ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

โพสเพื่อความสุขของทุกคน
    เงียบๆแล้วอ่านไป...
    กล่าวขอบคุณ
    1,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,786

Boots เข้า Window ไม่ได้ !!!!!

คือ ก่อนจะโหลดหน้า Starting Window ของ Win7 จะมีพวกรายละเอียด RAM CPU อะไรต่างๆใช่ไหม ทีนี้ พอจบน่าแสดงรายละเอียดเสร็จ ก็จะไปหน้าของ Starting Window แต่ทีนี้ มันไม่เข้าครับ มันขึ้นว่า ''Window Loading Files'' แล้วข้างล่างมันก็เป็นแถบโหลดยา่วๆ พอเต็มมันก็จะเข้าหน้าจอ Startup Repairs (ของ Win7) ซึ่งตรงนี้ มันก็จะหาว่า Window มีปัญหาอะไรยังไงแต่พอมันหาเสร็จผมก็ Finish ไป แล้วมันก็จะ Restart แล้วก็กลับมาเหมือนเดิมครับ แสดงรายละเอีัยดเสร็จ แล้วก็เข้าหน้าจอ Window Loading Files เลย ผมก็พยายามทำเท่าที่ทำได้แล้ว แต่มันไม่ได้จริงๆ แก้ไขอย่างไรครับ !!!!

EDIT : นี่ครับ เผื่อ งง ก็ตอนรายละเอียดเสร็จปุ้ป มันก็จะเข้าหน้านี่เลย

พอหน้านี่เสร็จเหมือนกัน มันก็จะเข้าหน้านี่ต่อ

พอหน้าอันนีเสร็จ ก็จะไปหน้าแสดงรายละเอียดของเครื่องต่อ แล้วก็วนมาเหมือนเดิม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย HOLOGRAM : 24th August 2012 เมื่อ 21:06
    BEGONE THOTTTTTTTT

ชอบกวนTeen.เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,310
    Blog Entries
    1
    เหมือนแผ่นติดตั้งค้างเลย

กล่าวขอบคุณ
    1,412
    ดันหน่อยครับ ดันหน่อย ......

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ใส่แผ่นติดตั้งวินโดว์แล้วเลือกลงแบบ repair ครับ น่าจะช่วยได้

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349
    ลองเลือก Start Normal Window ครับ ผมเป็น ผมไม่Rpair ผมเลือก Normal ก็เข้าได้ครับ ^^ ลองดู

กล่าวขอบคุณ
    1,412
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bararasza อ่านกระทู้
    ลองเลือก Start Normal Window ครับ ผมเป็น ผมไม่Rpair ผมเลือก Normal ก็เข้าได้ครับ ^^ ลองดู
    ยังไงครับ ต้องใส่แผ่นปล่าว ??? หรือ ยังไง

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349
    ''Window Loading Files'' แล้วข้างล่างมันก็เป็นแถบโหลดยา่วๆ พอเต็มมันก็จะเข้าหน้าจอ Startup Repairs (ของ Win7)

มันจะมีให้เลือก

Startup Repairs

Start Normal Window
    หลังจาก ''Window Loading Files''

หรือปล่าวครับ

ถ้าไม่มีก็คนละอาการกับผม อ่า *-*

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ StoryPe อ่านกระทู้
    ใส่แผ่นติดตั้งวินโดว์แล้วเลือกลงแบบ repair ครับ น่าจะช่วยได้
    ตามนี้ครับ ใส่เเผ่นวิน7เข้าไป แล้วเดี๋ยวพอมันขึ้นหน้าก็เลือก repair รอนิดนึงก็ได้แล้วครับ

ป.ล. ผมจำขั้นตอนไม่ได้ แต่จำได้ว่าต้องใส่แผ่น วิน7 เข้าไปนะครับแล้วก็เปิดเครือ่งดูถ้ามันขึ้นหน้า windows repair ก็รอครับรอ

ขอให้โชคดีครับ

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    Blog Entries
    2
    ดูแล้ววินโดวส์น่าจะมีปัญหาครับ ลองหาแผ่นมา repair ดูครับหรือไม่ก็ต้องลงวินโดวส์ใหม่เลย

กล่าวขอบคุณ
    1,412
    ผมลอง Repair อะไรนั้น ดูแล้วครับ ก็ไม่ได้ ผมก็เลยลง Window ใหม่ ซะเลย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    104
    ได้รับคำขอบคุณ: 222
    เข้า safe mode ได้อยู่ ก็ลองใช้ System Restore

Try Repairing The Windows 7 Installation

1. Insert the Windows 7 DVD and restart your computer
    2. Boot from the DVD.
    3. Choose your language and click Next.
    4. Click Repair Your Computer and then select the operating system you want to repair.

If that doesn't fix it:

1. Insert the Windows 7 DVD and restart your computer
    3. Choose your language and click Next.
    4. Click Repair Your Computer and then select Command Prompt and try the following commands (a single command might work, or you may need to use multiple commands depending on the exact problem):

Bootcfg /rebuild

Chkdsk/ r then press Y for yes

ลองเทพคนเก่งมาตอบนะ เมียว เมียว

กล่าวขอบคุณ
    1,412
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NeLian อ่านกระทู้
    เข้า safe mode ได้อยู่ ก็ลองใช้ System Restore

Try Repairing The Windows 7 Installation

4. Click Repair Your Computer and then select the operating system you want to repair.

If that doesn't fix it:

4. Click Repair Your Computer and then select Command Prompt and try the following commands (a single command might work, or you may need to use multiple commands depending on the exact problem):

Bootcfg /rebuild

Chkdsk/ r then press Y for yes

ลองเทพคนเก่งมาตอบนะ เมียว เมียว
    ก็ลง Window ใหม่ไปซะแล้วครับ เครื่องผมมันติดอยู่อย่างคือ ผมจะปิด System Restore เวลาเป็นนู้นนี่ มันจะแก้ไม่ได้ ทีนี้ คงได้บทเรียน คงต้องเปิดตลอดแล้วล่ะ ^^