ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 13 จากทั้งหมด 14 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 311121314 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ brightbam อ่านกระทู้
    คนที่นานๆมาที ไม่ว่าทำยังไงก็ไม่ขึ้นเลข 1 ครับ เต็มจนทะลุแล้วก็ไม่ขึ้น ไม่นับครับ = =b
    สู้ม่อนกลางทะเล พยายามหาที่มันเป็นวงๆ น้ำตื้นไปลึก ให้ลองขุดตรงน้ำตื้นดู หรือไม่ก็เดินมั่วแล้วรอโซเนียพูดอะไรสักอย่างก็หยุดแล้วยกเลย(ถ้าแยกร่างแล้วไม่รู้ ยังไม่ได้แยก = =")
    นี่ยังไม่ได้แยกหรอ เห็นมาตอบเราตลอดเลย ขอบคุณมากๆ 555 ถ้วยความสัมพันธ์อะครับ คือทำให้6ทั้งหมูบ้าน หรือเต็ม(จีบได้เป็น10) แล้วมันมีถ้วยลับอยู่อันหนึ่งมันไม่เขียนรายละเอียด คือให้ทำอะไรหรอ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ saetoey อ่านกระทู้
    นี่ยังไม่ได้แยกหรอ เห็นมาตอบเราตลอดเลย ขอบคุณมากๆ 555 ถ้วยความสัมพันธ์อะครับ คือทำให้6ทั้งหมูบ้าน หรือเต็ม(จีบได้เป็น10) แล้วมันมีถ้วยลับอยู่อันหนึ่งมันไม่เขียนรายละเอียด คือให้ทำอะไรหรอ
    ใช่ถ้วยเมพุรินเปล่าอ่ะ ถ้าใช่ก็ลองอ่านดูหน้าแรกของกระทู้นี้อ่ะ
    ที่ยังไม่ได้แยกเพราะ เปิดเทอมพอดีครับ จัดการลาสต์บอสได้วันสุดท้ายก่อนเปิด 55

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ brightbam อ่านกระทู้
    ใช่ถ้วยเมพุรินเปล่าอ่ะ ถ้าใช่ก็ลองอ่านดูหน้าแรกของกระทู้นี้อ่ะ
    ที่ยังไม่ได้แยกเพราะ เปิดเทอมพอดีครับ จัดการลาสต์บอสได้วันสุดท้ายก่อนเปิด 55
    ถ้วยเอลดำ เราได้แล้ว แต่มันมีอีกถ้วยอะ มันเขียนว่าถ้วยลับ ไม่มีรายละเอียด แล้วถ้วยความสัมพัน นี่ต้องทำให้เป็น6ทั้งหมู่บ้านหรือ เต็มอะ(จีบได้10)

กล่าวขอบคุณ
    7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ saetoey อ่านกระทู้
    ถ้วยเอลดำ เราได้แล้ว แต่มันมีอีกถ้วยอะ มันเขียนว่าถ้วยลับ ไม่มีรายละเอียด แล้วถ้วยความสัมพัน นี่ต้องทำให้เป็น6ทั้งหมู่บ้านหรือ เต็มอะ(จีบได้10)
    ตรงไหนอ่ะ ผมหาไม่เจอเลย ถ้วยความสัมพัน ถ้วยลับ = = ผมไปดูหน้าแรกกระทู้นี้ก็ไม่เห็นนิครับ ในเกมส์ก็เป็น ??? หมดเลย

กล่าวขอบคุณ
    0
    ตรงไหนอ่ะ ผมหาไม่เจอเลย ถ้วยความสัมพัน ถ้วยลับ = = ผมไปดูหน้าแรกกระทู้นี้ก็ไม่เห็นนิครับ ในเกมส์ก็เป็น ??? หมดเลย
    นี่เล่นในps3ปะครับ ก็มันมีถ้วยหนึ่ง มันขึ้นว่า Champion/Most Popular ลองหาในกลูเกิลดูก็ได้ อะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย saetoey : 4th January 2012 เมื่อ 12:57

กล่าวขอบคุณ
    7
    อ่า wii ครับ Emu ด้วย = ="

