ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

talesrunner

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ กางเกงเล Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน โหลดเกม
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
กางเกงเล
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม
โหลดเกมส์

หัวข้อ: Rap Sticker Live in คราม

わたしは ももたろうです。
    หน้าคอมพิวเตอร์ =w=
    กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 276

Post Rap Sticker Live in คราม

หลายคนอาจสังสัย [รวมตัวผมเองด้วย = =] ว่าพี่อุ๋ย และ พี่กอล์ฟ ขึ้นมาบ่นอะไร [โดยเฉพาะ พี่กอล์ฟ ]

ผมก็พึ่งเข้าใจตอนที่ซื้อแผ่นมานั้นแหละ [Roccat KULO USB 7.1 Gaming Headset ราคาดูดเลือกดูดเนื้อ T-T ดูในคอมฯครับ]

ผมก็จะมาโพสให้ ทั้ง 4 Verse เลยครับ [อาจมี ผิดบ้าง ไม่แน่ใจบ้าง อะไรบ้าง ก็ต้องขออภัย]

[Verse 1 อุ๋ย Buddha Bless]

รถคันนี้สีชมพูจะแปะมันไว้ทำไม สีดำชัดๆ ยิ่งเห็นยิ่งไม่เข้าใจ

งมงายหรือว่ากวนช่วยบอกหน่อยได้ไหม เขียนอย่างทำอย่างนี้แหละสไตล์[ใคร/ไทย]

ไปอาบอบนวดที่บ้านค้าประเวณี สนามมวยทำเนียบทนายเปิดอยู่หน้าเวที

โกหกกันทำไม ไม่เข้าใจ ตอบผมที มีถือสากปากถือศีลเป็นอย่างเงี้ยทุก[ลากเสียง]ที

[Verse 1 กอล์ฟ สิงห์เหนือ]

ถ้าหากผมมีสติ๊กเกอร์วิเศษ ผมจะแปะสงครามด้วย รูปลอก รูปขบวนพาเรต

แปะบนการคุมคาม ด้วยรูปนางงาม แปะประณีประนอนและการปราณีบนประนาม

เหมือนดังคนรุ่นแม่แปะผงวิเศษบนสิว ผมน้ำใจบนภัยพิบัติหยุดความหิว

แปะดอกสันติภาพ ให้บานเต็มทุ่ง ให้กลิ่นมันหยุดกลิ่นดินปืนดินประสิว

[ตรงช่วงนี้พี่ตูนร้องไป ซับไป]

[หลังจากโลกชมพูแล้วก็มาแร็ปกันต่อไป]

[Verse 2 อุ๋ย Buddha Bless]

[สี/สติ๊กเกอร์]ชมพูทุกคนมีมันอยู่ในใจ ควักมันออกมาแล้วก็แปะมันเข้าไป

ช่วยกันคนละอันไม่ชมพูให้รู้ไป แปะมันให้ทั่วโลกเริ่มจากที่นี้ประเทศไทย

แปะปากกระบอกปืน แปะป่าให้สะเทือน แปะผู้ก่อการร้าย และท่อไอเสียรถในเมือง

แปะคนหิวกระหาย แปะคนที่โกรธเคือง แปะพวกระดมม็อบที่เผาบ้านเผาเมือง

[Verse 2 กอล์ฟ สิงห์เหนือ]

แต่โลกยังหมุนติ้ว และเราไม่ใช่โดเรมอน [แต่/และ]ยังมีสีโกคู สีปิ๊กกาจูในโปเกมอน

โลกยังมีคนโกง มีคนใจดำ มีคนกะล่อน มีเฮโรอีน แอมแฟตามีน ยาไอซ์ ยายี และใบกระท่อม

กล่อม... ใจตัวเองให้ลืมไปก่อน วันนี้เปลี่ยนโลกไม่ได้เรามายิ้ม[ใจ/ให้]ตัวกันก่อน

และใครเค้าไม่รักเรามารักตัวกันก่อน มากู่ร้องบทเพลงให้ดังก่องโลกกันก่อน

Credits:Cpt.LastCall

เย้ !!!! เสร็จแล้วครับ ผมขอบอกว่าผมแกะเองทั้งหมดเลยครับ ถ้าอยากได้หมดทั้งเพลงเลยก็ลอง Request มาครับแล้วเดี๋ยวจะมาทำให้ตอนเย็นๆ

ขอบคุณที่มานั่งอ่านครับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

๏[ Plai+++ ]๏
    กล่าวขอบคุณ
    173
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,544
    แจ่มดีครับบ

แรปเขามันดี + เนื้อหากินใจแอบแฝงอยู่

ผมว่าส่วนใหญ่พวกก้านคอคลับเขาแรปมีแต่ความหมายดีๆ

ก็แล้ว....ยังไง
    กล่าวขอบคุณ
    307
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,297
    ชอบครับ ไวมากทีแรก ฟังไม่ทันเลยทีเดียว

