ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

[-AThi2uN-ZalA-]
    ZGMF-X19A Infinite Justice Gundam
    กล่าวขอบคุณ
    1,129
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,077

.:: V-i2-ValhallA_7 Hardwares & Softwares IT News ::. ASUS : ASUS Republic of Gamers Tytan CG8890 Gaming PC เทพแห่งความแรงมาถึงแล้ว [09/09/2012]

.:: V-i2-ValhallA_7 Hardwares & Softwares IT News ::.

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    ASUS
    ในงาน COMPUTEX 2012( วันที่ 8 มิถุนายน 2555 ) ASUS แบรนด์ผู้ผลิตมาเธอร์บอร์ดและการ์ฟฟิกการ์ดที่มีส่วนแบ่งทางการตลาดสูงที่สุดในโลก
    ก็ได้ประกาศผลิตภัณฑ์ใหม่จากซีรี่ย์คอเกมขั้นเทพ Republic of Gamers ไปมากมายและ 1 ในบรรดาสินค้าขั้นเทพเหล่านั้นได้มีมหาเทพแห่ง Desktop
    ที่เป็นตัวพัฒนาต่อจาก ASUS Republic of Gamers Tytan CG8565 Gaming PC ซึ่งวางจำหน่ายไปเป็นที่เรียบร้อยแล้ว
    นั่นก็คือเทพแห่งสงครามเกมมิ่งตัวใหม่อย่าง ASUS Republic of Gamers Tytan CG8890 Gaming PC ตัวนี้นั่นเอง

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ASUS Republic of Gamers Tytan CG8890 Gaming PC
    ข่าวล่าสุดที่ออกมานั้นจากทางเว็บของ Republic of Gamers (http://rog.asus.com) นั้นได้มีการกล่าวถึงสเป็คของ CG8890 มาพออย่างเป็นทางการแล้ว
    บางอย่างที่เป็นรายละเอียดปลีกย่อยอย่างพวกโปรแกรมที่ติดตั้งมาพร้อมภายในเครื่อง, รายละเอียดportต่างๆ และอะไรที่ไม่สำคัญผมจะไม่ขอกล่าวถึง เน้นสำคัญพอดังนี้

CPU : 2nd Generation Intel Core i7-3960X Processor Extreme Edition (15M Cache, up to 3.90 GHz)
    Chipset : Intel X79
    Motherboard : ASUS Republic of Gamers Rampage IV Formula
    Graphics : Nvidia GeForce GTX 680 2GB GDDR5 or Nvidia GeForce GTX 690 4GB GDDR5
    Memory : 16GB Dual Channel DDR3 2133Mhz
    Storage : 2 TB 7200rpm/128 GB SSD(Raid 0)
    CD/DVD Drive : Tray-in 24X SuperMulti DVD burner or Tray-in Blu-ray Combo or Tray-in Blu-ray writer
    Power Supply : Peak 900W
    Cooling System : Powered by a Liquid-Cooled
    Accessory : ASUS ROG GX950 Gaming Mouse(USB 8200 dpi) and ASUS ROG Keyboard(USB)

นี่คือสเป็คคร่าวๆที่เราสามารถสั่งได้(แต่ตอนนี้ยังไม่มีกำหนดวางจำหน่าย) ภายในเครื่องยังพอเหลือพื้นที่ว่างพอ ให้ชาวเกมเมอร์อย่างเราๆอัพเกรดเพิ่มเติมให้แรงขึ้นได้อีก
    นอกจากสเป็คที่สูงขึ้น นอกนั้นหากดูภายนอกแล้วเจ้า CG8890 อาจดูไม่ต่างจาก CG8565 เท่าไรนัก แต่ความสามารถที่แท้จริงมันมีมากกว่านี้

จากวิดิโอด้านบน เมื่อกดปุ่มเพิ่มความแรงบริเวณมุมบนซ้ายของเคส แสงไฟสีน้ำเงินที่โลโก้ ROG ก็จะเปลี่ยนเป็นสีแดง แสดงถึงการเข้าสู่โหมด
    Overclock ได้ทันทีโดยไม่ต้องทำการรีบู้สต์เครื่องใหม่ ซึ่งพิเศษตรงที่เจ้า CG8890 ตัวนี้ สามารถ Overclock ได้ถึง 3 ระดับ ตั้งแต่ 3.8-4.0-4.2 GHz
    และที่เหนือกว่ารุ่นเดิมนั่นก็คือ การที่ฝาข้างและฝาบนก็จะค่อยๆกางปีกออกเพื่อให้พัดลมระบายความร้อนถึง 10 ตัว(ตัวเก่า CG8565 มีเพียง 5 ตัว)
    ทำงานอย่างนิ่มนวล และเมื่อกดปุ่มลดความเร็วลง ฝาข้างและฝาบนก็จะค่อยๆปิดตัวลงอย่างนิ่มนวลเช่นกัน สุดเทพจริงๆครับงานนี้

