ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

CĦΣ IT ИΣWS UĐ
    กล่าวขอบคุณ
    4,096
    ได้รับคำขอบคุณ: 20,295

Cool ✩ Gamers Unleashed New ✩ เหมือน Ubisoft จะฆ่าตัวตายเมื่อพยายามปกป้องสิทธิ์ของตนเอง

✩ New Update Ubisoft
    เหมือน Ubisoft จะฆ่าตัวตายเมื่อพยายามปกป้องสิทธิ์ของตนเอง

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ใครที่ติดตามข่าววงการเกมบ่อยๆ จะได้ข่าวเกี่ยวกับลิขสิทธิ์ หรือ DRM หรือข้อจำกัดการใช้งานเกมต่างๆ นานาจากค่าย Ubisoft เป็นจำนวนมาก
    ซึ่ง Ubisoft เริ่มดำเนินการนโยบายที่ทำให้เกมเมอร์หลายๆ คนต่างร้องยี้ตั้งแต่ 2 ปีก่อน โดยอ้างข้อมูลที่ไม่มีแหล่งที่มา (และไม่ค่อยมีคนเชื่อว่าข้อมูลนี้เป็นความจริง)
    ว่าทุกเกมบน PC นั้นไม่ว่าจะเป็นของค่ายไหนก็ตาม โดนละเมิดลิขสิทธิ์ หรือพูดง่ายๆ ว่าโดนขโมยมาเล่นโดยไม่จ่ายเงินกว่า 93 - 95%

UPlay เป็นเซิฟเวอร์ควบคุม และตรวจสอบ DRM ของ Ubisoft เกมของ Ubisoft ในช่วงยุคปีสองปีที่ผ่านมาหลายเกมจะต้องออนไลน์อยู่ตลอดเวลา
    ถึงแม้ว่าเราจะเล่นโหมดผู้เล่นคนเดียวอยู่ก็ตาม นั้นคงไม่ได้ทำให้เกิดปัญหาอะไรมากนัก แต่เนื่องจาก Ubisoft ไม่สามารถจัดการกับ UPlay ให้เกิดความ
    เสถียรพอ ล่มวันเว้นวัน (ทั้งๆ ที่อ้างว่ามีคนซื้อเกมถูกลิขสิทธิ์แค่ 7 - 5% เอง แต่กลับไม่สามารถทำให้มันเสถียรได้) นั้นทำให้ผู้เล่นที่ซื้อแผ่นแท้ไม่
    สามารถเล่นเกมได้เลย แต่กลับผู้เล่นแผ่นผีสามารถเล่นเกมได้สบายใจ ไม่ได้รับผลกระทบใดๆ

บางเกมของ Ubisoft จะถูกจำกัดการติดตั้งลงเพียงแค่ 3 เครื่อง (ผมไม่แน่ใจว่าถ้าลง 3 ครั้งใน 1 เครื่องจะเป็นกรณีเดียวกันไหมนะ) ซึ่งดูไม่น่าจะมีปัญหาเท่าไหร่
    แต่ปัญหาก็เกิดอีกจนได้เพราะ ถ้าผู้ใช้เพียงแค่เปลี่ยนการ์ดจอเท่านั้น ระบบของ Ubisoft ก็จะถือว่าเป็นการเปลี่ยนเครื่องใหม่ทั้งเครื่องทันที

ด้วยเรื่องต่างๆ เหล่านี้ทำให้ Ubisoft ได้รับการกล่าวขวัญว่าเป็นผู้ขายเกมยอดแย่แห่งยุคนี้ และไม่ได้เป็นเพราะเกมห่วย แต่เป็นเพราะนโยบาย
    ที่หาทางป้องกันสิทธิ์ของตนเองที่ดูเหมือนจะไม่ส่งผลกระทบกับเกมเถื่อนซักเท่าไหร่ แต่มันส่งผลกระทบต่อผู้ซื้อแผ่นแท้ของ Ubisoft เองเต็มๆ
    ซึ่งนับวันทั้งสื่อ และผู้เล่นต่างก็ประณามนโยบายนี้ของ Ubisoft อย่างหนัก

