ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Administrator
    กล่าวขอบคุณ
    1,672
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,349
    Blog Entries
    1

Xecuter DemoN เพิ่มความสามารถให้เครื่อง JTAG สามารถเล่นเกมเกม Online ระบบ Xbox Live ได้

ด้วยความสามารถที่มากมายของเครื่อง JTAG ที่ทำให้เราเล่นเกมจาก HDD ได้โดยตรงโดยไม่ต้องใช้แผ่น, เล่นเกมข้ามโซนได้ หรือแม้แต่เล่นเกมที่ Download มาจาก Internet ได้โดยไม่ต้องเสียเงินแม้แต่บาทเดียว แต่สิ่งหนึ่งที่เจ้าของเครื่อง Xbox ที่สนใจจะแปลงเครื่องเป็น JTAG ถามเข้ามามากก็คือ "พี่ครับ.. แปลงไปแล้วผมจะเล่น Online ได้หรือเปล่า ?"

ความจริงแล้วเครื่อง Xbox JTAG เป็นเครื่องที่สามารถเชื่อมต่อระบบ Online ได้นะครับ เพียงแต่ว่าระบบ Online ที่ว่านี้ไม่ใช่ Xbox Live เช่น ต่อเชื่อมกับ Server ของ jqe360.com เพื่อ Download ข้อมูลเกม, หน้าปกเกม, Screenshot หรือ Title Update ต่างๆ ต่อเชื่อมกับระบบ Xlink kai เพื่อเล่นเกมผ่านระบบ Online แบบ private server ได้ แต่ถ้าจะให้ตอบตรงๆกับคำถามที่ว่า "เล่น Online กับ Xbox Live ได้หรือไม่" ขอตอบว่า "ทำได้ครับ เพียงแต่ต้องใส่ IC เพิ่มเข้าไป" IC ที่ว่านี้ก็คือ Xecuter DemoN

ทำไม Xecuter DemoN ถึงทำให้ Xbox 360 ที่มีการ Modified ภายในตัวเครื่องโดยตรง เล่น Online ได้ ?
    Xecuter DemoN เป็นอุปกรณ์ที่มีหน่วยความจำ nand อิสระอยู่ภายในตัว และอนุญาติให้ผู้ใช้เลือกใช้ได้ว่าต้องการให้เครื่อง Xbox360 เปิดเครื่องมาแล้วจะใช้ nand ภายในตัวของเครื่องหรือ nand ในตัวของ DemoN หรืออาจจะเปรียบเทียบอย่างง่ายๆก็คือเครื่องคอมพิวเตอร์ที่มีระบบปฎิบัติการอยู่ 2 ชนิดเช่นระบบปฎิบัติการ Windows 7 ของ Microsoft และ Macintosh ของ Apple อยู่ภายในเครื่องเดียวกันนั่นเอง ซึ่งผู้ใช้สามารถเลือกได้ว่าจะให้เครื่องคอมนั้น boot เครื่องขึ้นมาแล้วเป็นแบบใด

โดยปกติเครื่อง Xbox360 ที่มีการติดตั้ง DemoN จะมีการใส่ข้อมูลของ Official จาก Microsoft ไว้ใน nand ของเครื่อง Xbox360 และใส่ข้อมูล JTAG ไว้ใน nand ของ DemeN เอง เมื่อเปิดเครื่องขึ้นมาผู้ใช้จะสามารถเลือกใช้ได้ว่าต้องการให้เครื่อง Xbox360 บู๊ทข้อมูลจาก nand ไหนเช่น หากต้องการเล่น Online ในระบบ Xbox Live ก็บู๊ทเครื่องจาก nand ปกติ แต่เมื่อไรที่ต้องการให้เครื่องเป็น JTAG ก็ให้บู๊ทเครื่องจาก nand ที่อยู่ใน DemoN การทำแบบนี้จะทำให้เครื่อง Xbox JTAG เครื่องนั้นสามารถเล่นเกมได้ทั้ง Online และ Offline

