ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Administrator
    กล่าวขอบคุณ
    1,672
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,349
    Blog Entries
    1

LT+3.0 รองรับการใช้งาน Internet Explorer ในเครื่อง Xbox360

วันวาน (24 สิงหาคม 2555) เพิ่งได้รับจดหมายจาก MicroSoft (หากใครเป็นเมมเบอร์ Xbox Live คงได้รับเหมือนกัน) เกี่ยวกับการเข้าร่วมโครงการ "Xbox LIVE Update Public Beta program" ซึ่งผู้เข้าร่วมโครงการนี้จะได้รับการ Update Dashboard รุ่นใหม่ล่าสุดของ MicroSoft มา Install ในเครื่อง Xbox360 ของตน ซึ่ง Dashboard รุ่นใหม่ที่ว่านี้ก็คือ Dashboard 16133

การสมัครเข้าร่วมโครงการนี้มีข้อดีก็คือ เราสามารถทดสอบ Dashboard รุ่นใหม่ได้ก่อนคนอื่น และได้ทดลองฟีเจอร์หรือคุณลักษณะของ Dashboard รุ่นนี้ได้ สิ่งที่น่าสนใจของ Dashboard รุ่นนี้ก็คือ MicroSoft ได้นำเอา internet Browser ยอดนิยมอย่าง Internet Explorer เข้ามาไว้ในเครื่อง Xbox360 ด้วย นั่นจะทำให้เจ้าของเครื่อง Xbox360 ท่องโลกอินเตอร์เน็ตได้จากเครื่องเล่นเกมตัวโปรด โดยไม่ต้องพึ่ง Computer อีกต่อไป

นอกจากนี้ MicroSoft ยังได้เปลี่ยนแปลงรูปแบบของ Dashboard ใหม่และปรับแต่ความสามารถอีกหลากหลายให้ผู้ใช้ได้สะดวกกับการใช้งานอย่างเช่น
    - เพิ่มปุ่ม My Pins ในหน้าแรกเพื่อให้ผุ้ใช้งานได้เพิ่มเกมโปรดเข้าไปได้
    - เปลี่ยนช่อง Quick Play ให้เป็นช่อง Recent
    - ผู้ใช้สามารถตั้งชื่อเครื่อง Xbox360 ของตนเองได้
    - เพิ่มช่อง recommendation เพื่อให้ผู้ใช้งานแนะนำสิ่งที่น่าสนใจให้กับผู้ใช้คนอื่นได้
    - เพิ่มตัวเลือกให้เปิดใช้งาน SmartGlass ได้
    - เพิ่มตัวเลือกให้ใช้งาน Play To ได้
    - นอกจากนี้ยังแก้ปัญหาเรื่อง Bug ต่างๆที่เกิดขึ้นใน Dashboard ก่อนหน้านี้เช่น ปัญหาเรื่อง USB, การต่อเชื่อมกับ Router รุ่นเก่า, ปัญหาเรื่องอุปกรณ์ Wireless ของเกม Rockband, Guitar Hero เป็นต้น

หากมองดูการอัปเดท Dashboard ใหม่ จากมุมมองของเกมเมอร์ที่เล่นแผ่น Copy อาจมีคำถามในใจว่า "แล้วมันจะเล่น Copy ได้มั๊ยพี่" คำตอบก็คือขึ้นอยู่กับ Firmware ในเครื่องของเราครับ จากการทดสอบ LT+3.0 กับ Dashboard รุ่นใหม่ 16133 เครื่อง Xbox ยังสามารถเล่นแผ่น Copy ใน Dashboard 16133 ได้อยู่ซึ่งแน่นอนก็จะเล่นเกม Online ได้ด้วย ในขณะที่ LT+2.0 ไม่สามารถเล่นได้ ไม่ว่าจะเป็นแบบ Online หรือ Offline (ขึ้น Unsupported Disc) ดังนั้นเจ้าของเครื่อง Xbox360 ทั้งรุ่นอ้วนและรุ่น Slim ที่ทำเครื่องเป็น LT+3.0 แล้วก็ไม่ต้องกังวลกับการ Update ที่จะเกิดขึ้นในอนาคต เพราะไม่ต้องทำอะไรกับเครื่องเลย และยังสามารถเล่นเกม Copy ได้อยู่ รวมทั้งยังสามารถเล่น Internet จาก internet Explorer ในเครื่อง Xbox360 ได้อย่างสบายใจด้วย

ความเห็นของทีมงาน
    โครงการ "Xbox LIVE Update Public Beta program" เป็นเหมือนสิ่งบอกล่วงหน้าให้กับเราได้รู้ว่าในอนาคต MicroSoft มีแผนที่จะเพิ่มลูกเล่นใหม่ๆอะไรเข้าไปในเครื่อง Xbox360 บ้าง และยังช่วยให้เราหาทางป้องกันและเปลี่ยนแปลงแก้ไขเครื่อง Xbox360 ได้ก่อนที่การ Update จริงจะมีมาในอนาคต จากการทดสอบเราพบว่า Firmware LT+3.0 รองรับลูกเล่นต่างๆที่จะเพิ่มเข้ามาได้ทั้งหมด รวมทั้งการเล่น Internet จากเครื่อง Xbox360 โดยใช้ internet Explorer ก็สามารถทำได้ดีไม่มีปัญหา ถึงแม้หลายคนอาจจะมองว่าการอัปเดทในครั้งนี้เป็นการอัปเดทเฉพาะกลุ่มคนที่เข้าร่วมโครงการเท่านั้น แต่ไม่ใช่เลย.. เพราะคาดว่าอีกไม่นานเกมรุ่นใหม่ๆก็จะมี System Dashboard 16133 ที่ว่านี้ ฝังตัวอยู่ภายในแผ่นเกมด้วย นั่นหมายถึงหากเราไม่อัปเดท Dashboard ก็จะเล่นเกมที่กำลังจะทะยอยออกมาในอนาคตไม่ได้นั่นเอง