~Rebirth~
    กล่าวขอบคุณ
    2,331
    ได้รับคำขอบคุณ: 321
    ชอบฟังเพลงที่ Rock Feat. Rap
    I LOVE LINKIN PARK

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lastcall อ่านกระทู้
    หลายคนอาจสังสัย [รวมตัวผมเองด้วย = =] ว่าพี่อุ๋ย และ พี่กอล์ฟ ขึ้นมาบ่นอะไร [โดยเฉพาะ พี่กอล์ฟ ]

ผมก็พึ่งเข้าใจตอนที่ซื้อแผ่นมานั้นแหละ [Roccat KULO USB 7.1 Gaming Headset ราคาดูดเลือกดูดเนื้อ T-T ดูในคอมฯครับ]

ผมก็จะมาโพสให้ ทั้ง 4 Verse เลยครับ [อาจมี ผิดบ้าง ไม่แน่ใจบ้าง อะไรบ้าง ก็ต้องขออภัย]

รถคันนี้สีชมพูจะแปะมันไว้ทำไม สีดำชัดๆ ยิ่งเห็นยิ่งไม่เข้าใจ

งมงายหรือว่ากวนช่วยบอกหน่อยได้ไหม เขียนอย่างทำอย่างนี้แหละสไตล์[ใคร/ไทย]

ไปอาบอบนวดที่บ้านค้าประเวณี สนามมวยทำเนียบทนายเปิดอยู่หน้าเวที

โกหกกันทำไม ไม่เข้าใจ ตอบผมที มีถือสากปากถือศีลเป็นอย่างเงี้ยทุก[ลากเสียง]ที

ถ้าหากผมมีสติ๊กเกอร์วิเศษ ผมจะแปะสงครามด้วย รูปลอก รูปขบวนพาเรต

แปะบนการคุมคาม ด้วยรูปนางงาม แปะประณีประนอนและการปราณีบนประนาม

เหมือนดังคนรุ่นแม่แปะผงวิเศษบนสิว ผมน้ำใจบนภัยพิบัติหยุดความหิว

แปะดอกสันติภาพ ให้บานเต็มทุ่ง ให้กลิ่นมันหยุดกลิ่นดินปืนดินประสิว

[ตรงช่วงนี้พี่ตูนร้องไป ซับไป]

[หลังจากโลกชมพูแล้วก็มาแร็ปกันต่อไป]

[Verse 2 อุ๋ย Buddha Bless]

[สี/สติ๊กเกอร์]ชมพูทุกคนมีมันอยู่ในใจ ควักมันออกมาแล้วก็แปะมันเข้าไป

ช่วยกันคนละอันไม่ชมพูให้รู้ไป แปะมันให้ทั่วโลกเริ่มจากที่นี้ประเทศไทย

แปะปากกระบอกปืน แปะป่าให้สะเทือน แปะผู้ก่อการร้าย และท่อไอเสียรถในเมือง

แปะคนหิวกระหาย แปะคนที่โกรธเคือง แปะพวกระดมม็อบที่เผาบ้านเผาเมือง

[Verse 2 กอล์ฟ สิงห์เหนือ]

แต่โลกยังหมุนติ้ว และเราไม่ใช่โดเรมอน [แต่/และ]ยังมีสีโกคู สีปิ๊กกาจูในโปเกมอน

โลกยังมีคนโกง มีคนใจดำ มีคนกะล่อน มีเฮโรอีน แอมแฟตามีน ยาไอซ์ ยายี และใบกระท่อม

กล่อม... ใจตัวเองให้ลืมไปก่อน วันนี้เปลี่ยนโลกไม่ได้เรามายิ้ม[ใจ/ให้]ตัวกันก่อน

และใครเค้าไม่รักเรามารักตัวกันก่อน มากู่ร้องบทเพลงให้ดังก่องโลกกันก่อน

Credits:Cpt.LastCall

เย้ !!!! เสร็จแล้วครับ ผมขอบอกว่าผมแกะเองทั้งหมดเลยครับ ถ้าอยากได้หมดทั้งเพลงเลยก็ลอง Request มาครับแล้วเดี๋ยวจะมาทำให้ตอนเย็นๆ

ขอบคุณที่มานั่งอ่านครับ
    แสดงว่าจัดอยู่ในพวก "ใฝ่รู้"

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

わたしは ももたろうです。
    หน้าคอมพิวเตอร์ =w=
    กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 276
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Bankoop อ่านกระทู้
    แสดงว่าจัดอยู่ในพวก "ใฝ่รู้"
    ขอบคุณนะครับค่อยมีกำลังใจให้หาเพลง แร็ปยากๆหน่อยครับ ขอบคุณครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,940
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    กำลังฝึก
    ลิ้นพันกัน

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ขอบคุณมากๆๆๆๆๆๆๆๆ ครับ