ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

โพสเพื่อความสุขของทุกคน
    เงียบๆแล้วอ่านไป...
    กล่าวขอบคุณ
    1,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,786

พี่ Chistiano Ronaldo จะออกจาก Real Madrid จริงหรือ ????

ก็ไม่นานมานี้ ผมได้อ่านข่าวจากหนังสือพิมพ์ฉบับหนึ่งครับ เห็นว่า พี่เค้าจะออกจาก Real Madrid จริงเหรอ และสาเหตุเกิดจาก รู้สึกว่า โคช
    จะให้เงินไม่ครบตามที่สัญญาไว้ แล้วก็มีเรื่องในทีมอีกครับ (ไม่ใช่มีเรื่อง แต่หมายถึง ทะเลาะกันนิดหน่อยน่ะ) และเห็นว่า ทีมสิงค์น้ำเงิน Chelsea จะจ่าย 90 ล้านเหรียญเพื่อ เก็บ พี่ Ronaldo มา ข่าวทั้งหมดนี้จริงปล่าว !!!

แล้วพี่เค้าจะออกจริงใหม่

ปล.ผิดอะไรขอโทษนะ เพราะพึ่งจับตาดูพี่ Ronaldo มาไม่นานนี้เอง ส่วนตัวไม่ใช่ แฟนบอลอยู่แล้ว
    BEGONE THOTTTTTTTT

Banned
    ในใจ natalia <3
    กล่าวขอบคุณ
    3,436
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,629
    Blog Entries
    2
    ก็ไม่รู้เบื้องลึกอะไรนะ แต่ที่มีปัญหากันโรนัลโด้ก็ได้ทวีตบอกแฟนบอลว่าเรื่องนี้ไม่เกี่ยวกับเรื่องเงิน
    คิดว่าสาเหตุน่าจะมาจาก โรนัลโด้ขอเปเรซเรื่องที่ให้แฟนบอลยืนไว้อาลัยการจากไปครบ 5 ปีของพ่อโรนัลโด้ แต่ไม่ได้รับคำอนุมัติ

(เท่าที่ผมรู้ ก็แค่นี้แหละ ผิดพลาดประการใดขออภัย)

ส่วนเรื่องย้ายทีม..... ค่าฉีกสัญญา 793 ล้านปอนด์ ไหวบ่ล่ะ

อัพเดทททท....................................

"เดลิเมล์" สื่ออังกฤษ รายงานเมื่อวันที่ 8 กันยายนที่ผ่านมา โดยระบุว่า เรอัล มาดริด เตรียมออกแถลงการณ์ยุติเรื่องราวที่เกิดขึ้นในสัปดาห์ที่ผ่านมา หลังจากที่โรนัลโด้ ให้สัมภาษณ์หลังจบเกมลาลีกา สเปน เมื่อสัปดาห์ที่ผ่านมาว่า ไม่พอใจในความไม่เป็นมืออาชีพของสโมสร โดยรายงานข่าวเชื่อว่าแถลงการณ์นี้จะมีการลงนามร่วมของโรนัลโด้ด้วย

ทั้งนี้ รายงานข่าวระบุว่า แถลงการณ์ดังกล่าวจะมีการชี้แจงและไขข้อข้องใจจากสโมสรใน 2 ประเด็นคือ เรื่องการต่อสัญญาของโรนัลโด้ ไปจนถึงปี 2015 และ อีกประเด็นคือเรื่องการสนับสนุนหนุนหลัง โรนัลโด้ ดาวดังของทีมเข้าชิงบัลลงดอร์ นักเตะยอดเยี่ยมของปีในช่วงปลายปีหลังจากหลายปีที่ผ่านมา โรนัลโด้ พลาดรางวัลต่างๆให้กับลิโอเนล เมสซี่ และ อันเดรียส อิเนียสต้า ไป

