ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    246
    ได้รับคำขอบคุณ: 216

ขอวิธีการลง MOD GTA IV FIRST PERSON MOD

คือผมจะขอดันกระทู้นี้นะครับเพราะผมเปิดไปในยูทูบผมไม่ค่อยเก่งภาษาผมเลยจะขอให้คนไทยช่วยหน่อยอะครับเกี่ยวกับการลง mod first person ในเกม gta iv หน่อยอะครับ มีลิ้งให้โหลดหรืออะไรก็แจกให้ผมด้วยนะครับคงไม่ผิด กฏ หรอกเนอะเพราะผมไม่ได้ขอตัวเกม ขอบคุณครับ

เพิ่มเติมครับตอนนี้ผมได้วิธีการลงอย่างชัดเจนแล้วแต่มันเป็นภาษาอังกฤษผมเลยเอามาให้แปลหน่อยครับ

Step 1| Download GTA IV First Person Mod
    You need to download the first person mod. Then you are going to need “GTA IV Asiloader” and “GTA IV Scripthook” to make this mod work.

You can download the GTA IV first person mod, asiloader, and scripthook via links given below.
    GTA IV First Person mod
    GTA IV Asiloader
    GTA IV Scripthook

Step 2| Put the files in GTA IV root directory
    Extract all of the downloaded archives on your hard drive. Now you need to copy “dsound.dll”, “ScriptHook.dll”, “ScriptHookDotNet.asi”, “firstperson.asi” and”firstperson.ini” files from the exacted archives in your GTA 4 root folder.

If you have any older version of “asiloader”, delete it first.

Step 3| Launch the Game
    Launch the game and enjoy the world of Grand Theft Auto 4 in first person view.

Most importantly, have fun doing that.You can also sync in-game GTA IV time with your system clock using our guide through the link.

Read more: http://segmentnext.com/2010/09/01/ho...#ixzz1UnrRlrgp

ช่วยแปลให้หน่อยครับขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย icehayha : 12th August 2011 เมื่อ 15:53

กล่าวขอบคุณ
    246
    รอๆไม่มีใครช่วยเลยหรอครับ กระทู้ก็ตกไวเกิน

กล่าวขอบคุณ
    246
    รอๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    246
    เพิ่มเติมใหม่

Truth Hurts
    กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,181
    1. ไปโหลด GTA IV Asiloader กับ GTA IV Scripthook (ไม่มี mod ใช้ไม่ได้)
    2. แตกไฟล์แล้วนำไฟล์ dsound.dll/ScriptHook.dll/ScriptHookDotNet.asi/firstperson.asi/firstperson.ini ไปไว้ในโฟล์เดอร์ที่ลงเกมส์ไว้
    3. เข้าเล่นเกมส์ได้ตามปกติ

*ถ้ามี ASI เวอร์ชั่นเก่า ลบทิ้งแล้วลงตัวใหม่ครับ*

ปล. ไม่เก่งภาษา + ไม่มีความรู้ทางด้านนี้ ไม่แนะนำให้ mod ครับ mod แล้วเกมส์เสียแก้ไม่เป็นลงใหม่สถานเดียวครับ

กล่าวขอบคุณ
    246
    กระทู้ตกไวจัง

กล่าวขอบคุณ
    246
    ขอบคุณมากครับไอเรื่องลงmodอะผมลงเป็นแค่ mod รถ อย่างเดียวแต่ mod นี้ งง มากยังไงก็ขอบคุณด้วยนะครับส่วนใครที่รุ้อีกก็โพสมาอีกครับผมต้องการมากๆๆ

ปล. ไม่เก่งภาษา + ไม่มีความรู้ทางด้านนี้ ไม่แนะนำให้ mod ครับ mod แล้วเกมส์เสียแก้ไม่เป็นลงใหม่สถานเดียวครับ[/B][/QUOTE]

