ที่ผมเล่นบ่อยเหมือนกัน(ที่พอนึกออก)

แต่บางเกมไหนเล่นไม่ค่อยผ่านเลย มักใช้เจ้านี่ช่วยน่ะ ฮ่าๆๆ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ xaoninlove อ่านกระทู้
    Parasite Eve 2 เนื้อเรื่องเกมส์ค่อนข้างดีนะผมว่า ส่วนเกมส์ Contra เป็นอะไรที่ Classic สุด ๆ แล้วครับ ภาพสวยมากในตอนนั้น .
    อืมครับ สมัยนั้นติดงอมแงมพอควรเลย ฮ่าๆๆ นึกแล้วขอโพสต์คลิปเกมส์หน่อยเน้อ(ขอแค่ 2 เกมพอ)
    ว่าแต่ตอนจบ Parasite Eve 2 เป็นไงหว่า อยากรู้จัง

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ xaoninlove อ่านกระทู้
    ตอนจบ Aya จะช่วย Eve ออกมาได้ครับ [ Eve โดนบอสตัวสุดท้ายกลืนกิน ] บอสตัวสุดท้ายก็โหดดีนะมี 2 ร่าง บินได้ด้วย ใช้เวลานานอยู่เหมือนกันกว่าจะฆ่ามันได้

แต่ก็ไม่มีอะไรพิเศษ จบแบบแฮปปี้ ผมเล่นจบก็ได้ปืน Gun Blade มา อย่างโหดเลย
    ปล.มีหลายปืนเพิ่มเข้ามาในภาค JP .
    อืมครับ เล่นจนจบด้วย ไงก็ขอบคุณครับที่เล่าสู่กันฟัง อิอิ ^___^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Speedy-K.O. : 17th August 2012 เมื่อ 12:39

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    226
    ได้รับคำขอบคุณ: 118
    ชอบสุดๆในนั้นก็แดร๊คคูล่า X อ่ะครับ(เล่นคนเดียว)
    แต่ถ้าเล่นหลายๆคนก้อคง Dokapon เกมส์แห่งมิตรภาพ(เสื่อม)
    โทกิเมกิ(จีบสาว)ก็เล่นนะเออ นอกนั้นเล่นประปราย

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    642
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ alexandro9 อ่านกระทู้
    ชอบสุดๆในนั้นก็แดร๊คคูล่า X อ่ะครับ(เล่นคนเดียว)
    แต่ถ้าเล่นหลายๆคนก้อคง Dokapon เกมส์แห่งมิตรภาพ(เสื่อม)
    โทกิเมกิ(จีบสาว)ก็เล่นนะเออ นอกนั้นเล่นประปราย
    ให้อีกเสียงครับ Dokapon เกมส์ทำลายมิตรโดยแท้ จอยพังไปหลายอันเพราะเกมส์นี้ล่ะ จำได้ขึ้นใจ แต่ความสนุกต้องยกให้เขาเลย เล่นแบบว่าไม่มีเบื่อ.

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349
    มีทุกเกมเลย เมื่อก่อน

l3lack_l-leRo
    กล่าวขอบคุณ
    1,026
    ได้รับคำขอบคุณ: 238
    ของเจ้าของกระทู้หมดเลยหรอ

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    ลืมไปแล้วนะเนี่ยว่า PS 1 มีตลับ Action -0-

ที่เล่นบ่อยๆก็มี Twisted Bio/RE Winning ChocoboRacing HarvestMoon Dragonball Rampage Dokapon Rockman Marvel vs CAPCOM
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CanDiiZ : 17th August 2012 เมื่อ 11:38

กล่าวขอบคุณ
    642
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ratanawan25837 อ่านกระทู้
    ของเจ้าของกระทู้หมดเลยหรอ
    ครับผม ผมมีมากกว่านี้ แต่ขี้เกียจรื้อตู้ล่ะ ปล. บางรูปดึงมาจากอากู๋ด้วย .
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย xaoninlove : 17th August 2012 เมื่อ 12:36

IT'S GOOD FOR YOU
    เอ่อคือรู้แล้วจะมาข่มขืนผมหรอ T^T no abe
    กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 484
    ดักแก่สินะอืมม

กล่าวขอบคุณ
    3,883
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,394
    เฮ้ย action replay 555+

.:[ฆ่าสัตว์ตัดชีวิต]:.
    กล่าวขอบคุณ
    1,943
    ได้รับคำขอบคุณ: 369
    ดักแก่

--ChelseaFC--
    Udon Thani , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    แต่ก่อนผมมีแทบทุกเกมส์ แต่แม่เอาไปทิ้งหมดละ เซงเลยยยย อยากเก็บไว้จริงๆๆ
    จนก็ '' ย่ำยี '' มีก็ '' อิจฉา ''

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    แต่ก่อนผมเล่นกับเพื่อนบ่อยๆก็มี Fighting Force เนี่ยละ เล่นกันจนลืมกินข้าว

--ChelseaFC--
    Udon Thani , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    Twisted ครับมันส์ดี รถไอติม
    จนก็ '' ย่ำยี '' มีก็ '' อิจฉา ''

Friday/Yahoo!/ Who am I
    กล่าวขอบคุณ
    478
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,575
    555 ชอบเล่นเกมส์ปีศาจถล่มตึก มัน++++++

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    บะเฮ้ย ยิ่งเลื่อนเหมือนตัวเองยิ่งแก่

กล่าวขอบคุณ
    2,126
    ได้รับคำขอบคุณ: 903
    ว๊าาาาาาาาาาาาก พรากจากมันมานาน ในที่สุดก็รู้ชื่อแก (จขกท. นี่คือกระทู้ปแห่งปี)

เป็นความเจ็บปวดที่งดงาาาาาาาามมม...

ชอบขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8,134
    ได้รับคำขอบคุณ: 507

ใครก็ได้บอกชื่อเกมส์นี้ทียังเล่นไม่จบเลย แผ่นเสียก่อน

本間 芽衣子
    กล่าวขอบคุณ
    209
    ได้รับคำขอบคุณ: 349
    เห็นแล้วคิดถึงอย่างแรง T T

สาวก เลือดหมู-น้ำเงิน
    กล่าวขอบคุณ
    2,121
    ได้รับคำขอบคุณ: 200
    ทำให้คิดถึง สมัยเก่าๆเลยนะเนี่ย

กล่าวขอบคุณ
    642
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ massmello อ่านกระทู้

ใครก็ได้บอกชื่อเกมส์นี้ทียังเล่นไม่จบเลย แผ่นเสียก่อน
    ผมเองก็ไม่ทราบชื่อเกมส์ครับ เคยเล่นเหมือนกัน แต่ภาษามันเอ่อ...ออกจะงง

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 313
    เคลียเกือบทุกเกมส์แล้ว เหลือประปราย 4-5 เกมส์ ที่ไม่เคยเล่น