ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 227

Angry net TOT ต่อไม่ได้

ไฟก็ติดทุกดวงแต่ต่อเน็ดไม่ได้ทำมาทุกอย่างแล้วก็ไม่ได้เร้าเตอร์ซื้อมาสองเดือนเองต้องเอาเร้าเตอร์เก่ามาใช้แต่ก็ช้ามากๆและก็หลุดบอยมากทุก 10-30นาทีเลยผมไม่รู้มันเป็นเพราะอะไรให้ช่างtotมาดูแล้วก็เหมือนเดิมจะเปลี่ยเจ้าก็มีแต่totเจ้าเดียวเจ้าอื่นไม่มีคู่สายทำต้องจำใจใช้ผมอยู่ต่างจังหวัดนะ

ช่วยด้วยใจว่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    351
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    TOT เขาว่ามาหลายคนละว่ามันเน่าบ่อยครับ

กล่าวขอบคุณ
    524
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    บ้านผมก็ใช้ TOT เล่นเกมส์ออนไลน์ที ศัตรูว๊าบได้

กล่าวขอบคุณ
    50
    ผมจะเล่น BF3 เล่นไม่ได้เลยเล่นได้เดือนเดียวเองมันหลุดบอยมากไปไม่หลุดก็ช้าตอนแรกมันก็เร็วแต่มันเร็วแค่เดือนสองเดือนมันก็ช้าผมเลยเลิกเล่น bf3 ไปเลยอยากเล่นแต่เน็ดไม่เป็นใจ
    เป็นเกมแรกทื่เล่น mp เลย

ช่วยด้วยใจว่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    351
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sarayou อ่านกระทู้
    ผมจะเล่น BF3 เล่นไม่ได้เลยเล่นได้เดือนเดียวเองมันหลุดบอยมากไปไม่หลุดก็ช้าตอนแรกมันก็เร็วแต่มันเร็วแค่เดือนสองเดือนมันก็ช้าผมเลยเลิกเล่น bf3 ไปเลยอยากเล่นแต่เน็ดไม่เป็นใจ
    เป็นเกมแรกทื่เล่น mp เลย
    ผมไม่ได้มีส่วนได้เสียอะไรกับทรูนะครับ ถ้าแถวบ้านมีคู่สายทรู ลองเปลี่ยนมาใช้ดูครับ
    ผมใช้มา6ปี คิดว่ามันโอเคดีนะ ไม่ค่อยมีปัญหาอะไร เอาไว้เป็นทางเลือกหนึ่งแล้วกันครับถ้าคิดจะเปลี่ยนค่าย

กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 243
    tot ต้องย้ำต้องจี้ครับ โทรไปบ่อยๆ ถึงจะได้เรื่อง

วันนี้ผมก็เพิ่งแจ้งไป ,uช่างมาดูให้ถึงบ้าน เน็ตหลุดบ่อยช่างเลยเปลี่ยนสายโทรศัพท์ + รีเซ็ทพอร์ทให้
    เน็ตไม่่เเต็มสปีด เค้าก็ปรับให้เลย เต็มที่ +บ้านต้องอยู่ไม่ไกลชุมสายด้วย ถ้าจะใช้ของ tot เพราะถ้างั้นยังไงมันก็มีปัญหา ถ้าไกลจากชุมสาย ไม่อยากมีปัญหา เปลี่ยนค่ายได้เลย

10/1 m 690B- ได้เต็มๆ แล้วตอนนี้

ยกเว้นใครใช้แบบ ช่างเถิดใช้อย่างเดียวก็จะเสียเปรียบ
    ลองโทรไปแจ้งปัญหาไว้ดูครับ 1100

ปล. ผมไม่เจ้าหน้าที่ tot นะ -*-

กล่าวขอบคุณ
    50
    ผมก็อยากเปลี่ยนะแต่บ้านผมมันอยู่ไกลจากคูสายของเจ้าอื่นมันต้องเสียค่าลากสาย
    ผมโทร 3-4 รอบแล้วมันก็ช้าอยู่ดีจนผมทำใจแล้วมันมีอยู่เจ้าเดียว
    ป.ล.บ้านผมมันวิ้งแค่ 3 m มันบอกคู่สายเก่าวิ้งได้แค่นี้พูดแล้วของขึ้น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sarayou : 3rd September 2012 เมื่อ 16:07

กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 243
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sarayou อ่านกระทู้
    ผมก็อยากเปลี่ยนะแต่บ้านผมมันอยู่ไกลจากคูสายของเจ้าอื่นมันต้องเสียค่าลากสาย
    ผมโทร 3-4 รอบแล้วมันก็ช้าอยู่ดีจนผมทำใจแล้วมันมีอยู่เจ้าเดียว
    ป.ล.บ้านผมมันวิ้งแค่ 3 m มันบอกคู่สายเก่าวิ้งได้แค่นี้พูดแล้วของขึ้น
    ครับก็ตามนั้นเพราะถ้าเป็นคู่สายเก่า มันก็ต้องตามนั้น ต้องเข้าใจว่ามันเป็นของรัฐ ต้องรองบมาถึงจะเพิ่มได้ + ยังไงก็ต้องเพิ่มในแหล่งชุมชนที่ใกล้ชุมสายหรือมีคนอยู่เยอะก่อน
    ถ้าอยากได้เร็วคงต้องให้เจ้าอื่นที่เป็นเอกชนลากสายมานั้นแหละ ดีที่สุดแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    50
    ว่าแต่ค่าลากสายมันเมตรละกี่บาทบ้านผมห่างจากคู่สายเจ้าอื่น 300 กว่าเมตร