ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    ĦΣΛVИ MΣTΛLZOИΣ
    กล่าวขอบคุณ
    575
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,660

Resident Evil: Retribution ผีชีวะ 5 สงครามไวรัสล้างนรก คิดว่าไง (spoilกันโลด)

ตอนต้นมาก็ OK เล่าเป็นเรื่องดีอยู่ Leon มาแรกๆ เหมือนบทจะเด่นพอมาถึงด่าน Moscow ก็เลิกคุยกันดีกว่า Chris ในภาคที่แล้วยังดีมีบทมากกว่าเลย
    ภาคนี้ Jill บทเด่นสุดๆ ถ้าไม่นับ Alice ผมให้ภาคนี้ 6.5/10 ละกัน

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    975
    ได้รับคำขอบคุณ: 908
    ผมว่า ทำเป็นภาค 4.5 คงจะเหมาะกว่าอะครับ เพราะดูจากเนื้อเรื่องแล้ว แค่ไปช่วยอลิซขึ้นมาจากห้องทดลองแค่นั้นเอง ไม่มีอะไรมากเลย
    ภาคนี้ ผมชอบสองตัวอะ เอด้า หว่อง กะ จิล วาเลนไทน์ (ใช่เปล่า) ส่วน นีออน เอ่อ.... ผมอยากจะถามคำเดียวเลยว่า มีทำไม????

เอาตรงๆก็รู้สึกผิดหวังครับ หนังความยาวประมาณ ชม.ครึ่ง 6.5/10 เหมือนกันครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

JokergameTH
    กล่าวขอบคุณ
    1,316
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,153
    การดำเนินเนื้อเรื่องมึนๆมาก และรู้สึกมีการตัดฉากเยอะมากๆ เสียอารมณ์สุดๆ ให้6/10พอ - -

ปล.ลีออนหน้าอย่างแก่อ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    คำเดียว

ผิดหวังที่ไปดู

ดูซูมภาคที่แล้วยังมันกว่า

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ห่วยแตกครับ ยิ่งมาภาคไหม่ยิ่งห่วยขึ่้นเรื่อยๆ
    -----------------------------------------------

จำหน่าย บิ๊กไบค์ บิ๊กไบค์ มือสอง Suzuki Yamaha Honda DUCATI Harley-davidson Bmw ทุกยี่ห้อ

อะไหล่มอเตอร์ไซค์ หมวกกันน็อค เสื้อขับรถ ถุงมือขับรถ รองเท้าขับรถ

http://www.monster-thailand.com
    -----------------------------------------------------------

กล่าวขอบคุณ
    292
    ได้รับคำขอบคุณ: 326
    ใช่ ๆ น่าจะทำภาค 4.5 เหมือนภาคนี้ปูเรื่องไว้ให้ภาคต่อไปมากกว่า
    " เขาว่ากันว่าความฝันเป็นจริงได้ แต่เขาคงลืมนึกไปว่าฝันร้ายก็เป็นความฝันเหมือนกัน "

Kiss Kiss ^3^
    ◕。◕ Top Secret ◕。◕
    กล่าวขอบคุณ
    531
    ได้รับคำขอบคุณ: 721
    หนังเรื่องนี้ เน้นตัว อลิส เป็นตัวหลักจุดกลางพอตของเรื่องมากเกินไป
    ทำให้ตัวเอก ตัวละครที่เราชอบๆกันแทบไม่มีบทบาทอะไรเลย ภาคแรกๆ พอรับได้โอเค
    แต่ภาคหลังอยากบอกจิง ถ้าเอาตัวละครในเกมมาวิ่งผ่านฉากแบบนี้. ไม่น่าเอามาใส่ในหนังเลย เนอะ

กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 335
    อยากถามคนสร้างจริง ทำภาคนี้เเล้วยังอยากหัยมีภาคต่อๆ ไปเเต่ทำห่วยเเตกมาก
    ห่วย ตั้งเเต่ ภาค 4 ละ คือมันไม่ตื่นเต้นอ่ะไรเลย
    ภาค 1 2 3 ทำออกมาดีมากคัยเเฟนพันธ์เเท้คงรู้ เเต่ 4 กับ 5 กลับ เน่าสะงั้น(มีดีที่เอฟเฟส)
    ความคิดส่วนตัวน่ะครับเเรงไปก็ขอโทษด้วย เเต่ผมเลิกติดตามละ ภาค 5 ทำมาเนื้อเรื่องเเค่นี้ ฉากจบอ้างว่านี้มันเเค่เริ่มต้น ???
    ภาค 4 5 ผิดหวังกันไปเเล้ว เงินรายได้จะได้ ทุนคืนขนาดไหนกันเชียว ภาค 6 คนเเละไม่เป็นท่า

กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 188
    รู้แต่ว่า เอด้า สวยมากกกก เค้าอยากได้

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

OverTime
    กล่าวขอบคุณ
    941
    ได้รับคำขอบคุณ: 613
    ผมรู้สึกว่าเรื่องนี้มัน Fail ตั้งแต่ภาค 4 ละ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ยังไม่ได้ดูเลย มันแย่ขนาดนั้นเลยหรอ

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,150
    เอา พลังจิตไปสู้ Zombie ครับ เว่อไปแล้วว ตอนสุดท้ายให้ความ รู้สึกเหมือน COD : MW2 ช่วงในฐานทัพของ เวสเกอ

ĦΣΛVИ MΣTΛLZOИΣ
    กล่าวขอบคุณ
    575
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,660
    ฉากสุดท้ายเหมือนแถวถอยร่นอะไรสักอย่างที่ดูไม่ได้คูณภาพมีแค่รถถัง 100 กว่าคันมันน่าจะมีโคลนอลิซเหมือนภาค 4 นะที่โหดๆหน่อยมันน่าจะมีให้ใช้บ้าง แล้ว คริสกับแคลร์ หายไปไหน

มุ่งหน้าหาความลับของโลกต่
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,716
    วิจารณ์ Re5sident evil retribution (มีสปอย)

ไปเบิ่งแบบ 3มิติ ภาษาอังกฤษมาครับ(เห็นเขาบอกว่าภาคไทยไม่ค่อยดี+3ดีมักจะมีแต่ภาษาอังกฤษ)

เอาทีละอย่างเลยละกันครับ

- เนื้อเรื่อง : พื้นฐานไม่มีอะไรเลยผมปลงแล้วตั้งแต่ภาค 3 มันถูกสรุปตั้งแต่ตอนเจอ เอด้าแล้ว ว่าเป็นใคร มาทำไม ออกไปยังไง ใครมารับ อะไรพวกนี้ แต่หนงัทำออกมาดี คือ ผู้ที่ไม่เคยดูมาเลยก็น่าจะสามารถดูเรื่องนี้ได้อย่างเข้าใจ

- ตัวละคร : มั่วได้ใจ 55+ ถ้าไม่ได้ตามมาตั้งแต่ภาคแรกหรือคนที่จำชื่อและรายละเอียดตัวละครไม่ได้ นี่ท่าทางจะ งง นิดๆ ตัวละครบางตัวตายง่ายไปหน่อย ฉากตัดไปตัดมาจนบางคนอาจจะมึนบ้างเล็กน้อย

- CG :สมจริงสุดแล้วในทุกภาคที่ผ่านมา และเนื่องด้วยฉากส่วนใหญ่เป็นความมืดก็เลยเนียนไปเลย ซอมบี้ก็หลากหลายประเภท

- ฉากแอคชั่น : มันคือหนังแอคชั่นไม่ใช่หนังผี!!!ท่านที่กลัวผีมากๆวางใจได้เลยความกลัวของท่านจะถูกกลบหมด เพราะซอมบี้ก็มีตัวเด็ดๆบ้างแต่ไม่เยอะจนถึงขนาดเรียกว่าหนังซอมบี้เต็มรูปแบบ แต่ ในแง่ของการต่อสู้เนื่องด้วยภาคนี้ไม่มีบทพูดยาวๆเลย ผลก็คือ 3-6 นาทียิงกันครั้งนึง แล้วแอคชั่นทีนี่กินเวลายาวมากกว่า 5 นาทีขึ้นบางตอนนี่เกือบจะ 10 นาทีเลย -0- เช่น ฉากตอนสุดท้ายที่สู้กับจิลและเรน นี่นานมากๆและมันส์มากๆ ดูแบบสามมิติแล้วเสียวเลย55+

