ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 12

ิใครก็ได่ช่วยผมเก้ blue screen หน่อยครับ TOT

เป็นงี้อ่าาาาา

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    190
    ได้รับคำขอบคุณ: 139
    bc code 7b

อาการนี้คือ ฮาร์ดดิสก์ไม่ซัพพอร์ทครับ เพิ่งลงใช่ไหม หรือว่าใช้มานานแล้วเพิ่งเป็น ข้อมูลก็ไม่มีให้ ลง XP หรือ 7 ครับ

จะให้ดีขอสเป็ค.คอมมาด้วย ถ้าเป็นโนตบุคก็บอกรุ่นมา
    เลิกดูทีวีบางช่องแล้วครับ ขนาดละคร ซึ่งเป็นเรื่องสมมุติยังโดนแบน แล้วเรื่องจริงหรือข้อเท็จจริงจะเชื่อถือได้หรือ

กล่าวขอบคุณ
    364
    ได้รับคำขอบคุณ: 484
    อาการเดียวกับที่ผมเป็นอยู่ครับ ของผมใช่โน๊ดบุ๊ค Aspire4750g ใช่มาปีกว่าแล้วพึ่งมาเป็นไม่นานนี้อะครับ ว่าจะลองเปลี่ยนฮาร์ดิสก์ใหม่อยู่แต่ถ้าแก้ได้ก็อยากจะแก้ครับ
    CPU:AMD FX-4100 / MB:GA-78LMT-S2 / RAM:8GB DDR3 / GPU:NVIDIA GTX 1050 Ti

กล่าวขอบคุณ
    190
    ได้รับคำขอบคุณ: 139
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kan506506 อ่านกระทู้
    อาการเดียวกับที่ผมเป็นอยู่ครับ ของผมใช่โน๊ดบุ๊ค Aspire4750g ใช่มาปีกว่าแล้วพึ่งมาเป็นไม่นานนี้อะครับ ว่าจะลองเปลี่ยนฮาร์ดิสก์ใหม่อยู่แต่ถ้าแก้ได้ก็อยากจะแก้ครับ
    คนที่สาม เหอ ๆ อะไรกันเนี่ย

http://www.jokergameth.com/board/sho...40#post1467040

ถ้าใช้มานานเพิ่งเป็น โดยที่ไม่ได้ไปแก้โหมดหรือเพิ่งเพิ่มฮาร์ดดิสก์ และไม่ได้โดนไวรัส ฮาร์ดดิสก์อาจจะใกล้พังครับ

กดปุ่ม วินโดว์ + R > ป้อนข้อความ cmd > กด Enter ป้อน chkdsk /r รีสตาร์ท ให้วินโดว์เช็คฮาร์ดดิสก์ให้ครับ ใช้เวลาค่อนข้างนาน เผื่อเวลาไว้ด้วยนะครับ
    เลิกดูทีวีบางช่องแล้วครับ ขนาดละคร ซึ่งเป็นเรื่องสมมุติยังโดนแบน แล้วเรื่องจริงหรือข้อเท็จจริงจะเชื่อถือได้หรือ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: