ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 8

Smile ถามครับ ! ถ้าเราไม่ใช่เจ้าของสมุดบัญชีธนาคาร เราสามารถนำสมุดไปถอนเงินได้ไหมครับ !

(ธนาคารกรุงไทย) เเม่ให้ผมกดเงินไปซื้อรถครับ เเต่เเม่ผมเป็นโรคกล้ามเนื้ออ่อนเเรงครับ คือเซ็นได้เเต่เขียนไม่ได้ครับ

อีกอย่างไม่มีบัตร ATM นะครับ มีเเต่สมุดบัญชีครับ

อีกอย่างผม พึ่งจะอายุ 16 ปีเอง จะเบิกเงินหลัก 6 เนี่ยเขาจะให้เบิกไหม

ผมอยู่กับเเม่ 2 คนนะ ในบ้านมีผมคนเดียว

ลาลั้ลลา ลัลลา~
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,441
    ไม่ได้นะ เพราะว่า เวลาเขียนใบถอนต้องให้เจ้าของสมุดบัญชีเซ็นชื่อด้วย แล้วเขาจะเอาใบถอนไปเช็คกับสมุดบัญชีว่าลายเซ็นตรงกันมั้ย

ปล.แต่ถ้าเอาใบถอนไปให้เจ้าของสมุดเซ็นชื่อก่อน น่าจะถอนได้

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ AntiBody อ่านกระทู้
    ไม่ได้นะ เพราะว่า เวลาเขียนใบถอนต้องให้เจ้าของสมุดบัญชีเซ็นชื่อด้วย แล้วเขาจะเอาใบถอนไปเช็คกับสมุดบัญชีว่าลายเซ็นตรงกันมั้ย

ปล.แต่ถ้าเอาใบถอนไปให้เจ้าของสมุดเซ็นชื่อก่อน น่าจะถอนได้
    ตอนนี้ผมไปเอาใบถอนมาไว้บ้านเเล้วครับ คือต้องให้เจ้าของบัญชีเซ็นก่อนเหรอครับ

Catch me if u can !!
    กล่าวขอบคุณ
    584
    ได้รับคำขอบคุณ: 243
    ไม่น่าจะได้ครับ เพราะถ้าเอาสมุดไปถอน มันต้องใช้บัตรประชาชนของเจ้าของบัญชี + ตัวของเจ้าของบัญชีด้วยครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 379
    เขาจะขอดูบัตรประชาชนด้วยครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sparda_Z1 อ่านกระทู้
    (ธนาคารกรุงไทย) เเม่ให้ผมกดเงินไปซื้อรถครับ เเต่เเม่ผมเป็นโรคกล้ามเนื้ออ่อนเเรงครับ คือเซ็นได้เเต่เขียนไม่ได้ครับ

อีกอย่างไม่มีบัตร ATM นะครับ มีเเต่สมุดบัญชีครับ

อีกอย่างผม พึ่งจะอายุ 16 ปีเอง จะเบิกเงินหลัก 6 เนี่ยเขาจะให้เบิกไหม

ผมอยู่กับเเม่ 2 คนนะ ในบ้านมีผมคนเดียว

เซ็นได้แต่เขียนไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ได้นะครับแต่ต้องเป็นสาขาที่เปิดบัญชีเท่านั้น แล้วให้เจ้าของบัญชีเซ็นมอบอำนาจให้ในใบถอนพร้อมกับบัตรประชาชนของเจ้าของบัญชี
    และผู้ที่ได้รับมอบอำนาจ ต้องนำบัตรประชาชนของตัวเองไปด้วยครับ

แต่ในกรณีของคุณ ยังไม่บรรลุนิติภาวะ ผมไม่แน่ใจว่าจะได้หรือไม่ ทางที่ดี ควรพา กำนัน หรือ ผู้ใหญ่บ้านที่ไว้ใจได้ ไปรับรอง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย swatae : 13th September 2012 เมื่อ 12:34

กล่าวขอบคุณ
    226
    ได้รับคำขอบคุณ: 118
    ไม่น่าจะได้นะครับ เพราะต้องใช้บัตรประชาชนของ เจ้าของบัญชีด้วย

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    ได้ครับ แต่ต้องให้เจ้าของบัญชีเซ็นมอบอำนาจ แล้วก็เอาบัตรประชาชนของเจ้าของไปด้วย

เพราะในใบถอนเงิน มันมีช่องมอบฉันทะ กับรายละเอียดผู้รับเงินอยู่

ยังไงก็ลองติดต่อทางธนาคารดูอีกทีอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    ถ้าพนักงานมักง่ายก็ได้ครับ แต่ส่วนใหญ่พนักงานแบบนั้นโดนไล่ออกไปหมดแล้ว

เทคนิคสถาปัตยกรรม
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 267
    ต้องเขียนใบมอบอำนาจด้วยครับ ถึงจะถอนได้ ให้เจ้าของมอบอำนาจให้เรา