ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 10 จากทั้งหมด 14 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 89101112 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 1856722033 อ่านกระทู้
    ใครเล่นในps3ช่วยบอกได้มั้ย ถ้าผมซื้อเเผ่นเเท้เกมนี้ เเบบภาษายุ่น พอดีมันมีสองโซน 2 กับ 3 เเต่ผมโหลดเอาไม่รู้ว่ามันมาจากของโซนไหนมันจะอ่านเซฟกันได้มั้ยอะครับ
    กะจะหาเเผ่นเเท้มาเล่นเเล้วอุตสาหต์สร้างฮาเร็มไว้เยอะอยากจะคุ้มๆหน่อย=*=
    คอนเฟริมอีกคนค่ะ ไม่ได้ชัวร์ข้ามโซนไม่ได้จ้า. เราก้เล่นในPs3ภาษาENGน่ารักไม่แพ้ญี่ปุ่นเหมือนกันนน้าาาาประเด็นสำคัญคืออ่านยุ่นไม่ออกอ่ะ='=

กล่าวขอบคุณ
    6
    แพนโดร่านี่เราจะเจอวันไหนอ่าคะได้รูปปั้นมาตั้งนมนานแล่ววววไม่เหนหล่อนจะโผล่มาเลยยยย=_=

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sylvania อ่านกระทู้
    แพนโดร่านี่เราจะเจอวันไหนอ่าคะได้รูปปั้นมาตั้งนมนานแล่ววววไม่เหนหล่อนจะโผล่มาเลยยยย=_=
    วิธีได้รูปปั้นPandora+วิธีถอนคำสาป
    -ทำเควส小耳に挟んだのだがของMikoto แล้วไปตามเกาะที่หล่อนบอก ตีกอบลินบนเกาะนั้นให้หมดแล้วเราจะได้รูปปั้นมา แล้วตัดEventไปที่เราวางรูปปั้นนี้ไว้ในบ้าน(ถ้าไม่ได้รูปปั้นลองไปคุยกับJoeดู)
    -คุยกับSera หล่อนจะชวนเราไปเล่นเกมส์ทดสอบความกล้า พอชวนแล้วให้เราไปที่ท่าเรือประมาณ2ทุ่มจะเจอเหตุการณ์ทดสอบความกล้า(แล้วเราก็จะเจอดี...)
    -หลังจากนั้นเราจะรู้แล้วว่าแพนโดร่าโดนคำสาปอยู่ ให้เราคุยกับหล่อนทุกวันจนFriend Point เท่ากับ1 จะเจอเหตุการณ์ถอนคำสาป
    -หลังจากถอนคำสาปได้Pandoraจะไปอาศัยอยู่ที่โบสถ์ พยายามสนิทกับหล่อนให้มากๆเพราะจะมีเนื้อเรื่องเกี่ยวกับหล่อนในตอนหลัง

ตามที่คุณ-=[BlueBlood]=- เขียนบอกเลยครับ

ขอบคุณที่มาตอบนะครับ น่าเสียดายจังกะจะเล่นเเ่ผ่นเเท้เเต่ต้องมาเล่นใหม่อุตสาหต์สร้างเซฟเอาไว้เยอะเเหะๆ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    7
    สอบถามครับ ถ้าสมมุติเราปลูกผักเช่นพวก แตงกวา ที่เก้บได้หลายรอบไว้ แล้วเราเปลี่ยนตัวที่ปลูกแตงกวาออกเป็นตัวอื่น แตงกว่ามันจะยังโตไหมอ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 1856722033 อ่านกระทู้
    วิธีได้รูปปั้นPandora+วิธีถอนคำสาป
    -ทำเควส小耳に挟んだのだがของMikoto แล้วไปตามเกาะที่หล่อนบอก ตีกอบลินบนเกาะนั้นให้หมดแล้วเราจะได้รูปปั้นมา แล้วตัดEventไปที่เราวางรูปปั้นนี้ไว้ในบ้าน(ถ้าไม่ได้รูปปั้นลองไปคุยกับJoeดู)
    -คุยกับSera หล่อนจะชวนเราไปเล่นเกมส์ทดสอบความกล้า พอชวนแล้วให้เราไปที่ท่าเรือประมาณ2ทุ่มจะเจอเหตุการณ์ทดสอบความกล้า(แล้วเราก็จะเจอดี...)
    -หลังจากนั้นเราจะรู้แล้วว่าแพนโดร่าโดนคำสาปอยู่ ให้เราคุยกับหล่อนทุกวันจนFriend Point เท่ากับ1 จะเจอเหตุการณ์ถอนคำสาป
    -หลังจากถอนคำสาปได้Pandoraจะไปอาศัยอยู่ที่โบสถ์ พยายามสนิทกับหล่อนให้มากๆเพราะจะมีเนื้อเรื่องเกี่ยวกับหล่อนในตอนหลัง

