ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

talesrunner

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ กางเกงเล Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน โหลดเกม
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
กางเกงเล
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม
โหลดเกมส์

TTM Resistant Comdr.
    Mahoukakumayouri Technology Airforce Military
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,112
    Blog Entries
    2

สงครามปะทุขึ้นแล้ว! เปิดฉากการแข่งขัน Anime Saimoe Tournament 2011

และแล้วเวลาที่พวกเรารอคอยก็มาถึงซะที กับการแข่งขัน Anime Saimoe Tournament 2011 ของทางญี่ปุ่ ที่จะทำให้พวกเราสนุและลุ้นไปกับการเชียร์ตัวละครที่เราชอบให้เข้ารอบเป็น เวลาเกือบสามเดือน ซึ่งในปีนี้ก็มีตัวละครให้เชียร์ด้วยกันทั้งสิ้น 289 คน จาก 85 ซีรีย์ และซีรีย์ทีมีตัวละครลงเยอะที่สุดในปีนี้ไม่ใช่เหล่ากองบินกางเกงในจาก Strike Witches อีกต่อไปแล้ว แต่เป็นสาวๆ จากซีรีย์ To Aru ที่มากันเยอะถึง 18 คนนั่นเอง แต่ถึงพวกมากก็ใช่ว่าจะผ่านเข้ารอบหลังๆ ไปได้กันง่ายๆ เหมือนสาวๆ จากซีรีย์ Saki ที่ปีที่แล้วติดอันดับ 8 คนสุดท้ายถึง 4 คน แต่แล้วก็ร่วงปิ๋วกันหมดเลย

ต้องบอกว่าการแข่งขันนี้อะไรก็เกิด ขึ้นได้ ตัวละครที่คิดว่าน่าจะมาวิน กลับร่วงกันตั้งแต่รอบแรกก็มีให้เห็นอยู่บ่อยครั้ง ซึ่งนี่ก็อาจจะเป็นเสน่ห์อย่างนึงของการแข่งขันนี้ก็ว่าได้ การแข่ง ขันวันแรกจะเริ่มขึ้นในวันที่ 16 สิงหาคม ประเดิมด้วยมวยคู่ใหญ่ ระหว่าง ****ดน้อยโฮมุโฮมุ จาก Madoka Magica ปะทะ สาวไฟฟ้าแรงสูงบิริบิริ จาก Railgun เป็นไงคิดว่าใครจะชนะกันเอ่ย

ส่วนเรื่องกิจกรรมทายผลการแข่งขัน Saimoe Japan 2011 ของทางเว็บเรา (Akibatan) ปีนี้มีแน่นอนจ้า แต่ขอเวลาร่างรูปแบบการแข่งขันก่อนนะ เพราะปีนี้เหมือนเว็บเราจะมีคนมากขึ้น ทางนี้ก็เลยอยากแจกให้มากขึ้นเหมือนกัน หุๆ เอาเป็นว่าคอยติดตามให้สม่ำเสมอละกันนะ

ส่วงข้างล่างนี้ก็เป็นตารางการแข่งขันรอบจริงทั้งหมดของปีนี้ครับ คลิกที่นี่แสดงภาพใหญ่

และนี่ก็เป็นคลิปโปรโมทงานของปีนี้จ้า

Source : Akibatan
    Original Source : Animesaimoe

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,354
    2
    เอ้าเจิม -*-

ニャル子さん (」・ω・)」うー!(/・ω・)/に
    Tachibana kanade Home
    กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,130
    ต้องเจิมๆๆ

ส่งใจไห้ tenshi เต็ม ที่

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    ตาลายๆๆๆๆๆ
    เจิมอีกคนครับ

แบ่งปันความสุข
    กล่าวขอบคุณ
    13,100
    ได้รับคำขอบคุณ: 30,860
    เจิมด้วยคน

ไม่ค่อยว่าง...
    กล่าวขอบคุณ
    1,498
    ได้รับคำขอบคุณ: 626
    1
    เจิมด้วยอีกราย

PRETTY Tiny Berry Love
    กล่าวขอบคุณ
    243
    ได้รับคำขอบคุณ: 251
    นารุจัง เอ๊ะ แม่-ลูกโทวะลงรอบเดียวกัน!? คราวนี้ฮาเร็มพี่เทพเต็มที่ กลุ่มเด็กโง่กับสอบก็ไม่เลว เจ้าหญิงหางหัวใจก็ทิ้งไม่ลง ฮาเร็มริโตะก็ด้วย สาววงน้ำชาอีกเหมือนเคย ซอมบี้ขอท้าชิง
    เอ..........ปีนี้ไม่มีพระเจ้าสินะ และก็มีแต่เรื่องที่จบแล้วในซีซั่นนี้สินะ