ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Daft Punk
    กล่าวขอบคุณ
    894
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,116

แนะนำวิธีลดน้ำหนักหน่อยครับ แนะนำทีครับผู้รักสุขภาพทั้งหลาย

แนะนำทีตามหัวข้อ รู้สึกช่วงนี้ผมอ้วนมากหนัก 93 กิโลกรัม แนะนำให้หน่อยวิธีบิรโภคอาหารอื่นๆ ช่วยทีนะครับ

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    ตื่นเช้า วิ่ง ออกกำลังกาย ไม่นอนดึก กินอาหารมีประโยชน์
    ตื่นเช้า วิ่ง ออกกำลังกาย ไม่นอนดึก กินอาหารมีประโยชน์

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Daft Punk
    กล่าวขอบคุณ
    894
    นอนดึกนี่ผมต้องปรับตัวให้ได้ทำยากมาก

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    937
    ได้รับคำขอบคุณ: 583
    กินอาหารให้ครบ5หมู่ มื้อเย็นลดแป้ง ทานพวกโปรตีน กับผักครับ แล้วก็ออกกำลังกายเรื้อยๆ
    ที่สำคัญพวกขนมแล้วก็อาหารว่างจุกจิกต่างๆ ห้ามเลยนะครับ

ปล.ผมก็ลดอยู่เหมือนกันผม นน.92 กก. สูงประมาณ180ซม. ครับ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Daft Punk
    กล่าวขอบคุณ
    894
    ผมก็สูง 180 ครับ นั้ำหนักก็ประมาณท่านบนเลย

กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    วิธีของผมจะไม่เน้นออกกำลังกายเท่าไหร่เน้นที่การควบคุมอาหารมากกว่าครับ
    มื้อเช้า - ยาคูลท์ 1 ขวด กับผลไม้ที่กินแล้วรู้สึกอิ่ม หรือ ขนมปัง 1 อัน
    มื้อเที่ยง - ตามใจเลยครับ อยากกินอะไรก็กิน แต่ต้องพอประมาณนะครับ
    มื้อเย็น - ผลไม้ 1 ชิ้น พวกสับปะรด แตงโม มะละกอ อย่างใดอย่างหนึ่ง แล้วก็ ไข่ต้มฟองนึงครับ
    ส่วนออกกำลังกาย ผมจะเดินหลังทานอาหารในแต่ละมื้อครับ พอดีที่บ้านมีลู่วิ่ง หากไม่มีก็ออกมาเดินเล่นก็ได้ครับ สัก 5-10 นาที อ่อ ต้องเดินหลังจากทานอาหารไปแล้ว 1 ชั่วโมงขึ้นไปนะครับ
    ผมใช้วิธีนี้ลดไป 16 กิโลฯในสามเดือนครับ แต่ต้องบอกไว้เลยว่า ผมไม่ได้ทำอย่างที่บอกไปเป๊ะๆนะครับ มีบ้างที่กินเยอะเกินกว่าที่บอก ฮาฮา
    สำคัญที่สุด พักผ่อนให้เพียงพอ ดื่มน้ำให้เยอะๆครับ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Daft Punk
    กล่าวขอบคุณ
    894
    ทุกวิธี ทุกคำแนะนำที่ทุกท่านบอกมา เป็นคำแนะนำทีดีมากครับ ผมจะเอาไปปรับใช้ดู สำคัญอยู่ที่ใจ เราจะพร้อมทำสิ่งนั้นไหม

กล่าวขอบคุณ
    322
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    ออกกำลังกาย ครับ วิ่งเช้าเย็น แต่ไม่ต้องวิ่งเร็วมาก ถ้ารู้สึกเหนื่อยมากให้นั่งพักก่อนแล้วกลับมาวิ่งต่อ ควบคุมอาหาร ด้วยครับ พวกที่มีไขมันเยอะๆ ควรลดน้อยลงนะ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

