ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 6

Wink [ผิดหมวด] เรียนสายคอมพิวเตอร์ธุรกิจ มีปัญหาจะถามครับ ???

ผมอยู่ม.3
    อยากจะเรียนแต่ไม่เก่ง คณิตศาสตร์ กับ วิทยาศาสตร์ สามารถเรียนได้ไหมครับ ??

แล้วเรียนยากไหมอยากถามพี่ๆดูอ่ะครับ ^^

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    206
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    ไปเลยนะครับเรียนสายนี้ไม่ยากครับ อิอิ ผมก็เรียนอยู่เหมือนกันครับ
    ขอเป็นผู้ปิดทองหลังพระตลอดไป

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ผม เรียน สายคอมพิวเตอร์ธุรกิจ ก็ ไม่ ยาก นะ ถ้า ชอบ เล่น คอม

กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    ปีแรกจะมีพวกนี้ล่ะครับ คณิต วิทยาศาสตร์ การขาย บัญชี ปี 2 ก็พวก excel ประกอบคอม คณิตคอม(พวกเลขฐานอ่ะครับ)
    99

กล่าวขอบคุณ
    41
    แล้วจะไหวไหมครับเนี้ย คณิต ได้1 วิทย์ได้2

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    คอมพิวเตอร์ธุรกิจพื้นฐานตอนแรก ๆ ก็ไม่ยากนะครับ(ผมไม่ได้เรียนพื้นฐานตอน ปวช.เพราะเรียนการขาย ข้ามมาเรียนคอมฯตอนปวส.เลย) แต่พอเข้ามหาลัยแล้ว
    ยากพอสมควรเลยครับ วิชาที่ต้องเรียนให้ดีคือ 1.คณิตศาสตร์ 2.ภาษาอังกฤษ ครับ เพราะเขียนโปรแกรมต้องใช้สองอย่างนี้ล้วน ๆ

กล่าวขอบคุณ
    41
    ครับ เดียวอาจจะต้องติวตอนเข้ามหาลัย ผมคิดว่าจะ เรียน ปวช. ปวส. และจะต่อมหาลัยครับผม คิดว่าจะดีไหมครับ ????

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    เรียน อย่าง ที่ ใจ ชอบ ดี ที่ สุด ^^

Apple Store Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    146
    ได้รับคำขอบคุณ: 146
    ก่อนจะเลือกเรียนเลือกตั้งกระทู้ก่อนเพราะ" ผิดหมวด"

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    เรียนได้หมดละ แต่จะบอกอะไรอย่าง ถ้าคิดว่าจะเอาวุฒสมัครงานก็เรียนให้จบอย่างน้อย ป.ตรี นะ แต่ถ้าคิดจะเป็นเจ้าของกิจการ ก็ ปวช หรือไม่ ก็ ม. 6 ก็พอแล้ว เรียนไปเหมือนเสียเวลา เพราะอย่างผมเป็นเจ้าของร้านเกมส์ เรียนจบ ปวช แต่ได้ใช้แค่ ที่เรียนมา ป.6 ที่เรียนมาเสียปล่าวหมด หลังจากนั้นก็เรียนใน google เอาก็ได้ เรียนสอนทำได้หมด บางอย่างไปเรียนยังไม่มีสอน แต่ google หาให้ได้ ทุกวันนี้ผมเองก็ google นี้ละเป็นหลักเลย แก้ได้หมด

กล่าวขอบคุณ
    278
    ได้รับคำขอบคุณ: 302
    ไม่ว่าเรียนอะไร คริตาสตร์มาอันดับแรกครับ ทำให้ดีที่สุดล่ะ

กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ไม่ยากเลยครับ

หนักพิมพ์ดีด 555

Gamer ...
    ประเทศไทย , Bkk Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    116
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    จะบอกว่า คอมพ์ธุรกิจ ไม่ได้อยู่ที่ว่าชอบเล่นคอมพ์ หรือเปล่านะครับ มันจะไปเรียนเกี่ยวกับ บัญชี พิมพ์ดีด อะไรพวกนั้น ประมาณว่า สอนการทำงาน / ธุรกิจ โดยมี คอมพ์ เป็นตัวช่วย แต่นั้นเอง
    แนะนำครับ ถ้าสนใจคอมพ์จริง ๆ ต่อ ม.6 คณิต ยาวไปครับ จบแล้ว ลง ป.ตรี วิศวะคอมพ์ไปเลย ไม่ก็ เทคโนโลยีคอมพ์
    ps . ผมเองเก่งที่ไหนละ คณิต เนี่ยะ หนีทั้งชีวิต ได้แค่ เฉียด ๆ ยังไงก็ต้องเจอครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    แนะนำ จากประสบการณ์ที่ผ่านมา คอมธุรกิจไม่แนะนำให้ไปเรียนครับ เรียนสาย ที่ คุณ TkTou เลยจะดีกว่าครับ สายคอมธุรกิจ จบมาหางาน ดีๆค่อยข้างยาก ต่อสู้กับคู่แข่งที่จบสายตรงๆมาไม่ค่อยได้ เช่น จะไปทำ Sa/SE เค้าเน้นสาย วิศวะคอม คอมธุรกิจค่อยข้างจะรับยากเว้นแต่จะเก่งจริงหรือมีเส้นสาย แต่ถ้าไปทำบัญชีหรือการตลาด และบุคคล เค้ารับที่จบสายตรงมาดีกว่ารับ สาย คอมธุรกิจ เป็นต้น แต่ถ้าเรียนเอาวุฒิ สายคอมธุรกิจ ง่ายครับ...^_^

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    เรียนสาย ไอที ดีกว่านะครับ งานจะกว้างกว่า สาย คอมธุรกิจ สายงานมันแคบ ผมก็จบมาสายนี้ กว่าจะหางานเกี่ยวกับคอมได้ มีแต่งานสายบริหารงานทั่วไป(ธุรการ) สุดท้ายเลยตัดสินใจต่อ โท สาย วิทยาการคอมพิวเตอร์ เปลี่ยนสายมันซะเลย