กล่าวขอบคุณ
    1
    สวัสดีครับ ไม่ทราบยังมีคนเล่นอยู่ไหม

คือว่าเกมนี้มันจำกัด ปี หรือเปล่าครับ แบบว่าต้องแยกร่างก่อนครบ 2 ปี ไรแบบนี้อะครับ

พอดีเล่นแบบเหมือน HM ภาคก่อนๆ เกบเงินเสิ้ยงสัตว์เลย ใบไม้ร่วงละ ยังไม่ยกเกาะวิหารไฟเลย

แล้วใช้คทา Hell ไม่มีสกิลกด สามเหลียม (A+B) อะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ghosting : 10th January 2012 เมื่อ 01:26

กล่าวขอบคุณ
    17
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ghosting อ่านกระทู้
    สวัสดีครับ ไม่ทราบยังมีคนเล่นอยู่ไหม

คือว่าเกมนี้มันจำกัด ปี หรือเปล่าครับ แบบว่าต้องแยกร่างก่อนครบ 2 ปี ไรแบบนี้อะครับ

พอดีเล่นแบบเหมือน HM ภาคก่อนๆ เกบเงินเสิ้ยงสัตว์เลย ใบไม้ร่วงละ ยังไม่ยกเกาะวิหารไฟเลย

แล้วใช้คทา Hell ไม่มีสกิลกด สามเหลียม (A+B) อะครับ
    ไม่น่าจะเกี่ยวกันนะฮะ เพราะถึงจะสู้กับบอสตัวสุดท้ายจบก็ยังต้องอยู่ในร่างเดียวกันต่อไปครับ

ปล.ผมเล่นในps3เปลี่ยนมาเล่นเเท้โหลดเซฟไม่ได้ร้องไห้นํ้าตาคลอยเลยTT^TTฮาเร็มผมไปหมดเลยฮือๆๆ
    ตงจะอยู่ในนี้บ้างอะฮะ

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 1856722033 อ่านกระทู้
    ไม่น่าจะเกี่ยวกันนะฮะ เพราะถึงจะสู้กับบอสตัวสุดท้ายจบก็ยังต้องอยู่ในร่างเดียวกันต่อไปครับ

ปล.ผมเล่นในps3เปลี่ยนมาเล่นเเท้โหลดเซฟไม่ได้ร้องไห้นํ้าตาคลอยเลยTT^TTฮาเร็มผมไปหมดเลยฮือๆๆ
    ตงจะอยู่ในนี้บ้างอะฮะ
    ขอบคุณงับๆ

ตอนนี้ ... ขึ้นวันที่ 7 ฤดุหนาว พึ่งผ่าน วิหารน้ำเอง อิอิ

ส่วนความสัมพัน ทุกตัวอยู่ระดับ 4 หมด เว้น แม่ค้าเปิดกล่องอยู่แค่ 1 กะ คนส่งจดหมาย 0 - -"

สงสัย ขึ้นปี 3 นู้นละ มั้งถึงแยกร่างได้

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    2
    คนส่งจดหมายเป็นตัวละครรับเชิญ ความสัมพันธ์จะอยู่แค่ 0 ไม่เพิ่มมากไปกว่านี้ค่ะ

เอาของมาฝาก Fish Spot (ยังไม่เสร็จดี แต่ยังอัพเดทเรื่อย ๆ)

สีขาว - Squid (イカ) / Lampsquid (ランプイカ) / Sunsquid (ジャマイカ)

สีฟ้า - Skipjack (カツオ) / Tuna (マグロ)

สีแดง - Shrimp (エビ) / Lobster (ロブスター) / Salmon (サケ)

สีน้ำตาล - Turbot (カレイ) / Flounder (ヒラメ) / Fall Flounder (モミジヒラメ) / Blowfish (フグ)

สีชมพู - Girella (メジナ) / Snapper (タイ) / Lover Snapper (トキメキタイ) / Glitter Snapper (カガヤキタイ)

รูปแผนที่ที่ไปเอามาทำเล็กมาก ใครมีรูปแผนที่ใหญ่ ๆ ชัด ๆ กว่านี้ช่วยแปะหน่อยนะคะ จะได้เอามาทำใหม่ =___=
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Misaka10777 : 13th January 2012 เมื่อ 08:10

