ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 9 จากทั้งหมด 14 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 7891011 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    Blog Entries
    1
    แงเลเวลการตีอวุเกี่ยวไหมอ่าครับเวลาตีของ

ของในการทำครบแล้วแต่ว่ามันไม่ยอมให้ทำอ่ะครับ(เลเวลห่างกัน14เลเวล)

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เลเวลการตีก็เกี่ยวจ้า

ถ้าเกิดว่ามันขึ้นแถบแดงแปลว่ายังทำไม่ได้น้อ ต้องไปอัพเวลก่อน

รายละเอียดเรื่องเวลการตีอาวุธมีในบทสรุปนี้แล้ว ไปหาอ่านซะ !!

Senior Moderator
    ฝั่งธน(ต้องทน - -)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,997
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nepjune78 อ่านกระทู้
    แงเลเวลการตีอวุเกี่ยวไหมอ่าครับเวลาตีของ

ของในการทำครบแล้วแต่ว่ามันไม่ยอมให้ทำอ่ะครับ(เลเวลห่างกัน14เลเวล)
    ลองดูดีๆนะครับว่า 14 เวลจริงมั้ย เพราะ เกมส์นี้ห่าวได้สูงสุด 20 เวลน่ะครับ ลองเช็คนะครับว่าของน่ะครบมั้ยนะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ fireryfar อ่านกระทู้
    อ่อ ที่บุกบ้าน 4 ตัว เราชอบตอนนั้นมากๆ ไม่เกี่ยวกับเควสของ elena ค่ะ ^ ^

อันนั้นเค้าจะมาแกล้งปลุกอเซลให้ตกใจ โดยมีโซเนียเป็นคนต้นคิด แต่สุดท้าย เจ้าตัวก็ตกใจจนสลบไปเอง ฮะๆ

อีเวนท์นี้ หลังจากเราวิ่งไล่เพื่อนๆออกจากบ้านแล้ว elena ก็จะยึดที่นอนเรานอนค่ะ = ___ ="....ลั่นล๊าได้ใจจริงๆ
    ของผม elena หนีกลับไปนอนน่ะนะ - -
    -อ่านและคิดทุกครั้งก่อนโพสและตั้งกระทู้-
    -พยายามตั้งกระทู้ให้ถูกหมวด เพื่อความง่ายต่อการตอบกระทู้ครับ-

กดอ่านคลิก : กฏบอร์ด l Blog

เรื่องเพิ่มเติมผ่าน Blog : เกณฑ์ตอบกระทู้ (สมาชิกใหม่และเก่าควรทราบ)

แจ้งปัญหาคลิก : PM

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ่า...ขึ้นอยู่กับความสัมพันธ์รึเปล่าเนี่ย = ___ ="???

...ไม่น่ามั้ง - A -"???

-----------------

เพิ่มแนวทางให้อีกนิด เห็นมีคนบอกแล้วล่ะ แต่มายืนยันอีกที

เวลาจะไปตบบอสน่ะ เลเวลไม่จำเป็นมากเท่าไหร่

ที่จำเป็นคือของที่ใส่ ยิ่งมีดาวยิ่งดี มันจะบวก stat ให้เยอะพอสมควร

วิธีการได้ดาวก็ง่ายๆ ถ้าของทำหายาก คือ เซฟก่อน แล้วค่อยไปทำ ถ้าไม่ได้ดาวก็ให้โหลดใหม่

ส่วนใครที่เล่นอีมู อย่ากดไอเทมที่จะทำค้างไว้ ให้ไปยืนหน้าที่ผลิตก่อน แล้วค่อยเซฟ ไม่งั้นดาวมันจะไม่ขึ้น = __ =* (เราลองไป 30 กว่าครั้ง มันยังไม่ติด..)