ตามที่คุณ-=[BlueBlood]=- เขียนบอกเลยครับ

ขอบคุณที่มาตอบนะครับ น่าเสียดายจังกะจะเล่นเเ่ผ่นเเท้เเต่ต้องมาเล่นใหม่อุตสาหต์สร้างเซฟเอาไว้เยอะเเหะๆ
    โทดทีค่ะลืมบอกไปว่า หลังจากที่ได้รูปั้นมาแล้วเราก็ไปคุยกับ Sera แล้วเธอก็ให้เราไปทดสอบความกล้า(ถ้าอ่านไม่ผิดในPS3 -Eng บอกว่าให้ไปที่ชายหาด)เราก็ตอบตกลงไปก็เลยไปสองที่ทั้งท่าเรือชายหาดเพื่อความชัวร์ แต่ก็ไม่เจออะไรเลย กดแผนที่ดูSeraก็นั่งจิบชาอยุ่ในโรงแรมสบายใจเฉิบ ไอเราก็รอไปจนถึงสามทุ่ม ไม่เห็นมีอะไรเลย ก็เลยกลับบ้าน อย่าบอกนะคะว่าต้องเล่นใหม่ไม่งั้นPandoraจะไม่มาอ่ะ T__T เสียใจนะเนี่ยยย

Senior Moderator
    ฝั่งธน(ต้องทน - -)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,997
    Blog Entries
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sylvania อ่านกระทู้
    โทดทีค่ะลืมบอกไปว่า หลังจากที่ได้รูปั้นมาแล้วเราก็ไปคุยกับ Sera แล้วเธอก็ให้เราไปทดสอบความกล้า(ถ้าอ่านไม่ผิดในPS3 -Eng บอกว่าให้ไปที่ชายหาด)เราก็ตอบตกลงไปก็เลยไปสองที่ทั้งท่าเรือชายหาดเพื่อความชัวร์ แต่ก็ไม่เจออะไรเลย กดแผนที่ดูSeraก็นั่งจิบชาอยุ่ในโรงแรมสบายใจเฉิบ ไอเราก็รอไปจนถึงสามทุ่ม ไม่เห็นมีอะไรเลย ก็เลยกลับบ้าน อย่าบอกนะคะว่าต้องเล่นใหม่ไม่งั้นPandoraจะไม่มาอ่ะ T__T เสียใจนะเนี่ยยย
    ลองไปวันใหม่ดูซิครับ ผมว่าเหตุการณ์สำคัญ ไม่น่าที่จะให้พลาดได้หรอกนะครับ
    -อ่านและคิดทุกครั้งก่อนโพสและตั้งกระทู้-
    -พยายามตั้งกระทู้ให้ถูกหมวด เพื่อความง่ายต่อการตอบกระทู้ครับ-

กดอ่านคลิก : กฏบอร์ด l Blog

เรื่องเพิ่มเติมผ่าน Blog : เกณฑ์ตอบกระทู้ (สมาชิกใหม่และเก่าควรทราบ)

แจ้งปัญหาคลิก : PM

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    17
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dogaki อ่านกระทู้
    ลองไปวันใหม่ดูซิครับ ผมว่าเหตุการณ์สำคัญ ไม่น่าที่จะให้พลาดได้หรอกนะครับ
    นั่นสิครับเท่าที่ผมจำได้คือเราไปตอนดึกๆตรงท่าเรือเเหละครับไม่รู้ว่าจะเกี่ยวกับวันด้วยหรือเปล่า เเต่คงเป็นในวันปกติหละครับ ไม่ก็ลองเปิดดูในยูทูปอะครับน่าจะมีบอกนั้นเเหละครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 1856722033 : 18th November 2011 เมื่อ 18:23

