ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    382
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,649

ลือสนั่น !! Valve เตรียมส่งภาคต่อเกมส์ตำรวจปะทะทรชนภาคใหม่

Valve ประกาศสิ้นสุด 8 ปีที่รอคอยส่งภาคต่อเกมส์ตำรวจปะทะทรชนภาคใหม่
    ใน Counter-Strike : Global Offensive

สงสัยค่ายท่อประปา Valve จะอิจฉา Battlefield 3 และ Modern Warfare 3 ที่มาแข่งกันว่าเกมส์ใหน
    จะคว้าตำแหน่ง FPS แห่งยุค ทาง Valve ก็เลยคิดจะนำตำนานแห่ง FPS ของโลกนี้มาสานต่อในภาคต่อของ
    เกมส์ Counter-Strike ที่จะมาในชื่อ Global Offensive ด้วยเอนจิ้นที่ได้รับการพัฒนาต่อจาก Source ซึ่ง
    ถือว่าเป็นภาคที่ภาพสวยที่สุดและในภาคนี้ก็คงจะมากกว่าเดิมแน่นอน !!

โดยทางแหล่งข่าวได้กล่าวว่ามีหนึ่งในผู้พัฒนาของค่าย Valve ได้ไปทราบข่าวมาว่าตอนนี้ทางทีมงานกำลังเริ่ม
    พัฒนาเกมส์ภาคต่อของเกมส์ตำรวจปะทะทรชนที่เรารู้จักกันดีอย่าง Counter-Strike โดยในภาคใหม่นี้จะมีชื่อว่า
    Global Offensive หลังจากที่ช่วงแรกๆนั้นมีกระแสข่าวของ Half-Life ออกมา แต่ทางแหล่งข่าวออกมาเปิดเผยว่า
    วางแผนที่จะทำเกมส์ CS ต่างหาก !! โดยจากข้อมูลที่ได้มาคาดว่านะจะวางจำหน่ายในช่วงไตรมาสที่ 1 ของปี 2012
    โดยเอนจิ้นที่ใช้ในการพัฒนาคือเอนจิ้นตัวใหม่ที่ได้รับการปรับปรุงมาจากเอนจิ้นล่าสุดของ CS ที่รู้จักในชื่อ Source โดย
    ในภาคนี้จะใช้เอนจิ้นที่สวยงามกว่า Source แน่นอน !! และวันนี้ก็มีข้อมูลคร่าวๆมาให้ดูกันด้วยครับ

โดยข้อมูลที่ได้มาโดยเบื้องต้นมีดังนี้
    - วางแผนที่จะวางจำหน่ายในไตรมาสแรกปี 2012
    - มีระบบสร้างแมทช์เหมือนเดิม
    - เน้นที่แนวการแข่งแบบ 5v5
    - นอกจาก Sniper ปืนอื่นจะซูมไม่ได้ (เหมือนเดิม)
    - มีการเปลี่ยนแปลงของปืนบางรุ่นและจะมีปืนใหม่ด้วย !!
    - ระบบการเล่นคล้าย 1.6 ผสมกับ Source
    - มีแมพเก่ากลับมาด้วยเช่น Dust2, Dust, Aztec, Inferno, Nuke, Train
    - กระสุนสามารถทะลุกำแพงหรือของบางสิ่งบางอย่างได้เหมือนใน 1.6
    - มีระเบิดใหม่ 2 แบบ
    1.Decoy Grenade - จะเป็นเสียงเหมือนยิงปืนเพื่อให้ศัตรูสับสน
    2.Molotov Grenade - สร้างพื้นที่ให้เป็นไฟเพื่อให้ศัตรูใช้เวลามากเพื่อฝ่ามา
    - คาดว่าจะมีการทดสอบ Beta ในช่วงกันยา-ตุลานี้

ข้อมูลอ้างอิงและภาพจาก
    http://www.goodgearguide.com.au/article/397079/counter_strike_sequel_rumours_surface_around_internet/

=========================
    Update 1 ::

ประกาศอย่างเป็นทางการแล้ว !! พร้อมกับมีให้ดูบน Steam ด้วย !!

โดยเกมส์นี้นั้นจะเปรียบเสมือนกับภาคต่อของ Counter Strike : Source น่ะแหละ
    ภาคนี้จะเป็นการร่วมือระหว่าง Valve กับ Hidden Path Entertainment และภาคนี้
    ถือเป็นภาคที่จะทำให้ทุกคำขอร้องเป็นจริงด้วยครับ !!
    โดยจะลงให้กับระบบปฏิบัติการ PC,MAC,PS3 และ XBOX360 ด้วยนะครับ

Steam :
    http://store.steampowered.com/app/1800/
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kunggy : 13th August 2011 เมื่อ 13:03
    นักเขียนข่าวของ Gamer Unleashed [TH]
    มีประสบการณ์การเขียนข่าววงการเกมส์มาประมาณ 4 ปี

เปรียบเสมือนขี้หมาที่รถทับไม่รู้ว่าต้องไปไหนแต่ก็ต้องหยุดสักที่
    กล่าวขอบคุณ
    158
    ได้รับคำขอบคุณ: 460
    Blog Entries
    1
    counter ไม่มีวันตายโว๊ย!!!

