ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

[ ~ จิ้งจอกมหัศจรรย์ ~ ]
    [ ~Zorori Castle~ ]
    กล่าวขอบคุณ
    1,862
    ได้รับคำขอบคุณ: 72,599

ว่าด้วยเรื่องของ "น้ำแข็งแห้ง"

น้ำแข็งแห้งเป็นก๊าซคาร์บอนไดออกไซด์ที่แข็งตัว ซึ่งได้ผ่านกรรมวิธีการผลิตทางเคมีแล้ว กรรมวิธีการผลิตก็คือการทำให้ก๊าซคาร์บอนไดออกไซด์เย็นโดยใช้ความกดดัน ในขั้นแรกก๊าซคาร์บอนไดออกไซด์จะกลายเป็นของเหลวแล้วใช้ท่อเป่าของเหลวนี้อีกจนกลายเป็นของแข็งไปในที่สุด น้ำแข็งแห้งจะมีความเย็นจัดมาก มีอุณหภูมิถึง -80 องศาเซลเซียส การที่น้ำแข็งแห้งมีอุณหภูมิเย็นจัดเช่นนี้เอง จึงเป็นอันตรายต่อเรามาก หากเราเผลอรับประทานเข้าไปอาจถึงตายได้ หรือแม้กระทั่งถูกผิวหนังของเรา ก็ทำให้ผิวหนังเราไหม้ได้ แต่เราใช้ประโยชน์จากน้ำแข็งแห้งโดยการแช่เย็นผัก หรือสินค้าอื่นๆ ที่เราต้องการขนส่งในระยะทางที่ไกลๆ ได้ เช่น ขนไปต่างประเทศ เป็นต้น หรือใช้น้ำแข็งแห้งในการวิจัยทางการแพทย์ เพื่อแช่สายเคมีบางอย่างซึ่งนิยมใช้มากในทางการแพทย์

Credit : http://guru.sanook.com/answer/questi...9%84%E0%B8%A3/
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Speedy-K.O. : 8th September 2012 เมื่อ 14:41

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 22 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    ผมเคยเห็นพี่สาวผมเอามาทำ Cocktail ด้วยแหละ เจ้าน้ำแข็งแห้งเนี่ย แต่ไม่รู้กินได้ไหมนะ LOL

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,596
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    พึ่ง รู้ ว่ามัน อันตราย (ไป ขอ รถ ขาย ไอติม555)

ตอน เด็กๆ ชอบ เอาไส่ ขันน้ำ แล้ว มัน จะ มี ฟอง ขึ้น มา

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    ลายเซ็นโครตฮา 55

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Excellent_ อ่านกระทู้
    พึ่ง รู้ ว่ามัน อันตราย (ไป ขอ รถ ขาย ไอติม555)

ตอน เด็กๆ ชอบ เอาไส่ ขันน้ำ แล้ว มัน จะ มี ฟอง ขึ้น มา

เรปล่างเป็นเกย์
    ดวงจันทร์ เเต่โดนNASAปกปิด
    กล่าวขอบคุณ
    3,264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,636
    เคยเอาก้อนขนาดกลางๆอะใส่เเก้วโค้กตอนงานปีใหม่ที่โรงเรียน ทำควันเล่นๆไม่ได้สนใจ ผ่านไป1หรือ2ชั่วโมงนี่เเหละ โค้กเเก้วนั้นกลายเป็นน้ำเเข็ง

The man fastest alive
    กล่าวขอบคุณ
    4,044
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,291
    +1 ครับผม ผมชอบกระทู้สาระดีอย่างนี้ครับๆ

The_Nine
    กล่าวขอบคุณ
    2,094
    ได้รับคำขอบคุณ: 723
    ไปเอาน้ำมาใส่เจ้านี้ ซะ จะให้ดี Pepsi อีก ก้นขวด รับรอง มันส์ !!

.::[`CANDY—•(Group)~•]::.
    [Thailand - Bangkok - My House...~•~•~•]
    กล่าวขอบคุณ
    1,020
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,829
    Blog Entries
    1
    ตอนเด็กไม่รู้ ลองเลียดู เท่านั้นแหละ เลือดสาดดดดดดดดด
    Toradora!

Tags for this Thread