ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

talesrunner

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ กางเกงเล Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน โหลดเกม
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
กางเกงเล
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม
โหลดเกมส์

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 67

ผมอยากรู้ว่าแบบนี้ หมายความว่ายังไงครับ

คือเมื่อวานผมก็คุยกับแฟนปกติดี แต่พอมาวันนี้ เธอดูเปลี่ยนไปมากๆ ตอนคุยกัน(MSN) ผมพูดก็พิมแต่ อื้อ พิมอยู่อย่างเดียว แล้วผมก็เน็ตหลุด พอเข้ามาอีกทีก็เห็นเธอตั้งสถานะ BUSY ไว้ไม่ว่างก็ไม่เลยไม่ได้ทักไป ผมก็รออยู่นานไม่มีไรทำ ก็เลยเข้าเฟชบุค ผมก็เห็นเธอออนอยู่อ่อคงออนค้างไว้แล้วไปทำงานมั้ง(คิดในใจ) พอเข้าเฟชเธอไป ผมก็เห็นเขาคุยกับน้องคนนึง น้องคนนี้เขาก็รู้จักกับเธอมาพอสมควรเขาก็จีบเธอทุกวัน เขามาขอเป็นแฟนคลับไรทำนองนี้จีบกันทุกวัน ผมก็ไม่ได้คิดอะไรมาก แต่วันนี้เธอตั้งไม่ว่างแต่มาคุยกับน้องคนนี้เฉย ถามคำตอบคำ หรือเธอจะงอนอะไรผมรึเปล่า แต่ผมก็ไม่ได้ทำไรผิดแน่นอน100% ผมก็อยู่เฉยๆเมื่อวาน ก็คุยกันดีไม่ได้พูดไรทำให้เธอเสียใจหรืออะไรเลย แต่ทำไมวันนี้ มาเป็นแบบนี้ก็ไม่รู้

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    751
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    นอกเรื่องนะครับ
    ผมก็เป็นเหมือนกันเลย ขอคำปรึกษาด้วยคนครับ

◣◥
    Home Sweet Hole
    กล่าวขอบคุณ
    261
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,618
    เขาเรียกว่าอาการ"หน่ายรัก" แฟนคุณคงเบื่อๆพยายามชวนแฟนคุณ
    ไปทำไรสนุกๆ อย่างเช่นพาไปเที่ยวดูหนัง พาไปช๊อป หรือทำไรก็ได้ที่คุณเธอชอบ
    หรือเวลาคุยก็พยายามหาเรื่องคุยใหม่ๆไม่ใช่คุยแต่เรื่องเดิมๆ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,179
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,245
    ถามเธอตรงๆสิครับ คุยแบบเปิดใจอ่ะ

คนเราไม่ใช่พระเจ้าที่จะตรัสรู้ได้เองครับ ^^

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ superkom อ่านกระทู้
    ผมลองถามดูแล้วครับ เธอบอกว่าไม่ได้เป็นอะไร แค่คุยโทรศัพท์กับเพื่อนอยู่ ที่คุยในเฟสได้ เพราะมันไม่ต้องพิมแบบต่อเนื่องไรงี้มาก พิมแล้วก็ปล่อยทิ้งไว้ ไรงี้ได้ แต่ถ้าคุยกับผมเขาบอกว่า เขารู้สึกอยากจะพิมตอบกลับไปแบบรวดเร็วไม่อยากรอไรงี้ แต่มันพิมไม่ถนัด เธอเลยไม่คุยเลยดีกว่า รอคุยโทรศัพท์เสร็จก่อนค่อยคุย

นี่เป็นเหตุผลเธอครับ ผมก็เชื่อไม่ได้คิดไรมากแล้วตอนนี้ก็คุยกันเหมือนเดิม
    นี่ไงครับ มีอะไรต้องถาม

ถ้าเก็บไปคิดในหัว โดยไม่พูดอะไร

อาร์ต ตัวแม่ รอคุณอยู่ !!!!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ballba : 13th August 2011 เมื่อ 23:20

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 67
    ผมลองถามดูแล้วครับ เธอบอกว่าไม่ได้เป็นอะไร แค่คุยโทรศัพท์กับเพื่อนอยู่ ที่คุยในเฟสได้ เพราะมันไม่ต้องพิมแบบต่อเนื่องไรงี้มาก พิมแล้วก็ปล่อยทิ้งไว้ ไรงี้ได้ แต่ถ้าคุยกับผมเขาบอกว่า เขารู้สึกอยากจะพิมตอบกลับไปแบบรวดเร็วไม่อยากรอไรงี้ แต่มันพิมไม่ถนัด เธอเลยไม่คุยเลยดีกว่า รอคุยโทรศัพท์เสร็จก่อนค่อยคุย

นี่เป็นเหตุผลเธอครับ ผมก็เชื่อไม่ได้คิดไรมากแล้วตอนนี้ก็คุยกันเหมือนเดิม