มีข้อจำกัดอะไรบ้างในการเพิ่ม IC DemoN เข้าไปในเครื่อง JTAG ?
    อย่างที่ทราบกันดีว่าเครื่อง JTAG มีการดัดแปลงอยู่หลายระบบเช่น JTAG แบบดั่งเดิม (ไม่ต้องใช้ IC), RGH1 และ RGH2 เครื่อง JTAG ที่จะติดตั้ง DemoN ได้จะต้องเป็นเครื่องที่แปลงในระบบ RGH2 เท่านั้น เนื่องจากในปัจจุบัน (ข้อมูลวันที่ 17 สิงหาคม 2555) MicroSoft มีการป้องกันการดัดแปลง โดยทำการเปลี่ยน Circuit Board ให้เป็น 2 ชุด CB_A และ CB_B ซึ่งการแปลงเครื่องแบบ JTAG ดั่งเดิมและ RGH1 ไม่มีข้อมูลของ CB_B จึงไม่สามารถทำได้

ข้อจำกัดอีกอย่างหนึ่งก็คือการใส่ IC DemoN จะใส่ได้เฉพาะเครื่อง Xbox Slim และเครื่อง Xbox รุ่นอ้วนที่ไม่มี Memory Unit (MU) เท่านั้น หากเครื่องรุ่นอ้วนที่มี MU อยู่ไม่ว่าจะเป็น 256MB หรือ 512MB เครื่องรุ่นอ้วนเครื่องนั่น (ยัง)ไม่รองรับการติดตั้ง Xecuter DemoN ครับ

เครื่องผมเคบถูกแบนมาแล้วก่อนที่จะแปลงเป็น JTAG เมื่อใส่ IC DemoN เข้าไปแล้วจะต่อ Xbox Live เพื่อ online ได้หรือเปล่า ?
    ทำไม่ได้ครับ เพราะหากเครื่อง Xbox เครื่องนั้นถูกแบนมาแล้ว ไม่ว่าจะแก้ไขอย่างไร ก็จะไม่สามารถต่อ Xbox Live ได้อีกครั้ง แบนแล้วแบนเลย

อธิบายมายืดยาว ลองมาดูภาพของ Xecuter DemoN กันดีกว่านะครับว่าหน้าตาเป็นอย่างไร และเมื่อติดตั้งเข้าไปในเครื่อง JTAG แล้วจะมีการใช้งานคร่าวๆยังไง ดูจาก Video ที่ทีมงานของเราทำให้ดูด้านล่างครับ

แพ็คเกจของ Xecuter DemoN

อุปกรณ์ทั้งหมด

เมื่อติดตั้ง Xecuter DemoN เข้าไปไว้ในเครื่อง JTAG แล้ว

Download ข้อมูลจาก MicroSoft ได้โดยตรง

ภาพ Video แสดงการทำงานจริงของเครื่อง Slim JTAG ที่แปลงด้วยระบบ RGH2 และติดตั้ง Xecuter DemoN เพิ่มเข้าไปเพื่อให้ Online ในระบบ Xbox Live ได้
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,032
    2
    เครื่องผมถ้าไปแปลงเป็น JTAG ขณะที่ตัวเครื่องโดนแบนไปแล้ว ยังสามารถออนไลน์ได้ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,672
    1
    โดนแบนไปแล้วก็ online ไม่ได้อยู่แล้วครับ
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

Gekkoukan Student Council
    กล่าวขอบคุณ
    1,570
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,656
    มันก็เหมือนกับมีเครื่องXboxสองเครื่องใช่ปะ

เครื่องนึงJTAG เครื่องนึงไม่JTAG

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    Slim DB 15574 เล่นแท้ ยังไม่ได้แปลง RGH2 สามารถทำได้ไหมครับ ถ้าได้ค่าใช้จ่ายเท่าไรครับ RGH2 + Xecuter Demon

กล่าวขอบคุณ
    1,672
    1
    เครื่อง Xbox เฉพาะรุ่น Slim เท่านั้นครับ ที่สามารถทำได้ แต่หากเป็นเครื่องรุ่นอ้วนที่มี Dashboard เป็นรุ่น 15574 แล้ว ไม่สามารถแปลง RGH ได้ครับ (ข้อมูลวันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2556)

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    147
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    ถ้าซื้อ XBOX JTAG จากทางร้าน และ ทางร้านจะใส่ Xecuter DemoN มาให้เลยเปล่าครับ หรือยังไง หรือ เสียตังเพิ่ม ?
    https://www.facebook.com/Pitchpong<<<< MY FACEBOOK เอง

Tags for this Thread