แม้จะยังไม่มีการประกาศวันวางจำหน่ายและราคาที่แน่ชัด แต่ด้วยสเป็คที่มาแบบจัดหนักสุดๆ สุดยอดระบบทำความเย็น ดีไซน์อันดุดัน และปุ่มโอเวอร์คล็อกแสนสะดวก
    จึงเป็นที่จับตามองของกลุ่มลูกค้าหลายๆท่าน(ผมด้วย) แต่ด้วยสิ่งที่จัดมาแบบเต็มๆดังกล่าว เรื่องราคานี่คงไม่ต้องจินตนาการเป็นแน่(รุ่นเก่าก็เหยียบเกือบแสน)
    แต่เมื่อนำมาเปรียบเทียบกับทั้งหมดที่ได้ อีกทั้งชื่อของ ASUS และ Republic of Gamers นั้นมันการันตีด้วยสุดยอดแห่งเทคโนโลยีและคุณภาพอย่างไร้ข้อกังขา
    ผมว่าก็คุ้มค่าเลยทีเดียวสำหรับฮาร์ดคอร์เกมเมอร์ที่จะจัดไปซักเครื่องกับ ASUS Republic of Gamers Tytan CG8890 Gaming PC ตัวนี้
    (โอม... ขอให้กระผมสอบเข้ามหาลัยดีๆในคณะดีๆแล้วท่านพ่อจัดให้ซักเครื่องเถอะ สาธุ!)

รายละเอียดเพิ่มเติมกรุณาติดต่อ ASUS Call Center 02-401-1717 หรือ ร้านค้าตัวแทนจำหน่ายเอซุส ทั่วประเทศ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย V-i2-ValhallA_7 : 30th September 2012 เมื่อ 12:08

.:: V-i2-ValhallA_7 Hardwares & Softwares IT News ::.

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    193
    ได้รับคำขอบคุณ: 342
    กี่แสนล่ะนั้น

(PC ไม่มีเกม แนว RPG , Action-RPG ให้เล่นเลย เช่น เกมตระกูล Tales of ต่าง ๆ เป็นต้น นอกจากเกม Online)
    สำหรับผม ซื้อมา ไม่คุ้มครับ
    และ โคตร กินไฟเลย
    ทำให้ กราฟฟิกเกม สวยได้อย่างเดียว ทำอย่างอื่นไม่ได้

สำหรับผมแนะนำ ซื้อเครื่อง Console หรือ เครื่องเกมพกพาดีกว่าครับ

(ถ้าซื้อมาทำเกมเนี่ย Spec แบบนี้ใช้ได้เลยครับ ซื้อมาแล้ว ต้องหาประโยชน์จากมันให้ได้นะครับ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย breeze : 9th September 2012 เมื่อ 15:41
    ถึง Gameplay จะดีสักแค่ไหน ถ้า เนื้อเรื่องของเกม นั้นไม่ได้เรื่อง ถือว่าเกมนั้น ห่วย โคตร ๆๆๆ !!!!!

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,014
    ได้รับคำขอบคุณ: 656
    ราคาแสน up ชัวร์ๆ ฟันธง !!!!!!

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    ราคา อยู่ที่ 8-9 หมื่น แบไต๋ ไฮเทค เคยเอามาออกรายการแล้วครับ
    Fx-8150 Gpu-7970 Ram-8 GB PSU-750w

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    493
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    ว๊ากกกก อยากได้อย่างแรงแต่คงไม่มีปัญญาซื้อ

#NOVA
    กล่าวขอบคุณ
    632
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,414
    รู้สึกว่าจะ 69K ไม่แน่ใจว่าตัวนี้หรือเปล่า
    .. BUT I CAN'T SLEEP

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    เชดเด้ !!! สเปค o_O"

แต่ราคาคงสู้ไม่ไหว >_<"

-AnU3IZ-
    พิษณุโลก/เชียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,063
    ถ้าไม่เกินแสน ก็ยังพอชนได้นิดหน่อย แต่ยังไงก็แพงอยู่ดี

เปรียบเสมือนขี้หมาที่รถทับไม่รู้ว่าต้องไปไหนแต่ก็ต้องหยุดสักที่
    กล่าวขอบคุณ
    158
    ได้รับคำขอบคุณ: 460
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ breeze อ่านกระทู้

(PC ไม่เกม แนว RPG , Action-RPG ให้เล่นเลย นอกจากเกม Online เช่น เกมตระกูล Tales of ต่าง ๆ เป็นต้น)
    ทำให้ กราฟฟิกเกม สวยได้อย่างเดียว ทำอย่างอื่นไม่ได้

สำหรับผมแนะนำ ซื้อเครื่อง Console หรือ เครื่องเกมพกพาดีกว่าครับ

(ถ้าซื้อมาทำเกมเนี่ย Spec แบบนี้ใช้ได้เลยครับ ซื้อมาแล้ว ต้องหาประโยชน์จากมันให้ได้นะครับ)
    สเปคนี้ทำกราฟฟิคไม่ดีครับต้องเเปลี่ยนGPUเป็นตระกูล Quadro สเปคนี้ยังไงก็เกมล้วนๆครับ