Truth Hurts
    กล่าวขอบคุณ
    99
    ที่ผมโพสไปผมว่าเข้าใจง่ายละนะ 3 ขั้นตอน

กล่าวขอบคุณ
    246
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Opt!c อ่านกระทู้
    ที่ผมโพสไปผมว่าเข้าใจง่ายละนะ 3 ขั้นตอน
    เข้าใจครับแต่ผมรบกวนคุณ Opt!c ช่วยหาลิ้งค์ให้ผมหน่อยได้ไหมครับ ทั้ง mod first person และ GTA IV Asiloader กับ GTA IV Scripthook จะขอบคุณอย่างยิ่ง

Truth Hurts
    กล่าวขอบคุณ
    99
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ icehayha อ่านกระทู้
    เข้าใจครับแต่ผมรบกวนคุณ Opt!c ช่วยหาลิ้งค์ให้ผมหน่อยได้ไหมครับ ทั้ง mod first person และ GTA IV Asiloader กับ GTA IV Scripthook จะขอบคุณอย่างยิ่ง
    นึกว่ามี mod แล้ว
    งั้นรอแปปนึง

กล่าวขอบคุณ
    246
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Opt!c อ่านกระทู้
    นึกว่ามี mod แล้ว
    งั้นรอแปปนึง
    นายใจมาเอาไปเลย1แพนด้า ขอขั้นตอนการลงแบบระเอียดๆนะครับไม่เอาแบบเข้าใจง่ายอะ

Truth Hurts
    กล่าวขอบคุณ
    99
    *ตัวเกมส์ต้องเป็น v.1.0.4.0 เท่านั้นนะครับ*

ลิงค์:
    First Person Mod
    ASI Loader + Script Hook

วิธีการลง:
    1. แตกไฟล์ทั้งสองไฟล์แล้วนำไฟล์ dsound.dll/ScriptHook.dll/ScriptHookDotNet.asi/firstperson.asi/firstperson.ini ไปไว้ในโฟล์เดอร์ที่ลงเกมส์ไว้ หรือนำไฟล์ทั้งหมดไปไว้ที่ลงเกมส์ GTAIV ได้เลยครับ
    2. เข้าเล่นเกมส์ได้ตามปกติ
    3. ขอให้สนุกครับ
    4. อย่าลืมกด thank ด้วยนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Opt!c : 12th August 2011 เมื่อ 17:15

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    101
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    พอจะมีลิงค์ trainer v.1.0.4.0 มั้ยครับ

Truth Hurts
    กล่าวขอบคุณ
    99
    ลิงค์:
    trainer v1.0.4.0 +8
    xlive wrapper

*xlive wrapper เอาไปแตกทับไว้ที่ลงเกมส์นะครับ ต้องลงก่อนเปิด trainer*

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    246
    ที่ให้มาไม่มีตัว ScriptHookDotNet.asi นะครับ พิมผิดหรือป่าว

กล่าวขอบคุณ
    246
    เออแล้วถ้าตัวเกมผมไม่ใช่เวอชั่น v.1.0.4.0 แล้วผมจะต้องไปโหลดแพทที่ไหนอะครับ คุร opti!c

Truth Hurts
    กล่าวขอบคุณ
    99
    สักครู่นะครับ เดี๋ยวผมอัพให้ใหม่สงสัยรับไป ส่วนแพมช์หาได้ใน google เลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    246
    นี่ครับ แพทสำหรัยใครที่อยากได้เวอชั่น 1.0.4.0 http://thepiratebay.org/torrent/5203179 เป็น BIT pass: thejoker

กล่าวขอบคุณ
    101
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    แล้วไอที่เสกคนมาตีกันนี้มีนใน trainer v1.0.4.0 +8 ป่ะครับ
    คือผมมี Bodyguard มันแค่เสกคนมาคุ้มกัน เฉยๆ อ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    246
    ขอวิธีลงแพท 1.0.4.0 ด้วยครับและด่วนด้วย ขอการ crack + patch 1.0.4.0 ครับ