ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: Rap Sticker Live in คราม

Hybrid View

わたしは ももたろうです。
    หน้าคอมพิวเตอร์ =w=
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 276

Post Rap Sticker Live in คราม

หลายคนอาจสังสัย [รวมตัวผมเองด้วย = =] ว่าพี่อุ๋ย และ พี่กอล์ฟ ขึ้นมาบ่นอะไร [โดยเฉพาะ พี่กอล์ฟ ]

ผมก็พึ่งเข้าใจตอนที่ซื้อแผ่นมานั้นแหละ [Roccat KULO USB 7.1 Gaming Headset ราคาดูดเลือกดูดเนื้อ T-T ดูในคอมฯครับ]

ผมก็จะมาโพสให้ ทั้ง 4 Verse เลยครับ [อาจมี ผิดบ้าง ไม่แน่ใจบ้าง อะไรบ้าง ก็ต้องขออภัย]

[Verse 1 อุ๋ย Buddha Bless]

รถคันนี้สีชมพูจะแปะมันไว้ทำไม สีดำชัดๆ ยิ่งเห็นยิ่งไม่เข้าใจ

งมงายหรือว่ากวนช่วยบอกหน่อยได้ไหม เขียนอย่างทำอย่างนี้แหละสไตล์[ใคร/ไทย]

ไปอาบอบนวดที่บ้านค้าประเวณี สนามมวยทำเนียบทนายเปิดอยู่หน้าเวที

โกหกกันทำไม ไม่เข้าใจ ตอบผมที มีถือสากปากถือศีลเป็นอย่างเงี้ยทุก[ลากเสียง]ที

[Verse 1 กอล์ฟ สิงห์เหนือ]

ถ้าหากผมมีสติ๊กเกอร์วิเศษ ผมจะแปะสงครามด้วย รูปลอก รูปขบวนพาเรต

แปะบนการคุมคาม ด้วยรูปนางงาม แปะประณีประนอนและการปราณีบนประนาม

เหมือนดังคนรุ่นแม่แปะผงวิเศษบนสิว ผมน้ำใจบนภัยพิบัติหยุดความหิว

แปะดอกสันติภาพ ให้บานเต็มทุ่ง ให้กลิ่นมันหยุดกลิ่นดินปืนดินประสิว

[ตรงช่วงนี้พี่ตูนร้องไป ซับไป]

[หลังจากโลกชมพูแล้วก็มาแร็ปกันต่อไป]

[Verse 2 อุ๋ย Buddha Bless]

[สี/สติ๊กเกอร์]ชมพูทุกคนมีมันอยู่ในใจ ควักมันออกมาแล้วก็แปะมันเข้าไป

ช่วยกันคนละอันไม่ชมพูให้รู้ไป แปะมันให้ทั่วโลกเริ่มจากที่นี้ประเทศไทย

แปะปากกระบอกปืน แปะป่าให้สะเทือน แปะผู้ก่อการร้าย และท่อไอเสียรถในเมือง

แปะคนหิวกระหาย แปะคนที่โกรธเคือง แปะพวกระดมม็อบที่เผาบ้านเผาเมือง

[Verse 2 กอล์ฟ สิงห์เหนือ]

แต่โลกยังหมุนติ้ว และเราไม่ใช่โดเรมอน [แต่/และ]ยังมีสีโกคู สีปิ๊กกาจูในโปเกมอน

โลกยังมีคนโกง มีคนใจดำ มีคนกะล่อน มีเฮโรอีน แอมแฟตามีน ยาไอซ์ ยายี และใบกระท่อม

กล่อม... ใจตัวเองให้ลืมไปก่อน วันนี้เปลี่ยนโลกไม่ได้เรามายิ้ม[ใจ/ให้]ตัวกันก่อน

และใครเค้าไม่รักเรามารักตัวกันก่อน มากู่ร้องบทเพลงให้ดังก่องโลกกันก่อน

Credits:Cpt.LastCall

เย้ !!!! เสร็จแล้วครับ ผมขอบอกว่าผมแกะเองทั้งหมดเลยครับ ถ้าอยากได้หมดทั้งเพลงเลยก็ลอง Request มาครับแล้วเดี๋ยวจะมาทำให้ตอนเย็นๆ

ขอบคุณที่มานั่งอ่านครับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

๏[ Plai+++ ]๏
    กล่าวขอบคุณ
    172
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,544
    แจ่มดีครับบ

แรปเขามันดี + เนื้อหากินใจแอบแฝงอยู่

ผมว่าส่วนใหญ่พวกก้านคอคลับเขาแรปมีแต่ความหมายดีๆ

ก็แล้ว....ยังไง
    กล่าวขอบคุณ
    307
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,297
    ชอบครับ ไวมากทีแรก ฟังไม่ทันเลยทีเดียว

