ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

ขอถามสเป็กหน่อยจ้าา

คอมผมเก่าแล้วราว4ปีนิดๆแล้วผมก็อยากจะอัพเกรดมันโดยที่ไม่ซื่อเครื่องใหม่น่ะ(ท่าเป็นไปได้)
    เพราะช่วงนี้เล่นskyrimหรือเกมเทพๆก็ต้องปรับภาพกลางๆออกไปทางต่ำ
    อยากจะเล่นภาพสูงสุดบ้างก็เลยเริ่มคิดจะอัพช่วยแนะนำผมด้วยก็แล้วกันครับ

เนื่องด้วยผมไม่เซียนดานคอมเอาสะเลยเดี๋ยวผมcapรูบจากCPU-Zดีกว่าครับ = ="

ขอให้ราคาต่อชิ้นอยู่ระหว่าง5000-8000นะครับผม ขอบพระคุณอย่างใหญ่หลวงคร้าบ

- [ The Gang No.99 ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,889
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,804
    ยกเครื่องใหม่เลยดีที่สุดครับ มันตันเเล้วถ้าจะอัพใหม่แค่ตัวใดตัวหนึ่ง
    เครื่องนี้ก็เอาไว้โหลดเน็ทดูหนังฟังเพลงร้องOK เฮฮาไป

2ชุดที่ผมให้ไปเปลี่ยนแค่การ์ดจอเป็นรุ่น 7850 เมพเเล้วจ๊า

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    เปลี่ยนบอร์ดเป็นตัวที่รองรับddr3
    แรมเอาไปขาย หรือขายให้ผมก้ได้ pmมาครับ
    การ์ดก็7770ขึ้นไป
    CPU เมพแล้ว แต่เสียดายเป็นc0 ถ้าเป็นe0มีโหด

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมขอถามหน่อย ครับ ความแตกต่างระหว่าง AMD VS INTEL!!!!!!
    ไหนๆคุณparipari ก็แนะนำให้ถอยใหม่แล้วขอถามต่ออีกนิดว่าอันไหนแน่กว่าครับ?

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    651
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    งบน้อยเล่น AMD คุ้มค่ากว่าคับ แรงกว่า ถ้างบเยอะจริงๆๆ intel โลดดด ครับบ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- [ The Gang No.99 ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,889
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,804
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ anoobizzz อ่านกระทู้
    งบน้อยเล่น AMD คุ้มค่ากว่าคับ แรงกว่า ถ้างบเยอะจริงๆๆ intel โลดดด ครับบ
    +3ล้าน 555+

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ประสบการณ์จะสอนเรา ว่าการทำความดีโดยไม่หวังสิ่งตอบแทน มันดียังไง ซึ่งมันไม่ได้มาเฉพาะชาติหน้าหรอก
    กล่าวขอบคุณ
    158
    ได้รับคำขอบคุณ: 350
    ตามความเห็นที่1ครับ คอมมันแรงในระดับนึงแล้ว แต่ถ้าจะอัพให้แรงขึ้น cpu เป็น q xxxx บอร์ดก็จะไม่สุดอีก ไหนต้องเปลี่ยนแรมอีก โอ้ยุ่งยากกว่าซื้อใหม่ครับ

สู้นำไปขายต่อแล้ว มาอัพเป็น Am3+ หรือ 1155 จะเหมาะกว่าและใช้ต่อได้อีหสัก3-4 ปีก็ดีนะครับแนะนำ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: