ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 6

Lightbulb ขอคำแนะนำการเป็นผู้รักษาประตูหน่อยครับ อยากรู้มากครับ

การเป็นผู้รักษาประตูผมก็พอจะมีพื้นฐานบ้างน่ะครับ แต่ปัญหาของผมนั้นมีอยู่ปัญหาเดียวคือ เมื่อผมกระโดดเซฟหรือบินปัดบอลน้ันจังหวะในการลงพื้นยังไงทำให้
    ผมไม่เจ็บตัวครับ

ขอคำแนะนำด้วยน่ะครับ ขอบคุณครับ

*ถ้าใครพอจะมีคลิปวิดีโอสอนการเซฟบอลและเป็นผู้รักษาประตู ที่ดูแล้วพอเข้าใจง่ายอ่ะครับ นำมาแบ่งปันกันครับ*

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    จริงๆมันก็เจ็บหมดและครับ แต่ถ้าพวกระดับมืออาชีพมันก็มีชุดที่ช่วยเซฟพวกซี่โครงอะไรประมาณนี้และครับ ผมค่อยจะชอบเล่นเป็นประตูแต่เห็นเพื่อนมันเล่น ตามตัวช้ำหมด แต่พอหลังๆมันไม่ช้ำแล้วหวา สงสัยด้านแล้ว

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    456
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    เรื่องยังงี้มันสอนกันยากอยู่น่ะครับ แต่ว่าการเป็นผู้รักษาประตู''ต้องไม่กลัวบอล'' ส่วนการพุ่งนั้นพยายามควบคุมร่างกาย ลองไปทดสอบบนเตียงสิครับแล้วเราจะรู้เองว่าท่าไหนดี

กล่าวขอบคุณ
    41
    เรื่องชุดผมมีครับกันสอกสองข้างเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,238
    เอาซี่โครงลงครับ อย่าเอาท้องลง เพราะจุก อย่าเอาแขนลง เพราะาอจทำให้กระดูกแตก หรือหักได้ ยืดตัว พยายามเอาซี่โครงลง แต่อาจจะเจ้บหน่อยแรกๆ คิดว่าหญ้าน่าจะช่วยกันกระแทกได้ดีเลยทีเดียว เพราะผมก็เล่นตำแหน่งนี้ ใช้ซี่โครงลงตลอด [ตรงชายโครง] แต่ส่วนใหญ่ไม่ได้ดูหรอกครับเอาตรงไหนลง มารู้ตัวอีกที บินไปจับบอล แล้วลงมานอนกับพื้นซะละ - - เอาบอลก่อนเจ็บค่อยว่ากัน ฮ่าๆๆ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ siamzone อ่านกระทู้
    ต้องมีสายตาและไหวพริบที่รวดเร็ว มีสมาธิสูงจิตใจสงบ สปริงข้อเท้าดี(อันนี้สำคัญ) เวลากระโดดเซฟ ก็ลดแรงโน้มถ่วงเอา ตามที่นายถนัด แล้วแต่นะ ประมาณนี้ แล้วก็ที่สำคัญเลย กล้ามเนื้อ ต้องยืดทุกครั้งก่อนเล่น อันนี้มีส่วนช่วยในการ]ลดอาการบาดเจ็บ ฝึกไปบ่อยๆครับ เดียวก็ชินไปเอง ไม่ก็ไปดู ตามในคลิป ต่างๆแล้วนายก็ศึกษาเอา

ผมก็เคยเป็นประตูมาก่อนครับ ประตูฟุตซอล ฟุตบอลผมไม่รุ่งเพราะโกมันใหญ่เกินไป 555+

เรื่องการเซฟ ลูกมาสูงๆ ผมว่า สปริงก็มีส่วนนะครับ แต่ที่มีส่วนมากที่สุดคือ การกะ ระยะ เพื่อกระโดดปัดลูกของเรา ถ้ากระโดดช้า ลูกก็เข้า ถ้ากระโดดเร็ว อาจจะทำให้มือฉะแล่บ บอล แล้วทำให้ บอลเด้งออกไปหน้าประตู อาจจะโดนซ้ำ เข้าประตูก็ได้ ลูกสูงๆ แนะนำให้กะระยะ ให้ถูกแล้วจึงโดดครับ แต่มันมีเวลาเสี้ยววิ ส่วนใหญ่ผมใช้ความรู้สึกครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย untimate : 27th July 2011 เมื่อ 00:10