จดหมายเข้าร่วมโครงการ "Xbox LIVE Update Public Beta program"

การสมัครเข้าร่วมโครงการ

แอ็พที่มีให้มากมายใน Dashboard รุ่นใหม่

Xbox SmartGlass

ปัญหา Unsupported Disc เมื่อใช้ LT+2.0
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 254
    เจ๋งเลยครับ เดี๋ยวจะรีบส่งไปอัพเป็น LT 3 ซ่ะหน่อย หลังจากที่หมก Xbox360 มานานแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 190
    เป็นสัญญาณบ่งบอกว่า LT4.0 ไกล้จะออกมาเร็วๆนี้ (ก็เป็นได้) ^^~
    ..+:.) ไม่จำเป็นต้องมีเพื่อน 100 คน แต่จงมีเพื่อนคนเดียวที่มีค่ามากกว่า 100 คน (.:+..

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ถ้าอ่านภาษาไทยได้ด้วยคงจะดีมาก

ไม่แน่อีกหน่อยอาจจะมี Filefox มาด้วยก็ได้

.:: Out of the Woods ::.
    กล่าวขอบคุณ
    292
    ได้รับคำขอบคุณ: 372

Arrow

หมายความว่า Xbox360 กับ XboxSlim เหรอครับ
    ทำไมของผมเครื่อง Slim ไม่เห็นได้เมลเลยอะครับ ผมเป็นเมมเบอร์ XboxLive นะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย peerawatp : 30th August 2012 เมื่อ 17:56

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 144
    แล้ว LT+3.0 ยัง จะสามมารถเล่นเกม Resident evil 6 /Borderlands 2 /Call of Duty: Black Ops 2 ได้หรือป่าวครับ อยากรู้

Resident evil 6

Borderlands 2

Call of Duty: Black Ops 2
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย suriyo : 30th August 2012 เมื่อ 08:13

กล่าวขอบคุณ
    1,672
    1
    รับประกันครับว่าเล่นได้ เพราะแผ่นเหล่านี้เมื่อออกมาจะมีตัว Update 15574 หรือ 16133 ฝังตัวอยู่ในแผ่นด้วย ซึ่ง LT+3.0 รองรับ Dashboard ทั้ง 2 เวอร์ชั่นแล้วครับ (โดยไม่ต้องทำอะไรเพิ่ม)
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    ผมสมัครไปเเล้วรอรับจดหมาย ทางไหนครับ xbox หรือ email หรือว่าไม่ได้กันทุกคน เขาเลือกเอา

กล่าวขอบคุณ
    1,672
    1
    โดยปกติ microSoft จะส่ง Email มาให้เราอยู่แล้วครับ (Email ที่สมัคร Xbox live) ภายใน Email นั้นก็จะมี Link ให้กดและจะ Redirect ไปที่เวปไซท์ที่ให้สมัครเลยครับ (Account ของที่ร้านของเราใช้ 2 account ก็ได้รับ Email ให้เข้าโครงการทั้ง 2 ฉบับครับ)

กล่าวขอบคุณ
    4
    Dashboard 16133 jtag อัพได้ไหม

กล่าวขอบคุณ
    1,672
    1
    เครื่อง Xbox ที่มี Dashbaord ตั้งแต่ 15574 เป็นต้นไป เช่น 15574, 16133 ไม่สามารถแปลงให้เป็น JTAG ได้ครับ (ข้อมูลวันที่ 31 สิงหาคม 2555)

กล่าวขอบคุณ
    2
    พี่ครับ เครื่องผมมันอัพ Dashbaord จากเเผ่น dragon's dogma อะครับ พอดีไม่รู้เห็นมันบอกให้อัพเลยกดอัพไป เเล้วก็เล่นเกมได้บ้างไม่ได้้บ้าง ไม่ทราบว่าเครื่องผมยังจะเเปลงเป็น 3.0 หรือ JTAG ได้ป่าวครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,672
    1
    ไม่ทราบว่าเครื่องผมยังจะเเปลงเป็น 3.0 หรือ JTAG ได้ป่าวครับ
    ความจริงแล้ว Update เครื่องเป็น 3.0 ก็แก้ไขอาการดังกล่าวได้แล้วครับ แต่หากจะแก้ไขปัญหาแบบนี้ในอนาคต, ไม่อยากยุ่งยากต้องมา update firmware บ่อยๆ, อยากเล่นเกมโดยตรงจาก HDD ได้, เล่นเกมได้ทุกแผ่น, ทุกรุ่น, ทุกโซน ทำ JTAG จะดีกว่าครับ

Tags for this Thread