ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 11 จากทั้งหมด 14 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 910111213 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    โอยความสัมพันธ์ซัดซะเต็ม 6 ซะครึ่งนึงแล้ว T T ยังไม่ได้เข้าวิหารลมเลยเพิ่งเสร็จวิหารน้ำ จะหมดฤดูร้อนปีแรกและ
    คำถามครับ
    ตอนจบเกมส(แยกร่างอ่ะ) เวลเท่าไหร่กันบ้างหรอครับ = ="
    พวกเหมือง ต้นไม้นี่ เราต้องตี/ทุบแล้วเก้็บอย่างเดียวใช่ไหมครับ มีวิธีอื่นช่วยไหมอ่ะ เก็บทีเป็น 10ๆ เสียเวลาที 3-4 ชั่วโมง T T
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย brightbam : 28th November 2011 เมื่อ 15:02

Senior Moderator
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,209
    Blog Entries
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ brightbam อ่านกระทู้
    โอยความสัมพันธ์ซัดซะเต็ม 6 ซะครึ่งนึงแล้ว T T ยังไม่ได้เข้าวิหารลมเลยเพิ่งเสร็จวิหารน้ำ จะหมดฤดูร้อนปีแรกและ
    คำถามครับ
    ตอนจบเกมส(แยกร่างอ่ะ) เวลเท่าไหร่กันบ้างหรอครับ = ="
    พวกเหมือง ต้นไม้นี่ เราต้องตี/ทุบแล้วเก้็บอย่างเดียวใช่ไหมครับ มีวิธีอื่นช่วยไหมอ่ะ เก็บทีเป็น 10ๆ เสียเวลาที 3-4 ชั่วโมง T T
    เราแยกร่างตอนเลเวลประมาณ50-60เนี่ยแหละ (รู้สึกว่าตัวเองอ่อนมากเมื่อเทียบกับพวกที่อาจหาญไปปราบบอสวิหารลมตอนเลเวล40)
    ส่วนต้นไม้กับแร่จ้างมอนเตอร์เก็บไม่ได้จ้าต้องเก็บเอง
    [BLOG] : [Visitor Message] : [Private Message]

ลองเข้าบอร์ดด้วยหมาไฟดูสิ แล้วชีวิตจะดีกว่าเดิม

กล่าวขอบคุณ
    7
    ถ้าสมมุติเราอัพเกรดค้อนให้มันโหดๆ จะทุบแร่ให้มันออกมาทีละมากกว่า 2 ได้ไหมอ่ะ = = ถ้าได้จะไปไล่หาไอเทมมาอัพเลย ทุบนานมาก 13-16 ทุกอัน

กล่าวขอบคุณ
    24
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ brightbam อ่านกระทู้
    ถ้าสมมุติเราอัพเกรดค้อนให้มันโหดๆ จะทุบแร่ให้มันออกมาทีละมากกว่า 2 ได้ไหมอ่ะ = = ถ้าได้จะไปไล่หาไอเทมมาอัพเลย ทุบนานมาก 13-16 ทุกอัน
    เคยลองแล้วทั้งเปลี่ยนชนิดค้อนและกดชาร์จรู้สึกว่าจะไม่มีผลนะ จะว่าไปRFภาคก่อนๆทุบออกมาได้ครั้งละก้อนตลอด
    [BLOG] : [Visitor Message] : [Private Message]

ลองเข้าบอร์ดด้วยหมาไฟดูสิ แล้วชีวิตจะดีกว่าเดิม

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ถ้า FP เกินที่กำหนดของเควสแล้วยังสามารถทำได้อยู่ป่าวครับ

กล่าวขอบคุณ
    7
    -ทำเควส凍りついた島ของMerupurin จะได้กุญแจไขวิหารลม
    ไม่มาสักทีอ่ะเควสนี้ 3 วันและ = ="