กล่าวขอบคุณ
    7
    คนส่งจดหมาย คุยจะจบปีและ ให้ของเป็น10 ยังไม่ผ่าน 0 เลย (มันไม่ผ่านแหละ ระบบมันไม่ให้ = =)

กล่าวขอบคุณ
    1
    ขอบคุณคุณ Misaka10777 และ คุณ brightbam ด้วยนะครับที่ให้ข้อมูล

พอดีพึ่งเล่นอะงับ เลยไม่ค่อยรุ้ไรมากก มีไรก้อจามาถามบ่อยๆนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ghosting อ่านกระทู้
    ขอบคุณคุณ Misaka10777 และ คุณ brightbam ด้วยนะครับที่ให้ข้อมูล

พอดีพึ่งเล่นอะงับ เลยไม่ค่อยรุ้ไรมากก มีไรก้อจามาถามบ่อยๆนะครับ
    เพิ่งเล่นแต่ ฤดูหนาวนี่นะ ผมก็ 10 หนาวนะ = =" (แต่นอน 12.30+ ทุกวัน เก็บผัก ทุบแร่จนดึกทุกวัน)

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 67
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bellken : 18th January 2012 เมื่อ 00:50
    YOU CAN SEE ME

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ก็เก็บเหมือนกดเก็บไอเท็มตามปกติแหละค่ะ (Wii กด B ส่วน PS3 ไม่รู้)

กล่าวขอบคุณ
    7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bellken อ่านกระทู้
    ผักใช้ไรเก็บอะครับ จบวิหารไฟเเล้วยังเก็บผักไม่เป็นเลยฮ่าๆๆ
    จับมอนสเตอร์ที่มีคำว่า Harvest (สายเก็บเกี่ยว) มาแล้วเอาไปไว้ในเกาะนั้นๆก็ได้ครับ มันจะเก็บให้ ช่วยได้เยอะ = ="
    เก็บเองก็กด B อย่างโพสข้่างบนหลังๆ เยอะมาก วันนึงก็ไม่เสร็จ = ="

กล่าวขอบคุณ
    1
    คือ ถ้าแยกร่างแล้ว เลือกเล่นเปงตัวชาย

ก้อไม่มีสิทธฺิ์ ได้ คู่มือดาบ 2มือ จาก Jame เลยใช่ไหมอะ เพราะ ความสัมพันเกิน 6 ไม่ได้

Senior Moderator
    ฝั่งธน(ต้องทน - -)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,997
    Blog Entries
    4
    คือ ถ้าแยกร่างแล้ว เลือกเล่นเปงตัวชาย

ก้อไม่มีสิทธฺิ์ ได้ คู่มือดาบ 2มือ จาก Jame เลยใช่ไหมอะ เพราะ ความสัมพันเกิน 6 ไม่ได้
    เอาจากคนอื่นก็ได้นะครับ ของผมจำได้ว่าตัวผู้ชายจะขาดคู่มือปรุงยาเล่มสุดท้ายเท่านั้นเอง - -
    -อ่านและคิดทุกครั้งก่อนโพสและตั้งกระทู้-
    -พยายามตั้งกระทู้ให้ถูกหมวด เพื่อความง่ายต่อการตอบกระทู้ครับ-

กดอ่านคลิก : กฏบอร์ด l Blog

เรื่องเพิ่มเติมผ่าน Blog : เกณฑ์ตอบกระทู้ (สมาชิกใหม่และเก่าควรทราบ)

แจ้งปัญหาคลิก : PM

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dogaki อ่านกระทู้
    เอาจากคนอื่นก็ได้นะครับ ของผมจำได้ว่าตัวผู้ชายจะขาดคู่มือปรุงยาเล่มสุดท้ายเท่านั้นเอง - -
    อ่อ ขอบคุณครับ

แต่ตอนนี้ งง กับ ค้อน และ ขวาน มากครับ

ค้อน ขวาน เวล 95 ตอนไม่ดาว โจมตี 217 / 220

แต่พอมีดาว ทำไม มันเหลือ 27/30 ละ ครับ มันเปงบัคหรา

กล่าวขอบคุณ
    7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dogaki อ่านกระทู้
    -Secret ผ่านเควสニンジンを譲ってくださいของJames (สำหรับคนที่เล่นเป็นSonia) หรือเควส 至急:手を貸してください!ของIris(สำหรับคนที่เล่นเป็นAzel) <<<

