ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    847
    ได้รับคำขอบคุณ: 490

Wink รูปวาดเอง อีกแล้ว ครั้งที่ 2 ติชมได้สบาย ไม่ต้องด่าก็ได้

ครั้งนี้แก้ไขเรื่อง คาง ได้แล้ว แต่ตายังใช้ไม่ได้อยู่ลองดูเองล่ะกันนะครับ

รูปจริง

หลังวาด

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    995
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,550
    ถ้าคุณดัดแปลงได้ล่ะ สุดยอด

คอมเมนต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ( '/w')/( '/w')/\(' w ')/\('w\' )\('w\' )
    กล่าวขอบคุณ
    380
    ได้รับคำขอบคุณ: 721
    แนะนำให้ร่างก่อนครับ แต่วาดออกมาไม่ร่างผมถือว่าโอเคนะ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    434
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,148
    สวยดีน่ะ เหลือแค่หน้าตาหล่ะน่ะ ก็ตั้งแต่ภาพแรกล่ะ พยายามเข้าน่ะ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 82
    มือสั่นรึเปล่าครับ
    ลองวาดให้มันมั่นใจ ผมว่าเส้นจะคมกว่านี้ สู้ต่อไปครับ

สูงสุดคืนสู่สามัญ
    กล่าวขอบคุณ
    127
    ได้รับคำขอบคุณ: 131
    อย่างอื่นโอเคแล้วครับ แต่หน้า แบบว่า....
    ฝึกๆไปครับ ผมวาดห่วยกว่าคุณอีก
    ปล. จขกท. อายุเท่าไรครับ อยากรู้

กล่าวขอบคุณ
    912
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    แนะนำให้ร่างก่อนครับพอวาดเหมือนแล้ว

หลัง ๆก็ต้องเริ่ม ฝึกวาดจากจินตนาการครับ ลองคิดตัวละครเอง ท่าทางอื่น ๆเเล้วจะเก่งครับ ฝึกวาดบ่อย ๆ

กล่าวขอบคุณ
    847
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ book0147 อ่านกระทู้
    อย่างอื่นโอเคแล้วครับ แต่หน้า แบบว่า....
    ฝึกๆไปครับ ผมวาดห่วยกว่าคุณอีก
    ปล. จขกท. อายุเท่าไรครับ อยากรู้
    15 ครับ

ถ้าคุณดัดแปลงได้ล่ะ สุดยอด
    ผมไม่กล้ามองหน้ารูปตัวเองครับไม่รู้ทำไมไม่กล้ามอง ตอนวาด มองได้เลยไม่สน แต่วาดเสดไม่กล้ามอง เลยทำให้เวลาจะดูท่าทาง ของตัวที่เราจะวาด ที่เราจะดัดแปลงไม่ได้เพราะไม่กล้ามอง ไม่รู้ทำไมมมมมมมมมมม

๐I LovE AnimE AND GamE๐
    กล่าวขอบคุณ
    253
    ได้รับคำขอบคุณ: 199
    พยายามเข้า งับบบ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    995
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,550
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sin1410 อ่านกระทู้
    15 ครับ

ผมไม่กล้ามองหน้ารูปตัวเองครับไม่รู้ทำไมไม่กล้ามอง ตอนวาด มองได้เลยไม่สน แต่วาดเสดไม่กล้ามอง เลยทำให้เวลาจะดูท่าทาง ของตัวที่เราจะวาด ที่เราจะดัดแปลงไม่ได้เพราะไม่กล้ามอง ไม่รู้ทำไมมมมมมมมมมม
    ที่ผมบอกแบบนั้น เพราะให้คุณน่ะ เสริมให้งามๆ

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    Blog Entries
    1
    ถือว่า O.K และครับแต่ให้พยายามทำมือให้นิ่งวาดให้เป็นธรรมชาติกว่านี้จะสวยมาก

จ.ศรีสะเกษ อ. กันทรลักษ์ ฮับบ
    กล่าวขอบคุณ
    2,154
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,118
    ถึงกับเงิบตรัสๆ 6555555555555

*- SA_DayLigHTz -*
    กล่าวขอบคุณ
    1,057
    ได้รับคำขอบคุณ: 841
    ผมแนะนำให้ ร่าง ภาพ ก่อนนะครับ แล้วลบแต่งเอาค่อยตัดเส้น
    ตอนเด็กๆ ผมก็วาดเทียบแบบนี้แหละ อิอิ ลองไปหาเทคนิคใน youtube ดูครับ
    ผมก็ศึกษาเอาจาก ในนั้นแหละ