กล่าวขอบคุณ
    24
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KoBz อ่านกระทู้
    ถ้า FP เกินที่กำหนดของเควสแล้วยังสามารถทำได้อยู่ป่าวครับ
    ไม่น่าจะมีปัญหานะ เพราะFPของเควสมันเป็นเงื่อนไขขั้นต่ำค่ะ

-ทำเควส凍りついた島ของMerupurin จะได้กุญแจไขวิหารลม
    ไม่มาสักทีอ่ะเควสนี้ 3 วันและ = ="
    (ที่น่าจะเป็นไปได้) แสดงว่าสำรวจเกาะในเควสของJocelynไม่ทั่ว ลองทำตามในคลิปนี้ดู
    http://www.jokergameth.com/board/sho...l=1#post264608

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7
    อ่าครับ เด๋วกลับไปลองดู ==

กล่าวขอบคุณ
    7
    สอบถามครับ
    ไอพวกท่าไม้ตาย (ท่าที่ใช้ออกมาหลังคอมโปปกติเสร็จ) มันได้มาตอน LV ไรอ่ะ ผมเก็บหอกจน 10 แล้วยังไม่ได้เลย หรือตัวนึงใช้ได้ท่าเดียวเพราะผมมีท่าของดาบคู่ไปแล้ว = ="

กล่าวขอบคุณ
    24
    6
    สอบถามครับ
    ไอพวกท่าไม้ตาย (ท่าที่ใช้ออกมาหลังคอมโปปกติเสร็จ) มันได้มาตอน LV ไรอ่ะ ผมเก็บหอกจน 10 แล้วยังไม่ได้เลย หรือตัวนึงใช้ได้ท่าเดียวเพราะผมมีท่าของดาบคู่ไปแล้ว = ="
    พวกท่าใหม่ๆของอาวุธแต่ละชนิด(ยกเว้นคทา) จะเพิ่มเมื่อเลเวลสกิลอาวุธแต่ละชนิดถึงเลเวล 2/3/4/13
    ส่วนสกิลอาวุธเลเวล13ก็คือโจมตีคอมโบติดกัน5ครั้งรวดถึงจะติดท่าไม้ตายค่ะ ถ้าจำไม่ผิดนะ

กล่าวขอบคุณ
    7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ -=[BlueBlood]=- อ่านกระทู้
    พวกท่าใหม่ๆของอาวุธแต่ละชนิด(ยกเว้นคทา) จะเพิ่มเมื่อเลเวลสกิลอาวุธแต่ละชนิดถึงเลเวล 2/3/4/13
    ส่วนสกิลอาวุธเลเวล13ก็คือโจมตีคอมโบติดกัน5ครั้งรวดถึงจะติดท่าไม้ตายค่ะ ถ้าจำไม่ผิดนะ
    แล้วคทามันต่างยังไงหรอครับ (หัดคทาอยู่เช่นกัน ตอนนี้ใช้ 3 อาวุธ ดาบคู่ หอก คทา)
    อ่า อีกคำถามครับ
    ทำยังไงให้ชนะงานประกวดแฟร์ชั่นอ่ะ ใส่ชุดสีฟ้าทั้งชุดแล้วยังได้ที่ 3 เลย T T
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย brightbam : 6th December 2011 เมื่อ 23:56

กล่าวขอบคุณ
    24
    6
    แล้วคทามันต่างยังไงหรอครับ (หัดคทาอยู่เช่นกัน ตอนนี้ใช้ 3 อาวุธ ดาบคู่ หอก คทา)
    อ่า อีกคำถามครับ
    ทำยังไงให้ชนะงานประกวดแฟร์ชั่นอ่ะ ใส่ชุดสีฟ้าทั้งชุดแล้วยังได้ที่ 3 เลย T T
    สกิลคทาสูงสุดถึงเลเวล6ค่ะ แต่รายละเอียดอย่างอื่นไม่รู้ ยังไม่ได้เล่นซะที(แผ่นออกมาจาก ปณ.หลักสี่ได้รึยังเนี่ย-*-)
    ส่วนชุดประกวดแฟชั่นแบบประหยัดลองใช้หูแมว+หางแมว+ผ้าพันคอดู