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เลิกเกรียนแล้วไปเรียนซะ!
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,776
    Blog Entries
    1
    อะไรก็ไม่สำคัญ เท่า "ใจ" ครับ

ผู้รักษาประตู(ขอเรียกว่าโกลด์) หากคนไหน ไม่มีใจที่จะเล่น ตำแหน่งนี้

ยังไงก็ไม่เก่งครับ ถ้าหากใจรัก มันจะไม่กลัวอะไรทั้งนั้น

เปรียบเทียบก็ืคือ กองหน้า หากไม่ชอบยิงประตู จะเล่นไปทำไม
    กองหลัง หากไม่กล้าเข้าสกัด หรือ ตัดเกมส์ เสี่ยงกับลูก 50/50 กระโดด โหม่งบอล แม้จะสูงแค่ไหน ขอแค่ไม่ให้บอลตกพื้น ถ้าไม่กล้าทำ จะเล่นทำไมกองหลัง
    กองกลาง ถ้าหาก ไม่มีใจรักในฟุตบอล อ่านเกมส์ไม่เป็น จะเล่นไปทำไม

โกลด์เหมือนกันครับ ก่ะแค่ ลอยตัวปัีดบอล ไม่ให้เข้าโกลด์หากกลัวเจ็บจะเล่นไปทำไมครับ....

คำแนะนำ : ก็อย่างที่บอกอ่ะครับ หากใจพร้อมแล้วก็

1.ร่างกาย ต้องแข็งแกร่งกว่า คนอื่น สังเกต ว่าทีมระดับสูงๆ เขาจะแยกโกลด์ซ้อมครับ เราก็แยกตัวออกมาฝึกกับ เพื่อน ไม่ก็ ฝึกกับโค๊ชเฉพาะทาง(สมมติเล่นทีม)

2.สติ ต้องมีสติอยู่ตลอด ง่ายๆ อยากมีสติ ก็ฝึกสมาธิซิครับ(ไม่ต้องบอกนะทำอย่างไง) ถ้าไม่มีสติ บอลพุ่งแรงมา เรารับตาหลับยังงี้ มันจะไปรับได้ไง 55

3.ความคล่องแคล่ว ก็คือ หากคุณอ้วน มันก็จะทำให้คุณลำบากเวลา เคลื่อนไหวตัว ดังนั้นควร รักษารูปร่างของตัวเองให้ดี ไม่ผอม ไม่อ้วนเกินไป

อาหารการกิน (อันนี้เป็นสิ่งที่จำเป็นอยู่แล้ว) ลองดูครับ แล้วก็ฝึกซ้อม การเคลื่อนตัวตลอด

ความจริงมีเยอะครับ แต่หากทำ 3 อันนี้ที่บอกได้หมด คุณอาจจะเป็น สุดยอดมือ 1 ของโลกก็ได้ครับ

ฝันให้สูงไว้ 555

ป.ล.บอลใหญ่ ผมไม่ชอบเล่นโกลด์เลย เวลาเล่น ไม่กองหน้า ก็ กลางเลย ผมเล่นแนว zidan อ่ะครับ ไม่ไว ไปช้าาๆ
    "[อย่ารักพ่อเฉพาะวันที่ 5] [อย่ารักแม่เฉพาะวันที่ 12]"

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

MOTHER FUCKER
    กล่าวขอบคุณ
    1,699
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,650
    ต้องมีสายตาและไหวพริบที่รวดเร็ว มีสมาธิสูงจิตใจสงบ สปริงข้อเท้าดี(อันนี้สำคัญ) เวลากระโดดเซฟ ก็ลดแรงโน้มถ่วงเอา ตามที่นายถนัด แล้วแต่นะ ประมาณนี้ แล้วก็ที่สำคัญเลย กล้ามเนื้อ ต้องยืดทุกครั้งก่อนเล่น อันนี้มีส่วนช่วยในการ]ลดอาการบาดเจ็บ ฝึกไปบ่อยๆครับ เดียวก็ชินไปเอง ไม่ก็ไปดู ตามในคลิป ต่างๆแล้วนายก็ศึกษาเอา