กล่าวขอบคุณ
    847
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boye อ่านกระทู้
    ที่ผมบอกแบบนั้น เพราะให้คุณน่ะ เสริมให้งามๆ
    ไม่กล้ามองหน้าอยู่ดี เราต้องมองขอบจอ มีวิธีแก้ไหมอ่ะครับ มันลำบาก จะดูการ์ตูน SAO ที่ไรถึงฉากที่นางเอกที่ไรไม่กล้าดู หรือเป็นเพราะตูไป อ่าน 16.5 ฟ่ะ

คอมเมนต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ( '/w')/( '/w')/\(' w ')/\('w\' )\('w\' )
    กล่าวขอบคุณ
    380
    ได้รับคำขอบคุณ: 721
    อย่าคิดสิครับว่ามันไม่สวย คนเราเริ่มต้นมันไม่มีอะไรดีไปหมดหรอกครับ อย่ากลัวในสิ่งที่เราวาด

ถ้ามันพลาดเราก็แก้ไข วาดรูปแรกๆมักจะเป็นแบบนี้แหละครับ จะกลัวเรื่องวาดไม่สวย แต่นานๆก็จะหายเองครับ

วาดออกมาได้ยังดีกว่าไม่กล้าวาดละนะ

BF4 > "Cpt-IIIusioN_TH"
    กล่าวขอบคุณ
    1,502
    ได้รับคำขอบคุณ: 222
    ทุเรสจัง !! (ล้แเล่นนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน)
    เก็บรายละเอียดเยอะดี สวยครับๆๆ ^^ (เรื่องจริง)

กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 318
    ฝึกวาดเยอะๆครับ พยายามร่างลายเส้นเบาๆก่อนที่จะลงเส้นหลักๆอ่ะนะครับ แล้วก็ตรงใบหน้าก็ดูสัดส่วนอะไรดีดีนะครับ พยายามเข้าเป็นกำลังใจให้นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    688
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    Blog Entries
    1
    ส่วนอื่นๆ ดีหมดครับ ปรับ ปรุงที่ใบหน้าให้เล็กกว่านี้ กำลังดีครับ

กล่าวขอบคุณ
    847
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ChaninKung อ่านกระทู้
    อย่าคิดสิครับว่ามันไม่สวย คนเราเริ่มต้นมันไม่มีอะไรดีไปหมดหรอกครับ อย่ากลัวในสิ่งที่เราวาด

ถ้ามันพลาดเราก็แก้ไข วาดรูปแรกๆมักจะเป็นแบบนี้แหละครับ จะกลัวเรื่องวาดไม่สวย แต่นานๆก็จะหายเองครับ

วาดออกมาได้ยังดีกว่าไม่กล้าวาดละนะ
    หรือเพราะใจไม่รักครับ ผมความจริงไม่ชอบวาดรูปนะ วิชาวาดรูปที่ไรเราวาดได้แต่ไม่อยากวาด โดดเรียนครูชมว่าสวยแต่เราก็โดด ผมไปชอบทางอื่น ทางใช้แรง กีฬา คอม และของที่เป็นสงคราม ชอบของพวกนี้ ผมเลยห่างจากวาดรูปจนไม่นานมาต้องวาดเพราะการบ้านที่ครูทำให้ แล้วพี่ก็มาให้ผมวาด 2 ปีไม่ได้งานตอนนั้นครูให้วาดอะไรก็ได้ลงแผ่นไม้ ผมเลยว่า Ezio ของ Assassins Creed หน้านี้ไม่ได้เลยผมเลยลงสีดำหมดรูปต่อมารูปที่ผมลงครั้งแรกนั้นคือผลที่ได้จากไม่มีหน้า คางจะกรมๆตาจะแปลกๆ ต่อมาว่ารูปนี้ คางแก้ไขแล้วแต่ตายังเหมือนเดิมผมไม่มีร่าง ไม่ค่อยทำแต่จะลองดูครับไม่แน่อาจเหมือนจริงไปเลยก็ได้ แต่ผมกลัวตรงที่ จะมีคนเอาก๊อปแล้วหาว่านี้ ตู นะ รูปตู นะ ทั้งๆที่เจ้าของนั่งพิมอยู่เนี้ย เดียวรูปต่อไปผมจะเอารูปตอนที่ผมวาดมาด้วยเพื่อจะให้คุณดูรอดูได้เลยครับ