ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

*- SA_DayLigHTz -*
    กล่าวขอบคุณ
    1,057
    ได้รับคำขอบคุณ: 841

[PC][MF] Cladun X2 ตะลุยดันเจี้ยนในโลก 8 Bits จาก PSP สู่ PC [75.02 MB]

CLADUN X2

SS :

Clip Video :

มุมมองของผู้ Upload :

เกมนี้เป็นเกมที่ลงใน PSP ก่อนหน้านี้นะครับ ผมลองเล่นดูแล้ว (ยังไปไม่ไกลมาก) ตัวเกมสามารถ สร้างรูปแบบ อาวุธของตัวเอง ได้ รวมทั้ง ชุดเกราะ หน้าตา ตัวละคร
    รูปแบบการเล่น จะเป็นการ ลุยดันเจี้ยนหาของเก็บเลเวล ภาพอาจจะไม่สวยมาก แต่ก็เล่นได้เพลินๆ ครับ ตัวเกมเป็นภาษาอังกฤษ เลยเข้าใจได้ไม่ยาก ตัวนี้ไม่ใช่ EMU นะครับ
    แต่เป็น VER.PC เต็มตัว ไม่ต้องกลัวมีปัญหาจุกจิก ครับ เพิ่มเติมจากที่เล่นวันนี้นะครับ ในเกมยังมีลูกเล่นอีกแบบคือการสร้าง ตัวละคร เพิ่มเพื่อนำมารวมกลุ่มเสริมความสามารถ
    โดยมี Item เสริมความสามารถที่หาได้ตาม ดันเจี้ยน รึหาซื้อในร้านขายของในเมือง ซึ่งแต่ละอาชีพจะมีรูปแบบการรวมกลุ่มที่ต่างกันครับ ยิ่ง LV สูงๆ ยิ่งได้รูปแบบที่ดีขึ้นเรื่อยๆ

LINK :

Part 1

วิธีติดตั้ง :

1. โหลดเสร็จเรียบร้อย แตกไฟร์
    2. Run "ClaDun x2.exe"
    3. รอจนเสร็จเล่นได้เลย

ถาพจากเครื่องผมนะครับ
    เป็นรูปอาวุธที่ผม Edit เองนะ ครับ

ตัวเกมเป็นของ THETA ไม่ต้องลง CRACK เพราะเขาทำมาเรียบร้อยแล้ว เกมของผมจะไม่ใส่พาสนะครับ
    เอาไปแจกที่ไหนก็ได้ครับ จะได้เล่นกันทั่วหน้า มีปัญหาอะไร ก็โพสไว้ หากไฟร์เสียจะอัพให้ใหม่ครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ paiinw อ่านกระทู้
    เล่นได้ 100% จร้าาาา เป็น swordmage ขอตัวไปลงดันก่อนจร้าาาาาา มันจริงๆนะครับผม
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mafia23149 อ่านกระทู้
    เล่นได้ 100% ครับผม
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lordavenus อ่านกระทู้
    ดันนน ๆ ครับ +1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PeoPleWithNoName อ่านกระทู้
    ขอบคุณมากครับ อยากเล่นแนว Classic มานานแล้ว (^o^)

editเอง เป็น Rider Faiz
    พร้อมกับมายืนยันเล่นได้ครับ

โล่เอาเป็น โล่จาก Dukemon *0* แต่ edit ไม่หมด (ขี้เกียจ)

Sorry ภาพมันใหญ่ไปหน่อย =_="
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย momowalker : 7th September 2012 เมื่อ 23:26

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ขอบคุณมากครับ น่าเล่นดี ((:

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

จอมโหดโหลดเน็ตหลุด!
    Around the World
    กล่าวขอบคุณ
    1,546
    ได้รับคำขอบคุณ: 173
    ขอบคุณมากครับ อยากเล่นแนว Classic มานานแล้ว (^o^)

editเอง เป็น Rider Faiz
    พร้อมกับมายืนยันเล่นได้ครับ

โล่เอาเป็น โล่จาก Dukemon *0* แต่ edit ไม่หมด (ขี้เกียจ)

Sorry ภาพมันใหญ่ไปหน่อย =_="
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PeoPleWithNoName : 28th August 2012 เมื่อ 12:13

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    865
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    มันเป็นแนวไหนครับ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,057
    ลองออกแบบหน้าตา อาวุธ มาอวดกันบ้าง นะครับ อิอิ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ deezazax อ่านกระทู้
    มันเป็นแนวไหนครับ
    มันเป็นแนว ลงดันไปเรื่อยๆ ครับ คล้ายๆ เกม Pokemon Dungeon น่ะครับ
    ผมเอา clip มาให้ดูแล้วกันจะได้เห็นภาพ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FAX-IV อ่านกระทู้
    THX+1 สนุกไหมครับ
    สำหรับผมผมว่าสนุกดีครับ อาจจะไม่เหมือน Minecraft แต่ก็ได้ออกแบบอะไรเป็นของตัวเองได้ด้วยครับ
    ของในเกม ก็มีหลายรูปแบบ ตามแนว RPG ครับ ยังมีลูกเล่นอะไรอีกบ้างผมจะคอยเอามาบอกแล้วกัน
    เพราะผมก็เพิ่งจะเล่นเอง อิอิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย momowalker : 26th August 2012 เมื่อ 13:20

กล่าวขอบคุณ
    155
    ได้รับคำขอบคุณ: 116
    THX+1 สนุกไหมครับ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    94
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    Blog Entries
    4
    น่านุกครับ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    155
    ได้รับคำขอบคุณ: 116
    มีเลี้ยงมอนเตอร์ไหมครับ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ขอบคุณมากครับผม

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

League Of Legend
    กล่าวขอบคุณ
    3,609
    ได้รับคำขอบคุณ: 130
    เล่นได้ 100% จร้าาาา เป็น swordmage ขอตัวไปลงดันก่อนจร้าาาาาา มันจริงๆนะครับผม
    BLOODY~~

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 207
    ชอบ User แบบนี้จัง ไม่ครอบลิ้ง ทดสอบเอง ไม่ต้องใส่พาส และประโยคที่ว่า 'เกมของผมจะไม่ใส่พาสนะครับ เอาไปแจกที่ไหนก็ได้ครับ จะได้เล่นกันทั่วหน้า' ผมเปิดเข้ามาเจอ ปลื้มมากเลยครับ ^^

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    สุดขั่วไปเลย (' ' )V

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    104
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    ขอเก็บไว้เป็นคอเล็คชั่น ขอบคุณมากครับท่าน อิอิ

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    1
    ถ้าจะสนุก ขอไปละครับ ^^"

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    Thank You ขอบคุณครับ

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    254
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    เล่น lan ได้ป่าวอ่ะถ้าเล่นได้คงจะสนุกดี

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,057
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ IBaa อ่านกระทู้
    เล่น lan ได้ป่าวอ่ะถ้าเล่นได้คงจะสนุกดี
    lan ไม่ได้อ่ะครับ รู้สึกว่า จะได้แต่ WIFI ของ PSP พอมาเป็น PC จะไม่มี Multiplay น่ะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hero23093060 อ่านกระทู้
    ขอแนวนี้เยอะๆได้ไหมครับสนุกกว่าเกมส์สเปคสูงเยอะเลย
    จะพยายามหามาให้นะครับ เพราะหายากซะเหลือเกิน อิอิ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FAX-IV อ่านกระทู้
    มีเลี้ยงมอนเตอร์ไหมครับ
    อันนี้ยังไม่ทราบแน่ชัดครับ ไม่อยากบอกมั่ว เพราะผมยังไปไม่ไกล เลยไม่มีเวลาเล่นครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย momowalker : 27th August 2012 เมื่อ 08:15

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,667
    1
    ขอแนวนี้เยอะๆได้ไหมครับสนุกกว่าเกมส์สเปคสูงเยอะเลย

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    695
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    ขอบคุณมากครับ
    เอะ! ใช่พี่โมหรือป่าวครับนี้?

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    178
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    เล่นได้ 100% ครับผม

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    269
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    ดันนน ๆ ครับ +1

39. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 111
    ลองเล่นแล้วสนุกดีครับ
    ผมเพิ่งเล่นไปได้ถึงดันที่ 2 เอง ยังงง ๆ เรื่องการวางตำแหน่งของทีมอยู่เลย
    วางยังไง ใส่อะไร ได้ผลยังไง ใครพอจะมีข้อมูลตรงนี้บ้างไหมครับ
    แล้วเรื่อง Edit อาวุธนี่ทำยังไงเหรอครับ ผม Edit ได้เฉพาะอาวุธตอนเริ่มเกมส์
    พอได้อาวุธใหม่ ๆ มามัน Edit เปลี่ยนรูปร่างไม่ได้แฮะ เล่นไปงงไป แต่โดยรวมแล้วน่าสนใจดีครับ

41. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,057
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ xxGamerboyxx อ่านกระทู้
    ลองเล่นแล้วสนุกดีครับ
    ผมเพิ่งเล่นไปได้ถึงดันที่ 2 เอง ยังงง ๆ เรื่องการวางตำแหน่งของทีมอยู่เลย
    วางยังไง ใส่อะไร ได้ผลยังไง ใครพอจะมีข้อมูลตรงนี้บ้างไหมครับ
    แล้วเรื่อง Edit อาวุธนี่ทำยังไงเหรอครับ ผม Edit ได้เฉพาะอาวุธตอนเริ่มเกมส์
    พอได้อาวุธใหม่ ๆ มามัน Edit เปลี่ยนรูปร่างไม่ได้แฮะ เล่นไปงงไป แต่โดยรวมแล้วน่าสนใจดีครับ
    การ Edit อาวุธ ครับ สังเกตุที่อาวุธชิ้นแรกของเรา มันจะมีคำว่า Edit อยู่ Edit เป็นผลพิเศษอาวุธ เกมนี้จะใช้คำว่า Title
    ซึ่งสามารถแยกเอา Title ของอาวุธเก่าไปใส่อันใหม่ได้ เราต้องเล่นไปจน เราเขาไปในเรือทางขวาของเมืองได้ก่อนนะครับ
    ข้างในจะมีลูกเจี๊ยบ (ล่ะมั้ง) อยู่ ตัวด้านบน จะมีตัวที่เป็นตัวใหญ่อยู่ 2 ตัว ตัวทางขวาจะเป็นตัว แยก Title ของ Item ได้ครับ
    แล้วเราก็แยก Title Edit เก็บไว้ ไปใส่ให้อาวุธอันอื่นได้ครับ รวมถึง Title อื่นๆ อย่าง ATK + 1 อะไรพวกนี้ก็แยกเก็บไว้ได้นะครับ
    มีอะไรเดี๋ยวผมจะมาเติมให้เรื่อยๆ นะ

43. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 111
    ดูคลิปแล้วน่าเล่นมากเลยครับ ขอบคุณมากๆจ้า

45. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    สนุกดีครับแต่ทำไมผมเซพไม่ได้อ่ะครับมันบอก fail ตลอดเลย

47. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: