ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Senior Moderator
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,209
    Blog Entries
    6
    วันนี้เข้าไปเช็คของในเว็บGame Stopครั้งล่าสุด ข้อมูลโดนแก้ไขไป2อย่าง อย่างแรกก็เรื่องราคาเพิ่มไป10เหรียญ(จะได้กินแกลบอยู่แล้ว) แต่อย่างหลังนี่ถ้าเป็นจริงก็ถึงตายเลย...วันวางขายเลื่อนไปเป็นวันที่27กันยานี้

ออกห่างจากภาคบ้านแฝดแค่2อาทิตย์เองนะ เล่นไม่ทันแหงๆ มีแววว่าจะได้ซื้อเกมส์มาดองไว้ก่อน- -
    [BLOG] : [Visitor Message] : [Private Message]

ลองเข้าบอร์ดด้วยหมาไฟดูสิ แล้วชีวิตจะดีกว่าเดิม

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ขอถามอะไรออย่างครับ การจะตีอาวุธหรือการสร้างอะไรซักอย่างเนี่ยให้ได้ดาวอะครับ ผมคิดว่าน่าจะเป็นเอาวัตถุดิบที่มีดาวเเล้วสร้างของจะได้ดาว
    เเต่พอเราสร้างอาวุธหรืออุปกรณ์ในบ้านเนี่ยวัตถุดิบเราอยู่ในกล่องเก็บของเเล้วเราจะตีบวกเนี่ยถ้าเกิดวัดถุดิบนั้นเรามีอยู่กับตัวเเล้วอยู่ในกล่องเนี่ยมันจะเอาส่วนผสมจากไหนหรอครับจากตัวเราหรือในกล่องเก็บของ
    ปล.ขอโทษที่ยาวครับ

กล่าวขอบคุณ
    24
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 1856722033 อ่านกระทู้
    ขอถามอะไรออย่างครับ การจะตีอาวุธหรือการสร้างอะไรซักอย่างเนี่ยให้ได้ดาวอะครับ ผมคิดว่าน่าจะเป็นเอาวัตถุดิบที่มีดาวเเล้วสร้างของจะได้ดาว
    เเต่พอเราสร้างอาวุธหรืออุปกรณ์ในบ้านเนี่ยวัตถุดิบเราอยู่ในกล่องเก็บของเเล้วเราจะตีบวกเนี่ยถ้าเกิดวัดถุดิบนั้นเรามีอยู่กับตัวเเล้วอยู่ในกล่องเนี่ยมันจะเอาส่วนผสมจากไหนหรอครับจากตัวเราหรือในกล่องเก็บของ
    ปล.ขอโทษที่ยาวครับ
    อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะ เราคิดว่าเรื่องดาวที่ได้ น่าจะเป็น%มากกว่า มีตอนนึงเราเตรียมของทำยา ใช้วัตถุดิบธรรมดาๆมากเหมามาจากร้านของIrisทั้งนั้น ปรากฎว่าทำ100ขวด ได้ยาติดดาวมา10ขวด หรือทำยาไป20ขวด ได้ยาติดดาวมา2ขวด
    ตอนแรกคิดว่าโอกาสได้ของติดดาวมี10%ทุกชนิด แต่พอไปลองทำอาวุธนี่มันกลับได้มากกว่า10%แฮะ ไม่รู้ว่ามีตัวแปรอะไรอีกรึเปล่า (แต่ที่เดาๆไว้ก็เป็นเรื่องเลเวลสกิลตัวเองน่ะ)

ส่วนเรื่องไอเทมที่จะเอาไปใช้ ถ้าในกระเป๋าเราไม่มีก็จะเอาที่อยู่ในกล่องเก็บของไปใช้แทน แต่ถ้ามีอยู่แล้วทั้ง2ที่...เรายังไม่ได้เช็คนะ แต่คิดว่าน่าจะเอาในกระเป๋าก่อน แต่ที่แน่ๆถ้าเป็นของที่กำลังสวมใส่อยู่จะเอาไปใช้สร้างอะไรไม่ได้ ต้องถอดออกก่อน
    ถ้ากำลังเล่นอยู่ลองแบ่งของไว้ทั้ง2ที่แล้วเช็คดูว่าตอนสร้างเสร็จวัตถุดิบที่เก็บไว้ตรงไหนมันลดลง พอดีเราเพิ่งปิดWiiไปเมื่อกี้ - -
    [BLOG] : [Visitor Message] : [Private Message]