ผมรู้สึกว่าได้หมดน้า

กล่าวขอบคุณ
    0
    4
    -Secret ผ่านเควสニンジンを譲ってくださいของJames (สำหรับคนที่เล่นเป็นSonia) หรือเควส 至急:手を貸してください!ของIris(สำหรับคนที่เล่นเป็นAzel) <<<

ผมรู้สึกว่าได้หมดน้า
    ผมทำหมดแล้วล่ะนะ ขาดเล่มนึงจริงๆครับ ว่างเลยเล่มนึง เพราะ เล่นจนได้ tropy สนิทคนในเมืองเต็ม max หมดแล้ว แน่นอนว่าเควสต้องขึ้นหมดแน่นอน

แล้วเควสนั้นพี่เขาเขียนผิดครับ ความจริงเป็นคู่มือสร้างของแต่งบ้านขั้นสุดยอดต่างหากครับ เพราะ ลองดูดีๆว่า ในหน้านั้นเขียนว่าเอาได้แค่ jame แต่ผมได้จาก Iris ด้วย

ผมทำเควสหมดแน่ชัวร์ๆ ของ Iris เพราะ ผมแต่งงานรายนี้คนแรกเลย - -
    -อ่านและคิดทุกครั้งก่อนโพสและตั้งกระทู้-
    -พยายามตั้งกระทู้ให้ถูกหมวด เพื่อความง่ายต่อการตอบกระทู้ครับ-

เรื่องเพิ่มเติมผ่าน Blog : เกณฑ์ตอบกระทู้ (สมาชิกใหม่และเก่าควรทราบ)

กล่าวขอบคุณ
    1
    ผมทำหมดแล้วล่ะนะ ขาดเล่มนึงจริงๆครับ ว่างเลยเล่มนึง เพราะ เล่นจนได้ tropy สนิทคนในเมืองเต็ม max หมดแล้ว แน่นอนว่าเควสต้องขึ้นหมดแน่นอน

แล้วเควสนั้นพี่เขาเขียนผิดครับ ความจริงเป็นคู่มือสร้างของแต่งบ้านขั้นสุดยอดต่างหากครับ เพราะ ลองดูดีๆว่า ในหน้านั้นเขียนว่าเอาได้แค่ jame แต่ผมได้จาก Iris ด้วย

ผมทำเควสหมดแน่ชัวร์ๆ ของ Iris เพราะ ผมแต่งงานรายนี้คนแรกเลย - -
    ผมว่าจาได้ไม่ได้ก้อเหมือนกันนะครับ

เพราะผม ได้จาก Iris แล้วครับ แต่พอกลับมาดูที่ทำ มันไม่มีไรเพื่มเลย - -"

กล่าวขอบคุณ
    0
    4
    ผมว่าจาได้ไม่ได้ก้อเหมือนกันนะครับ

เพราะผม ได้จาก Iris แล้วครับ แต่พอกลับมาดูที่ทำ มันไม่มีไรเพื่มเลย - -"
    เออถ้าดาบ 2 มือเอาจากคนอื่นก็ได้นิครับ

-Secret ผ่านเควส 余分があるヤツ ของMerupurin หรือเควส 急いで手に入れたいของJames

กล่าวขอบคุณ
    1
    เออถ้าดาบ 2 มือเอาจากคนอื่นก็ได้นิครับ

-Secret ผ่านเควส 余分があるヤツ ของMerupurin หรือเควส 急いで手に入れたいของJames

อ่อ ครับ...

ขอบคุณครับ ไว้ค่อยทำ งิตอนนี้

ไป งวดกะเกบเวล ขวาน/ค้อน ก่อนดีก่า เอาค้อน รองสุดท้ายใช้ไปก่อน เพราะ ค้อนสุดยอด ติดดาวโจม 27 เอง - -"

กล่าวขอบคุณ
    7
    บั้คหรือเปล่า = ="

Tags for this Thread