ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

talesrunner

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ กางเกงเล Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน โหลดเกม
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
กางเกงเล
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม
โหลดเกมส์

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    เปรียบเสมือนขี้หมาที่รถทับไม่รู้ว่าต้องไปไหนแต่ก็ต้องหยุดสักที่
    กล่าวขอบคุณ
    158
    ได้รับคำขอบคุณ: 460
    Blog Entries
    1

เอาจริงดิ ? Deus Ex จะทำการ Remaster ภาคเก่า ขึ้นมาใหม่ !!

เอาจริงดิ ? Deus Ex จะทำการ Remaster ภาคเก่า ขึ้นมาใหม่ !!

ในตอนนี้เกม Deus Ex : Human Evolution สุดยอดเกมเหนือมนุษย์แห่งปี ก็ใกล้วางจำหน่ายเข้าไปทุกทีแล้วนะครับ และเหมือนกับว่า กระแสด้านการนำเกมกลับมา Remaster ใหม่เิองก็แรงเช่นกัน ซึ่งทางทีมผู้พัฒนาเกมนี้ก็เอากับเขาด้วย

โดยล่าสุด ก็มีข่าวว่ากำลังทำการ Remaster เกม Deus Ex ขึ้นมาใหม่ พร้อมปล่อยภาพตัวอย่างออกมาให้ชมกัน ซึ่งมีการเพิ่ม Texture และ Resolution ของภาพขึ้นถึง 75% ของเกม อีกด้วย

เพื่อนๆ สามารถชมภาพอื่นๆ เพิ่มเติมได้ที่ : http://www.moddb.com/mods/deus-ex-new-vision/images/
    ที่มา : http://pc.ign.com/articles/118/1186798p1.html

Credit : Online Station

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    สวยขึ้นเปนกอง

IWillBeAComputerEngineer
    กล่าวขอบคุณ
    996
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    แล้วจะขายหรือฟรีอ่ะ

แบ่งปันความสุข
    กล่าวขอบคุณ
    13,100
    ได้รับคำขอบคุณ: 30,860
    แจ่มอีกแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 202
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ namping อ่านกระทู้
    แล้วจะขายหรือฟรีอ่ะ
    ถ้าขายเกิน 200ผมไม่ซื้อ = =' ไม่เคยเล่นเกมเดิมมันแต่ดู texture ทำใหม่ก็ยังเหมือนเกม เก่าเกิน 5-6ปี

เปรียบเสมือนขี้หมาที่รถทับไม่รู้ว่าต้องไปไหนแต่ก็ต้องหยุดสักที่
    กล่าวขอบคุณ
    158
    ได้รับคำขอบคุณ: 460
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ auditionko อ่านกระทู้
    ถ้าขายเกิน 200ผมไม่ซื้อ = =' ไม่เคยเล่นเกมเดิมมันแต่ดู texture ทำใหม่ก็ยังเหมือนเกม เก่าเกิน 5-6ปี
    ไม่ใช้แค่ 5-6 ปีครับ แต่มันเป็นสิบปีแล้ว

ช่วงนี้กระแส Remaster กำลังมาแรงเห้นได้จากเกมจาก PSP ที่ทำลงลง PS3

กล่าวขอบคุณ
    352
    ได้รับคำขอบคุณ: 288
    ถ้าภาพอย่างน้อยได้ราวๆ half life 1 ก็โอเคนะ พอรับได้

PRETTY Tiny Berry Love
    กล่าวขอบคุณ
    243
    ได้รับคำขอบคุณ: 251
    ขอแบบ HALO ที่ทำภาคแรกใหม่แล้วสวยแบบนั้น หรือแบบ Half-Life ไป Half-Life Source ขอให้กราฟฟิกมันงามขึ้น
    ไม่อยากได้ PS2/PSP ไป PS3 ซึ่งแทบไม่สวยขึ้นเลย

EDIT: ดูดีๆแล้ว รูปนี่มัน Mod นี่นา ไม่ใช่ของจริง