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 17 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    กลับมาฮือฮาอีกแล้วกับค่าย ท่อประปา คราวนี้จะมีอะไรน่าสนใจให้ผมเข้าไปเล่นบ้างน่า รอรอรอ

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    เขากลับมาอีกครั้งกับความยิ่งใหญ่ 5555 ขวัญเกมรุ่นเก่า
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 153
    1
    ในตอนแรกฉันนึกว่า Valve กำลังพัฒนา HL ภาคใหม่ แต่ดันแอบมาซุ่มทำ CS ภาคใหม่แทนนี่สิ อะฮ่าๆ
    กระทู้นี้เรนเดอร์ด้วย Unreal Engine™ Samaritan™

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    764
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,396
    1
    เห็นเขาบอกว่าจะนำผู้เล่นระดับโปร ไปทดลอง V . Beta

Brown Outstanding
    ม.ราม ,คณะมนุษย์ศาตร์ ,เอกภาษาญี่ปุ่น
    กล่าวขอบคุณ
    6,054
    ได้รับคำขอบคุณ: 466
    ค่ายท่อประปา Valve กลับมาอีกแล้ว ฮ่าๆๆ จะติดตามอีกเกมแหละ ตอนนี้ -3-

ปล. เยอะเหลือเกิน จะออกก็ออก ไม่สนคนจะซื้อเลยว่ามีเงินทุนเท่าไหร่
    Fansub

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    463
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    เกมส์ในตำนาน

กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 285
    เมื่อไหร่จะประกาศ HL3 ล่ะคร้าบ

แต่ก็คิดถึง CS เหมือนกันนะ คลาสสิคดี

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    จะรอดูเกมส์ใหม่ๆจากการประปานครหลวงครับ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

The misled...
    ห้องทำงานในบ้านตัวเอง...
    กล่าวขอบคุณ
    483
    ได้รับคำขอบคุณ: 554
    CS กำลังจะทวงคืนตำแหน่ง จ้าวFPSก้อเป็นได้นะเออ

กล่าวขอบคุณ
    241
    ได้รับคำขอบคุณ: 364
    มันค้างคากับ HL2มาก เหมือนดูหนังไม่จบอะ

Skyfall
    กล่าวขอบคุณ
    1,369
    ได้รับคำขอบคุณ: 551
    1
    เล่นตั้งแต่เล็กจนโต 555

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ฝันซะไกล ไปไม่ถึง
    กล่าวขอบคุณ
    350
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,272
    ไม่มีด่าน ยูไนเตด เหรอครับ

ปล.ใครเข้าใจที่ผมพิมพ์คงต้องเคยเล่นเคาเตอร์ภาคแรกๆ 5 5 5+

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

[YcF]Blue Blood
    กล่าวขอบคุณ
    1,886
    ได้รับคำขอบคุณ: 163
    ใครจำช่วงที่เข้าร้านเกมร้านไหนแล้ว เปิดประตูเข้าไปจะได้ยินเสียงปืนและระเบิดดังสนั่นออกมา และเห็นเด็กหัวเกรียนนั่งตะโกนโวยวาย และเกือบทุกคนในร้านเล่นเกมนี้

สงสัยคงมีแต่เกมเมอร์อายุ20+คงจะพอจำได้ง่ายๆก็พวกแก่แล้วนั้นเอง
    มีเพียงคนที่ไม่ยอมแพ้เท่านั้นล่ะ ที่จะในได้สิ่งที่พวกเขาต้องการ

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    2,072
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,592
    9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kanoktuch2 อ่านกระทู้
    ไม่มีด่าน ยูไนเตด เหรอครับ

ปล.ใครเข้าใจที่ผมพิมพ์คงต้องเคยเล่นเคาเตอร์ภาคแรกๆ 5 5 5+
    ด่านนั้นมันไม่มีตั้งแต่ภาคแรกแล้วครับ ที่จิงมันชื่อ Untitled อันไตเติล

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

゙_♥ ภาพที่ตรงหน้าฉันคือเธอ ที่เดินจับมือฉันข้างกันไป ^^''~
    กล่าวขอบคุณ
    750
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,824
    โอ้ววว Counter-Strike! เล่นมาตั้งแต่เด็กๆ เลย
    เป็นหนึ่งในเกมอมตะเลยก็ว่าได้

พอดีว่าผมอืนดี้
    กล่าวขอบคุณ
    2,585
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ shionvs อ่านกระทู้
    CS กำลังจะทวงคืนตำแหน่ง จ้าวFPSก้อเป็นได้นะเออ
    เล่นมาตั้งแต่ ป.2 ยัน ม.3 และแล้วเกมนี้ก็ยังไม่ตายสุดยอดจริง ๆ ขอให้อยู่จนผมมีลูกเลยดีมั้ย เนี่ย
    [TH]<แทนครับ>({BC}

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Gunz
    กล่าวขอบคุณ
    595
    ได้รับคำขอบคุณ: 898
    ลึกๆในใจทุกคน ยังไงก็นึกถึงเกมนี้

Hank Williams
    กล่าวขอบคุณ
    18,706
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,004
    สุดยอดที่สุดแล้ว กับเกมส์นี้

มันส์หยดจริงๆ 1 เดียวเท่านั้น *

>ชอบ JKG เป็นชีวิตจิตใจ<
    กล่าวขอบคุณ
    442
    ได้รับคำขอบคุณ: 212
    เกมนี้ผมเล่นกับเพื่อนที่โรงเรียนบ่อยครับ (คาบคอม)
    เพราะมัน setup เร็วดี

30. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

BLACKROSE
    IN THIS WORLD...
    กล่าวขอบคุณ
    1,161
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,085
    ถ้าเกมออกมา อาจทำให้BF3 MW3 งิ้ดขึ้นเลยก็ได้ เพราะcounter นียังไงก็ไม่มีวันตาย

Apple` Addict 
    กล่าวขอบคุณ
    1,073
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    Counter-Strike is the Champion of FPS forever !

กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 113
    เกมส์อมตะจริงๆเกมส์นี้ เช่นเดียวกับดอทเอ วินนิ่ง และอื่นๆอีกมากมาย

กล่าวขอบคุณ
    223
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,594
    เล่นตั้งแต่ เด็ก