ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    160
    ได้รับคำขอบคุณ: 487

blade&swords เกมแนวเดโบ[ภาษาไทย][MF][Full]คอมไม่แรงก็เล่นได้ โหลดแรงครับ^^

blade&swords เกมแนวเดโบ[ภาษาไทย][MF]

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ekatotoro อ่านกระทู้
    เล่นได้ฮะ ตัวเกมส์เป็นภาษาไทยซะด้วย

บางรูปเอามาจากเว็บนอกนะ
    เมื่อเห็นเกมนี้เป็นครั้งแรกผมเชื่อว่าคนร้อยทั้งร้อ ยต้องเอ่ยปากพร้อมกันว่า "นี่มัน Mod ของ Diablo หรือป่าว?" เพราะรูปโฉมและอินเตอร์เฟสของเกมชวนให้คิดถึงเกมยอดฮ ิตของ Blizzard จริงๆ ด้วยแหละ
    เมื่อเริ่มเกมมาจะมีตัวละครให้เลือกสามคนตามแบบฉบับเ กมแนวนี้ ซึ่งก็มี "พลทหารดาบยาว" (สไตล์พระเอก—สมดุลทุกด้าน) "พลทหารหญิงดาบคู่" (สไตล์วีรสตรี—เร็วเป็นกรดแต่แรงน้อย) และสุดท้าย "พลทหารดาบยักษ์" (สไตล์ผู้ช่วยพระเอก--ตัวใหญ่ แรงดี อืดอาด) สำหรับคนเริ่มเล่นพลทหารดาบยาวจะเล่นง่ายที่สุดเพราะ ไม่มีจุดอ่อนใดๆ ผิดกับสองตัวที่เหลือที่เหมาะกับผู้เล่นที่ช่ำชองกว่ าจึงจะสามารถนำจุดแข็งเฉพาะตัวมาทดแทนข้อด้อยได้ นอกจากนี้ทั้งสามคนยังมีท่าไม้ตายแตกต่างกันไปเป็นสิ บๆ แบบซึ่งเราจะไว้พูดถึงกันอีกที
    หมัดเด็ดที่คุณจะพบทันทีเมื่อเล่นเกมนี้คือระบบคอมโบ เมื่อคลิกเมาส์โจมตีซ้ำๆ กันจะเกิดเป็นท่าต่อเนื่องอย่างสวยงามเข้าโจมตีศัตรู และเมื่อคุณได้ท่าโจมตีพิเศษมาบ้างแล้ว (ใช้ค่าวิทยายุทธซื้อเอาตอนได้เลเวล) คุณสามารถนำมาต่อๆ กันเป็นชุดคอมโบได้อีก ทั้งนี้ก็เพราะเมื่อคุณโจมตีศัตรูด้วยท่าใดก็ตามซ้ำๆ กันจะทำให้ศัตรูล้มลง และไม่สามารถโจมตีต่อได้จนกว่ามันจะลุกขึ้น ดังนั้นเมื่อเราสู้กับศัตรูที่มีพลังชีวิตมากๆ การโจมตีด้วยท่าอันหลากหลายสลับกันไปมาจะทำให้กำจัดศ ัตรูแข็งๆ ได้ในชุดเดียว นอกจากนี้ตัวเกมยังเปิดโอกาสให้คุณสร้างชุดกระบวนท่า ต่อเนื่องเก็บไว้ใช้เอง ที่ต้องทำก็เพียงเลือกท่าต่อเนื่องที่ต้องการมาเรียง กัน จากนั้นตั้งให้เป็นท่าโจมตีพิเศษ (ปุ่มเมาส์ขวา) แล้วก็เรียกใช้โดยคลิกเมาส์ขวาต่อเนื่องกันก็เรียบร้ อย ต่อให้ศัตรูเก่งกาจแค่ไหนก็ไม่ใช่เรื่องใหญ่ แต่ก็ต้องคอยดูค่าพลังลมปราณด้วยนะ เพราะถ้าหมดก็ไม่สามารถใช้ท่าพิเศษได้ (แต่พลังลมปราณจะเพิ่มขึ้นเองเรื่อยๆ ครับ)
    ตัวละครแต่ละตัวจะมีท่าโจมตีพิเศษแบ่งเป็นสี่สายคือ "โจมตีใหม่" "โจมตีต่อเนื่อง" "โจมตีกระแทก" "โจมตีทางอากาศ" แต่ละสายแยกย่อยเป็น 3 ท่า และยังมีท่าสุดยอดของแต่ละสายเมื่อคุณเก็บท่าอื่นๆ ในสายได้ครบ ท่าโจมตีพิเศษเหล่านี้จะซื้อได้ด้วยค่าวิทยายุทธโดยค ุณสามารถเลือกอัพเกรดท่าเก่าหรือซื้อท่าใหม่ไปเลยก็ไ ด้แล้วแต่สไตล์การเล่น จุดนี้เองที่ต่างจาก Diablo เพราะเกมนี้เมื่อคุณเล่นไปจนจบจะได้ท่าของตัวละครนั้ นครบอย่างแน่นอน ผิดกับ Diablo ที่ผู้เล่นอาจอัพเกรดผิดพลาดเพราะมัวแต่ไปซื้อความสา มารถใหม่ๆ จนไม่ได้พัฒนาของเดิมทำให้ตัวละครอ่อนแอ (ประเภทรู้เหมือนเป็ด) ในที่สุดก็เล่นไม่จบ แต่ก็ใช่ว่าระบบแบบนี้จะไม่มีข้อเสียนะครับ เพราะการที่เกมกำหนดเส้นทางพัฒนาตัวละครที่ค่อนข้างแ น่นอนเช่นนี้ จะทำให้ตัวละครของผู้เล่นแต่ละคนเหมือนกันเป๊ะๆ ขาดความหลากหลายอย่าง Diablo ก็เรียกได้ว่าลางเนื้อชอบลางยาก็แล้วกัน