คุณคิดอย่างไรกับเรื่องนี้ ?
    ----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ข้อมูลแหล่งข่าวอ้างอิงจาก : http://chitchat.in.th
    ภาพประกอบข่าวอ้างอิงจาก : www.google.co.th
    ออกแบบกระทู้ข่าวโดย: Manthai@Gamers Unleashed
    แล้วก็อย่าลืม Comment กับ กดกล่าวขอบคุณ กันด้วยน่ะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย manthai : 28th August 2012 เมื่อ 22:13

Preview GAMERZONE
    กล่าวขอบคุณ
    1,587
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    เอาเชือกมะ 555
    YURI BOYKA

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    อยากเงิ้บก็เงิ้บไป... ไม่บอก!!
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,843
    หวงของเกิ้น =w=

(โหลดแล้วยังมาพูดเนอะตรู 5555)

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 198
    ครับใช่ครับ สมน้ำหน้ามันเพราะยังงี้แหละครับ ไม่ใช่เกมไม่ดีแต่ค่ายมันเขี้ยวลากเลือดเกิน ขนาดเกมดังๆกว่านี้เค้ายังไม่เขี้ยวขนาดนี้เลยคนซื้อแท้ต้องมานั่งรับผลขณะที่ระบบที่ทำมาก็ไม่ได้เป็นการกันของเถื่อนได้แม้แต่น้อยเลยอาจจะเพราะอย่างงี้คนเลยซื้อของแท้ของมันน้อยก็ได้ ตอน from dust ก็ทีนึงแล้วบอกไม่มีระบบ DRM พอเกมออกมาดันมีไอ้ระบบนี้โดนด่ากันใหญ่แถมมีคนขอคืนเงินด้วยต้องบอกคำเดียวว่าสมน้ำหน้าจริง

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

LIFE IS A GAME
    กล่าวขอบคุณ
    4,723
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,798
    น่าสงสาร Ubisoft พี่แกขอให้หาทางออกได้ซักวันเถอะ

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 603
    ทีแรกนัดกะเพื่อนว่าจะซื้อ โกส พอมันซื้อมา บ่นไม่ซ้ำแต่ละวัน lol ไม่เอาดีกว่า

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 509
    เหมือนเด็ก 5 ปกป้องของเล่น จาก ผู้ใหญ่อายุ 20+

ปั้มกระทู้หาพ่อเธอหรือ เห็นเธอตะโกนไม่ได้ปั้มๆ แต่เธอก็ยังจะทำ ปั้มมันแล้วบอกกดพลาด แล้วยังจะมาอิอิ เห็นทีต้องแจ้งแบน7วัน แต่ถ้าไม่เลิกก็ช่างมัน ไม่นานคงโดนถาวร

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

{{Sorry Bro. Ma Bad}}
    กล่าวขอบคุณ
    761
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,002
    ผมซื้อ assassin creed revelation มาเล่นก็ไม่ได้ประสบกับอะไรนิ

เนตต่อไม่ติดก็เล่นได้ (หรือมันเปนกับคนที่เล่นออนไล)

#NOVA
    กล่าวขอบคุณ
    632
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,414
    จับมือกับ Professional Hacker of International ไปเลยสิ (มันคืออะไรก้ไม่รู้)
    .. BUT I CAN'T SLEEP

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    493
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    มีหวังเจ้งแหงมๆ แทนที่จะไปหาทางพัฒนาไม่ให้แฮ๊กเกอร์แฮ๊กได้ง่าย กลับมาทำเรื่องยุ่งยากให้คนซื้อแผ่นแท้ซะนี้ [แอบเชียร์แฮ๊กเกอร์ รู้ว่าผิดแต่ตูไม่มีตังซื้อจริงๆ ^T^]

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    คนโหลดเถื่อนควรสลดนะ ขโมยเล่นได้หน้าตาเฉย คนซื้อแท้กลุ้มแล้วกลุ้มอีก

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    708
    ได้รับคำขอบคุณ: 517
    Blog Entries
    1
    เขามีระบบออฟไลน์แล้วนิ...แค่เปลี่ยนให้มันเป็นออฟไลน์แล้วเล่น น่าจะมีมาตั้งแต่ Brotherhood ออกละมั้ง จำไม่ได้ จะเล่นมัลติเพลเยอร์ก็รอกันสักหน่อย ถ้ารอไม่ได้ก็ไปเล่นออฟไลน์...มันจะมีปัญหาไรหนักหนา...แต่มัลติมันหาคนเล่นด้วยโคตรยากเลยเสียตรงนี้