~Rebirth~
    กล่าวขอบคุณ
    2,327
    ได้รับคำขอบคุณ: 321
    ชอบฟังเพลงที่ Rock Feat. Rap
    I LOVE LINKIN PARK

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lastcall อ่านกระทู้
    หลายคนอาจสังสัย [รวมตัวผมเองด้วย = =] ว่าพี่อุ๋ย และ พี่กอล์ฟ ขึ้นมาบ่นอะไร [โดยเฉพาะ พี่กอล์ฟ ]

ผมก็พึ่งเข้าใจตอนที่ซื้อแผ่นมานั้นแหละ [Roccat KULO USB 7.1 Gaming Headset ราคาดูดเลือกดูดเนื้อ T-T ดูในคอมฯครับ]

ผมก็จะมาโพสให้ ทั้ง 4 Verse เลยครับ [อาจมี ผิดบ้าง ไม่แน่ใจบ้าง อะไรบ้าง ก็ต้องขออภัย]

รถคันนี้สีชมพูจะแปะมันไว้ทำไม สีดำชัดๆ ยิ่งเห็นยิ่งไม่เข้าใจ

งมงายหรือว่ากวนช่วยบอกหน่อยได้ไหม เขียนอย่างทำอย่างนี้แหละสไตล์[ใคร/ไทย]

ไปอาบอบนวดที่บ้านค้าประเวณี สนามมวยทำเนียบทนายเปิดอยู่หน้าเวที

โกหกกันทำไม ไม่เข้าใจ ตอบผมที มีถือสากปากถือศีลเป็นอย่างเงี้ยทุก[ลากเสียง]ที

ถ้าหากผมมีสติ๊กเกอร์วิเศษ ผมจะแปะสงครามด้วย รูปลอก รูปขบวนพาเรต

แปะบนการคุมคาม ด้วยรูปนางงาม แปะประณีประนอนและการปราณีบนประนาม

เหมือนดังคนรุ่นแม่แปะผงวิเศษบนสิว ผมน้ำใจบนภัยพิบัติหยุดความหิว

แปะดอกสันติภาพ ให้บานเต็มทุ่ง ให้กลิ่นมันหยุดกลิ่นดินปืนดินประสิว

[ตรงช่วงนี้พี่ตูนร้องไป ซับไป]

[หลังจากโลกชมพูแล้วก็มาแร็ปกันต่อไป]

[Verse 2 อุ๋ย Buddha Bless]

[สี/สติ๊กเกอร์]ชมพูทุกคนมีมันอยู่ในใจ ควักมันออกมาแล้วก็แปะมันเข้าไป

ช่วยกันคนละอันไม่ชมพูให้รู้ไป แปะมันให้ทั่วโลกเริ่มจากที่นี้ประเทศไทย

แปะปากกระบอกปืน แปะป่าให้สะเทือน แปะผู้ก่อการร้าย และท่อไอเสียรถในเมือง

แปะคนหิวกระหาย แปะคนที่โกรธเคือง แปะพวกระดมม็อบที่เผาบ้านเผาเมือง

[Verse 2 กอล์ฟ สิงห์เหนือ]

แต่โลกยังหมุนติ้ว และเราไม่ใช่โดเรมอน [แต่/และ]ยังมีสีโกคู สีปิ๊กกาจูในโปเกมอน

โลกยังมีคนโกง มีคนใจดำ มีคนกะล่อน มีเฮโรอีน แอมแฟตามีน ยาไอซ์ ยายี และใบกระท่อม

กล่อม... ใจตัวเองให้ลืมไปก่อน วันนี้เปลี่ยนโลกไม่ได้เรามายิ้ม[ใจ/ให้]ตัวกันก่อน

และใครเค้าไม่รักเรามารักตัวกันก่อน มากู่ร้องบทเพลงให้ดังก่องโลกกันก่อน

Credits:Cpt.LastCall

เย้ !!!! เสร็จแล้วครับ ผมขอบอกว่าผมแกะเองทั้งหมดเลยครับ ถ้าอยากได้หมดทั้งเพลงเลยก็ลอง Request มาครับแล้วเดี๋ยวจะมาทำให้ตอนเย็นๆ

ขอบคุณที่มานั่งอ่านครับ
    แสดงว่าจัดอยู่ในพวก "ใฝ่รู้"

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

わたしは ももたろうです。
    หน้าคอมพิวเตอร์ =w=
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 276
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Bankoop อ่านกระทู้
    แสดงว่าจัดอยู่ในพวก "ใฝ่รู้"
    ขอบคุณนะครับค่อยมีกำลังใจให้หาเพลง แร็ปยากๆหน่อยครับ ขอบคุณครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,928
    ได้รับคำขอบคุณ: 146
    กำลังฝึก
    ลิ้นพันกัน

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ขอบคุณมากๆๆๆๆๆๆๆๆ ครับ