BLINK ONCE MIDZY UAENA ♥
    กล่าวขอบคุณ
    958
    ได้รับคำขอบคุณ: 667
    ผมก็อ้วนครับ สูง 176 หนัก 105 แล้ว T^T

ช่วงเช้า ผมกินข้าวปกติครับเพราะผมคิดว่าช่วงเช้าต้องการอาหารไปเลี้ยงสมองเลยกินแบบปกติไปครับ

ช่วงเที่ยงผมจะกิน ข้าวผัดกระเพรากับไก่ทอด หรือ ก๋วยเตี๋ยวครับ (หรือบ้างวันหิวจัดทั้ง 2 เลย = =)

ช่วงเย็นหลังเลิกเล่นผมเล่นบอลกับเพื่อนครับพอกลับบ้านก็กินข้าวอาบน้ำเล่นคอมครับ

อยากถามว่าผมควรปรับอะไรครับน้ำหนักถึงจะลดลง เพราะว่าผมก็ปรับแล้ว แต่ก่อนผมกินช่วงเที่ยง 2 จานทุกวัน กีฬาก็ไม่เล่น กลับบ้านเล่นเกมส์อย่างเดียว

รบกวนด้วยนะครับ *^*

ปล.จขกท.สู้ๆนะครับ ลดให้ได้

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

$treetWear
    กล่าวขอบคุณ
    311
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    จากประสปการณ์ของผมเลยละกัน เมื่อต้นปีผมหนัก95 ผมเลยมีความคิดลดเลย ปรึกษาพี่ พี่ของผมมันเล่นกล้ามมันเลยควบคุมอาหารเป็นผมเลยไปถามมา
    ได้ผลว่า มื้อเช้ากินอะไรก้ได้ กลางวันอะไรก็ได้ ส่้วนมื้อเย็นนั่นสำคัญยิ่ง งดกินเเป้ง ของทอดเช่น ข้าวพวกของทอดงด ผมเลยกินสุกี้ไส่อกไก่ เพราะอกไก่ไขมันน้อย วุ้นเส้นในสุกี้ไม่มีเเป้งเพราะวุุ้นเส้นทำจากถั่วงอกทำให้ สุกี้กินเเล้วสบายใจได้ไม่อ้วนเเน่นอน
    ส่วนเมนูต่อมา ผักต้ม กับอกไก่ต้ม ผักที่ผมกินก็คือ บ็อคโคลี่กับเเครอทต้มเเล้วจิ้มกับซอสกิน กินเเล้วสบายใจเพราะไม่มีไขมันเเถมกินผักเเล้วถ่ายง่ายทำให้นํ้าหนักลดเร็วด้วย
    นํ้าอัดลม ขนมห่อต่างๆงดนะครับ นานๆกินทีได้ จนถึงตอนนี้ผมหนัก74ละ หุ่นเริ่มดีละครับ อ่อผมสูง 178 น่ะมีปัญหาไรปรึกษาได้ยินดีครับให้กำลังใจลดนํ้าหนักครับ
    พอผอมเเล้วรู้สึกทำอะไรก็มั่นใจ ดีกว่าเมื่อก่อนครับ

ปล.การกินสำคัญกว่าการออกกำลังกายนะครับเเต่ตอนไหนว่างๆก็ออกไปวิ่งสัก45นาทีขึ้นไปก็ดีละครับ
    I don't give a fuck because i'm rudeboy B)

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Daft Punk
    กล่าวขอบคุณ
    894
    เยี่ยมครับ ไปค้นหาตามเว็ป สู้ประสบการ์ณจริงของทุกคนไม่ได้ ขอบคุณมากครับ เป็นความรู้ให้ตัวผม และคนที่กำลังคิดอยากจะลดน้ำหนักด้วย ทุกคำแนะนำ เยี่ยมมากครับ

$treetWear
    กล่าวขอบคุณ
    311
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    ตอนนี้ผมก็ลดอยู่นะครับเป้าหมายคือ 65
    I don't give a fuck because i'm rudeboy B)

กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    กินให้น้อยใช้ให้เยอะ
    ไม่มีลายเซ็น

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 118

แนะนำไปดูครับ ของพี่ จอน ไปดูครับ มี 1-11 แล้วตอนนี้ ช่วยได้นะ ^^

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 323
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ makoto49 อ่านกระทู้

แนะนำไปดูครับ ของพี่ จอน ไปดูครับ มี 1-11 แล้วตอนนี้ ช่วยได้นะ ^^
    กำลังจะโพสเลยคลิปนี่เลยอิอิ โดนตัดหน้าซะก่อน

กล่าวขอบคุณ
    7,548
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,899
    ลดแป้งครับ เช่นข้าว กินพวกผักให้มากๆ
    แล้วก็ออกกำลังกาย ยกของหนักๆ วิ่ง อะไรประมาณนี้ครับ เหงื่อจะได้ออก

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    116
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    เอาไปดูน้ะครับ
    ยิ้มหวาน

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    273
    ได้รับคำขอบคุณ: 178
    ทำตามคำแนะนำของอาจารย์มาร์คได้ผลแน่นอนครับ ใช้ให้เยอะกว่าที่กินเข้าไป อย่ากินอาหารหลัง 5 โมง เพราะว่าอาหารมันจะไม่ย่อยจะสะสมเป็นไขมัน ยังไงก็เข้าไปถามที่แฟนเพจ

https://www.facebook.com/MakThaiTopFitness

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชิว ชิว กับ ชี วิต...
    กล่าวขอบคุณ
    1,354
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    ลดอาหารการกืนก็ลดได้ทั้งน้ำหนักและลดรอบเอว ง่ายๆเลยครับ

อย่างแรกต้องงดการกินอาหารประเภททอด ปิ้ง ย่าง หรืออาหารพวกที่มีไขมันเยิ้มๆ อมน้ำมันยมๆ ต้องหลีกเลี่ยงให้ได้มากที่สุด ไม่กินเลยจะดีที่สุด!!!

แต่อาหารหลักก็ยังคงกินข้าวนะครับ กินกับอาหารประเภทต้ม ผัดผัก กินให้อิ่ม แต่ไม่ควรมากเกินไป หันมากินผักสด ผลไม้รสเปรี้ยวให้มากขึ้น...นี่คือขั้นตอนการจำกัดอาหาร

ต่อมา คือการควบคุมการกินอาหาร...ในช่วงที่อยากจะลดความอ้วนแบบจริงๆจังๆนะครับ ให้กินอาหารปริมาณเท่าเดิมไปก่อนประมาณ1อาทิตย์

หลังจากนั้นให้ลดปริมาณอาหารลงเรื่อยๆ วันละ 1/4 ก็กินแบบนี้ไปอีก1อาทิตย์ แล้วก็ลดลงอีกเป็น 2/4 แล้วก็ต้องกินอาหารในปริมาณนั้นให้เป็นนิสัยครับ

ถ้ากินไม่อิ่ม หาผลไม้ที่มีรสเปรี้ยว / รสหวานอ่อนๆไม่หวานจัด มากินซัก2-3ชิ้นแล้วดื่มน้ำตาม จะช่วยแก้หิวได้

ปล. ห้ามอดอาหารเด็ดขาด การอดอาหารแค่1มื้อ ทำให้ร่างกายสูญเสียการเผาผลาญไป50% ในแต่ละวัน ทำให้การกินครั้งต่อๆไปมีไขมันสะสมมากขึ้น

หวังว่าจะเป็นประโยชน์ต่อทุกท่านนะครับ ^_^
    Intel Core i5 3570 | Gigabyte HD 7950 OC | Kingston 8GB 1600 | Seasonic M12ii 750W

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Daft Punk
    กล่าวขอบคุณ
    894
    ขอบคุณทุกท่านมากๆที่ให้คำแนะนำต่างๆนะครับ มีค่ามากทุกข้อมูล