เราสังเกตจากที่เราพาสัตว์เลี้ยงที่ตบได้จาก king gate ไปสู้กับบอสด้วย มันโดนอัดทีละ 300 + แต่เราโดนแค่ 2 หรือ 3 เท่านั้นเอง ชิวมากๆ = w =

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,209
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nepjune78 อ่านกระทู้

เลเวลห่างกันไม่เกิน20ยังไงก็ทำได้ค่ะ คราวนี้ต้องมาดูว่าเครื่องมือที่เรามีอยู่ มันใส่วัตถุดิบได้สูงสุดกี่อย่าง ถ้าต้องสร้างของที่ใช้วัตถุดิบ6อย่าง แต่อุปกรณ์ทำงานช่างยังไม่ได้อัพเกรดไประดับสูงสุด ใส่วัตถุดิบสูงสุดได้แค่2อย่างหรือ4อย่างก็ทำไม่ได้ค่ะ
    [BLOG] : [Visitor Message] : [Private Message]

ลองเข้าบอร์ดด้วยหมาไฟดูสิ แล้วชีวิตจะดีกว่าเดิม

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    เพิ่งสังเกตว่าหลังจากเมพุริน FP ขึนเป็น 1 พูดดีกับเราขึ้นเยอะเลย = w =
    แถมให้ผ้าพันคอ Sierra แล้วเธอดันใส่โชว์เราซะงั้น แถมใส่ตลอดเลย = ="
    แก้ไข เพิ่ม เครื่องประดับ ให้อะไรไปกับใคร ใส่หมดเลยแหะ = = (ให้หมวกเพิ่มกับคนอื่นบ้างก็ใส่ 555)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย brightbam : 5th November 2011 เมื่อ 00:34

กล่าวขอบคุณ
    0
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ fireryfar อ่านกระทู้
    อ่า...ขึ้นอยู่กับความสัมพันธ์รึเปล่าเนี่ย = ___ ="???

...ไม่น่ามั้ง - A -"???

-----------------

เพิ่มแนวทางให้อีกนิด เห็นมีคนบอกแล้วล่ะ แต่มายืนยันอีกที

เวลาจะไปตบบอสน่ะ เลเวลไม่จำเป็นมากเท่าไหร่

ที่จำเป็นคือของที่ใส่ ยิ่งมีดาวยิ่งดี มันจะบวก stat ให้เยอะพอสมควร

วิธีการได้ดาวก็ง่ายๆ ถ้าของทำหายาก คือ เซฟก่อน แล้วค่อยไปทำ ถ้าไม่ได้ดาวก็ให้โหลดใหม่

ส่วนใครที่เล่นอีมู อย่ากดไอเทมที่จะทำค้างไว้ ให้ไปยืนหน้าที่ผลิตก่อน แล้วค่อยเซฟ ไม่งั้นดาวมันจะไม่ขึ้น = __ =* (เราลองไป 30 กว่าครั้ง มันยังไม่ติด..)

เราสังเกตจากที่เราพาสัตว์เลี้ยงที่ตบได้จาก king gate ไปสู้กับบอสด้วย มันโดนอัดทีละ 300 + แต่เราโดนแค่ 2 หรือ 3 เท่านั้นเอง ชิวมากๆ = w =
    ของติดดาวนี่ ผมสังเกตจะติดง่ายๆ คงต้องหาไอเทมติดดาวมาใช้ในส่วนผสมซัก 2-3 ชิ้นน่ะครับ แล้วเซพไว้ ผมลองทดสอบดูมันก็ตีติดง่ายดีนะ ของติดดาวนี่พลังมากกว่าพวกไม่ติดดาวอยู่มากโขอยู่

ไอเทมติดดาว ถ้าอยากได้ง่ายๆก็ต้องไปขอพรที่ ศาลเจ้ามังกร ไอเทมที่ดรอปจากมอนนอกจากดรอปง่ายขึ้นแล้ว ของทุกอย่างที่ดรอปมันจะติดดาวหมดเลยครับ
    -อ่านและคิดทุกครั้งก่อนโพสและตั้งกระทู้-
    -พยายามตั้งกระทู้ให้ถูกหมวด เพื่อความง่ายต่อการตอบกระทู้ครับ-

เรื่องเพิ่มเติมผ่าน Blog : เกณฑ์ตอบกระทู้ (สมาชิกใหม่และเก่าควรทราบ)

กล่าวขอบคุณ
    7
    จริงๆวิธีตบบอสง่ายๆคือรู้สกิลมันให้หมด ตอนนี้ผมตบบอสตุ่นชนะไปตัวเดียว แต่ตอนผมชนะ(หลายรอบอยู่) ใช้แค่หอกที่ได้จากเควส กับสกิลที่ได้จากเวส LV แค่ 8 ไม่เสีย HP สักจุด = = (มันหมุนจนมึนก็แทงหอกใส่มัน)
    เครื่องประดับนี่ซื้อจากร้านทั้งนั้น = =

