ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

เรียกผมว่าStickman
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 365

Lightbulb อยากทราบวิธีอัพโน๊ตบุคแบบละเอียดครับ

ตามหัวข้อครับที่ผมต้องการคือ
    อยากทราบวิธีใส่แรมของnotebook
    notebookสามารถใส่การ์ดจอ2ตัวได้ไหม
    อยากทราบวิธีเปลี่ยนcoreด้วยตัวเอง
    อยากทราบวิธีเพิ่มแบตเตอรี่ในnotebookครับ เช่นผมมีอยู่1อันจะเพิ่มอีก1อันไว้ในตัวเพื่อไว้ฉุกเฉินครับ
    อยากทราบวิธีถอดแบตแล้วใส่ไฟเล่นโดยไม่พึ่งแบตครับ
    ก็ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับผู้ที่บอกราบละเอียดด้วยนะครับ
    พร้อมวิธีทำด้วยก็ดีขอบคุณ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    อยากทราบวิธีใส่แรมของnotebook
    http://www.youtube.com/watch?v=rt7XM...ure=plpp_video

notebookสามารถใส่การ์ดจอ2ตัวได้ไหม
    อันนี้สงสัยจะไม่ได้ หากเป็นการ์จอแยกเพียวๆ 2 ตัว แต่ถ้าเป็นแบบ onboard กับ แยก รวมกันอันนี้เคยเห็นใน notebook

อยากทราบวิธีเปลี่ยนcoreด้วยตัวเอง
    อันนี้ไม่ทราบครับ รอผู้รู้ต่อไปครับ

อยากทราบวิธีเพิ่มแบตเตอรี่ในnotebookครับ เช่นผมมีอยู่1อันจะเพิ่มอีก1อันไว้ในตัวเพื่อไว้ฉุกเฉินครับ
    ได้ครับแต่ขอให้ตรงรุ่นก็พอครับ หรือจะเพิ่มแบตแบบความจุตามขนาด cell ก้ได้ 4 cell 6 cell บลาๆๆ ลองหาดูครับ

อยากทราบวิธีถอดแบตแล้วใส่ไฟเล่นโดยไม่พึ่งแบตครับ
    อันนี้ไม่อยากแนะนำเท่าไร ได้ไม่คุ้มเสียครับ ให้ใส่แบตแล้วเสียบไฟเล่นจะดีกว่า เพราะหากถอดแล้วเสียไฟเล่น ละอองน้ำหรือฝุ่นอาจจะไปติดที่ขั่วของตัวเสียบแบตใน notebook ได้ ทำให้มีปัญหาในอนาคตได้ครับ แล้วจะถามว่าหากเสียบแล้วจะเสื่อมไหม อยู่ที่การใช้งานของแต่ละบุคคลครับ ว่าจะถนอมอย่างไร วิธีที่เยอะแยะ ลองศึกษาดูครับ http://www.dol.go.th/it/index.php?op...ask=view&id=90
    I Jokergameth
    NOTEBOOK: ASUS F81SE-VX178 OS: WINDOWS 7 X64 UTIMATE

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ช่วยด้วยใจว่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    351
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    ตามนั้นครับ
    จะเปลี่ยนcore ด้วยตัวเองเลยหรอครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    104
    ได้รับคำขอบคุณ: 222
    วิธีเปลี่ยนcoreด้วยตัวเอง เทพ ไปละ ท่านๆ

เรียกผมว่าStickman
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 365
    ขอบคุณมากครับงั้นต้องไปหาซื้อการ์ดจอมาเปลี่ยนอันเดียวพอละ610m nvidia darksiderกินมากเหลือหลาย

Tags for this Thread