ผมก็เคยเป็นประตูมาก่อนครับ ประตูฟุตซอล ฟุตบอลผมไม่รุ่งเพราะโกมันใหญ่เกินไป 555+
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย siamzone : 8th July 2011 เมื่อ 05:24

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 82
    บอกได้คำเดียว ว่า . . .(จุดจุดจุด)

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ที่เดิม...ที่เรายังรักกัน
    กล่าวขอบคุณ
    345
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    ต้องทำหน้าโหดๆครับ เวลาดวลเดี่ยวกับกองหน้า

แบบ ปีเตอร์ ชไมเคิ่ล

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ผมสูง 182 เคยเป็นโกล แต่พวกกองหน้ามันยิงไม่สงสารโกลเลย เลยเลิกเล่นบอล

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    41
    จากคำแนะนำของทุกท่านได้ผลดีอยู่ครับ แต่ปัญหาของผมคือเวลากองหน้ามาเดี่ยวมันยิงเต็มแรงเลยครับ ผมอยากทราบวิธีป้องกันยังไงเวลาหลุดเดี่ยวให้เขายิงยากขึ้น

ขอแนะนำความรู้และทุกๆเรื่องเกี่ยวกับผู้รักษาประตูตามเวปนี้ครับ http://keepercat.blogspot.com/

และมาแบ่งปันภาพถุงมือโกลฟุตบอลที่ท่านใช้อยู่กันครับ

ของผมเป็นของ FBT ครับ(ของไทย) ซื้อที่ศูนย์ของ FBT เลยครับ ใช้รุ่น KP500 สีฟ้าดำครับ (ก็อยากซื้อของพวก Nike แต่มันแพงรอให้เป็นสุดยอดก่อนค่อยซื้อครับ)

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tattoo1122 : 19th July 2011 เมื่อ 18:26
    Berzerk

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

TeamKakKak@JKG
    กล่าวขอบคุณ
    427
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,240
    1
    ผมก็เล่นอยู่นะครับ ประตูผมเล่นบางนิดหน่อย ผมไม่เคยบินเลย ได้สูงนิดๆ บอลลอยมาก็วิ่งไปกระโดดปัดมั่ง แต่ผมเสียอย่างเดียวรับไม่เคยอยู่มือเลย(คงตื่นเต้นมั่งครับ สาวเยอะ)
    รับบอลแล้วบอลหลุดมือตลอดเลย แต่ผมส่วนใหญ่เล่นกองหลังมากกว่า ได้ความใหญ่(ผมอ้วนนิด นิด) ประตูมันต้องใจครับ ผมเคยกลัวบอลแต่วันนั้นได้เป็นประตูโดนอัดจนมือชา
    เลย(แบบปัดทุกจังหวะที่โดนยิง) แล้วก็นึกในใจ ตูปัดได้ไงว่ะ!! หลังจากนั้นก็ไม่ค่อยกลัวบอลเลย กลายมาเป็นกลัวคนมากกว่า

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,238
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tattoo1122 อ่านกระทู้
    จากคำแนะนำของทุกท่านได้ผลดีอยู่ครับ แต่ปัญหาของผมคือเวลากองหน้ามาเดี่ยวมันยิงเต็มแรงเลยครับ ผมอยากทราบวิธีป้องกันยังไงเวลาหลุดเดี่ยวให้เขายิงยากขึ้น

ขอแนะนำความรู้และทุกๆเรื่องเกี่ยวกับผู้รักษาประตูตามเวปนี้ครับ http://keepercat.blogspot.com/

และมาแบ่งปันภาพถุงมือโกลฟุตบอลที่ท่านใช้อยู่กันครับ

ของผมเป็นของ FBT ครับ(ของไทย) ซื้อที่ศูนย์ของ FBT เลยครับ ใช้รุ่น KP500 สีฟ้าดำครับ (ก็อยากซื้อของพวก Nike แต่มันแพงรอให้เป็นสุดยอดก่อนค่อยซื้อครับ)

