ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
สั่งซื้อสินค้า
RapidShare
กระดานพูดคุย
เกี่ยวกับเรา

ozonegame.com

Final Bullet

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

ขายเกมส์ PC ราคาถูก เกมส์คอมพิวเตอร์ ตัวเต็ม 100% AION NEXUS เกมส์แนว mmorpg ภาพสวย skgamepc.com FastGamePC.com ขายเกมคอม 35 บาทเท่านั้น เกมสำหรับวินโดว์ เกมส์พีซี CD เกมส์ DVD เกม Joker Game Official Fanpage MU thaix3 JUROPY STEAM STORE ขายเกม Steam ราคาถูก
Gametook.com ขายเกมส์ Steam ราคาถูก ลงโฆษณา แหล่งรวมเกมส์ xbox360 YULGANG ECOSYSTEM เวอร์ชั่น 11.09 บริการ vps คุณภาพ vps คนไทย WE2GAME.COM ขายเกมส์ PC ราคาถูก

เรียกผมว่าStickman
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 362

Lightbulb อยากทราบวิธีอัพโน๊ตบุคแบบละเอียดครับ

Ragnarok เถื่อน เปิดวันนี้ ไร้เส้น ไร้โปร ไม่มีบอท
    ตามหัวข้อครับที่ผมต้องการคือ
    อยากทราบวิธีใส่แรมของnotebook
    notebookสามารถใส่การ์ดจอ2ตัวได้ไหม
    อยากทราบวิธีเปลี่ยนcoreด้วยตัวเอง
    อยากทราบวิธีเพิ่มแบตเตอรี่ในnotebookครับ เช่นผมมีอยู่1อันจะเพิ่มอีก1อันไว้ในตัวเพื่อไว้ฉุกเฉินครับ
    อยากทราบวิธีถอดแบตแล้วใส่ไฟเล่นโดยไม่พึ่งแบตครับ
    ก็ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับผู้ที่บอกราบละเอียดด้วยนะครับ
    พร้อมวิธีทำด้วยก็ดีขอบคุณ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 93
    อยากทราบวิธีใส่แรมของnotebook
    http://www.youtube.com/watch?v=rt7XM...ure=plpp_video

notebookสามารถใส่การ์ดจอ2ตัวได้ไหม
    อันนี้สงสัยจะไม่ได้ หากเป็นการ์จอแยกเพียวๆ 2 ตัว แต่ถ้าเป็นแบบ onboard กับ แยก รวมกันอันนี้เคยเห็นใน notebook

อยากทราบวิธีเปลี่ยนcoreด้วยตัวเอง
    อันนี้ไม่ทราบครับ รอผู้รู้ต่อไปครับ

อยากทราบวิธีเพิ่มแบตเตอรี่ในnotebookครับ เช่นผมมีอยู่1อันจะเพิ่มอีก1อันไว้ในตัวเพื่อไว้ฉุกเฉินครับ
    ได้ครับแต่ขอให้ตรงรุ่นก็พอครับ หรือจะเพิ่มแบตแบบความจุตามขนาด cell ก้ได้ 4 cell 6 cell บลาๆๆ ลองหาดูครับ

อยากทราบวิธีถอดแบตแล้วใส่ไฟเล่นโดยไม่พึ่งแบตครับ
    อันนี้ไม่อยากแนะนำเท่าไร ได้ไม่คุ้มเสียครับ ให้ใส่แบตแล้วเสียบไฟเล่นจะดีกว่า เพราะหากถอดแล้วเสียไฟเล่น ละอองน้ำหรือฝุ่นอาจจะไปติดที่ขั่วของตัวเสียบแบตใน notebook ได้ ทำให้มีปัญหาในอนาคตได้ครับ แล้วจะถามว่าหากเสียบแล้วจะเสื่อมไหม อยู่ที่การใช้งานของแต่ละบุคคลครับ ว่าจะถนอมอย่างไร วิธีที่เยอะแยะ ลองศึกษาดูครับ http://www.dol.go.th/it/index.php?op...ask=view&id=90
    I Jokergameth
    NOTEBOOK: ASUS F81SE-VX178 OS: WINDOWS 7 X64 UTIMATE

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ไร้สังกัดเว้ย
    กล่าวขอบคุณ
    298
    ได้รับคำขอบคุณ: 398
    ตามนั้นครับ
    จะเปลี่ยนcore ด้วยตัวเองเลยหรอครับ
    A-10 5800K DDR3 8 G R7-250
    POP99

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    104
    ได้รับคำขอบคุณ: 223
    วิธีเปลี่ยนcoreด้วยตัวเอง เทพ ไปละ ท่านๆ

เรียกผมว่าStickman
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 362
    ขอบคุณมากครับงั้นต้องไปหาซื้อการ์ดจอมาเปลี่ยนอันเดียวพอละ610m nvidia darksiderกินมากเหลือหลาย

Tags for this Thread