ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

{O}Ve[R][L]oR{D}
    http://infgames.blogspot.com
    กล่าวขอบคุณ
    2,271
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,681

Unhappy [PC/Turn-Base/RPG] The Last Remnant สุดยอดเกม RPG จากค่ายsquare enix [Repack/ENG/4.3GB/Putlocker/Mediafire]

REPACK
    ลดคุณภาพฉากมุฟวี่ลง 25% ไม่ตัดอะไรออก
    สุดยอดเกมFantasy RPG อีกเกมของค่าย Square enix เนื้อเรื่องเข้มข้นน่าติดตาม (คล้ายๆ Final Fantasy XIII มาก)
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kyonitayuk อ่านกระทู้
    โหลดไปเล่นได้ 100% แต่ละฉากอลังการมาก ขอบคุณ จขกท InFiNiTy มากครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ M4F4I อ่านกระทู้
    ขอบคุณมากครัฟ เล่นได้ ล้าน% ขอขอบคุณ InFiNiTy ที่นำเกมดีๆ มาให้เล่นนะ คร๊าฟ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ anan2004 อ่านกระทู้
    เอาภาพมายืนยันว่าเล่นได้ 100% ครับ พอดีกำลังปรับภาพอยู่ แต่ทำไมเวลาเล่นภาพมันแตกๆนะรู้สึกประเต็มหมดละก็ยังแบบว่า เงามันอยู่ยังไงไม่รู้อะ = =
    [IMG][/IMG]

เป็นหนึ่งในเกมส์ใหม่ ของทาง Square Enix โดยใช้เอนจิ้นสร้างเกมส์ยอดนิยมอย่าง Unreal Engine 3 ทำออกมาเป็นเกมส์ภาษากึ่งวางแผนที่มีภาพสวยงามน่าเล่นโดยมีระบบการเล่นเป็น แบบควบคุมกองทัพหลายยูนิตพร้อมกันออกแนวเหมือนการต่อสู้ในสงคราม เนื้อเรื่องของ The Last Remnant จะกล่าวถึงวัตถุลึกลับชื่อว่า Remnant อันทรงพลังที่คนโบราณสร้างขึ้นและเก็บซ่อนมันไว้อย่างลึกลับและกล่าวว่ามี แต่ทายาทที่ถูกต้องของชนเผ่าโบราณเท่านั้นที่จะใช้พลังของมันได้ ด้วยเหตุนี้เองครอบครัวของตัวเอก Rush Sykes ซึ่งเป็นทายาทของชนเผ่าโบราณจึงตกอยู่ในอันตราย ซึ่งน้องสาวของเขา Irina ถูกพวกคนของจักรวรรดิจับตัวไปเพราะหวังจะได้พลังของ Remnant มาครอบครอง

บทสรุป : >>Click<<

Operating System : Windows XP SP 2 l Windows Vista SP 1
    Processor : Intel Core 2 Duo (2GHz) l AMD Athlon X2 (2GHz)
    Memory : 1.5 GB Ram
    Graphics : NVIDIA GeForce 8600 VRAM 256 Ram
    DirectX : 9.0
    Hard Drive : 8 GB

Mediafire 34 Part [Part 1-33 = 171.66 MB / Part 34 = 142.53 MB

Putlocker 34 Part [Part 1-33 = 171.66 MB / Part 34 = 142.53 MB
    THELASTREMNANT_BY_INFINITY
    วิธีติดตั้งเกม
    1. โหลดให้ครบ 26part แล้วแตกไฟล?
    2.เข้าตัว setup รอจนเสด
    3.จะมีหน้าต่างสีดำขึ้นมา รอมันติดตั้งจนเสดอีกทีนะคับ ตรงนี้รอนานหน่อยนะครับ เสดแล้วให้กด Enter 4. แล้วเข้าไปไหน โฟลเด้อร์ ที่เราติดตั้งเกมแล้วเข้า Rushgame/CookedPC/Sound/Voice
    ลบไฟล์ JA US SP ทิ้งนะครับให้เหลือแต่ไฟล์ Common กับ UK
    5. เข้าเกมส์ เข้าไปที่ Binaries แล้วดับเบิ้ลคลิ้กไฟล์ TLR เล่นได้แล้วครับ
    6. บางครั้งตอนเข้าเกมจะมีเออเร่อไฟล์หายขึ้นมา แต่ไม่เป็นไรครับ กดenter ข้ามไปก็เข้าเกมได้
    7.Enjoys!

