ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
สั่งซื้อสินค้า
RapidShare
กระดานพูดคุย
เกี่ยวกับเรา

ozonegame.com

Final Bullet

King of Pirate

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

ขายเกมส์ PC ราคาถูก เกมส์คอมพิวเตอร์ ตัวเต็ม 100% โยกังเถื่อน skgamepc.com FastGamePC.com ขายเกมคอม 35 บาทเท่านั้น เกมสำหรับวินโดว์ เกมส์พีซี CD เกมส์ DVD เกม Joker Game Official Fanpage ลงโฆษณา JUROPY STEAM STORE ขายเกม Steam ราคาถูก
Gametook.com ขายเกมส์ Steam ราคาถูก สเต็กลุง แหล่งรวมเกมส์ xbox360 YULGANG ECOSYSTEM เวอร์ชั่น 11.09 บริการ vps คุณภาพ vps คนไทย WE2GAME.COM ขายเกมส์ PC ราคาถูก

Super Moderator
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,174
    Blog Entries
    6
    Ragnarok เถื่อน เปิดวันนี้ ไร้เส้น ไร้โปร ไม่มีบอท
    วันนี้เข้าไปเช็คของในเว็บGame Stopครั้งล่าสุด ข้อมูลโดนแก้ไขไป2อย่าง อย่างแรกก็เรื่องราคาเพิ่มไป10เหรียญ(จะได้กินแกลบอยู่แล้ว) แต่อย่างหลังนี่ถ้าเป็นจริงก็ถึงตายเลย...วันวางขายเลื่อนไปเป็นวันที่27กันยานี้

ออกห่างจากภาคบ้านแฝดแค่2อาทิตย์เองนะ เล่นไม่ทันแหงๆ มีแววว่าจะได้ซื้อเกมส์มาดองไว้ก่อน- -
    [BLOG] : [Visitor Message] : [Private Message]

ลองเข้าบอร์ดด้วยหมาไฟดูสิ แล้วชีวิตจะดีกว่าเดิม

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ขอถามอะไรออย่างครับ การจะตีอาวุธหรือการสร้างอะไรซักอย่างเนี่ยให้ได้ดาวอะครับ ผมคิดว่าน่าจะเป็นเอาวัตถุดิบที่มีดาวเเล้วสร้างของจะได้ดาว
    เเต่พอเราสร้างอาวุธหรืออุปกรณ์ในบ้านเนี่ยวัตถุดิบเราอยู่ในกล่องเก็บของเเล้วเราจะตีบวกเนี่ยถ้าเกิดวัดถุดิบนั้นเรามีอยู่กับตัวเเล้วอยู่ในกล่องเนี่ยมันจะเอาส่วนผสมจากไหนหรอครับจากตัวเราหรือในกล่องเก็บของ
    ปล.ขอโทษที่ยาวครับ

กล่าวขอบคุณ
    24
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 1856722033 อ่านกระทู้
    ขอถามอะไรออย่างครับ การจะตีอาวุธหรือการสร้างอะไรซักอย่างเนี่ยให้ได้ดาวอะครับ ผมคิดว่าน่าจะเป็นเอาวัตถุดิบที่มีดาวเเล้วสร้างของจะได้ดาว
    เเต่พอเราสร้างอาวุธหรืออุปกรณ์ในบ้านเนี่ยวัตถุดิบเราอยู่ในกล่องเก็บของเเล้วเราจะตีบวกเนี่ยถ้าเกิดวัดถุดิบนั้นเรามีอยู่กับตัวเเล้วอยู่ในกล่องเนี่ยมันจะเอาส่วนผสมจากไหนหรอครับจากตัวเราหรือในกล่องเก็บของ
    ปล.ขอโทษที่ยาวครับ
    อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะ เราคิดว่าเรื่องดาวที่ได้ น่าจะเป็น%มากกว่า มีตอนนึงเราเตรียมของทำยา ใช้วัตถุดิบธรรมดาๆมากเหมามาจากร้านของIrisทั้งนั้น ปรากฎว่าทำ100ขวด ได้ยาติดดาวมา10ขวด หรือทำยาไป20ขวด ได้ยาติดดาวมา2ขวด
    ตอนแรกคิดว่าโอกาสได้ของติดดาวมี10%ทุกชนิด แต่พอไปลองทำอาวุธนี่มันกลับได้มากกว่า10%แฮะ ไม่รู้ว่ามีตัวแปรอะไรอีกรึเปล่า (แต่ที่เดาๆไว้ก็เป็นเรื่องเลเวลสกิลตัวเองน่ะ)

