ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 109

เก็บเงินซื้ออะไรก่อนดีครับ

ผมจะเก็บเงินซื้ออะไรก่อนดีครับระหว่าง หูฟัง Monster Beats By Dr. Dre กับ Iphone 5(เก็บรอไว้) ช่วยตัดสินในทีครับ ปล. อย่าเถียงกันจนดราม่านะครับ

โพสเพื่อความสุขของทุกคน
    เงียบๆแล้วอ่านไป...
    กล่าวขอบคุณ
    1,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,786
    Iphone 5 !!!!! เท่านั้นจ้ะ Smart Phone ในตำนาน
    BEGONE THOTTTTTTTT

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    ซื้อโทรศัพท์ไปทีเดียวเลยก็ได้ครับ ได้หูฟังเพิ่มอีกอัน -..-

ถ้าเอาของ Apple หูฟังที่ให้มาก็ใช่เล่นเลยนะ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    Denver, Colorado, United States
    กล่าวขอบคุณ
    3,027
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,922
    Blog Entries
    1
    เห็นอยู่โต้งๆ - -

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,287
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,383
    Iphone 5 ครับท่าน

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,836
    iphone 5 แล้วค่อยซื้อ monster beats ดีกว่าครับ

یρέиċәя Ľσςĸέ
    กล่าวขอบคุณ
    2,144
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,712
    ถ้าสำหรับผม ถ้าผมมีหูฟังอยู่แล้วอ่านะ
    ผมจะเอา โทรศัพท์ก่อน ยอมรับว่าหูฟัง Beat เสียงโคตรดี
    แต่เตือนจขกท ไว้ก่อนเลยนะครับว่า "มันเปราะบางมาก"
    เวลาพับเก็บ ระวังหักนะครับ T^T เพราะของผม หักไปข้างนึงเลย
    ใจแทบสลาย ซ่อมไม่ได้ด้วย :'( ยังไงมาเตือนฮะ
    ซื้อโทรศัพท์ก่อนเลเย !

Anime Rising
    บ้านกลางป่าเเละทะเลสาบ ชั้น 22 ทางตะวันตกเฉียงใต้
    กล่าวขอบคุณ
    4,490
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,738
    3
    Iphone5 ก่อนดีกว่าเเถมหูฟังเเหล่มๆด้วย เเล้วค่อยเก็บตังค์ซื้อ monster beats ดีกว่า

ĦΣΛVИ MΣTΛLZOИΣ
    กล่าวขอบคุณ
    575
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,660
    I5 ดีกว่า หูฟังที่หลังก็ได้

กล่าวขอบคุณ
    2,055
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,973
    จะไปยากอะไรอยากได้มือถือ กับหูฟังใช่ไหม ซื้อ HTC ครับ

ทั้งเสียงในตัวเครื่องกับหูฟังดูแลโดย dr.dre หมด แจ่ม

กล่าวขอบคุณ
    535
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,115
    ไอโฟนมือถือกาก เน้นแบรนด์

มีเงินอย่างเดียวซื้อไม่ได้ต้อง.... ด้วย

เจอ เสี่ยวหมิงอะไรสักอย่างของจีน Android 4.1 ไป ราคาต่ำกว่าหมื่น ไปเงิบเลย

ผมไปถามคนที่เซียนหรือมีความรู้ชำนาญเรื่องมือถือหรือระบบปฏิบัติการอะไรต่างๆมาหลายคนแล้ว
    ร้อยละ 90 บอก ไอโฟนมือถือกาก

ปล : แนะนำ Beat ครับ HTC ก็น่าจะเหมาะ แต่ในกรณีของ จขกท ซื้อหูฟังเถอะครับ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

AEFIL,MNNOOO
    กล่าวขอบคุณ
    2,128
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,818
    กวนอูถ้าไม่ได้เซ็กเธาว์ก็วิ่งไปบั่นหัวใครไม่ทันหรอกนะ
    ยังงงรึ งั้นเอาใหม่
    นักรบจะเก่งเพียงใด ถ้าไม่ได้อาวุธที่ดีที่เหมาะก็ไม่ไหวเหมือนเตียนอุย
    ยังงง โอเค
    มีหูฟังดีถ้าโทรศัพท์ไม่เจ๋งก็ไม่ได้ และถ้าซื้อiphoneก่อน ก็ใช้หูฟังอื่นก่อนได้
    ฮ่าฮ่าฮ่า
    3 Coins DPP

Denver, Colorado, United States
    กล่าวขอบคุณ
    3,027
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,922
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 7Resurrect111on อ่านกระทู้
    ไอโฟนมือถือกาก เน้นแบรนด์

มีเงินอย่างเดียวซื้อไม่ได้ต้อง.... ด้วย

เจอ เสี่ยวหมิงอะไรสักอย่างของจีน Android 4.1 ไป ราคาต่ำกว่าหมื่น ไปเงิบเลย

ผมไปถามคนที่เซียนหรือมีความรู้ชำนาญเรื่องมือถือหรือระบบปฏิบัติการอะไรต่างๆมาหลายคนแล้ว
    ร้อยละ 90 บอก ไอโฟนมือถือกาก

ปล : แนะนำ Beat ครับ HTC ก็น่าจะเหมาะ แต่ในกรณีของ จขกท ซื้อหูฟังเถอะครับ
    เอิ่ม.....

