ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    เกมมันสร้างมากจากซีรี่ส์และคอมมิคนั่นล่ะครับ เป็นเรื่องก่อนจะเกิดซีซั่น1 หรือในคอมมิคก็หลังจากพระเอกตำรวจโดนโจรยิงเข้า รพ.
    ซึ่งในเกมนั้นเน้นไปที่กลุ่มพระเอก Lee (ก็เหมือนกลุ่มผู้รอดชีวิตอีกกลุ่ม เอาตัวรอดเหมือน ริค ในภาคหลัก)
    เกมนี้จะบอกที่มาของกลุ่มที่ ริค (พระเอกหลักของเรา) จะไปเจอในคุก ซีซั่น3 หรือในคอมมิคก็ตอนไปคุก ว่ามีที่มาเป็นอย่างไร หรือ Timeline ขนานกันเลยก็ว่าได้

สนุกดีนะผมว่า ถ้ารู้เรื่องนะเป็นอะไรที่หักมุมมาก
    บางคนมันเด็กไง จะเล่นเอามันอย่างเดียวก็ไม่ได้อะไร
    ถ้าจะเอามันไปเล่นพวก Dead island L4d2 ไรงี้เถอะจ๊ะเด็กๆ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5,219
    ได้รับคำขอบคุณ: 283
    เกมส์สนุก ดันมีคนมาเกรียนจนดราม่าทั้งบอร์ด
    รวบรวมข่าวสารสยองโลก (ตรงไหนวะ)
    http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=85248

R.I.P 2PAC (1971-1996)
    กล่าวขอบคุณ
    496
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    อยากสอยมาเก็บไว้แต่ช่วงนี้พอดีชอต

-[HARDCORE GAMER]-
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 485

ตอน 3 กำลังเข้มข้นเลยครับ กำลังเล่นอยู่สนุกมาก

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MC_cat อ่านกระทู้
    ก็เกม มันทำมาจาก หนังซีรีย อ่ะ ครับ
    ความสนุกมันอยู่ที่ได้ เราเป็นคนกำหนด เนื้อเรื่องเอง ไขปริศนา ความกดดัน หรือ การตัดสินใจต่างๆที่มี ผลกระทบ ต่อฉาก ต่อไป

ผมว่าคุณไม่ได้ อ่านเนื้อเรื่องมันหรอก เอาแต่เล่นอย่างเดียว
    ถ้าอยากจะฆ่าซอมบี้ ก็เปลี่ยนไปเล่นเกมอื่น เหอะ
    ผมสนับสนุนนะครับ
    ผมชอบเกมส์นี้เพราะเล่นไปแล้วได้รู้ภูมิหลังของตัวละครใน Series บางตัว
    Fan-boy ส่วนใหญ่ก็ดู Series หรืออ่านหนังสือการ์ตูนกันมาทั้งนั้นแหละครับ

เกมส์แต่ละแนว ชอบหรือไม่มันก็อยู่กับแต่ละคนล่ะครับ
    ถ้าเกมส์นี้เข้าถึงคุณได้ ชอบการดำเนินเรื่องเป็นฉากๆ ชอบ Butterfly effect ในการตัดสินใจตอบคำถามในแต่ละครั้ง คุณก็เล่นสนุก

แต่ถ้าเข้าถึงไม่ได้ อ่านไม่ออก ไม่เข้าใจเนื้อหา มันก็ไม่สนุก แค่นั้นเองครับ
    ชอบก็ชอบ ไม่ชอบก็บอกเป็นเหตุผล หรือไม่ก็ไปบอกคนทำเกมส์ เขาจะได้สร้างให้ดีขึ้นต่อๆไปครับ

Kamen Rider
    ห้วยขวาง,กรุงเทพฯ
    กล่าวขอบคุณ
    1,095
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    เย้ๆ รอมาเกือบเดือน อิอิ ผมว่านะมันต้ิองมีแบบ Premium Editions แบบรวมๆทุก ตอนเลย รอซื้อแบบรวมดีกว่า

จริงๆผมชอบเกมส์แนวนี้นะครับสนุกดี ตามข้างบนบอกบางทีที่ไม่มันส์เพราะไม่ค่อยเข้าใจภาษาเท่าไร เกมส์นี้ฝึกไปในตัวเลยนะครับ แต่มันให้ตอบเร็วเกินไป
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lovekoal : 30th August 2012 เมื่อ 20:06

Otaku RocKer
    กล่าวขอบคุณ
    598
    ได้รับคำขอบคุณ: 177
    เรารอดูใน Youtube เอาล่ะกัน สนุกมากเกมส์นี้
    ปล. ไม่ต้องไปเถียงกับเกรียนหรอกครับ มันฟังไม่รู้เรื่องหรอก
    ก๊อปเก็ปอะไรล่ะ ก็มันซีรี่ย์ตัวเดียวกัน เค้าคงซื้อลิขสิทธิ์มา ใช้สมองมั่ง ไม่ใช่เกรียนไปทั่ว แหม่ ละเหียใจ

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    ดูในยูทูปไม่มันหรอกครับหามาเล่นจะได้อารมย์กว่า ผมเล่นจบเมื่อตะกี๊นี้เองสนุกมากแล้วก็กดดันตลอดเลย อยากเล่นต่อไวๆอารมย์ค้าง55+

::twisted Metal::
    กล่าวขอบคุณ
    1,650
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    พร้อมจะลุยกันมานานแล้ว

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    355
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Silenthi11 อ่านกระทู้
    เกมส์ห่วยมากก็อปมาจาก ซี่รี่ชัดๆ
    ก็อปตรงไหนฟะเนื้อเรื่องก็เขียนใหม่แค่ชื่อเดียวกัน- -*

กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 285
    กระทู้ข่าวดีๆ ก็ชอบดราม่ากัน= =

ช่วยมีวิจารณญาณก่อนโพสกันหน่อยก๊ดีนะ