ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    535
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,115

สำหรับผม แรปเปอคนนี้เจ๋งกว่าไทเทและอิลสลิค [ คนไทย ] (ไม่ดัก)

สำหรับแรปเปอคนนี้ มี lyrics ที่แหวกแนว เหมือนเชื่อมโยงทุกอย่างไว้ด้วยกันได้ [ เช่นจากเรือ ไป ผ้าอนามัย จากผ้าอนามัยไปอิเล็กตรอน จากอิเล็กตรอนไปของเล่นเด็ก คือเชื่อมกันหมดที่เป็นสรรพสิ่ง ]
    แต่ผมไม่รู้ว่าเค้ามีตัวช่วยที่ชื่อว่า Weed หรือเปล่านะ
    อย่างไรก็ตาม ก็ต้องมีทักษะอยู่แล้ว

ลองฟังดูครับ

อันนี้คลิปฮาๆของพวกเค้าครับ [ คนเหยินร้อง ]

//ขอบคุณครับ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

การโหลดคือ จิตวิญญาน
    กล่าวขอบคุณ
    441
    ได้รับคำขอบคุณ: 415
    ออกแนว เร็กเก้ ชอบคลิป2 จังคนฟังเหยินๆอะ 55555+
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thewinman : 29th August 2012 เมื่อ 20:46
    thailandstar.tskk.in

Hip-Hop Takeover!
    กล่าวขอบคุณ
    363
    ได้รับคำขอบคุณ: 915
    เจ๋งจริงต้องเจอ ป๊อกเก้าเด้ง P9D ครับ

On Da EastSide Of Da LBC

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    ส่วนใหญ่เเรพไทยจะเป็นพวก ท่อนคล้ายๆกลอน
    คือ มันจะเป็นคำพูดที่ฟงเเล้วมันเหมือนคำคม

มันจะออกมาทีละวรรคๆ หรืออาจจะมีคำบางคำมาท่อนใว้ เช่น เหอะ วะ เฮ้ยๆ ประมาณนี้
    เช่น ท่อนที่ว่า บางทีก็เห็นผมอยู่บนท่อนสน บางทีก็เห็นผมล่องหน

คือเเรพฝรั่งกับเเรพไทยนี่ต่างกันนะ ฝรั่งส่วนใหย่จะไปโม๋คกัญชากันมาก่อนเเล้วค่อยร้องเพลง อย่างเช่น

ดูนะ young maylay จะใช้เสียงไปตามเสต็ป เขาจะไม่มีขึ้นท่อนสูงต่ำมากนัก ความหมายของคำจะไม่เหมือนเดิม
    เพราะเขาตามเสต็ปขอเเรพนั่นคือ พูดไป สร้างทำนองไป

Flying on Winds Love..
    In hearth all every body
    กล่าวขอบคุณ
    1,079
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,974
    Blog Entries
    1
    ไม่เข้าท่าน่ะ
    ADMIN @ ZEEDZAB.COM

Hip-Hop Takeover!
    กล่าวขอบคุณ
    363
    ได้รับคำขอบคุณ: 915
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gsp อ่านกระทู้
    ส่วนใหญ่เเรพไทยจะเป็นพวก ท่อนคล้ายๆกลอน
    คือ มันจะเป็นคำพูดที่ฟงเเล้วมันเหมือนคำคม

มันจะออกมาทีละวรรคๆ หรืออาจจะมีคำบางคำมาท่อนใว้ เช่น เหอะ วะ เฮ้ยๆ ประมาณนี้
    เช่น ท่อนที่ว่า บางทีก็เห็นผมอยู่บนท่อนสน บางทีก็เห็นผมล่องหน

คือเเรพฝรั่งกับเเรพไทยนี่ต่างกันนะ ฝรั่งส่วนใหย่จะไปโม๋คกัญชากันมาก่อนเเล้วค่อยร้องเพลง อย่างเช่น

ดูนะ young maylay จะใช้เสียงไปตามเสต็ป เขาจะไม่มีขึ้นท่อนสูงต่ำมากนัก ความหมายของคำจะไม่เหมือนเดิม
    เพราะเขาตามเสต็ปขอเเรพนั่นคือ พูดไป สร้างทำนองไป

มันไม่ใช่ทุกคนครับ ที่จะมานั่งดูดเนื้อโชว์
    ผมว่ามันดูดกันตามกระแสมากกว่า

On Da EastSide Of Da LBC

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    226
    ได้รับคำขอบคุณ: 118
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ninwatza อ่านกระทู้
    ไม่เข้าท่าน่ะ
    แร๊พครับ ไม่ใช่เรือ -.- /เผ่น

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [9]:H!LO อ่านกระทู้
    มันไม่ใช่ทุกคนครับ ที่จะมานั่งดูดเนื้อโชว์
    ผมว่ามันดูดกันตามกระแสมากกว่า
    ไม่รู้นะ เเต่เขาบอกว่าเวลาสูดไปมันจะไม่เกร้ง
    ก็เลยเป็นเคล็ดลับของนักดนตรีไปอะครับ 555+