ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

ช่วยด้วยครับ PSP ปุ่มไม่ทำงาน

ตามหัวข้อเลยครับคือว่าช่วงนี้ผมไม่ค่อยได้เล่น psp เท่าไหร่ไม่ได้เปิดประมาณ 1 อาทิตย์ (sleep mode เล่นเกมค้างไว้)
    พอเปิดมาปรากฏว่าปุ่ม O X /\ [] มันกดไม่ติดอะครับ ปุ่มอื่นน่าจะใช้ได้ครบเหมือนเดิม
    ผมเลยปิดเครื่องแบบเลื่อนสวิตค้างไว้พอเปิดมาใหม่ก็อยู่หน้า XMB แต่ก็เหมือนเดิมถอดแบตแล้วก็ยังไม่หาย ไม่ทราบว่าเป็นที่สาเหตุอะไรครับ
    ต้องส่งซ่อมรึเปล่าหรือทำเองก็ได้บอกวีทีด้วยครับ กะจะเอามาเล่นที่ทำงานซะหน่อย ฮือๆๆๆ
    PSP 300X CFW Pro-4 Monhun ครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    กรรมเงียบเลยผมเขียนอะไรผิดปะครับเนี่ยหรือว่าผิดหมวด

Moderator
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ใจเย็นครับ = =
    ช่วงนี้คนอาจจะไปเที่ยวก็ได้ครับ

ปิดเครื่องเปิดใหม่แล้ว มันเข้า XMB เลยรึไม่ส่ามารถขยับออกจากหน้าไปสู่หน้าจอ home ได้เลยรึ เข้าไป restore ไม่ได้เลยรึครับ

ถ้ากรณีปุ่มค้างหรือกดเองเปิด ฝา umd ไว้ แต่นี้เล่นกดไม่ติดหมดเลย ไม่ได้เห็นกับตาบอกยากจังครับ

ปล.เดินแวะร้านเกมให้ช่างดูๆให้แค่พอทราบสาเหตุก็ได้ครับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ก็ปิดเครื่องแบบสนิทอะครับ
    เปิดมาก็เหมือนปกติทุกอย่างครับเข้าหน้า XMB แต่ว่าปุ่ม O X /\ [] ใช้ไม่ได้ 4 ปุ่มครับ restore อะไรไม่ได้เลยทำได้แค่เลื่อนเมนูไปมา เหอๆ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ของผมก็เพิ่งเป็นคับ ดีแพด เจ้งไปเลย กดอะไรไม่ได้เลย สงสัยคงต้องไปเดินพานเหล็กแล้วละมั้ง

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ทั้งๆที่ไม่ค่อยได้เล่น ฟังแต่เพลง พอมาเปิดอีกที ปุ่มดีแพด มีปัญหาแต่ยังพอกดได้ แต่เดียวนี้ กดไม่ได้ถาวรแล้วคับ วอนผู้รู้วิเคราะห์อาการให้ด้วยคับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ใช่ครับๆ ถ้าเล่นจนพังก็ว่าไปอย่าง นี่ไม่ค่อยได้เล่นยังพังได้ T.T

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ของผมรุ่น 1000 กดไม่ติดเหมือนกันครับ กดได้เฉพาะ เพิ่มเสียงลดเสียง ปุ่มอื่นเน่า แต่เห็นเขาบอกลองกด Rค้าง แล้วเปิดเครื่อง มันจะเข้าเมนูตั้งค่า ผมก็กดตามที่เขาบอกมา ในเมนูมันกดได้ทุกปุ่มอะครับ แต่พอรีเครื่อง ลองอีกที กดไม้ได้อีก ไม่เข้าใจ(แต่ในเมนูตั้งค่ากดได้) เปิดปิดเครื่องตั้งหลายทีละ กดไม่ได้สักปุ่ม ใครพอมีวิธีแนะนำผมหน่อย