Gamer
    กล่าวขอบคุณ
    1,990
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,525
    ผมเป็น1ในคนที่ซื้อเเท้นะ
    OriginMr_OngShy steamKNM^r5

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    เล่นภาคอื่นใน PS3 มันไม่เห็นเป็นไรนิ ไม่ต่อเน็ตก็เล่นได้ (เพราะไม่เคยคิดจะเข้า UPLAY มันมีมาทำไมก็ไม่รู้)

ThE lEGEND END!
    -[: @ RAYONGWITTAYAKOM :]-
    กล่าวขอบคุณ
    242
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,421
    Blog Entries
    1
    ผมก็ไม่เข้าใจว่าทำไม Ubisoft ถึงเป็นค่ายที่เกม PC มีปัญหามากที่สุด ทั้งๆที่ซื้อแท้แต่ปัญหาก็ยังเยอะมากๆ

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    มีเกมนึงที่ไม่ใช้ uplay นิ จำไม่ได้ แจ่เมื่อไม่นานมานี้เอง

Shinzengumi Minor Boss
    Shinzengumi Office
    กล่าวขอบคุณ
    6,667
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,119
    เราโหลดพูดอะไรไม่ได้หรอกครับ ถ้าผมเป็นเจ้าของก็ต้องพยายามหาทางแก้ให้ได้เหมือนกัน
    ผมบอกได้เลยว่าเกมส์ของเค้าเจ๋งจริงๆ แต่ถ้ามันไม่ได้ผลตอบแทนเท่าที่ควร มันสมควรที่จะลงทุนมั้ย
    ac ใช้บุคลากรในการสร้าง 200 กว่าคน แต่กลับขายได้แค่นั้น มันไม่คุ้ม เพราะฉะนั้นเราก็ว่าอะไรเค้าไม่ได้หรอก

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

I am Gundam!
    กล่าวขอบคุณ
    100
    ได้รับคำขอบคุณ: 412
    เราไม่ต้องการ DRM เราแค่ต้องการบริการดีๆ

กล่าวขอบคุณ
    3,442
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,732
    เล่นไม่เคยจบอ่ะเกมนี้

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 475
    จะอะไรก็ช่างเหอะ ยังไงผมก็เก็บซีรี่ assassins'creed ทุกภาคอยู่แล้วแหละ

ไม่ว่า new era จะขึ้นราคาแผ่นก็ตาม..

กล่าวขอบคุณ
    119
    ได้รับคำขอบคุณ: 154
    ผมก็อยากจะให้แก้ปัญหาได้ไวๆนะ มันก็ไม่ได้แย่ขนาดจะล่มจนไม่ได้เล่นเลยนะ แค่บ่อยเท่านั้นเอง จากที่เคยประสบมา เอ๊ะหรือผมคิดไปเอง 55

.:: Dream Theater ::.
    Somewhere On The Earth
    กล่าวขอบคุณ
    837
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,333
    ผมซื้อเกมจาก Ubisoft แผ่นสุดท้ายคือ ACII และหลังจากนั้นก็เข็ดกับระบบ DRM นี้ตลอดไป
    ...

กล่าวขอบคุณ
    690
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    อันนี้ผมก็ยอมรับนะว่าผมผิด เเต่ผมอ่านกระทู้นี้เเล้วผมเห็นใจคนซ้อเเผ่นเเท้จริงๆ

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 77
    เเผ่นละ100ดิขายไม่ออกไห้มันรุไป55+
    CPU/i7-4710HQ Graphics4600+GTX850M/RAM 4*2

PlayStationRises
    กล่าวขอบคุณ
    1,545
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    เอ Uplay มันก็ตั้ง offline โหมดได้อยู่นะครับ ผมก็เล่น GR:FS อยู่ ว่าเขาไมได้ครับที่จะป้องกัน แต่ถ้ามันยากมาก ระวังคนจะหนีหมด แต่ยังไง PC Ubi มองหลังสุดอยู่แล้ว
    It's Good For You !!!!!