กล่าวขอบคุณ
    0
    บอสตัวตุ่นวิธีชนะไม่ยากนะ ตอนนั้นเราใช้คทาจิ้มตอนมันขว้างก้อนเพนกวินน่ะ = w =

ที่เหลือก็วิ่งเป็นวงกลมรอบห้อง

กล่าวขอบคุณ
    7
    เงียบจัง มาคุยกันหน่อยไหม จีบใครกันบ้างอ่ะ = w =

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,209
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ brightbam อ่านกระทู้
    เงียบจัง มาคุยกันหน่อยไหม จีบใครกันบ้างอ่ะ = w =
    ในเวอร์ชั่นญี่ปุ่น เราเล่นแต่งและมีลูกกับทุกคน เพราะอยากดูตัวละครในชุดแต่งงานและลูกของแต่ละคนว่าจะเป็นยังไง
    แต่ไฟล์หลักที่เล่นได้ยาวนานที่สุดก็ของฝั่งSoniaที่แต่งกับตาแว่นสองบุคลิกนั่นแหละ ส่วนของAzelนั้นจบแค่จีบสาวๆจนFPเข้าใกล้10ทุกคน พร้อมเข้าฉากสารภาพรักได้ตลอดเวลา

พอเวอร์ชั่นUSAมาก็คงจะแต่งกับทุกคนอยู่ดี เพราะอยากรู้ว่าแต่ละคนพูดอะไรบ้าง เซฟได้15ไฟล์ก็เอาให้คุ้มสิ
    [BLOG] : [Visitor Message] : [Private Message]

ลองเข้าบอร์ดด้วยหมาไฟดูสิ แล้วชีวิตจะดีกว่าเดิม

กล่าวขอบคุณ
    6
    รับเควสแรกของMerupurin/Maerwen ไม่ได้อ่ะค่ะ.เงื่อนไขที่บอกว่า เอาหญ้าไปให้lilyก็เสร็จแล้วแล้วที่บอกว่าได้แผนที่ตอนสำรวจเกาะนี่หมายถึง. พอเราควบคุมโกเลมแล้วกดปุ่มxมันก้จะเปิดแผนที่ของเกาะ(ไม่ใช่เมืองนะคะ). แล้วไม่รุ้ว่าเกี่ยวกันด้วยรึเปล่าเพราะตอนแรกที่สุ้กับโจรสลัดแล้วตายก้เลยเริ่มต้นวันใหม่แล้วก้เข้าไสุ้อีกรอบจนชนะ. ไม่รุ้ว่าเกี่ยวกันรึเปล่าคะช่วยตอยทีเถิดค่ะ อยากเก็บเควสให้ครบทุกเควสน่ะค่ะ ปล.ลืมบอกไปว่าหนูเล่นในเพลย์สามนะคะ. ภาคEng ค้าาาขอบคุณล่วงหน้านะคะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sylvania : 12th November 2011 เมื่อ 14:58

กล่าวขอบคุณ
    7
    มีเควสต้องเคาะประตูไหมอ่ะ เล่นน EMU เคาะไม่ได้ TT
    พวกแขกรับเชิญ นี่เพิ่ง FP ไม่ได้หรอ เต็มหลอดนานแล้ว Annete แต่ไม่เพิ่มเลย = =
    เพิ่งรู้ว่า James มีแฟนแล้วตอน FP 2
    อย่างนี้ถ้าเล่น Sonia ไปจีบมีฉากอะไรไหมเนี่ย =.= เหอๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย brightbam : 12th November 2011 เมื่อ 14:18

กล่าวขอบคุณ
    6
    เราจีบนางพยาบาลอ่ะน่ารักดีแต่ใจจริงอยากจีบทุกคนเลยน่ารักไปซะหมดดดด. เกมนี้บังคับไหมอ่าคะว่าต้ิงแต่งงานภายในกี่ปีอ่ะคะ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    2
    เห็นบอกว่าให้ไปตกปลาน้ำลึก ว่าแต่เราจะเปลี่ยนจากบังคับโกเล็มไปเป็นอยู่บนตัวยังไงครับ เพราะ ถ้าไม่ขึ้นเกาะนี้ก็ก็ออกจากโหมดบังคับไม่ได้ด้วย(เดินไปๆตายเพราะพลังหมดยังมี)

กล่าวขอบคุณ
    7
    กด D pad ครับ ขึ้นลงซ้ายขวาก็ได้ มันจะออกจากโหมดบังคับ

กล่าวขอบคุณ
    7
    สวัสดีค่ะ ^ ^

เราเล่น RF ไปแล้วแถวๆฤดูร้อนตอนต้น ช่วงนี้สบายมากๆแล้วค่ะ เลยจะมาบอกวิธีทำมาหากินให้

แรกๆเลย ถ้าเราไม่มีทุน ให้ซื้อ medicine herb ที่ iris ให้ทุกๆคนค่ะ จะได้เปิดเควสได้เยอะๆ

และวิธีหาตังค์ง่ายๆ คือการเหมา yarn ball จากร้าน gemini ช่วงที่มีการลดราคา ทำ handknit scarf ขายค่ะ

yarn ball ราคาจะตกที่ก้อนละ 180 (แล้วแต่ว่าลดกี่เปอร์) ใช้ 2 ก้อน = ประมาณ 360 ราคา handknit scarf

ถ้าต่อราคาได้ จะตกที่ชิ้นละ 980 ค่ะ ^ ^ ส่วนแบบติดดาวนี่ 1400+ ก็จะได้กำไรประมาณก้อนละ 600 - 1000 ค่ะ

ส่วนเรื่อง rp ไม่ต้องห่วง ให้เรานำรายได้จากการขาย handknit scarf ไปซื้อไอติมที่ร้าน 3 พี่น้องค่ะ

-------------

เพิ่มเติมอีกนิด ที่มีคนบอกว่า เอาลูกแก้วแดงไปให้ elena แล้ว elena ไม่เอามาให้ภายใน 3 วัน เพราะว่า

เราต้องไปคุยกับเธอทุกๆวันค่ะ วันที่ 1 หลังจากให้ลูกแก้ว เธอจะบอกว่า หาวิธีสกัดพลังไม่ได้ และวันที่ 2 เธอจะบอกว่า หาวิธีได้แล้ว

ในวันรุ่งขึ้น เธอก็จะบุกเข้าบ้านเราตามปกติค่ะ ^ ^
    = [ ] = เพิ่มจากเงิน 1200 เป็น 25000 .ในวันเดียว = =" ไม่ต้องใช้ยาฟื้นเลย

กล่าวขอบคุณ
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ -=[BlueBlood]=- อ่านกระทู้
    ในเวอร์ชั่นญี่ปุ่น เราเล่นแต่งและมีลูกกับทุกคน เพราะอยากดูตัวละครในชุดแต่งงานและลูกของแต่ละคนว่าจะเป็นยังไง
    แต่ไฟล์หลักที่เล่นได้ยาวนานที่สุดก็ของฝั่งSoniaที่แต่งกับตาแว่นสองบุคลิกนั่นแหละ ส่วนของAzelนั้นจบแค่จีบสาวๆจนFPเข้าใกล้10ทุกคน พร้อมเข้าฉากสารภาพรักได้ตลอดเวลา

พอเวอร์ชั่นUSAมาก็คงจะแต่งกับทุกคนอยู่ดี เพราะอยากรู้ว่าแต่ละคนพูดอะไรบ้าง เซฟได้15ไฟล์ก็เอาให้คุ้มสิ
    แสดงว่าพอFPของสาวๆแต่ละคนเท่ากับ10ก้เซฟไว้หมดทุกคนเลยใช่ไหมคะเนี่ย. งืมๆๆน่าเอาไปใช้มั่งจัง ว่าแต่ขยันเล่นจังเลยนะคะเนี่ยย>~<

