ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 10

ติดปัญหา Isdone.dll อะครับพอลง เกมของ Black Box

ครับตามหัวข้ออ่ะครับ ผมลองทุกวิธีหมดแล้วครับ แต่ก็ยังไม่ได้ ทั้ง เอา Isdone.dll ไปวางใน System32 แล้วไปวางที่ไฟล์ Setup
    และอีกหลายๆอย่างอะครับ แต่ก็ไม่ได้ซักที - - ลงแบบ FreeArc ก็ไม่ได้(ไม่ใ่ช่ไม่ได้หรอกครับมัน งงๆ ยังไง ไม่รู้ อ่ะครับ คือว่ามันทำตามวิธีแก้แล้ว มันไม่เหมือนกับวิธีแก้อ่ะครับ งงรึปล่าว หนิ ) ตามนี้อ่ะครับ ใครมีวิธีแก้นอกเหนือจากนี้ ช่วยบอกผมทีนะครับ ขอบคุณครับ

เป็นมิตรกับจุดซ่อนเร้น
    Official prodj.
    กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    เกมไรครับ .. ไม่บอกล่ะ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    98
    ได้รับคำขอบคุณ: 236
    เราใช้ Arc แตกเอานะได้ผล
    มันขึ้นอยู่กับเกมอ่ะ บางเกมเขาก็บีบไฟล์มา 2-3 ชั้น ใช้ไฟล์ exe จำพวก precomp กับ srep แตกเอา และบางเกมต้องแปลงไฟล์เสียงด้วย การแก้ก็จะต่างกันไปนะ

เรามิใช่ผู้รู้ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย donteedon : 22nd August 2012 เมื่อ 15:45

กล่าวขอบคุณ
    36
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ prodjvirusscanful อ่านกระทู้
    เกมไรครับ .. ไม่บอกล่ะ
    อ้อลืมบอกชื่อเกมซะงั้น ก็ Saint Row : The Third อ่ะครับ เมื่อกี้ผม โหลด Payday มาเล่น ของ Black Box เหมือนกัน
    เล่นได้ซะงั้น - -

กล่าวขอบคุณ
    36
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ donteedon อ่านกระทู้
    เราใช้ Arc แตกเอานะได้ผล
    มันขึ้นอยู่กับเกมอ่ะ บางเกมเขาก็บีบไฟล์มา 2-3 ชั้น ใช้ไฟล์ exe จำพวก precomp กับ srep แตกเอา และบางเกมต้องแปลงไฟล์เสียงด้วย การแก้ก็จะต่างกันไปนะ

เรามิใช่ผู้รู้ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วย
    ครับไม่เป็นไรครับ

กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ I3asoZ อ่านกระทู้
    อ้อลืมบอกชื่อเกมซะงั้น ก็ Saint Row : The Third อ่ะครับ เมื่อกี้ผม โหลด Payday มาเล่น ของ Black Box เหมือนกัน
    เล่นได้ซะงั้น - -
    Saint Row : The Third blackboxผมเห็นเป็นกันแถบทุกคน แนะนำโหลดตัวเต็มครับไร้ปัญหา(แต่เพื่อนผมใช้วิธี arc แล้วลงได้นะ)
    ....

กล่าวขอบคุณ
    36
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BLACKNIGHT อ่านกระทู้
    Saint Row : The Third blackboxผมเห็นเป็นกันแถบทุกคน แนะนำโหลดตัวเต็มครับไร้ปัญหา(แต่เพื่อนผมใช้วิธี arc แล้วลงได้นะ)
    ใช่ครับ ผมดูๆแล้ว ปัญหาอันนี้ เยอะมากแต่ผมแก้แล้วก็ยังไม่ได้เลย = = ตัวเต็มหาโหลดยากมากครับ โดนลบบ้าง โหลดไม่ขึ้นบ้าง เลยหาโหลดไม่ได้เลย

ถ้ารู้วิธีใช้ arc ลงช่วยบอกผมด้วยละกันครับ อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    98
    ได้รับคำขอบคุณ: 236
    เปิดโปรแกรม Free Arc แล้วเลือกเปิดไฟล์ ตรงช่อง File Type ให้เลือกไปที่ Allfile แล้วไปเลือกแตกไฟล์เกม sr3 ให้หมดแล้วเอาไฟล์ที่แตกไปรวมไว้ในโฟล์เดอร์เดียวกันจร้า ถ้ายังทำไม่ได้เดี๋ยวถ่ายรูปมาให้ดู
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย donteedon : 23rd August 2012 เมื่อ 17:46

กล่าวขอบคุณ
    36
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ donteedon อ่านกระทู้
    เปิดโปรแกรม Free Arc แล้วเลือกเปิดไฟล์ ตรงช่อง File Type ให้เลือกไปที่ Allfile แล้วไปเลือกแตกไฟล์เกม sr3 ให้หมดแล้วเอาไฟล์ที่แตกไปรวมไว้ในโฟล์เดอร์เดียวกันจร้า ถ้ายังทำไม่ได้เดี๋ยวถ่ายรูปมาให้ดู

ถ้ารู้วิธีใช้ arc ลงช่วยบอกผมด้วยละกันครับ อิอิ
    ok ครับ เด๋วจะลองทำนะครับ ขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย I3asoZ : 24th August 2012 เมื่อ 19:38

กล่าวขอบคุณ
    36
    ตรง File Type นี่มันอยู่ตรงไหนหรอครับ ถ้ามีรูป จะดีมากครับ ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    36
    ขอดันนะครับ