ขณะเดียวกัน ประเด็นที่คาดว่ามีส่วนในเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นคือ เรื่องการไม่ได้รับการยอมรับจากแฟนบอลแม้ทำผลงานยิง 150 ประตู ในการลงเล่น 149 นัดแรกให้กับทีม ซึ่งตัวอย่างหนึ่งจะเห็นได้จากเสียงต้อนรับจากแฟนบอลระหว่างการประกาศชื่อโรนัลโด้ในสนามก็ไม่ได้มีเสียงต้อนรับจากแฟนบอลมากกว่าผู้เล่นคนอื่น และที่ผ่านมาเจ้าตัวยังเคยโดนแฟนบอลตะโกนเสียงโห่แหย่เองด้วยซ้ำ นอกจากนี้ ความสัมพันธ์กับเพื่อนร่วมทีมก็ไม่ได้เป็นไปโดยราบรื่นนัก
    ที่มา : มติชนออนไลน์

แล้ว แมนยูก็ขอให้โด้กลับไปแมนยูด้ย = =
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SixxTheRipper : 10th September 2012 เมื่อ 12:31

ไม่กวนตีนก็ไม่ใช่ตู
    ไม่กวนตีนก็ไม่ใช่ตู
    กล่าวขอบคุณ
    1,150
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,289
    4
    ใครจะยอมจ่ายค่าฉีกสัณญา --*

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    VFX#Sripathum University
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    รอหมดสัญญาแล้วไปแบบไม่มีค่าตัว -*-

ถึงเชียร์บาซ่าแต่ไม่อยากให้ไปเลยจริง ๆ ไม่งั้นลาลีก้าขาดสีสันไปเยอะเลย
    B A R C E L O N A

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,836
    แล้วกาก้า จะอยู่กับใคร ????

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ใช่ ถ้าย้ายออก เมสซี่ เด่นคนเดียวเลย ซึ่งไม่เป็นการดีเป็นอย่างยิ่ง
    ถึงแหมอยากให้กลับแมนยูก็ตามที

.:"LC3AND":.
    "[[On The World]]"
    กล่าวขอบคุณ
    1,351
    ได้รับคำขอบคุณ: 278
    เจอค่าฉีกสัญญาก็แทบอ๊วกแล้วครับ

Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    237
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    ค่าฉีกสัญญามหาศาลมาก จะย้ายทั้งทีหรือจะต่อสัญญาทั้งทีต้องคิดหนัีกเลย

>>คนรากหญ้า<<
    กล่าวขอบคุณ
    4,413
    ได้รับคำขอบคุณ: 61,000
    โรนัลโด้เคยบอกเขาจะกลับมาใส่ชุดผีอีกครั้งผมจะรอดูวันนั้นในฐานะแฟนผี

กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 290
    แฟนผีรออีกคนครับ

กล่าวขอบคุณ
    631
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,921
    เปชเช ยื่นจะซื้อแล้วครับ ^ ^
    KEEP WALKING

Taylor Swift
    กล่าวขอบคุณ
    1,637
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,332
    2
    ผมเชียร์บาซ่านะ แต่ไม่อยากให้โด้ไปเลย เท่าที่ตามๆข่าวเห็นว่ามี งอแง นิดหน่อยนะสำหรับโด้
    แต่ผมว่า มาดริด ก็มีตัวแทนโด้ได้ตั้งเยอะนะแต่ถ้าโด้ไป ลาลีก้า ก็ไม่มันส์สิครับ

กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    ถ้าผมจำไม่ผิดรู้สึก ภาษีที่นั่นสูงมากกกกกกกกก แล้วยังจะเพิ่มขึ้นอีก

มีความเป็นไปได้ที่จะย้าย หากเจ้าตัวงอแงมากๆ ยังไงทีมก็ต้องปล่อยไป

ผมว่ายากมากที่ผีจะได้มา ขายมาดริดไป 80 ล้าน (ถ้าผมจำไม่ผิด) มาดริดจะเอาเท่าไหร่เนี่ยถ้าจะปล่อย

แมนยูแค่ 30-40 ล้านก็คิดหนักแล้ว =_=
    FU_KALLCENSOR!