กล่าวขอบคุณ
    7
    ของตกแต่งบ้านได้มาแล้วต้องทำไงต่อหรอครับถึวจะใช้ได้ งง

กล่าวขอบคุณ
    0
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ brightbam อ่านกระทู้
    ของตกแต่งบ้านได้มาแล้วต้องทำไงต่อหรอครับถึวจะใช้ได้ งง
    คือ ทำเสร็จแล้วมันจะไปอยู่แถวที่ตกแต่งเลยล่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    7
    ทำแล้วได้เป็นพวกกล่องไม่ใช่หรอครับ แล้วทำไงต่ออ่ะ
    อ้ากกกก!! เดินผ่านเจอหัวเทวรูป ระหว่างทางไปวิหารไฟ = =
    เจอยูนิคอนสีดำตีเข้าไป 190 = = ทั้งๆที่โดนบอสปูวิหารไฟทีละ 10-11 แท้ๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย brightbam : 15th November 2011 เมื่อ 15:48

กล่าวขอบคุณ
    17
    ใครเล่นในps3ช่วยบอกได้มั้ย ถ้าผมซื้อเเผ่นเเท้เกมนี้ เเบบภาษายุ่น พอดีมันมีสองโซน 2 กับ 3 เเต่ผมโหลดเอาไม่รู้ว่ามันมาจากของโซนไหนมันจะอ่านเซฟกันได้มั้ยอะครับ
    กะจะหาเเผ่นเเท้มาเล่นเเล้วอุตสาหต์สร้างฮาเร็มไว้เยอะอยากจะคุ้มๆหน่อย=*=

กล่าวขอบคุณ
    0
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 1856722033 อ่านกระทู้
    ใครเล่นในps3ช่วยบอกได้มั้ย ถ้าผมซื้อเเผ่นเเท้เกมนี้ เเบบภาษายุ่น พอดีมันมีสองโซน 2 กับ 3 เเต่ผมโหลดเอาไม่รู้ว่ามันมาจากของโซนไหนมันจะอ่านเซฟกันได้มั้ยอะครับ
    กะจะหาเเผ่นเเท้มาเล่นเเล้วอุตสาหต์สร้างฮาเร็มไว้เยอะอยากจะคุ้มๆหน่อย=*=
    เซพของคุณเล่นมาจากของ ที่โหลดมาเหรอครับ เกมส์ยังไงมันต้องดู zone นะครับ ไม่งั้นมันไม่เข้ากัน แล้วก็ผมไม่แน่ใจนะว่าของที่คุณเล่นมาน่ะ มันจะเข้ากันได้กับแผ่นแท้หรือเปล่า เพราะ แผ่นแท้จะเล่นได้มันบังคับให้ลง firmware รุ่นใหม่ด้วย ถ้าลงรุ่นใหม่คุณก็จะเล่น copy ไม่ได้แล้วนะครับ ดังนั้น ควรคิดให้ดีๆก่อนนะครับ

ทำแล้วได้เป็นพวกกล่องไม่ใช่หรอครับ แล้วทำไงต่ออ่ะ
    อ้ากกกก!! เดินผ่านเจอหัวเทวรูป ระหว่างทางไปวิหารไฟ = =
    เจอยูนิคอนสีดำตีเข้าไป 190 = = ทั้งๆที่โดนบอสปูวิหารไฟทีละ 10-11 แท้ๆ
    ก็ไม่ต้องทำอะไรครับ คือทำอันไหนได้ มันก็จะแต่งด้วยอันที่ทำเสร็จแล้วอัตโนมัติครับ

กล่าวขอบคุณ
    7
    เควสที่ต้องพาแกะไปหาแพนโดร่าอ่ะ ผมชวนแกะแล้ว มันก็ยังอยู่ในโรงอ่ะ ไม่ยอมตามผมมาเลยไม่ว่าที่ไหน ทำไงอ่ะครับ = =

กล่าวขอบคุณ
    0
    4
    เควสที่ต้องพาแกะไปหาแพนโดร่าอ่ะ ผมชวนแกะแล้ว มันก็ยังอยู่ในโรงอ่ะ ไม่ยอมตามผมมาเลยไม่ว่าที่ไหน ทำไงอ่ะครับ = =
    ชวนก็พอแล้วครับ เพราะ ยังไงมอนมันก็เดินไปในเมืองไม่ได้อยู่แล้ว ลองคุยดูครับ ไม่มีปัญหาหรอก ถึงมันไม่ได้ตามาให้เห็น แต่ก็ถือว่าตามมาครับ

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Tags for this Thread