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ -=[BlueBlood]=- อ่านกระทู้
    สกิลคทาสูงสุดถึงเลเวล6ค่ะ แต่รายละเอียดอย่างอื่นไม่รู้ ยังไม่ได้เล่นซะที(แผ่นออกมาจาก ปณ.หลักสี่ได้รึยังเนี่ย-*-)
    ส่วนชุดประกวดแฟชั่นแบบประหยัดลองใช้หูแมว+หางแมว+ผ้าพันคอดู
    โอ้ววว ผมเปลี่ยนไปใช้แหวนน้ำ ผ้าคลุมน้ำ กับสร้อยคอน้ำ แทน ตอนแรกใช้เข็มกลัดควอมารีนไม่รอด ส่วนหมวกใช้ปลา ตอนแรกช้าง =.=
    แต่ทำไมผมได้แค่ต่างหูเวทย์มนต์ล่ะ = [ ] = ชนะเลิศแล้วนะ

กล่าวขอบคุณ
    7
    ฝากแก้ตรง Unico King ตรง Red crytral ที่มันปลูกได้ ในภาค USA คือ Fall flower ครับ

ถามอีกเรืื่องครับ

ทำไมผมไปเสกต้นกล้าไว้ตั้งแต่ก่อนมันตื่น พอผมไปดูอีกทีตอนดึก มันเป็นต้นแค่ไม่กี่ต้นเอง ยังเป็นกล้าอยู่เยอะเลย อาหารก็มีแล้ว หัวใจก็ 6-7 ดวงแล้ว
    แถมไอตัวเก็บผลผลิตหัวใจ 10 ดวงยังเก็บไม่ 100% อีก เป็นที่ Fall island อย่างเดียวอ่ะครับ เวอร์ชั่น USA ใครเป็นบ้าง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย brightbam : 10th December 2011 เมื่อ 01:21

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kkung อ่านกระทู้
    ดาบคู่ระดับ Secret ผมได้นะครับ ตอนนี้ขาดของดาบสองมือกับหอก ยังทำเควสไม่ครบ แหะๆ ^^''

แต่ดันยังไม่ได้ระดับ Advance -.- เลยยังตีมาใช้ไม่ได้ (ดันต้องใช้ดาบของระดับ Advance มาตีซะงั้น )

Friend Point ของKnit ยังไม่ 3 เควสยังไม่ขึ้น แป่ว.ว..วว... = =" (เพิ่งจะ 2 นิดๆ มัวแต่ห่วงจีบสาวๆมากไปหน่อย ไม่ได้คุยกับผู้ชายเลย >_< )

ว่าแล้วก็โชว์พลังของคทาระดับ Secret ซะหน่อย อิอิ

ยิงแสงโจมตีธรรมดารอบๆตัว

ท่า a+b สร้างบอลแสงบนฟ้าแล้วยิงลงมาโดยรอบโจมตีเป็นวงกว้าง แล้วบอลแสงจะตกลงมา(กระทืบ?)ซ้ำอีกที

ชอบคทาก็ตรงที่ ท่า a+b ของแต่ละคทาจะไม่เหมือนกัน ท่าใครท่ามัน หลากหลายเลือกใช้ไม่ถูกเลย ท่านั้นก็สวย ท่านี้ก็เท่ พกไว้หลายๆอันเลือกใช้ตามสถาณการ์ณ สนุกมาก ! ^^
    ผมรู้สึกว่าท่า A+B ผมไม่มีให้ใช้อ่ะ ผมใช้ คทา + ability LV 3 Gaia rod = ="

กล่าวขอบคุณ
    7
    เราแยกร่างตอนเลเวลประมาณ50-60เนี่ยแหละ (รู้สึกว่าตัวเองอ่อนมากเมื่อเทียบกับพวกที่อาจหาญไปปราบบอสวิหารลมตอนเลเวล40)
    ส่วนต้นไม้กับแร่จ้างมอนเตอร์เก็บไม่ได้จ้าต้องเก็บเอง
    แหะๆ ตอนไปปราบบอสวิหารลมคิดว่ามันจะโหดมาก = =" ผมเลยเตรียมยาไปพร้อมเลย
    สรุปมันยิงผมเข้าทีละ 10-20 = =a
    สงสัยว่า ของระดับ 80 กับ 90+ ติดดาว 3 อันจะโหดไป =.=
    แล้วเผอิญได้หอก ซ๊เคร็ทติดดาวมาเลยเอามัน+สกิล 1 แทง 3 นาทีจบ = ="

กล่าวขอบคุณ
    7
    -ทำเควสお宝情報あるぜ ของJoe ไปเกาะที่ตำแหน่งA5และปราบมอนเตอร์บนเกาะให้หมดจะได้หนังสือมาเล่มนึง จากนั้นพอกลับเมืองก็จะเจอเหตุการณ์ของ3พี่น้องในโรงแรม

ไม่มีเควสให้ทำอ่ะครับ ปราบ Dark spirit ยักษ์ไปแล้ว = ="
    2 วันแล้วด้วย = = ลองนอนดูก็แล้ว ไม่มีสักที

กล่าวขอบคุณ
    24
    6
    ถามอีกเรืื่องครับ

ทำไมผมไปเสกต้นกล้าไว้ตั้งแต่ก่อนมันตื่น พอผมไปดูอีกทีตอนดึก มันเป็นต้นแค่ไม่กี่ต้นเอง ยังเป็นกล้าอยู่เยอะเลย อาหารก็มีแล้ว หัวใจก็ 6-7 ดวงแล้ว
    แถมไอตัวเก็บผลผลิตหัวใจ 10 ดวงยังเก็บไม่ 100% อีก เป็นที่ Fall island อย่างเดียวอ่ะครับ เวอร์ชั่น USA ใครเป็นบ้าง
    เอาตัวอะไรลงไปบ้าง เดาว่าตัวที่ปลูกมันปลูกได้ต้นไม้ที่โตยากน่ะ ส่วนตัวที่เก็บไม่ครบ100% ไม่แน่ใจว่ามันเป็นเพราะจังหวะที่ตัวปลูกพืชกับตัวเก็บมันไม่ตรงกันรึเปล่า ประมาณว่า ตัวเก็บก็เก็บตรงนั้นไปแล้ว เดินหนีไปเก็บที่อื่นต่อ แต่ตัวปลูกยังไม่เดินไปไหน แถมยังปลูกซ้ำอีก มอนเตอร์เวลาทำงานตลอดวัน มันจะไม่เดินซ้ำที่น่ะ

ผมรู้สึกว่าท่า A+B ผมไม่มีให้ใช้อ่ะ ผมใช้ คทา + ability LV 3 Gaia rod = ="
    Lv.อาวุธคทาเลยLv.6รึยัง ที่จริงถ้ากดA+Bแต่ละคทามันจะได้ผลออกมาไม่เหมือนกันนะ อย่างคทาLv.95ก็จะเห็นเป็นลำแสงอย่างscreenshotที่ยกมา หรือDark Rod ก็จะปล่อยบอลม่วงๆออกมาแทน แต่ยังไม่ได้ลองGaia rodเลย

-ทำเควสお宝情報あるぜ ของJoe ไปเกาะที่ตำแหน่งA5และปราบมอนเตอร์บนเกาะให้หมดจะได้หนังสือมาเล่มนึง จากนั้นพอกลับเมืองก็จะเจอเหตุการณ์ของ3พี่น้องในโรงแรม

ไม่มีเควสให้ทำอ่ะครับ ปราบ Dark spirit ยักษ์ไปแล้ว = ="
    2 วันแล้วด้วย = = ลองนอนดูก็แล้ว ไม่มีสักที
    ขาดตรงไหนหว่า - -

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7
    แหะๆไปหาข้อมูลในเน้ตมาและ รู้สึกจะยังไม่มีข่าวอ่ะ เหมือนกับตอนแพนโดร่าที่ต้องมีข่าวก่อน เหมือนเป็นข่าวว่าทะเลแปลกๆไป

ชื่อเควส :でっかいカレーを作る!
    เงื่อนไข : หลังจากผ่านเหตุการณ์รวบรวมวิญญาณมังกรจาก4วิหารแล้ว(Eventนี้จะได้ทำหลังจากปราบบอสวิหารลม ก่อนจะได้ไปปราบบอสตัวสุดท้าย)
    วิธีผ่าน : เอาผักไซส์เบิ้มไปให้Odette
    รางวัลที่จะได้เมื่อผ่านเควส : ไม่มี(มั้ง,เห็นแต่มีการจัดปาร์ตี้) <<< ได้ Royal curry 5 อันครับ

ตรง Chapter 11 + 12 หลังผ่านเหตุการณ์หนังสือ แพนโดนร่าเข้ามาแทรกแล้วต้องรอ 1 วันค่อยไปคุย อันนี้แนะนำว่า ไป Ymir ไว้ก่อน จะได้ไม่ต้องรอ Elena อีกวัน
    เพิ่มเติมอีกนิด Elena อยู่ที่ร้านโกเลมตอน 9.00 -10.00 ของทุกวันยกเว้นวันหยุด&วันจันทร์ครับ
    ปล.แต่ผมดันเจอวันหยุด เซงซิทีนี้ = ="
    ปล.ผมดันคุยตอนอยู่ในห้องได้แหะ OTZ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย brightbam : 13th December 2011 เมื่อ 22:02

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ทำไม เลเวลเวทขึ้นยากจังครับเนี่ย - - เลเวล 2 ครึ่งหลอดไมขยับเลยอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    7
    เลเวลเวทย์พยายามใช้คทาธาตุนั้นๆครับจะขึ้นง่ายหน่อย = ="

กล่าวขอบคุณ
    7
    ศึกรอบแรกจะได้เจอยักษ์ชนยักษ์ซะก่อน(ซึ่งก็คือYmir VS Native Giantนั่นแหละ) มันอัดผมคอมโปเดียวตาย พระเจ้า T T

อยากได้ชุดสุดท้ายของชายหน้ากากแหะ เท่โคตร = ="

การที่ (Note: ถ้าคิดว่าปราบบอสรายนี้ยากลองตีสนิทตัวละครที่จีบได้ให้FP= 6ซักสองสามคนไปก่อนแล้วจะเห็นอะไรดีๆ)
    มัน 6 หมดหมู่บ้านอ่ะ 555 ยาวนานมากกกกกกกกก อะไรดีๆนั่นอ่ะ

รับรักนี่รับกี่คนก็ได้เปล่าครับ นัดเดทด้วย = = แต่แต่งได้คนเดียว (อยากรู้บทเยอะๆอ่ะ ว่าจะพูดไรกันมั่ง)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย brightbam : 16th December 2011 เมื่อ 16:20

กล่าวขอบคุณ
    6
    บอสปูนี่ พอมันยิงจรวดรัวๆนี่จะหลบไงครับเนี่ย - -

กล่าวขอบคุณ
    7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ asdqwegfo อ่านกระทู้
    บอสปูนี่ พอมันยิงจรวดรัวๆนี่จะหลบไงครับเนี่ย - -
    ตัวนี้แนะนำกินไวน์ ทำเครื่องประดับดีๆไปสู้ครับ เพราะ มันเดินช้า = =" แล้วก็ถ้าไปตีมันซึ่งๆหน้า รู้สึกสกิลที่ปล่อยๆจะไม่โดนมั้ง (อยู่หน้าปากมันเลย )

กล่าวขอบคุณ
    6
    อะครับ ก็ยังระแวงเรื่องจังหวะนี่หละครับ เพราะตีตรงหน้าเคยเจอปืนกลยิงรัวๆ ตายมาแล้ว.... จะลองพยายามดูครับ

Tags for this Thread