เวลากองหน้ามาเดี่ยวๆแล้วยิงเต็มแรง ผมใช้ แขนรับครับ ห่อแขนเข้ากับลำตัว พอบอลโดนแขน พยายาม ใช้แขนกดบอลให้ออกข้าง สนาม หรือออกหลังไป เพราะอาจจะโดนซ้ำ ^^

แต่วิธีของผมอาจไม่ดีเท่าไหร่ เสียประตูกับที่ผมใช้แบบนี้มาแล้วเหมือนกัน แต่ก็ มันเล่นมาซะเต็มแรง ที่พอจะหยุดได้คงมี การ เบี่ยงทิศทางบอลให้ออกหลัง ไม่ก็ใช้แข้ง หรือ แขน รับนี่แหละ - -

กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 304
    ไม่รู้อะครับ เล่นแต่กองหน้า ไม่ก็ปีกอะครับ

Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    704
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,983
    ผมเล่นทุกตำแหน่งครับอยากเล่นตำแหน่งไหนก็ไป แต่ส่วนใหญ่ผมก็เปนโกลกับกองหลังบ่อย เวลาเป็นโกลต้องมั่นใจครับ สมาธิต้องดีร่างกายไม่เป็นปัญหาสำหรับผม
    เวลาเป็นโกลผมจะไม่รับลูกยิงนะครับปัดก่อนแต่ต้องแน่ใจนะครับว่าปัดไม่ให้ไปเข้าทางคู่ต่อสู้ไม่งั้นอันตรายครับ เข้าสกัดหนักๆก็ดีครับ(แต่ถ้าคิดว่าไม่โดนบอลอย่านะครับ)
    จำไว้ ใจ สติ สมาธิ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    223
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,594
    เราไม่รู้อะ คนสำคัญ อย่างเราไม่เคยเล่นโกลหรอก แข่งบอลทีไรโรงเรียนต้องโทรตามทุกครั้ง เขาให้ไปเก็บบอลอยู่ข้างสนาม

Stay In The Dream....
    Find me in the Dream
    กล่าวขอบคุณ
    1,000
    ได้รับคำขอบคุณ: 697
    2
    ง่ายๆแค่ไม่ต้องกลัวบอลครับ ผมเล่นกองหน้ากับโกล

กองหน้าผมเลี้ยงดี ส่งสวย ยิงไม่ดี

โกลผมเหนียวหนึบ แต่ก็มีพลาดบ้าง

---------------------------------------------------------------

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    https://t.me/pump_upp
    กล่าวขอบคุณ
    3,212
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,085
    ต้องไม่กลัวบอลครับ ผมเล่นบาสแล้วมาเล่นบอลเป็นก็สบายเลยครับ

ที่เดิม...ที่เรายังรักกัน
    กล่าวขอบคุณ
    345
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    เวลาหลุด วิ่งเข้าใส่เลยครับ วิ่งเข้าไป กางแขน พอใกล้ก็ย่อตัวลงรวบบอล
    อย่ากลัว จ้องตากองหน้าไว้ครับ

Hip-Hop Takeover!
    กล่าวขอบคุณ
    363
    ได้รับคำขอบคุณ: 915
    ต้องกินข้าวเหนียวเยอะๆครับ
    แล้วลงสนามต้องไหว้เสา ไหว้คานด้วย
    สุดยอดเคล็ดอิอิ XD

กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ผมก็เป็นผู้รักษาประตูอยู่ครับ ถ้าอย่างเก่งมีทางเดียวคือ ขยันซ้อมครับ เห็นผลจริงผมลองมากับตัวแล้ว ^^

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    คนบุรีรัมย์รึป่าวนี้ ถ้าใช่ก็บ้านเดียวกันอะ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ของผมอยู่ป.6เองครับแต่ผมก็โดนให้เปนโกลมือ1ของทีมตลอด อ้วนก็ไม่สำคัญ(ผมก็อ้วน555)มันอยู่ที่ใจ ซ้อมบ่อยบ่อยครับอย่ากลัวบอลละกันครับ กล้าหน่อย โดนบอลอัดไปเรื่อยก็ชินเองครับ