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6
    นั่นสิครับเท่าที่ผมจำได้คือเราไปตอนดึกๆตรงท่าเรือเเหละครับไม่รู้ว่าจะเกี่ยวกับวันด้วยหรือเปล่า เเต่คงเป็นในวันปกติหละครับ ไม่ก็ลองเปิดดูในยูทูปอะครับน่าจะมีบอกนั้นเเหละครับ
    ถึงแม้ว่ามันจะเลยมาหลายัวนแล้วแต่หลังจากนี้จะไปที่ท่าเรือตามที่บอกทุกๆวันค่ะลองดู. (ถ้าเปิดยูทูปหาต้องพิมว่าอะไรอ่าคะมันไม่มีชื่อเควสเลยไม่รุ้ว่าจะเสริชหาว่าอะไร). แจ่ก้คิดเหมือนกันแหละค่ะเพราะว่าแพนโดร่าเปนตัวละครสำคัญยังไงสักวันก้ต้องโผล่มา
    ยังไงก้ขอขอบคุณทุกคำตอบนะคะ ^__^. หรือถ้าคุณเธอไม่โผล่มาจริงๆก็เล่นใหม่ซะก้สิ้นเรื่องเนอะ.

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ของผมหลังจากคุยกับ sera แล้วเลยมาเกือบอาทิตย์ก็ยังมีเหตุการณ์นะ พอดีไปที่ปากถำ้ตรงท่าเรือเวลาประมาณ 18.25 ก็มีเหตุการณ์ขึ้นครับ (ไอ้เราก็ลืมไปเลยว่านัดเจ้ไว้ - -)

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7
    ไม่มั่นใจว่า Friend point อาจมีผลหรือเปล่า

กล่าวขอบคุณ
    1
    เล่นไปจนมีลูกแล้ว
    แล้วลูกเราจะโตได้อีกไหม
    และมีมีอะไรทำต้องทำไงต่อ

กล่าวขอบคุณ
    7
    ผ่านเหตุการณ์ไปๆมาๆ ชักลังเลว่าจะแต่งกับใครดีแหะ ><

กล่าวขอบคุณ
    7
    อ่า ช่วยด้วยครับ T T
    ตอนนี้กำลังหลงทางอยู่ในวิหารน้ำชั้น 1 ไม่ว่ายังไงก็วาร์ปไปทางเดินทีไ่ปชั้น 2 ไม่ได้ มันมีทริคอะไรเปล่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ brightbam อ่านกระทู้
    อ่า ช่วยด้วยครับ T T
    ตอนนี้กำลังหลงทางอยู่ในวิหารน้ำชั้น 1 ไม่ว่ายังไงก็วาร์ปไปทางเดินทีไ่ปชั้น 2 ไม่ได้ มันมีทริคอะไรเปล่าครับ
    ลองกดเปิดแผนที่ดูซิครับ น่าจะเห็นว่าส่วนไหนเรายังสำรวจไม่หมดน่ะนะ
    -อ่านและคิดทุกครั้งก่อนโพสและตั้งกระทู้-
    -พยายามตั้งกระทู้ให้ถูกหมวด เพื่อความง่ายต่อการตอบกระทู้ครับ-

เรื่องเพิ่มเติมผ่าน Blog : เกณฑ์ตอบกระทู้ (สมาชิกใหม่และเก่าควรทราบ)

กล่าวขอบคุณ
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ apemon อ่านกระทู้
    ของผมหลังจากคุยกับ sera แล้วเลยมาเกือบอาทิตย์ก็ยังมีเหตุการณ์นะ พอดีไปที่ปากถำ้ตรงท่าเรือเวลาประมาณ 18.25 ก็มีเหตุการณ์ขึ้นครับ (ไอ้เราก็ลืมไปเลยว่านัดเจ้ไว้ - -)