Credit:http:puresaran8

Video

ระบบที่ต้องการ
    CPU : Pentium II 266MHz
    Memory : 128MB RAM
    Hard-disk Space : 1400MB
    Supported Platforms : Win98/ME/2000/XP
    Microsoft DirectX 8.1

download
    part1
    part2
    part3
    part4
    part5

pass
    download

อย่าลืมขอบคุณด้วยนะครับ
    ได้ไม่ได้ก็กลับมายืนยันด้วยนะครับ
    ขอละครับอย่าเอาครอบลิงค์ออกนะครับ
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mossrock : 28th September 2013 เมื่อ 08:33

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 21 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    160
    เงียบจัง ดันๆดีกว่า

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    สู้ๆครับ โหลดอยู่เคยเล่นตอนเด็กๆ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    120
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    เก่ามากๆเลยนะเนี้ย

กล่าวขอบคุณ
    160
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ totemo_jojo อ่านกระทู้
    เก่ามากๆเลยนะเนี้ย
    ครับ หายากด้วย(มั้ง)ครับ

SNOWBALL
    กล่าวขอบคุณ
    2,302
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,594
    เกมส์นี้ผมเคยเล่นตอนเด็กๆ มันส์มากครับพลาดไม่ได้เลย

... " JOKERGAMETH " ...

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สิงอยู่ในใยแก้ว
    กล่าวขอบคุณ
    382
    ได้รับคำขอบคุณ: 235
    เล่นได้ฮะ ตัวเกมส์เป็นภาษาไทยซะด้วย

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ข้าเชื่อในพระเจ้า
    อยู่บนโลกใบนี้อะแหละ
    กล่าวขอบคุณ
    1,350
    ได้รับคำขอบคุณ: 118
    5555 ผมจำได้นะว่า บอสยากขิงๆ ยิ่งเล่นตัวผู้หญิงด้วย เพราะมันตีเบา = = แต่ได้เปรียบที่ว่าตีเร็วเหนือแสง(ก็เว่อร์ไป5555)
    อาจจะอ่อนไปนิด5555 รอเปลี่ยนการ์ดจอ+ซื้อพรีเมี่ยมก่อน 555 ผมจะเทพให้ดู

กล่าวขอบคุณ
    160
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ teaz-razin อ่านกระทู้
    5555 ผมจำได้นะว่า บอสยากขิงๆ ยิ่งเล่นตัวผู้หญิงด้วย เพราะมันตีเบา = = แต่ได้เปรียบที่ว่าตีเร็วเหนือแสง(ก็เว่อร์ไป5555)
    เล่นตัวผู้หญิงโหดเวอร์ครับ

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    window 7 เล่นได้ปล่าวคร๊าบบ

กล่าวขอบคุณ
    197
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    Blog Entries
    2
    สังคมแห่งการแบ่งปันยังมีอยู่จิงๆนะค่ะ

ขอบคุณมากๆค่ะที่มอบสิ่งดีๆให้กัน

ความสุขครั้งนี้ตัวของฉันจะไม่มีวันลืมเลยนะจ๊ะ [ น่ารักอ่ะ ]

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    160
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Slowsunset อ่านกระทู้
    ไม่น่าได้ครับ เพราะเกมมันเก่ามากแล้ว

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    เกมส์น่าเล่นมากครับ แต่น่าเสียดาย ผมใช้ win7 T-T

กล่าวขอบคุณ
    444
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ลิ้ง พาสแตกไฟล์ เข้าไม่ได้ละครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อยู่ๆก็นึกอยากเล่นเกมนี้ แต่ได้เวอชั่นอังกฤษมาเล่น จำได้ว่าเคยเล่นแบบภาษาไทย เมื่อนานมาแล้ว แต่หาไม่ได้
    ในที่สุดก็เจอเวอชั่นภาษาไทยแล้ว ขอบคุณมาก

(ปีนี้ 2022 แล้ว ไม่น่าเชื่อว่าลิ้งค์ยังโหลดได้อยู่ )

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yundaime อ่านกระทู้
    ลิ้ง พาสแตกไฟล์ เข้าไม่ได้ละครับ
    จาก http://www.mediafire.com/view/?xxxxxxxxxxxxxxx
    ต้องลบ view/ ออก ให้เหลือ http://www.mediafire.com/?xxxxxxxxxxxxxxx
    ก็จะเข้าได้ครับ

ปล. หวังว่าจะกลับมาเห็นนะ

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mossrock อ่านกระทู้
    ไม่น่าได้ครับ เพราะเกมมันเก่ามากแล้ว
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ snapzy อ่านกระทู้
    เกมส์น่าเล่นมากครับ แต่น่าเสียดาย ผมใช้ win7 T-T
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Slowsunset อ่านกระทู้
    Window 7 เล่นได้ครับ กำลังเล่นอยู่เลย

กล่าวขอบคุณ
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ virus023 อ่านกระทู้
    Window 7 เล่นได้ครับ กำลังเล่นอยู่เลย
    ทำยังไงถึงเล่นได้ครับผมโหลดมาแล้วครับ ต้องติดตั้งอะไรเพิ่มมั้ยครับ เข้าเกมไปแล้วดูอินโทรจบแล้วก็เด้งออกเลยครับ ผมคลิกขวาที่ไอคอนแล้วปรับเลือกเป็นwin95 เข้าเกมได้แต่เด้งออกครับหลังวีดีโออินโทรจบ