ส่วนเรื่องไอเทมที่จะเอาไปใช้ ถ้าในกระเป๋าเราไม่มีก็จะเอาที่อยู่ในกล่องเก็บของไปใช้แทน แต่ถ้ามีอยู่แล้วทั้ง2ที่...เรายังไม่ได้เช็คนะ แต่คิดว่าน่าจะเอาในกระเป๋าก่อน แต่ที่แน่ๆถ้าเป็นของที่กำลังสวมใส่อยู่จะเอาไปใช้สร้างอะไรไม่ได้ ต้องถอดออกก่อน
    ถ้ากำลังเล่นอยู่ลองแบ่งของไว้ทั้ง2ที่แล้วเช็คดูว่าตอนสร้างเสร็จวัตถุดิบที่เก็บไว้ตรงไหนมันลดลง พอดีเราเพิ่งปิดWiiไปเมื่อกี้ - -
    [BLOG] : [Visitor Message] : [Private Message]

ลองเข้าบอร์ดด้วยหมาไฟดูสิ แล้วชีวิตจะดีกว่าเดิม

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อยากขอถามอะไรหน่อยค่ะ คือว่าจะทำเครื่องประดับหูแมว แต่หาของที่จะทำไม่ได้สักที
    อยากทราบวัตถุดิบอันที่สองน่ะค่ะ ที่อันแรกจะเป็นที่คาดผมสีแดง อันที่สามเป็นอันสีน้ำตาลๆ(...=_=; )
    แต่อันที่สองนี่คืออะไรอ่ะค่ะ แล้วหาได้จากที่มอนสเตอร์ตัวไหนเหรอคะ
    ช่วยหน่อยนะคะ

กล่าวขอบคุณ
    24
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zeyloya อ่านกระทู้
    อยากขอถามอะไรหน่อยค่ะ คือว่าจะทำเครื่องประดับหูแมว แต่หาของที่จะทำไม่ได้สักที
    อยากทราบวัตถุดิบอันที่สองน่ะค่ะ ที่อันแรกจะเป็นที่คาดผมสีแดง อันที่สามเป็นอันสีน้ำตาลๆ(...=_=; )
    แต่อันที่สองนี่คืออะไรอ่ะค่ะ แล้วหาได้จากที่มอนสเตอร์ตัวไหนเหรอคะ
    ช่วยหน่อยนะคะ
    อันที่สองมันเป็นขนสัตว์สีขาวๆค่ะ(Quality Fur หรือFine Furก็ว่าไป ชื่อไอเทมภาษาอังกฤษไม่น่าจะต่างไปจากRFภาคก่อนๆ)
    ดรอปจากหมาป่าทุกแบบ/น้องแกะ(จะดรอปง่ายมั้ยเนี่ย)/ช้างMammo/ม้ายูนิคอร์นทั้ง2แบบ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 347

โหลดตรงไหนหรอครับ

โหลดตรงไหนหรอครับผมไม่เห็นเลย
    อยากเล่นดูวีดีโอเเล้วหน้าเล่นดี
    ใครก็ได้บอกทีนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    17
    เอ่อมีคนมาถามเรื่องโหลดนี่เยอะนะครับเเต่หัวข้อบอรด์มันเขียนว่า บทสรุปนะครับ ถ้าจะหาโหลดก็คงต้องหาตามgoogleเเล้วหละครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 1856722033 : 21st August 2011 เมื่อ 10:36

กล่าวขอบคุณ
    24
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lalo1 อ่านกระทู้
    โหลดตรงไหนหรอครับผมไม่เห็นเลย
    อยากเล่นดูวีดีโอเเล้วหน้าเล่นดี
    ใครก็ได้บอกทีนะครับ
    มันอยู่ในกระทู้ปักหมุดแล้วค่ะ
    http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=7220

กล่าวขอบคุณ
    1,471
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,325
    ชื่อเควส :配達依頼
    เงื่อนไข : Friend PointของElectraเท่ากับ1
    วิธีผ่าน : คุยกับElectraในวันที่หล่อนทำPart-Timeที่ร้านสะดวกซื้อ(วันจันทร์หรือวันพฤหัส) เอาน้ำมันที่ได้รับจากหล่อนไปให้Lili แล้วรายงานElectra
    รางวัลที่จะได้เมื่อผ่านเควส :นม

เควสนี้ผมทำไม่ได้อ่ะครับ เจ้ Lili แกไม่ยอมรับน้ำมันอ่ะ พอกลับไปคุยกับ Electra ก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น - -?

