คือเมื่อวานผมก็คุยกับแฟนปกติดี แต่พอมาวันนี้ เธอดูเปลี่ยนไปมากๆ ตอนคุยกัน(MSN) ผมพูดก็พิมแต่ อื้อ พิมอยู่อย่างเดียว แล้วผมก็เน็ตหลุด พอเข้ามาอีกทีก็เห็นเธอตั้งสถานะ BUSY ไว้ไม่ว่างก็ไม่เลยไม่ได้ทักไป ผมก็รออยู่นานไม่มีไรทำ ก็เลยเข้าเฟชบุค ผมก็เห็นเธอออนอยู่อ่อคงออนค้างไว้แล้วไปทำงานมั้ง(คิดในใจ) พอเข้าเฟชเธอไป ผมก็เห็นเขาคุยกับน้องคนนึง น้องคนนี้เขาก็รู้จักกับเธอมาพอสมควรเขาก็จีบเธอทุกวัน เขามาขอเป็นแฟนคลับไรทำนองนี้จีบกันทุกวัน ผมก็ไม่ได้คิดอะไรมาก แต่วันนี้เธอตั้งไม่ว่างแต่มาคุยกับน้องคนนี้เฉย ถามคำตอบคำ หรือเธอจะงอนอะไรผมรึเปล่า แต่ผมก็ไม่ได้ทำไรผิดแน่นอน100% ผมก็อยู่เฉยๆเมื่อวาน ก็คุยกันดีไม่ได้พูดไรทำให้เธอเสียใจหรืออะไรเลย แต่ทำไมวันนี้ มาเป็นแบบนี้ก็ไม่รู้