ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 60

Red face เกมแรกจ้า พึ่งลองอัพเองเนี้ยและฝากด้วยน้า

เนื้อเรื่อง
    เป็นเรื่องราวของเด็กผู้หญิงคนหนึ่งที่มีชื่อว่า Ib (อ่านว่า อีฟ) ที่ได้ไปงานแกลเลอรี่ในญี่ปุ่นกับพ่อแม่ เป็นของขวัญ พร้อมผ้าเช็ดใหม่ หลังจากที่ถูกให้พ่อแม่ให้ไปดูงานศิลป์ก่อน ก็ได้เกิดไปเจอภาพๆหนึ่ง ทีเธอรู้คำๆเดียวว่า “......โลก” เมื่อเธอจ้องมองดู จู่ๆเธอก็เข้าไปอยู่อีกมิติหนึ่งทันที แล้วการผจญภัย(และความสยองขวัญ)ก็เริ่มขึ้นก็เริ่มขึ้น หลังจากที่โดดลงไปในภาพที่มีปลา

วิธีการเล่น
    ก็เหมือนกับเกมส์ที่สร้างจาก RPG maker แต่มีค่าชีวิตที่แทนด้วยดอกกุหลาบต่อกลีบ ซึ่งกุหลาบเนี่ย สามารถปลูกได้ด้วยถ้าเจอแก้วน้ำ

ตัวละคร

Ib (อีฟ)

เด็กผู้หญิงที่มีอายุราว 9 ขวบ ที่ผู้หลงไปในมิติ คนแรก...ไม่สิ คนที่2ตั้งหาก เธอจะยังไม่รู้ภาษาญี่ปุ่นมากนัก เพราะเธอยังเด็ก ซึ่งจะเป็นข้อเสียเปรียบ เพราะปริศนาบางอย่างก็ต้องดูชื่อภาพด้วย มีตัวแทนชีวิตเป็นกุหลาบสีแดง มีอยู่5กลีบ มีนิสัยที่ เอ่อ...ดูแกร่งมากๆ

Garry (แกรี่)
    ชายหนุ่นผู้ที่เข้าไปในมิติ เป็นคนแรกก่อนอีฟ อายุน่าจะประมาณ 18-23 ที่อีฟไปเจอหลังเข้าไปสักพัก ที่กำลังเจ็บ เนื่องจากดอกกุหลาบของตัวเองโดนกินจากปีศาจในมิตินี้ แต่เราก็กลับไปเอาให้ เป็นคนที่จะคอยแปลคำ และคอยผลักของให้พ้นทาง มีประโยชน์แค่นี้แหละ (ฮา) พูดเล่นงับ จริงๆเป็นตัวแปรสำคัญ ว่าฉากจบจะเป็นแบบไหน มีตัวแทนชีวิตเป็นกุหลาบสีน้ำเงิน มี 10 กลีบ มีนิสัยค่อนข้างขี้กลัว แต่ก็เป็นผู้เสียสละอย่างแท้จริง เนื่องจาก... (สปอยล์) ปกป้องอีฟ โดยเอากุหลาบของตัวเองแลกแทนกุหลาบของอีฟจากแมรี่ ซึ่งแน่นอนว่า ยัยแมรี่ดึงกลีบจนเกือบไม่เหลือซากงับ

Marry (แมรี่)

เด็กผู้หญิงที่มีอายุรุ่นราวคราวเดียวกันกับอีฟ ที่บอกว่าเป็นผู้หลงมิติเช่นเดียวกันกับอีฟและแกรี่ แต่พอเล่นไปได้เกือบจะจบก็จะรู้ว่า เธอนั่น... (ถ้าไม่อยากรู้ก็อย่าลากดูเนื่องจากข้อความต่อไปนี้เป็นจุดเด่นของเกมส์) จริงๆแล้วเธอเป็นแค่รูปวาด!!!เช่นเดียวกันกับในนี้ โดยที่แกรี่จะรู้เมื่อได้อ่านหนังสือเล่มหนึ่ง ที่เกี่ยวกับรูปวาดเด็กผู้หญิงที่อยากจะมีชีวิต แล้วมีรูปวาดของแมรี่อยู่ แล้วคุณเธอก็มีนิสัยยันเดเระ!! หลงรักอีฟงะ(อิจฉาโว้ย)อยากให้อีฟอยู่เป็นเพื่อนกันตลอดไป และพยายามจะไม่ให้แกรี่มายุ่งกับความรักของเธอต่ออีฟ และพยายามฆ่าแกรี่มาโดยตลอด มีตัวแทนชีวิตเป็นดอกกุหลาบสีเหลือง

ความคิดเห็นจากคนไม่ได้เล่น
    เป็นเกมส์ที่ค่อนข้างเรียกน้ำตาได้ สำหรับฉากจบ ซึ่งจะมี ฉากจบประมาณ 5 ฉากด้วยกัน มีตั้งแต่แย่ จนไปถึงดี ปีศาจที่อยู่ในเกมส์นี้ ก็ไม่โง่หรือฉลาดเกินไป ปริศนาก็ไม่ได้แก้ยากมากมาย

คลิปเกมส์

โหลดโลด
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Guy Rock : 12th September 2012 เมื่อ 17:32
    เลิกเกรียนแล้วไปเรียนสะ

FOREVER
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 634
    เจิมครับผม

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    160
    ได้รับคำขอบคุณ: 487
    เจิมคร้าบบบ

ヾ(@⌒ー⌒@)ノGhibli-Lover( ゚д
    กล่าวขอบคุณ
    9,171
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,214
    ขอบคุณครับ

...เหนื่อยละเน้อ...
    กล่าวขอบคุณ
    3,182
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,677
    Blog Entries
    4
    สู้ๆละกันนะครับ เป็นกำลังใจให้

กล่าวขอบคุณ
    17
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ JEIXB อ่านกระทู้
    สู้ๆละกันนะครับ เป็นกำลังใจให้
    ขอบคุณฮะผม

Skyz...Skyking!!!
    กล่าวขอบคุณ
    954
    ได้รับคำขอบคุณ: 142
    Blog Entries
    2
    อ๊ะ ดันๆๆๆ ให้ครับบ จะลองไปเล่นดูนะครับ^^

WALK TO DIE
    กล่าวขอบคุณ
    2,979
    ได้รับคำขอบคุณ: 153
    เจิมๆๆคร้าบบบ
    a question that sometimes drives me crazy am i or are the others crazy

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,262
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    17
    อ่อทุกคนที่โหลดคับเกมนี้มีของแถมด้วยนะเออ

อย่าจริงจัง...
    ในบ้านหลังหนึ่ง....
    กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 343
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Guy Rock อ่านกระทู้
    อ่อทุกคนที่โหลดคับเกมนี้มีของแถมด้วยนะเออ
    ของแถมเพลง sasakure_UK - Little Cry of The3_com] เพราะดี ผมชอบ //กงเกมไม่เล่นมันละ