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    2,192
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,144
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SixxTheRipper อ่านกระทู้
    ก็ไม่รู้เบื้องลึกอะไรนะ แต่ที่มีปัญหากันโรนัลโด้ก็ได้ทวีตบอกแฟนบอลว่าเรื่องนี้ไม่เกี่ยวกับเรื่องเงิน
    คิดว่าสาเหตุน่าจะมาจาก โรนัลโด้ขอเปเรซเรื่องที่ให้แฟนบอลยืนไว้อาลัยการจากไปครบ 5 ปีของพ่อโรนัลโด้ แต่ไม่ได้รับคำอนุมัติ

(เท่าที่ผมรู้ ก็แค่นี้แหละ ผิดพลาดประการใดขออภัย)

ส่วนเรื่องย้ายทีม..... ค่าฉีกสัญญา 793 ล้านปอนด์ ไหวบ่ล่ะ

อัพเดทททท....................................

"เดลิเมล์" สื่ออังกฤษ รายงานเมื่อวันที่ 8 กันยายนที่ผ่านมา โดยระบุว่า เรอัล มาดริด เตรียมออกแถลงการณ์ยุติเรื่องราวที่เกิดขึ้นในสัปดาห์ที่ผ่านมา หลังจากที่โรนัลโด้ ให้สัมภาษณ์หลังจบเกมลาลีกา สเปน เมื่อสัปดาห์ที่ผ่านมาว่า ไม่พอใจในความไม่เป็นมืออาชีพของสโมสร โดยรายงานข่าวเชื่อว่าแถลงการณ์นี้จะมีการลงนามร่วมของโรนัลโด้ด้วย

ทั้งนี้ รายงานข่าวระบุว่า แถลงการณ์ดังกล่าวจะมีการชี้แจงและไขข้อข้องใจจากสโมสรใน 2 ประเด็นคือ เรื่องการต่อสัญญาของโรนัลโด้ ไปจนถึงปี 2015 และ อีกประเด็นคือเรื่องการสนับสนุนหนุนหลัง โรนัลโด้ ดาวดังของทีมเข้าชิงบัลลงดอร์ นักเตะยอดเยี่ยมของปีในช่วงปลายปีหลังจากหลายปีที่ผ่านมา โรนัลโด้ พลาดรางวัลต่างๆให้กับลิโอเนล เมสซี่ และ อันเดรียส อิเนียสต้า ไป

ขณะเดียวกัน ประเด็นที่คาดว่ามีส่วนในเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นคือ เรื่องการไม่ได้รับการยอมรับจากแฟนบอลแม้ทำผลงานยิง 150 ประตู ในการลงเล่น 149 นัดแรกให้กับทีม ซึ่งตัวอย่างหนึ่งจะเห็นได้จากเสียงต้อนรับจากแฟนบอลระหว่างการประกาศชื่อโรนัลโด้ในสนามก็ไม่ได้มีเสียงต้อนรับจากแฟนบอลมากกว่าผู้เล่นคนอื่น และที่ผ่านมาเจ้าตัวยังเคยโดนแฟนบอลตะโกนเสียงโห่แหย่เองด้วยซ้ำ นอกจากนี้ ความสัมพันธ์กับเพื่อนร่วมทีมก็ไม่ได้เป็นไปโดยราบรื่นนัก
    ที่มา : มติชนออนไลน์

แล้ว แมนยูก็ขอให้โด้กลับไปแมนยูด้ย = =
    แค่ตัวเลขในหนังสือสัญญา เอาจริงก็อยู่ 100ล้านเท่านั้นและ ซึ่งถ้าไม่มีทีมไหนทุ่มก็ลดลงมาเรื่อยๆ

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    มีสิทธิ์ครับเพราะเอเยนต์ที่ดูแลทั้ง โรนัลโด จ่ามู แล้วก็ฟัลเกาก็คนเดียวกัน

การที่โด้ทำท่าไม่ดีใจอยากย้าย นั่นน่าจะเป็นการปั่นกระแสย้ายทีม หรือแสดงละคร

เพราะโด้ต้องการค่าเหนื่อยมากที่สุดในโลก ถ้ามาดริดไม่ยอมขึ้นให้ อาจมีทีมเงินถังอย่างแมนซิ หรือ PSG สอยไปได้

และหากขาย โด้ ไปแล้ว ก็จะไปซื้อฟัลเกาแน่ๆเพราะเอเยนต์มันวางแผนไว้หมดแล้ว

ขนาดโกเอนตราตอนแรกก็เล่นงั้นๆ ตอนนี้ก็เล่นงั้นๆ ยังไปเป่าหูให้มาดริดซื้อมาได้เลย