มีเกมอีกเพียบที่นี่
    >>> MY CENTER <<<

>>> My Facebook Page กดlikeให้กำลังใจหน่อยครับ ^_^ <<<

>>>วิธีซ่อมไฟล์ที่เสีย<<<

>>>วิธีแก้ปัญหาการโหลดไฟล์จาก mediafire<<<
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย InFiNiTy : 11th September 2011 เมื่อ 11:10

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    364
    ได้รับคำขอบคุณ: 298
    เกมโหด จัดจ้าน น่าเล่น สุดๆๆ thank
    My CeNTeR SuNnY
    We Are "Rover Scout"

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ขอบคุณหลายๆครับ จะลองเอาไปลองเล่นดูนะครับ แต่เกมเป็น Eng ใช่ป่ะครับ

ปล.ถ้าอันนี้เป็นภาค eng อยากได้ บทสรุป ภาค eng ด้วยอะครับ ^^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jokekerz : 13th August 2011 เมื่อ 20:27

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ปีาดดด น่าเล่นมากๆๆ thx คับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ขอบคุณมากครับ โหลด ลงตามที่บอกเล่นได้ชัวร์
    ๛๏SH@RK_NEVER_DIE๏๛

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,271
    ดันซักนิด

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 158
    ขอบคุณนะครับ^^

กล่าวขอบคุณ
    2,271
    มีใครสนใจอีกมั้ย เกมนี้สนุกมากเลยนะ

กล่าวขอบคุณ
    136
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    กำลัง โหลด คับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    136
    ชอบใจ

จะเป็นเกมส์ อย่างไง นะกำลังโลหดอยู่

ขอบคุณคับ
    Bird BoHo

กล่าวขอบคุณ
    4
    ขอบคุณมากๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    30
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    เล่นไม่ได้ทำตามทุกอย่างละ
    เข้าเกมส์ไม่ได้มันไม่ขึ้นหน้าเกมมาเลยเห็นแต่กรอบเข้ารอนานๆๆๆมากๆๆก้อไม่มา
    ทำไมดีอ่าแรมผม 1 G

กล่าวขอบคุณ
    0
    เสียใจจังโหลดตั้งนานเล่นไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    2,271
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ suttipot อ่านกระทู้
    เล่นไม่ได้ทำตามทุกอย่างละ
    เข้าเกมส์ไม่ได้มันไม่ขึ้นหน้าเกมมาเลยเห็นแต่กรอบเข้ารอนานๆๆๆมากๆๆก้อไม่มา
    ทำไมดีอ่าแรมผม 1 G
    เช็คการ์ดจอกับcpuด้วยครับว่าเล่นได้รึป่าว แค่แรมก้ไม่ถึงละ - -"

Operating System : Windows XP SP 2 l Windows Vista SP 1
    Processor : Intel Core 2 Duo (2GHz) l AMD Athlon X2 (2GHz)
    Memory : 1.5 GB Ram
    Graphics : NVIDIA GeForce 8600 VRAM 256 Ram
    DirectX : 9.0
    Hard Drive : 8 GB

กล่าวขอบคุณ
    0
    โหลดไปเล่นได้ 100% แต่ละฉากอลังการมาก ขอบคุณ จขกท InFiNiTy มากครับ

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ขอบคุณนะครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ไฟล์ part 9 เสียครับ ซ่อมแล้วก็เสียอยู่อ่าครับ ช่วยแก้หน่อยครับ

กล่าวขอบคุณ
    296
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    หาแนวนี้มานาน ขอบคุณมากครับขอลองโหลดไปเล่นล่ะกัน

กล่าวขอบคุณ
    10
    ขอบคุณมากครัฟ เล่นได้ ล้าน% ขอขอบคุณ InFiNiTy ที่นำเกมดีๆ มาให้เล่นนะ คร๊าฟ

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

F4Phanto/\/\
    กล่าวขอบคุณ
    571
    ได้รับคำขอบคุณ: 391
    ขอบคุณครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ขอบคุณมากนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    7
    ขอบคุณมาก

ชอบมากครับเกมส์แนวนี้

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 202
    เกมนี้เป็น J RPG ที่ดีที่สุดของPC ข้อดีภาพสวยใช้ได้เกมสนุก แต่ข้อเสียก็มี รูทมันฟิกมาก แผนที่เมืองแคบพอสมควรเลย ที่สำคัญยากบรรลัยเลยครับ