ขอเหตุผลหน่อยว่าทำไมถึงกาก ถ้าหาให้ไม่ได้แปลว่าเป็นเรื่องโกหก - -

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    535
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,115
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~RIP~ อ่านกระทู้
    เอิ่ม.....

ขอเหตุผลหน่อยว่าทำไมถึงกาก ถ้าหาให้ไม่ได้แปลว่าเป็นเรื่องโกหก - -
    1.Closed source : คือแม้งปิดsourceไม่ให้ใครappdevต่อพูดง่ายๆอะไรๆก็ต้อง Itune...
    2.ไม่มี significiant change
    3. คอนเซ็ปโมเดลเดิมๆ
    4.ประมวลผลอืด(ในบางกรณี)
    5. ไอโอเอส มี improvement น้อย

ยังห่างกับ Android กับรุ่นเจ๋งๆเยอะ โคตรเน้นแบรนด์เลย

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    ไม่รุ้สิต้องถามก่อนว่ามีโทรศัพท์อยู่เเล้วหรือเปล่า
    ถ้ามีก็ซื้อหูฟังก่อนก็ได้ครับ เพราะไงเราก็มีมือถือแล้ว
    แต่ถ้าบ้าถ่ายรูปก็ iphone ก่อนก็ได้ครับ
    ถ้าเน้นสเปคแรงไม่เน้นแบรนก็ android อิอิอิอิอิ

IT Hardware
    กล่าวขอบคุณ
    5,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,101

ต้มมาม่ารอกินมื้อดึก
    ไส่ลายเซ็นไม่ได้

ชอบกวนTeen.เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,310
    1
    ไม่ได้ใช้ Iphone ก็จริง แต่เล่นของเพื่อนเทียบกะ Arc S(ของเพื่อน) แล้ว
    ถ้ามีตังผมยอมจ่ายมากกว่าเพื่อ IP ฮะ

ชิว ชิว กับ ชี วิต...
    กล่าวขอบคุณ
    1,354
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 7Resurrect111on อ่านกระทู้
    1.Closed source : คือแม้งปิดsourceไม่ให้ใครappdevต่อพูดง่ายๆอะไรๆก็ต้อง Itune...
    3. คอนเซ็ปโมเดลเดิมๆ
    4.ประมวลผลอืด(ในบางกรณี)
    5. ไอโอเอส มี improvement น้อย

ยังห่างกับ Android กับรุ่นเจ๋งๆเยอะ โคตรเน้นแบรนด์เลย
    การสัมผัสหน้าจอไอโฟนลื่นไหลและสัมผัสได้พร้อมกันหลายจุดนะครับ ดีกว่าแอนดรอยด์อีก

ซอฟแวร์บนระบบปฏิบัติการมันก็คนละอย่างกัน มันพัฒนากันได้ครับ แอนดรอยด์ยังเป็นด้อยกว่าไอโฟนเยอะ(No Drama)
    Intel Core i5 3570 | Gigabyte HD 7950 OC | Kingston 8GB 1600 | Seasonic M12ii 750W

กล่าวขอบคุณ
    846
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    ไม่ได้เป็นสาวก Iphone แต่ก็พอรู้ว่า Iphone มันก็มีข้อดีอยู่อยู่ที่ Interface สามารถตอบได้เร็วและแม่นยำมาก ความเร็วในการประมวณผลก็ถือว่าเร็วใช้ได้แต่ไม่ไช่เร็วที่สุด ส่วนตัวแล้วไม่ชอบไอโฟนเพราะเห็นเค้าใช้กันเยอะ
    ไม่ชอบตามใครผมชอบใช้โทรศัพย์ที่ชาวบ้านเค้าไม่ค่อยใช้อย่าง Sonim land rover s1 ไม่มี ทัชสกรีน ไม่มีแอปพลิเคชั่น แต่เท่ห์มาก โทรศัพย์บ้าอะไรไม่รู้โคตรอึดเลย

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    3. คอนเซ็ปโมเดลเดิมๆ จริง
    4.ประมวลผลอืด(ในบางกรณี) จริง
    5. ไอโอเอส มี improvement น้อย ไม่จริง

ผมรู้ว่าคุณไม่เคยใช้ แต่ก็ต้องถือว่าคุณพูดได้ถูกเป็นบางส่วนนะ ตามที่ผม มาคให้ดู มั้นเน้นแบรนด์ไหม ก็จริงอะ ใช้แล้วดูหรูหรา เท่ เริศ