และ consloe เดี๋ยวนี้กราฟฟิคก็สู้ PC ไม่ได้นะครับ เพราะข้อจำกัดด้าน hardware

ตอนนี้ถ้าจะเล่นแบบได้รับประสบการณ์ที่ดีที่สุดก็ต้อง pc แล้วล่ะครับ แล้วจะเอาจอยมาต่อก็อีกเรื่อง

ปล.สเปคอย่างนี้เกินแสนไม่มีใครซื้อครับ ซื้อประกอบเองอย่างมากก็ 90 K

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ V-i2-ValhallA_7 อ่านกระทู้
    เห็นด้วยอย่างที่คุณกล่าว เพราะหากต้องการทำงานCGแบบเต็มๆมันก็ต้องจัด Quadro ไปเลย แต่ราคาไอ้เจ้า Quadro นี่แค่ตัวเดียวผมว่าเจ้าเครื่องเทพตัวนี้ราคายังไม่สู้เลยครับ(Nvidia Quadro 6000 ราคา 158000 บาท!!!)
    แล้วเชื่อไหมว่ามีคนทำ sli 2 ใบ!!!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ganadosa : 9th September 2012 เมื่อ 15:55

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

[-AThi2uN-ZalA-]
    ZGMF-X19A Infinite Justice Gundam
    กล่าวขอบคุณ
    1,129
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,077
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ganadosa อ่านกระทู้
    สเปคนี้ทำกราฟฟิคไม่ดีครับต้องเเปลี่ยนGPUเป็นตระกูล Quadro สเปคนี้ยังไงก็เกมล้วนๆครับ

และ consloe เดี๋ยวนี้กราฟฟิคก็สู้ PC ไม่ได้นะครับ เพราะข้อจำกัดด้าน hardware

ตอนนี้ถ้าจะเล่นแบบได้รับประสบการณ์ที่ดีที่สุดก็ต้อง pc แล้วล่ะครับ แล้วจะเอาจอยมาต่อก็อีกเรื่อง
    เห็นด้วยอย่างที่คุณกล่าว เพราะหากต้องการทำงานCGแบบเต็มๆมันก็ต้องจัด Quadro ไปเลย แต่ราคาไอ้เจ้า Quadro นี่แค่ตัวเดียวผมว่าเจ้าเครื่องเทพตัวนี้ราคายังไม่สู้เลยครับ(Nvidia Quadro 6000 ราคา 158000 บาท!!!)

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 260
    Blog Entries
    1
    เก็ยตังรอ ดีกว่า ASUS : Republic Of Gamers notebook ผมใช้ มา 4 ปีแล้ว ยังไม่ได้เปลี่ยนเลย
    คุ่มมาก อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    8,048
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,093
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ V-i2-ValhallA_7 อ่านกระทู้
    (Nvidia Quadro 6000 ราคา 158000 บาท!!!)

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    291
    ได้รับคำขอบคุณ: 417
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ breeze อ่านกระทู้

(PC ไม่มีเกม แนว RPG , Action-RPG ให้เล่นเลย เช่น เกมตระกูล Tales of ต่าง ๆ เป็นต้น นอกจากเกม Online)

เกม PC ที่กินสเปคสูงๆอย่าง Metro 2033, Battlefield 3, Crysis 2(DX11+Hight-Res), Need for Speed The RUN อะไรพวกนี้ก็มีอยู่นะ ถึงจะเก่าไปแล้ว แต่อนาคตก็ยังมี Medal of Honor Warfighter, Crysis 3 ซึ่งล้วนส่อแววว่าจะกินสเปคสูงไม่แพ้กันเลย

ส่วนค่าไฟ คนที่มีเงินซื้อตัวนี้ไปใช้เขาไม่กลัวค่าไฟหรอกคับผมว่า

เรื่องซื้อตัวนี้ไปทำเกมนี้ ผมว่าเก็บเงินไปซื้อ Quadro ดีกว่า ถึงราคาจะหลายแสนแต่งานชิ้นนึงก็มูลค่าหลายล้านนะท่าน (กำไรเห็นๆ)

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.: Programmer :.
    กล่าวขอบคุณ
    524
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,875
    อยู่แล้วครับตระกูล Quadro
    รอรวยก่อนครับ ฮาๆ ถึงจะซื้อได้ 555+

.:: Dream Theater ::.
    Somewhere On The Earth
    กล่าวขอบคุณ
    837
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,333
    สเปคแรง และ เคสงามโคตร !!! ถ้าเคสเขาแยกขาย คงขายดีเป็นเทน้ำทิ้งเลยแหละ

ปล.ชอบเคส ข้างในไม่สน เช้ออออ !!!
    ...