ลองเข้าบอร์ดด้วยหมาไฟดูสิ แล้วชีวิตจะดีกว่าเดิม

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อยากขอถามอะไรหน่อยค่ะ คือว่าจะทำเครื่องประดับหูแมว แต่หาของที่จะทำไม่ได้สักที
    อยากทราบวัตถุดิบอันที่สองน่ะค่ะ ที่อันแรกจะเป็นที่คาดผมสีแดง อันที่สามเป็นอันสีน้ำตาลๆ(...=_=; )
    แต่อันที่สองนี่คืออะไรอ่ะค่ะ แล้วหาได้จากที่มอนสเตอร์ตัวไหนเหรอคะ
    ช่วยหน่อยนะคะ

กล่าวขอบคุณ
    24
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zeyloya อ่านกระทู้
    อยากขอถามอะไรหน่อยค่ะ คือว่าจะทำเครื่องประดับหูแมว แต่หาของที่จะทำไม่ได้สักที
    อยากทราบวัตถุดิบอันที่สองน่ะค่ะ ที่อันแรกจะเป็นที่คาดผมสีแดง อันที่สามเป็นอันสีน้ำตาลๆ(...=_=; )
    แต่อันที่สองนี่คืออะไรอ่ะค่ะ แล้วหาได้จากที่มอนสเตอร์ตัวไหนเหรอคะ
    ช่วยหน่อยนะคะ
    อันที่สองมันเป็นขนสัตว์สีขาวๆค่ะ(Quality Fur หรือFine Furก็ว่าไป ชื่อไอเทมภาษาอังกฤษไม่น่าจะต่างไปจากRFภาคก่อนๆ)
    ดรอปจากหมาป่าทุกแบบ/น้องแกะ(จะดรอปง่ายมั้ยเนี่ย)/ช้างMammo/ม้ายูนิคอร์นทั้ง2แบบ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 352

โหลดตรงไหนหรอครับ

โหลดตรงไหนหรอครับผมไม่เห็นเลย
    อยากเล่นดูวีดีโอเเล้วหน้าเล่นดี
    ใครก็ได้บอกทีนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    17
    เอ่อมีคนมาถามเรื่องโหลดนี่เยอะนะครับเเต่หัวข้อบอรด์มันเขียนว่า บทสรุปนะครับ ถ้าจะหาโหลดก็คงต้องหาตามgoogleเเล้วหละครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 1856722033 : 21st August 2011 เมื่อ 10:36

กล่าวขอบคุณ
    24
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lalo1 อ่านกระทู้
    โหลดตรงไหนหรอครับผมไม่เห็นเลย
    อยากเล่นดูวีดีโอเเล้วหน้าเล่นดี
    ใครก็ได้บอกทีนะครับ
    มันอยู่ในกระทู้ปักหมุดแล้วค่ะ
    http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=7220

กล่าวขอบคุณ
    1,473
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,333
    ชื่อเควส :配達依頼
    เงื่อนไข : Friend PointของElectraเท่ากับ1
    วิธีผ่าน : คุยกับElectraในวันที่หล่อนทำPart-Timeที่ร้านสะดวกซื้อ(วันจันทร์หรือวันพฤหัส) เอาน้ำมันที่ได้รับจากหล่อนไปให้Lili แล้วรายงานElectra
    รางวัลที่จะได้เมื่อผ่านเควส :นม

เควสนี้ผมทำไม่ได้อ่ะครับ เจ้ Lili แกไม่ยอมรับน้ำมันอ่ะ พอกลับไปคุยกับ Electra ก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น - -?

กล่าวขอบคุณ
    17
    ลองไปให้หล่อนในวันที่เธอทำงานดูหรือยังครับถ้ายังลองดูก่อนครับ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,473
    ต้องเอาไปให้วันที่เจ้ Lili ทำงานหรอครับ ขอบคุณครับ ไปลองแปบ ^^''

กล่าวขอบคุณ
    1,473
    เควสเนื้อเรื่อง ทำเควส燃えさかる島のウワサของJames จะได้กุญแจไขประตูวิหารไฟ ก็ไม่ยอมขึ้นมาให้ทำอ่ะ ไปต่อไม่ได้ ตอนนี้ไล่จีบสาวไปวันๆ T_T
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kkung : 21st August 2011 เมื่อ 19:26

