ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 2

Exclamation เรื่องเพื่อนกับเเฟนเกลียดกันครับ

คือผมมีเเฟนอยู่ห้องเดียวกันนะครับ เเล้วเพื่อนผญ.ที่ผมสนิทมากก็อยู่ห้องเดียวกัน มันเเบ่งเป็น 2 กลุ่ม คือกลุ่มเพื่อนสนิทผมกับกลุ่มเเฟนผม ตอนเเรกก็ไม่ได้คิดอะไรไม่น่าจะมีปัญหา ก็คบกันเรื่อยมาได้ 1 ปีพอดีเลยครับ ตอนคบนั้นก็มีปัญหากันเยอะเเยะ คือชอบตั้งสเตตัสใน บีบี เเขวะกันไรงี้ครับ ทีนี้ผมก็ไม่รู้เพราะผมไม่ได้ใช้ บีบี ก็เเขวะกันไปเเขวะกันมา ผมก็ลำบากใจครับ มันทรมานมากที่ยืนอยู่ตรงกลางระหว่างเพื่อนกับเเฟน ผมพยายามประคับประคองระหว่างผมกับเเฟน ผมกับเพื่อน พยายามคุยให้มาดีกันระหว่างเพื่อนกับเเฟนเเต่ก็ไม่เป็นผลครับกลับผมกลับทะเลาะกับเพื่อนสนิทผมครับ ก็กว่าจะเคลียร์กันได้ก็ใช้เวลาหลายวันอยู่ครับ เเต่มันก็บอกว่ากูก็ไม่ชอบเเฟน***อยู่ดี ผมก็ไม่สนใจ ก็คบต่อไปเเต่เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาผมไปเรียนพิเศษ เเล้วเพื่อนมันชวนไปดูหนังก็เลยไปดูกับมันก็ไปกันกลุ่มใหญ่ เเต่พอดีโทรศัพท์ผมเเบตหมดไม่ได้โทรบอกเเฟนผมครับ ตอนขากลับมีเพื่อนผมในกลุ่มคนนึ่งกลับด้วยเพราะบ้านอยู่ทางเดียวกัน เพื่อนผมคนนี้เคยชอบผมครับ(นี่อาจจะเป็นสาเหตุที่เพื่อนับเเฟนเกลียดกันรึปล่าวครับ เพราะเพื่อนผมมันก็เเรงเเฟนผมก็ไม่ยอมใคร ผมก็ย้ำว่าผมไม่ได้ชอบมัน มันก็บอกว่ามันก็ไม่ได้ชอบผมเเล้ว) ทีนี้ตอนขึ้นรถเมล์ดันไปเจอเพื่อนของเเฟนผมครับ เพื่อนเเฟนผมเขาก็อัพสเตตัสเลยครับว่า ไม่อายบ้างหรอควงเเฟนคนอื่นอ่ะ ที่นี่ก็เป็นเรื่องครับทะเลาะกันเลยครับ ส่วนผมกับเเฟนก็ทะเลาะเรื่องที่ไปดูหนังทำไมไม่บอก ผมก็ขอโทษเขา โทรศัพท์ผมเเบตหมด เเต่ก็ยิ่งลามไปเรื่องอื่น ยิ่งทะเลาะหนักกว่าเดิม จนเขาบอกผมว่าเขาทนไม่ไหวเเล้ว จบๆเลยดีกว่า ผมก็เสียใจมากพยายามง้อเขาเเต่เขาก็พูดจาประชดประชันทำให้ผมเจ็บปวดทรมานมาก ไม่มีใครเข้าใจผมเลยว่าการที่เพื่อนกับเเฟนเกลียดกันนั้นมันทรมานขนาดไหน เเล้วเเฟนผมก็ให้เลือกว่าจะเลือกเพื่อนหรือเเฟน ผมก็บอกว่าไม่เลือก เขาก็บอกว่าทนไม่ไหว จบๆไปเหอะ ผมก็ยอม เเล้ววันรุ่งขึ้นเพื่อนกลุ่มผมทะเลาะกับเพื่อนคนที่อัพสเตตัสคนนั้น พอทะเลาะกันจบเพื่อนผมก็มาบอกผมว่า ***ต้องเลือก ***ต้องจบ ถ้า***ไม่จบกูจะจบกับ***เอง ผมก็บอกไปว่ากูเลิกกับเเฟนไปเเล้วเมื่อคืน
    ทีนี้เเฟนผมก็มาขอโทษผมเเต่ผมทำใจไม่ได้เลยไม่ได้ตอบไรไป เพื่อนก็ปลอบเเบบให้ลืมเเฟนไปเถอะไรงี้ ตอนนี้ผมสับสนมากเลยครับ ผมไม่รู้จทำไง ใจมันก็รักเเฟนมาก เเต่คบต่อไปก็มีปัญหาอย่างที่เเฟนผมบอกผมว่าเขาทนไม่ไหวเเล้ว
    ผมควรทำไงดีครับ

✖'RPG'Maker✖
    กล่าวขอบคุณ
    1,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,030
    บอกเพื่อนให้เข้าใจคับ ก็คุยสนุกๆกันตามประสาเพื่อน พยายามอย่าให้ เพื่อนกับแฟน เจอกัน
    ท่ายังเกลียดกันตามเดิม ก็ปล่อยไปคับ ท่ามีเรื่องกัน เราก็ทำได้แค่ไปห้าม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rkikfvd : 12th September 2012 เมื่อ 01:21

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    309
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    หนักมากครับ = =

ผมคงปลงสุดๆอะ ทำอะไรไม่ได้แบบนี้

เป็นกำลังใจให้นะครับ

Drama " Tea Time " :)
    Kanagawa,Yokohama,Japan
    กล่าวขอบคุณ
    6,664
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,180
    Blog Entries
    3
    ก็จัอยู่ที่ตัวคุณละครับ จะเลือกฝ่ายไหน เพื่อน หรือ แฟน

ถ้าเป็นผมเลือกเพื่อนครับ

!Hollywood Undead!
    กล่าวขอบคุณ
    169
    ได้รับคำขอบคุณ: 113
    คุณคือกุญแจในการแก้ไขปัญหาครับ
    ..:: HOLLYWOOD UNDEAD ::..

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 262
    ไม่รู้ความคิดผมจะแรงไปหรือเปล่านะครับ
    แต่ก็นะครับคิดเล่นๆจะเอาไปใช้จริงก็ไม่ห้ามนะครับ
    เพื่อนถามมา ก็ถามเพื่อนกลับว่า***ให้กูXXXแบบแฟนได้หรือเปล่า ถ้าได้กูเลือก*** (เพื่อนผ.ญ.ใช้ไหมครับถ้าอ่านมาเขาใจไม่ผิด^^)
    แฟนถามมา ก็ถามแฟนกลับไปว่าเธอให้ความอิสระกับเราได้แบบเพื่อนหรือเปล่า ถ้าได้เราเลือกเธอ

ถ้าคุณทำจริงๆ
    ผลสรุปคือ คุณจะไม่เหลือทั้งเพื่อนและแฟน 555+