ถามว่ามีประโยชน์ไหม มีครับ คนใช้เยอะ แอพเฉพาะสำหรับไอโฟนคนใช้ก็เยอะ วีดีโอคอล ก็สดวกสบาย ,ท่องอินเทอร์เน็ตก็ง่าย ,ระบบสัมผัสดีเยี่ยม และไวรัสไม่มีทางเข้ามาแหยมได้เลย ^^

ไอโฟนออกแบบมาแต่โมเดลเดิม ๆ อันนี้จริง แต่เขาก็อัพเดทประสิทธิภาพตลอดนะ กล้องก็ชัดขึ้นเรื่อย ๆ ,ระบบ Processor ก็เป็น Dual-Core นะ จากเมื่อก่อนเป็น Single-Core ตรงนี้ไม่รู้คุณ 7Resurrect111on จะอ่านเข้าใจหรือเปล่า ^^ ทำให้การประมวลผลไว้ขึ้นเป็นเท่าตัว พูดได้ว่าปัญหาแลคแทบหมดไปเลยทีเดียว, เกมเยอะ สำหรับคอเกม
    หรือใครจะมาสายมืด ก็คือ Jailbreak นั่นเอง การเจลเบรคไม่ได้ทำอันตรายต่อไอโฟนนะ มีแต่คนที่ไม่รู้จริง ทำไม่เป็นแล้วดันทุรังไปเจลมั่ว ๆ ไม่อ่านตามขั้นตอน แล้วเครื่องมันเปิดไม่ติดก็บอกเครื่องพัง เป็นความผิดของ Jailbreak อีก ว่าเจลแล้วเครื่องพัง คุณก็ต้องไปให้ร้านทำให้ เสียเงินอีก (โง่ ^^) แต่การเจลเบรค มี Sources หรือ พูดภาษาชาวบ้านว่า เซิฟเวอร์ให้คุณแอดเข้าไป แล้วเข้าไปโหลดแอพได้ฟรี ๆ เลยด้วย มีแอพ Installous ให้ แอพตัวนี้เป็นแอพที่เอาไว้โหลดแอพครอบจักรวาล มีเกมที่ต้องซื้อใน App Store ให้โหลดฟรี ๆ และแอพอื่น ๆ นับพัน 555 และแอนดรอย อื่น ๆ ไม่มีการเจลเบรค ไม่มี Sources เหล่านี้ให้โหลดฟรี ๆ ถ้าคุณมีเงิน คุณจะเลือกซื้อแอนดรอยกาก ๆ หรือไอโฟนดีล่ะ

นาย 7Resurrect111on ไม่รู้จริง ๆ อย่ามาว่าไอโฟนกากเลยครับ ผมก็คนนึงที่ใช้ โดนด่าแบบนี้มันเจ็บนะเนี้ย T-T

แต่โทรศัพท์รุ่นใหม่ ๆ ออกมาเรื่อย ๆ น่าติดตามเหมือนกันนะ

เวลาจะซื้ออะไร ก็อย่าเวอร์ดีกว่า ซื้อแล้วให้สบายใจ ซื้อแล้วให้ได้ใช้งานได้จริง ใช้ให้เป็น แค่นั้นพอแล้วครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย comboxxx : 24th August 2012 เมื่อ 01:47

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    ซื้อมาม่ามาตุ่นไว้ก่อนค่อยซื้อ iphone5 หุๆๆ

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    4
    เถียงกันทำไม แล้วแต่คนชอบเริ่มมีมาม่า OS อีกละ 55+ แต่ iPhone5 คงจะอะไรเปลี่ยนแปลงเยอะมากๆแน่ๆอาจจะมีอะไรให้ทึ่งกันอีกเพราะเป็น Major Change แล้ว ไม่ใช่ Minor Change แบบ 4S

ส่วนตัวผมใช้ WP7 น่ะไม่อยากโม้ เมนู มันลื่นกว่าทุก OS ซะอีก
    กับอีกเครื่อง NttDocomo SHARP SH-06D จอ 3D ไม่ต้องใส่แว่น กันน้ำ กันฝุ่น ราคาแค่ 13k (Android 4.0)คุณภาพ Made in Japan คุ้มสุดๆ

ปล.จะเถียงกันเข้าข้างยังไงมันก็ไม่ให้คุณใช้ฟรีหรอก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hisawahiroki : 24th August 2012 เมื่อ 18:25

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Joe Hisaishi
    กล่าวขอบคุณ
    794
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,657
    Iphone 5 เลย คงได้ใช้มือถือมากกว่าหูฟังอยู่แล้ว

กล่าวขอบคุณ
    995
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,550
    หูฟังก่อน 55
    ปล.me เผ่น

ก็ต้อง iPhone ก่อนอยู่แว้ว