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kkung อ่านกระทู้
    เควสเนื้อเรื่อง ทำเควส燃えさかる島のウワサของJames จะได้กุญแจไขประตูวิหารไฟ ก็ไม่ยอมขึ้นมาให้ทำอ่ะ ไปต่อไม่ได้ ตอนนี้ไล่จีบสาวไปวันๆ T_T
    ก่อนหน้าเควส 燃えさかる島のウワサ ของ James จะเป็นเควสของ Baccus ที่ให้สำรวจเรือล่มที่จุด D3 น่ะค่ะ
    สำรวจจนทั่วเกาะรึยังคะ ลองปีนบันไดขึ้นไปบนเรือก่อนค่ะแล้วเคลียร์มอนให้หมด คิดว่าเควสเจมส์น่าจะมาวันถัดไป
    (เคยติดตรงนี้แล้วทำแบบนี้ได้ค่ะ)

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,473
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zeyloya อ่านกระทู้
    ก่อนหน้าเควส 燃えさかる島のウワサ ของ James จะเป็นเควสของ Baccus ที่ให้สำรวจเรือล่มที่จุด D3 น่ะค่ะ
    สำรวจจนทั่วเกาะรึยังคะ ลองปีนบันไดขึ้นไปบนเรือก่อนค่ะแล้วเคลียร์มอนให้หมด คิดว่าเควสเจมส์น่าจะมาวันถัดไป
    (เคยติดตรงนี้แล้วทำแบบนี้ได้ค่ะ)
    ขอบคุณครับ เควสมาแล้วครับ มาตอนวันเกิดเจ้ Lili พอดี ^^

กล่าวขอบคุณ
    1,473
    ชื่อเควส :燃えさかる島のウワサ
    เงื่อนไข : หลังเคลียร์เควสサルベージに自信があるならของBaccus
    วิธีผ่าน : สำรวจเกาะMagusurando(マーグスランド อยู่ตำแหน่งB3) ถ้าเราสำรวจให้ทั่วจะได้กุญแจไขประตูวิหารไฟมาด้วย แล้วกลับมารายงานให้Jamesฟัง
    รางวัลที่จะได้เมื่อผ่านเควส :Silver 9 ชิ้น

หาเกาะไม่เจอ ไม่มีเครื่องหมายบนแผนที่อ่ะ แป่ววววว = ="

กล่าวขอบคุณ
    24
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kkung อ่านกระทู้
    ชื่อเควส :燃えさかる島のウワサ
    เงื่อนไข : หลังเคลียร์เควสサルベージに自信があるならของBaccus
    วิธีผ่าน : สำรวจเกาะMagusurando(マーグスランド อยู่ตำแหน่งB3) ถ้าเราสำรวจให้ทั่วจะได้กุญแจไขประตูวิหารไฟมาด้วย แล้วกลับมารายงานให้Jamesฟัง
    รางวัลที่จะได้เมื่อผ่านเควส :Silver 9 ชิ้น

หาเกาะไม่เจอ ไม่มีเครื่องหมายบนแผนที่อ่ะ แป่ววววว = ="
    ตอนรับเควสที่กระดานไปคุยกับJamesรึยังคะ - -

กล่าวขอบคุณ
    1,473
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ -=[BlueBlood]=- อ่านกระทู้
    ตอนรับเควสที่กระดานไปคุยกับJamesรึยังคะ - -
    คุยแล้วครับ = ="

ลองลบเควสรับใหม่อีกทีไปคุยอีกรอบก็ไม่มีเครื่องหมายอ่ะ ><

เควสของ เอเลน่า ที่ให้เอาเเร่ไปให้ 4 ชิ้นซื้อจากที่ร้าน พอเอาไปให้ก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น (ทำรอบ 2 อ่ะ รอบแรกผ่านดี) ตอนนี้เลยไล่จีบสาวไปพลางๆ ค่าเพื่อนของ ไอรีสจัง เป็น 3 แล้ว อิอิ (ต้องจีบคนนี้ให้ได้!!)

กล่าวขอบคุณ
    24
    6
    คุยแล้วครับ = ="

ลองลบเควสรับใหม่อีกทีไปคุยอีกรอบก็ไม่มีเครื่องหมายอ่ะ ><

เควสของ เอเลน่า ที่ให้เอาเเร่ไปให้ 4 ชิ้นซื้อจากที่ร้าน พอเอาไปให้ก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น (ทำรอบ 2 อ่ะ รอบแรกผ่านดี) ตอนนี้เลยไล่จีบสาวไปพลางๆ ค่าเพื่อนของ ไอรีสจัง เป็น 3 แล้ว อิอิ (ต้องจีบคนนี้ให้ได้!!)
    ดูคลิปนี้ค่ะ ลองเช็คว่ามีอะไรต่างจากที่เราเคยทำนะ

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,473
    ขอบคุณครับ เข้าใจแจ่มแจ้งเลยย

เควสมันให้เอาไอรอนไปให้เจมส์ต่างหาก ไม่ใช่ให้ไปสำรวจเกาะ สรุปคือ "ผมดูชื่อเควสผิดเองครับ" แป่วววว!!!!

ขอโทษด้วยครับ >.<"

กล่าวขอบคุณ
    1,473
    มีไอเทมเติม RP ให้โกเลมไหมครับ เดินได้แปบๆ RP หมด ยังไปได้ไม่ถึงครึ่งทางเลย = ="

กล่าวขอบคุณ
    24
    6
    มีไอเทมเติม RP ให้โกเลมไหมครับ เดินได้แปบๆ RP หมด ยังไปได้ไม่ถึงครึ่งทางเลย = ="
    นั่นสิเราก็หาที่ป้อนไม่เจอ - - ปกติแล้วพอHP/RPของYmirใกล้หมดเราก็กลับไปนอนเลย แต่ว่าLv. ของYmirขึ้นพร้อมกับLv.ของเราเลยนะ อยากให้อึดขึ้นก็อัพเลเวลตัวเองซะ

นอกประเด็นนิดนึง ตอนนี้ในfacebookของnatsumeเค้าเอาsrceenshotของเวอร์ชั่นUSAมาให้ดูทั้งแบบเล่นในPS3และWii ต่างกันแค่ไหนลองไปดูตัวอย่างกัน

กล่าวขอบคุณ
    1,473

เควสนี้ของเจ้เซร่าทำยังไงหรอครับ หาในบทสรุปไม่เจอเควสนี้อ่ะ = ="

---------------------------------

ชื่อเควส :見なかった?
    เงื่อนไข : Friend Point ของGrayเท่ากับ1
    วิธีผ่าน : คุยกับMerupurinหล่อนจะให้เราหาRosaryในห้องอาบน้ำหญิง(!) แล้วเอาRosaryที่ได้ไปให้Gray
    รางวัลที่จะได้เมื่อผ่านเควส :ส้ม3ผล

ใครเคยลองทำเควสนี้ตอนที่มีตัวละครหญิงอาบน้ำอยู่มั่งครับ อิอิ

ส่วนผมทำเควสเสร็จแล้วเซฟไปแล้วถึงนึกขึ้นได้ว่าน่าจะลองทำตอนมีตัวละครหญิงอาบน้ำนะ เสียดาย ^^"
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kkung : 26th August 2011 เมื่อ 23:11

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 8

เควสนี้ของเจ้เซร่าทำยังไงหรอครับ หาในบทสรุปไม่เจอเควสนี้อ่ะ = ="

---------------------------------
    มันคือเควสนี้นะครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ -=[BlueBlood]=- อ่านกระทู้
    ชื่อเควส :海図には慣れたか ***ตรงนี้น่าจะใส่ผิดแต่เงื่อนไขและวิธีผ่านทำตามได้เลยครับ
    ชื่อเควส : ノンストップ武器
    เงื่อนไข : หลังวันที่2ฤดูร้อน
    วิธีผ่าน : ซื้อของที่Seraเอามาขาย(จ่ายไป2000G)
    รางวัลที่จะได้เมื่อผ่านเควส :Firestick(อาวุธประเภทดาบคู่)
    http://gcwiki.jp/rfo/?%C1%B4%C8%CC%2F%B0%CD%CD%EA
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kidzkungz : 27th August 2011 เมื่อ 13:06

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,473
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kidzkungz อ่านกระทู้
    มันคือเควสนี้นะครับ

http://gcwiki.jp/rfo/?%C1%B4%C8%CC%2F%B0%CD%CD%EA
    ขอบคุณครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    17
    ใครมีวิธีปั้มเลเวลของพวกอุปกรณ์ทำอาวุธ ทำอาหาร ทำของตกเเต่งเร็วๆมั้ยหะ = = เเบบว่าตอนนี้เล่นจบไปเเล้วมีปัญหาคือทำระดับความสัมพันธ์ถ้าทำเควสมันจะเร็วกว่าเเต่เควสที่ทำไม่ได้ส่วนมากจะเป็นพวกทำไอ้นู้นไอ้นี่ไปให้เเต่เลเวลทำอาวุธดันไม่ถึงเลย มีวิธีมั้ยครับ

Tags for this Thread