ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Hybrid View

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,323
    Blog Entries
    1

Cool มาแล้วครับ Nokia Lumia 710 Thai Rom อ่านไทยพิมพ์ไทย หนึ่งเดียวในไทย

Nokia Lumia 710 Thai Rom อ่านไทยพิมพ์ไทย หนึ่งเดียวในไทย !!!

สิ้นสุดการรอคอยครับ วันนี้คุณชาญ ได้ปล่อยออกมา ให้ชาว Lumia710 ได้พิมพ์ไทย อ่านไทยได้เสียที หลังจากที่รอคอยมานานแสนนาน วันนี้ผมรับหน้าที่เป็นผู้นำเสนอวิธีทำครับ เครดิตทั้งหมด ยกให้คุณชาญ นะครับ

ขั้นตอนที่ 1 การเปลี่ยน Bootloader เพื่อให้สามารถอัพรอมได้

1. Download เครื่องมือและรอม (ลิ้งค์สำหรับ Download อยู่ด้านล่างบทความ ใช้กับ Windows XP, Windows 7) หลังจากโหลดมาแล้ว แตกไฟล์ออกมา จะเป็นดังในภาพครับ

2. เปิดเครื่อง 710 จนขึ้นหน้าจอปกติ แล้วเสียบสาย USB เข้ากับคอม

3. เรียกรัน NssPro.exe จะขึ้นหน้าต่างแบบนี้ ให้สังเกตุตรงหมายเลข 1 นะครับ ถ้าไม่มีข้อความ Nokia USB Connectivity ให้ Download ไดร์เวอร์ ตามนี้ไปติดตั้งให้เรียบร้อยครับ Driver for Win x86(32bits) หรือ Driver for Win64bit ถ้าท่านใช้วินโดร์ 64bits

หลังจากนั้นให้คลิกตรงหมายเลข 2

4. ที่หน้าต่าง Flashing ให้Click ที่ WP7 Tools (หมายเลข 1) และตามด้วย Install (หมายเลข 2) จะมีหน้าต่างขึ้นมาเตือน ว่าจะติดตั้งบูตโหลดเดอร์นี้ไหม ให้กด ok (หมายเลข 3)

5. ก็จะเริ่มทำการเปลี่ยน Bootloader ดังรูป เมื่อขึ้นข้อความดังกรอบสีแดงดังรูป หมายถึงได้ เปลี่ยน Bootloader ได้สำเร็จ และพร้อมที่จะอัพรอมใหม่ ให้ถอดแบตเตอรี่ออก แล้วใส่กลับลงไปใหม่ครับ (และยังไม่ต้องเปิดเครื่องนะครับ)

ขั้นตอนการอัพรอม

1. เครื่องต้องอยู่ในสภาพปิด หรือ ถอดแบตเตอรี่แล้วใส่กลับลงไปใหม่ แล้ว กดปุ่มเร่งเสียงและลดเสียง ค้างไว้ จากนั้นกดปุ่ม power เครื่องจะสั่น สั้นๆ ถึงตอนนี้จอจะดับตลอดการอัพรอม

2. เสียบสาย USB เชื่อมต่อกับคอม ถึงตรงนี้สำคัญมากครับ คอมจะขึ้นเตือนว่าพบ Drive หนึ่ง และจะถามว่าจะฟอร์แมตไดร์นี้ไหม ให้ตอบ Cancel เท่านั้นนะครับ อย่าตอบ Format disk ไม่งั้นเครื่องดับถาวรแน่ครับ

3. เปิดโปรแกรม NssPro ขึ้นมา ดูที่ หมายเลข 1 จะต้องขึ้นคำว่า NAND Disk Drive ถ้าไม่ขึ้น ให้กลับไปข้อ 1 อีกที หลังจากนั้นคลิก Flashing (หมายเลข 2) ตามด้วย wp7 Tools (หมายเลข 3) และตามด้วย OS File (หมายเลข 4) เลือกไฟล์รอม nk710_v1.nb ที่โหลดมาครับ

4. คลิก Write OS รูปหมายเลข 5 ได้เลยครับ

5. โปรแกรมก็จะเริ่มตรวจสอบไฟล์และทำการเขียนไฟล์ดังรูปครับ

6. รอ จนขึ้นเหมือนในรูปครับ แสดงว่าเสร็จเรียบร้อย ให้ถอดแบตเตอรี่ออก แล้วใส่กลับเข้าไปใหม่ เปิดเครื่อง เมื่อเข้าได้แล้วให้เลือก factory retset โดยเข้าที่ Setting > About > Factory reset เพื่อทำการล้างเครื่องอีกที

เมื่อเข้าได้ตามปกติแล้วให้เข้าที่ Settings > Keyboard > เพิ่ม UKR ซึ่งอยู่ล่างสุดลงไปเพื่อสามารถใช้คีย์บอร์ดภาษาไทยได้ครับ

จบแล้วครับ

>>>>Download<<<<

Credit PDAMobiz

Lumia 800 และ Lumia 900 เร็วๆนี้ !!!

ผิดหมวดขออภัย !!!!

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lnw2011 อ่านกระทู้
    แจ๋วมากครับ รอมานาน ว่าแต่ nokia 500 ใช้ได้ไหมนี่?
    Nokia 500 มันรองรับภาษาไทยไม่ใช่หรือครับ ?
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Chaos Rebellion : 6th September 2012 เมื่อ 21:15

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 23 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4,767
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    แจ๋วมากครับ รอมานาน ว่าแต่ nokia 500 ใช้ได้ไหมนี่?

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    3,442
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,732
    ไอพวกลงรอมนี่ ผมว่ายากมากอ่ะ ดูยังไงก็ไม่ค่อยเข้าใจ

ปล.ส่วนตัว ถ้าเป็นรอมของ Symbian ถนัดเลยแหละ

#NOVA
    กล่าวขอบคุณ
    632
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,414
    มันไม่น่าอยู่หมวด News น่ะนะ แต่ก้ไม่ใช่ซะทั้งหมด = =
    .. BUT I CAN'T SLEEP

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    ทำแล้วเกิดคำถามครับ

1.ถ้าไม่ชอบแล้วอยากเปลี่ยนกลับเป็นแบบเดิม ทำยังไงครับ
    2.หลังจากทำแล้ว ถ้าตัวเครื่องแจ้งว่ามีให้อัพเดท สามารถอัพเดท ได้ไหมครับ แล้ว คีย์บอร์ดไทยจะหายไปรึเปล่าหลังการอัพเดท

ขอบคุณครับ