กล่าวขอบคุณ
    17
    ลองไปให้หล่อนในวันที่เธอทำงานดูหรือยังครับถ้ายังลองดูก่อนครับ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,471
    ต้องเอาไปให้วันที่เจ้ Lili ทำงานหรอครับ ขอบคุณครับ ไปลองแปบ ^^''

กล่าวขอบคุณ
    1,471
    เควสเนื้อเรื่อง ทำเควส燃えさかる島のウワサของJames จะได้กุญแจไขประตูวิหารไฟ ก็ไม่ยอมขึ้นมาให้ทำอ่ะ ไปต่อไม่ได้ ตอนนี้ไล่จีบสาวไปวันๆ T_T
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kkung : 21st August 2011 เมื่อ 19:26

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kkung อ่านกระทู้
    เควสเนื้อเรื่อง ทำเควส燃えさかる島のウワサของJames จะได้กุญแจไขประตูวิหารไฟ ก็ไม่ยอมขึ้นมาให้ทำอ่ะ ไปต่อไม่ได้ ตอนนี้ไล่จีบสาวไปวันๆ T_T
    ก่อนหน้าเควส 燃えさかる島のウワサ ของ James จะเป็นเควสของ Baccus ที่ให้สำรวจเรือล่มที่จุด D3 น่ะค่ะ
    สำรวจจนทั่วเกาะรึยังคะ ลองปีนบันไดขึ้นไปบนเรือก่อนค่ะแล้วเคลียร์มอนให้หมด คิดว่าเควสเจมส์น่าจะมาวันถัดไป
    (เคยติดตรงนี้แล้วทำแบบนี้ได้ค่ะ)

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,471
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zeyloya อ่านกระทู้
    ก่อนหน้าเควส 燃えさかる島のウワサ ของ James จะเป็นเควสของ Baccus ที่ให้สำรวจเรือล่มที่จุด D3 น่ะค่ะ
    สำรวจจนทั่วเกาะรึยังคะ ลองปีนบันไดขึ้นไปบนเรือก่อนค่ะแล้วเคลียร์มอนให้หมด คิดว่าเควสเจมส์น่าจะมาวันถัดไป
    (เคยติดตรงนี้แล้วทำแบบนี้ได้ค่ะ)
    ขอบคุณครับ เควสมาแล้วครับ มาตอนวันเกิดเจ้ Lili พอดี ^^

กล่าวขอบคุณ
    1,471
    ชื่อเควส :燃えさかる島のウワサ
    เงื่อนไข : หลังเคลียร์เควสサルベージに自信があるならของBaccus
    วิธีผ่าน : สำรวจเกาะMagusurando(マーグスランド อยู่ตำแหน่งB3) ถ้าเราสำรวจให้ทั่วจะได้กุญแจไขประตูวิหารไฟมาด้วย แล้วกลับมารายงานให้Jamesฟัง
    รางวัลที่จะได้เมื่อผ่านเควส :Silver 9 ชิ้น

หาเกาะไม่เจอ ไม่มีเครื่องหมายบนแผนที่อ่ะ แป่ววววว = ="

กล่าวขอบคุณ
    24
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kkung อ่านกระทู้
    ชื่อเควส :燃えさかる島のウワサ
    เงื่อนไข : หลังเคลียร์เควสサルベージに自信があるならของBaccus
    วิธีผ่าน : สำรวจเกาะMagusurando(マーグスランド อยู่ตำแหน่งB3) ถ้าเราสำรวจให้ทั่วจะได้กุญแจไขประตูวิหารไฟมาด้วย แล้วกลับมารายงานให้Jamesฟัง
    รางวัลที่จะได้เมื่อผ่านเควส :Silver 9 ชิ้น

หาเกาะไม่เจอ ไม่มีเครื่องหมายบนแผนที่อ่ะ แป่ววววว = ="
    ตอนรับเควสที่กระดานไปคุยกับJamesรึยังคะ - -

กล่าวขอบคุณ
    1,471
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ -=[BlueBlood]=- อ่านกระทู้
    ตอนรับเควสที่กระดานไปคุยกับJamesรึยังคะ - -
    คุยแล้วครับ = ="

ลองลบเควสรับใหม่อีกทีไปคุยอีกรอบก็ไม่มีเครื่องหมายอ่ะ ><

เควสของ เอเลน่า ที่ให้เอาเเร่ไปให้ 4 ชิ้นซื้อจากที่ร้าน พอเอาไปให้ก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น (ทำรอบ 2 อ่ะ รอบแรกผ่านดี) ตอนนี้เลยไล่จีบสาวไปพลางๆ ค่าเพื่อนของ ไอรีสจัง เป็น 3 แล้ว อิอิ (ต้องจีบคนนี้ให้ได้!!)

กล่าวขอบคุณ
    24
    6
    คุยแล้วครับ = ="

ลองลบเควสรับใหม่อีกทีไปคุยอีกรอบก็ไม่มีเครื่องหมายอ่ะ ><

เควสของ เอเลน่า ที่ให้เอาเเร่ไปให้ 4 ชิ้นซื้อจากที่ร้าน พอเอาไปให้ก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น (ทำรอบ 2 อ่ะ รอบแรกผ่านดี) ตอนนี้เลยไล่จีบสาวไปพลางๆ ค่าเพื่อนของ ไอรีสจัง เป็น 3 แล้ว อิอิ (ต้องจีบคนนี้ให้ได้!!)
    ดูคลิปนี้ค่ะ ลองเช็คว่ามีอะไรต่างจากที่เราเคยทำนะ

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,471
    ขอบคุณครับ เข้าใจแจ่มแจ้งเลยย

เควสมันให้เอาไอรอนไปให้เจมส์ต่างหาก ไม่ใช่ให้ไปสำรวจเกาะ สรุปคือ "ผมดูชื่อเควสผิดเองครับ" แป่วววว!!!!

ขอโทษด้วยครับ >.<"

กล่าวขอบคุณ
    1,471
    มีไอเทมเติม RP ให้โกเลมไหมครับ เดินได้แปบๆ RP หมด ยังไปได้ไม่ถึงครึ่งทางเลย = ="

กล่าวขอบคุณ
    24
    6
    มีไอเทมเติม RP ให้โกเลมไหมครับ เดินได้แปบๆ RP หมด ยังไปได้ไม่ถึงครึ่งทางเลย = ="
    นั่นสิเราก็หาที่ป้อนไม่เจอ - - ปกติแล้วพอHP/RPของYmirใกล้หมดเราก็กลับไปนอนเลย แต่ว่าLv. ของYmirขึ้นพร้อมกับLv.ของเราเลยนะ อยากให้อึดขึ้นก็อัพเลเวลตัวเองซะ

นอกประเด็นนิดนึง ตอนนี้ในfacebookของnatsumeเค้าเอาsrceenshotของเวอร์ชั่นUSAมาให้ดูทั้งแบบเล่นในPS3และWii ต่างกันแค่ไหนลองไปดูตัวอย่างกัน

กล่าวขอบคุณ
    1,471

เควสนี้ของเจ้เซร่าทำยังไงหรอครับ หาในบทสรุปไม่เจอเควสนี้อ่ะ = ="

---------------------------------

ชื่อเควส :見なかった?
    เงื่อนไข : Friend Point ของGrayเท่ากับ1
    วิธีผ่าน : คุยกับMerupurinหล่อนจะให้เราหาRosaryในห้องอาบน้ำหญิง(!) แล้วเอาRosaryที่ได้ไปให้Gray
    รางวัลที่จะได้เมื่อผ่านเควส :ส้ม3ผล

ใครเคยลองทำเควสนี้ตอนที่มีตัวละครหญิงอาบน้ำอยู่มั่งครับ อิอิ

ส่วนผมทำเควสเสร็จแล้วเซฟไปแล้วถึงนึกขึ้นได้ว่าน่าจะลองทำตอนมีตัวละครหญิงอาบน้ำนะ เสียดาย ^^"
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kkung : 26th August 2011 เมื่อ 23:11

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 6

เควสนี้ของเจ้เซร่าทำยังไงหรอครับ หาในบทสรุปไม่เจอเควสนี้อ่ะ = ="

---------------------------------
    มันคือเควสนี้นะครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ -=[BlueBlood]=- อ่านกระทู้
    ชื่อเควส :海図には慣れたか ***ตรงนี้น่าจะใส่ผิดแต่เงื่อนไขและวิธีผ่านทำตามได้เลยครับ
    ชื่อเควส : ノンストップ武器
    เงื่อนไข : หลังวันที่2ฤดูร้อน
    วิธีผ่าน : ซื้อของที่Seraเอามาขาย(จ่ายไป2000G)
    รางวัลที่จะได้เมื่อผ่านเควส :Firestick(อาวุธประเภทดาบคู่)
    http://gcwiki.jp/rfo/?%C1%B4%C8%CC%2F%B0%CD%CD%EA
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kidzkungz : 27th August 2011 เมื่อ 13:06

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,471
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kidzkungz อ่านกระทู้
    มันคือเควสนี้นะครับ

http://gcwiki.jp/rfo/?%C1%B4%C8%CC%2F%B0%CD%CD%EA
    ขอบคุณครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    17
    ใครมีวิธีปั้มเลเวลของพวกอุปกรณ์ทำอาวุธ ทำอาหาร ทำของตกเเต่งเร็วๆมั้ยหะ = = เเบบว่าตอนนี้เล่นจบไปเเล้วมีปัญหาคือทำระดับความสัมพันธ์ถ้าทำเควสมันจะเร็วกว่าเเต่เควสที่ทำไม่ได้ส่วนมากจะเป็นพวกทำไอ้นู้นไอ้นี่ไปให้เเต่เลเวลทำอาวุธดันไม่ถึงเลย มีวิธีมั้ยครับ

Tags for this Thread