ขอบคุณนะคะจะไปลองดูค่าพอดีกลับต่างจังหวัด เน็ทไม่มี~><~เลยไม่ได้เช็คไม่ได้เล่นเกมเลยยย ฮี่ๆๆๆยังไงจัดไปตามนั้นเลย

กล่าวขอบคุณ
    7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dogaki อ่านกระทู้
    ลองกดเปิดแผนที่ดูซิครับ น่าจะเห็นว่าส่วนไหนเรายังสำรวจไม่หมดน่ะนะ
    มันจะมีวาร์ปอ่ะครับ แต่ผมวาร์ปเข้าทุกวาร์ปแล้ว มันวนไปวนมา ไปทางขึ้นบันไดไม่ได้
    อ้าวจู่ๆ ก็ไปได้เฉยเลย = =" งง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย brightbam : 22nd November 2011 เมื่อ 19:00

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    แล้วหอกที่ใช้สร้างหอกสุดยอด(95)ไปเอามาจากไหนอะครับไม่เห็นมีให้สร้างเลย
    รู้สึกที่ใช้สร้างดาบ2มือก็ด้วยไม่เห็นมีให้สร้าง

(ยังมีคนเล่นอยู่มั้ยครับ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bigza500 : 23rd November 2011 เมื่อ 20:09

กล่าวขอบคุณ
    0
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bigza500 อ่านกระทู้
    แล้วหอกที่ใช้สร้างหอกสุดยอด(95)ไปเอามาจากไหนอะครับไม่เห็นมีให้สร้างเลย
    รู้สึกที่ใช้สร้างดาบ2มือก็ด้วยไม่เห็นมีให้สร้าง

(ยังมีคนเล่นอยู่มั้ยครับ)
    เก็บคู่มือครบยังล่ะครับ ถ้าเก็บครบมันน่าจะมีแล้วล่ะครับว่าใช้อาวุธอะไร อ่านชื่อแล้วลองไปเทียบกับของที่ระดับรองลงมา ส่วนใหญ่จะไม่พ้นพวกของเวล 90 ครับ

กล่าวขอบคุณ
    7
    เล่นหอกหรอครับ มีทริคดีๆแนะนำไหม = =

การที่ FP ขึ้นพร้อมกัน 10 คนเนี่ยทำให้คุยเป็นชั่วโมงจริงๆ T T ดันเจอเทศกาล 2 วัน

การทำของดอง (Pickle) เยอะๆเนี่ย มันทำให้ค่าขึ้นไวจริงๆ =.= ให้ได้ 4 คน ตาลุง โอเด็ท ไอริส แล้วก็แบรทิค อิอิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย brightbam : 24th November 2011 เมื่อ 02:16

กล่าวขอบคุณ
    7
    ถามครับ พวก Element ที่เป็นเกร็ดๆ ใช้ทำไรหรอครับ = =

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    สุด ยอด เลย พี่

กล่าวขอบคุณ
    0
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ brightbam อ่านกระทู้
    ถามครับ พวก Element ที่เป็นเกร็ดๆ ใช้ทำไรหรอครับ = =
    เหมือนเป็นยาครับ ใช้กินเพิ่มพลังโจมตีธาตุ แต่ไม่แน่ใจว่าเพิ่มพลังป้องกันด้วยมั้ยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    7
    ใครมีภาพ sonia ตอนถือต่อสู้แบ่งหน่อยสิครับ =.= อยากเห็น เผื่อตัดสินใจแยกตัว

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,209
    6
    ใครมีภาพ sonia ตอนถือต่อสู้แบ่งหน่อยสิครับ =.= อยากเห็น เผื่อตัดสินใจแยกตัว
    แบบนี้พอไหวมั้ย แต่คลิปนี้มีแค่ดาบคู่นะ
    [BLOG] : [Visitor Message] : [Private Message]

ลองเข้าบอร์ดด้วยหมาไฟดูสิ แล้วชีวิตจะดีกว่าเดิม

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ -=[BlueBlood]=- อ่านกระทู้
    แบบนี้พอไหวมั้ย แต่คลิปนี้มีแค่ดาบคู่นะ
    ดูยังไงหว่า = ="
    อ้าวพอคอมเม้นไปก็ดูได้ 555

Tags for this Thread