ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,131
    ได้รับคำขอบคุณ: 225

TrickของเกมMarioกับความลับที่คนไม่ค่อยรู้

Marioเป็นเกมที่ผมเล่นมาตั้งแต่เด็กและใครไม่เคยเล่นก็เซาะกราวมากครับ 555
    1.gomba

หลายๆคนสงสัยไอนี้มันตัวอะไร? มีเกือบทุกภาค? อ่อนที่สุดในเกม โดดทับทีเดียวตาย-*- บางคนบอกว่ามันเป็นหอย ที่จริงไม่ใช้ครับ มันเป็นเห็ดเดินได้ และมีหลายเวอร์ชั่นมากเช่น
    กอมบะบิน

กอมบะจากMario world(เหมือนเต่าทุกอย่าง ยกเว้น กระทืบไม่ตาย เวลาทับซ้ำมันไม่เร่ง)

2.เต่า ในภาคแรกจะมี2ประเภทคือ เต่าแดงกับเขียว บางคนบอก มันต่างกันตรงไหน แต่ท่าดูดีๆแล้ว เต่าแดงฉลาดกว่า เพราะ มันจะไม่ตายเพราะตกเหวครับ 55
    เต่าจะมีทั้งแบบปกติ แบบหนาม กระโดดทับไม่ได้ แบบขว้างขวาน หรือ Bros. Hammer เต่าเหล็ก โดดไฟไม่ตาย เป็นต้น

3.มาริโอ้กับลุยต่างกันยังไง?มันเริ่มต่างกันตอนภาค2ขึ้นไปครับ ลุยโดดสูงกว่า แต่วิ่งช้ากว่าครับ
    4.การเล่นมาริโอ้ภาค3ให้จบเกม ใช้แค่11นาทีก็พอครับ

5.ส่วนภาคแรก 5นาทีก็เกินพอครับ

6.ไอเท็มไม่ได้มีแค่เห็ดกับดอกไม้ไฟนะครับ มีเยอะมากเช่น ดอกไม้น้ำแข็ง ชุดทานุกิ ชุดแร็คคูน ชุดขวาน ชุดกบ และอีกมากมาย

*ชุดHammer Suitบางคนไม่รู้ว่ามันกันไฟได้ครับโดยการกดลง
    7.ยชชี่ พาหนะคู่ใจเรา ขี่แล้วกินทุกอย่าง ในภาคworldจะมีหลายชนิดมากครับ เช่น อมแล้วพ่นไฟตลอด อมแล้วบินได้ อมแล้วพ่นน้ำแข็ง อีกมากมาย

8.ท่ากระโดดหมุนตัวของมาริโอ้หรือspin jump สามารถทำให้กระทืบเต่าทีเดียวตาย ท่าเป็นของทีกระโดดทับแล้วตาย(ยกเว้นเหว)ก็จะเป็นการกระโดด2ต่อจะหัวมันครับ ท่านี้เริ่มมีตั้งแต่Mario bros worldขึ้นมาครับ

หมดแล้วครับ ท่ามีอะไรเพิ่มจะมาอัพเดทให้นะครับ
    ยาราไนก้า 555+

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

IT Hardware
    กล่าวขอบคุณ
    5,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,101
    เพลินครับ super mario brother 3in11 ผมเคยเล่นผ่านแค่ map เดียว มาตายแมพ 2 เริ่มนับ 1 ใหม่เลยครับ
    ไส่ลายเซ็นไม่ได้

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    อยากดูคลิป เล่น mario neko จบใน 10 นาที ทำได้โคตรเมพ
    -.-

The Joker
    กล่าวขอบคุณ
    5,717
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,647
    จขกท. เป็นสาวกดีเด่นเลยฮ่ะ รู้หมดอ่ะ