สรุป ภาคนี้เป็นภาคที่ดี มีรายละเอียดไปภาค 6 ตอนจบมันชวนให้อยากดูต่อ ดูแบบ 3 มิติ คุ้มจริงๆ แทบทั้งเรื่อง แอคชั่นและยิงกันเลือดสาด แต่เวลาสั้นไปนิดนึงและการตัดฉากไปมาอาจสร้างให้ผู้ชมมึนบ้างเล็กน้อย ตัวละครก็มีสีสันดีแต่ตายง่ายไปหน่อยสำหรับบางตัว ผมให้คะแนน 8/10 ครับ เป็นหนังที่ควรดูภาคอังกฤษหรือ 3 มิติแบบไม่ต้องคิดอะไรเลยคุ้มตังแน่นอน ละเป็นหนังเรื่องเดียวที่ฟอร์มดีที่สุดแล้วในช่วง1เดือนนี้

ขอให้สนุกครับ ^^

ปล. ห้ามเอาหนังมาปนกับเกมนะ
    "จงทำในสิ่งที่เชื่อและจงเชื่อในสิ่งที่ทำ
    Space & Future Club เข้ามาได้ครับ

AEFIL,MNNOOO
    กล่าวขอบคุณ
    2,128
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,818
    นี่ ผมว่าถ้าเราไม่ยึดติดกับเรื่องนู่นนี่
    หนังก็สนุกเลยนะ
    เนื้อเรื่องถ้าลองปะติดปะต่อกันตั้งแต่ 1 - 5 เนื้อเรื่องมันก็ใช้ได้
    ฉากแอ็คชั่นทั้งหลายแหล่ก็มันส์โคตรๆ
    ลองคิดดูสิถึงคนที่ไม่ได้เล่นเกมน่ะ
    ถึงภาคนี้เนื่อเรื่องจะไม่เยอะ แต่ถ้าเป็นการปูเนื้อเรื่องนะ มันก็โออยู่ ที่สำคัญความซับซ้อนมันเพิ่มเป็นกอง
    มันดูตื่นเต้นนะ "ถ้าเราแยกเกมกับหนังได้น่ะ"
    ฮ่าฮ่าฮ่า
    3 Coins DPP

Flying on Winds Love..
    In hearth all every body
    กล่าวขอบคุณ
    1,079
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,974
    Blog Entries
    1
    ผมหลงรัก เอด้าเข้าให้แล้ว ว๊าวววววว
    ADMIN @ ZEEDZAB.COM

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ความเห็นส่วนตัวนะครับ อาจ ขวานผ่าซากไป(ไม่)หน่อยก็ขออภัยด้วยนะครับ

ผมว่าส่วนที่ดีที่สุดคือภาคเเรกครับ มีฉากตื่นเต้ให้ได้ลุ้นอยู่ตลอดและอารมณ์ของหนังก็คล้ายๆเกมอยู่ (นั่งดูเพื่อนเล่น)

ส่วนภาคสองนี่ เนื้อเรื่องอ่อนลงหน่อยความระทึกหายไปเยอะ(นางเอกเก่งเกินจนไม่ต้องลุ้น) และไม่ค่อยโฟกัสความเป็นหนังซอมบี้ไปแล้ว

ส่วน Nemesis มันดูเหมือนหุ่นยนต์มากกว่าสัตว์ประหลาดอ่ะ แถมนางเอกเก่งอีกเลยไม่ได้ลุ้นเท่าที่ควรในฉากไคลแมกซ์ (แต่จิลเหมือนในเกมโฮกก แถมเซ็กซี่ซะ...)

ภาคสามนี่ค่อยยังชั่วหน่อย(ถึงนางเอกจะเป็นสัตว์ประหลาดไปแล้ว 555) ถึงบทจะอ่อนไปหน่อย แต่ยังเอาอยู่ในฉากแอ็คชั่น (คือไม่ได้เก่งต่อสู้ประชิดตัวเวอร์แต่ปล่อยพลังจิตใส่เลย -_-")

และฉากเจอบอสก็คิดว่าดีกว่าภาคสองนะ คือแบบนางเอกก็เก่ง แต่บอสเก่งกว่า555 ( ประมาณว่าถ้าจะล้มตรูมันต้องเหนื่อยกันหน่อย =W= b )

ภาคสี่นี่เหมือนจะเอาใจคอเกมมากขึ้นโดยเปิดตัวคริส แต่ดันให้บทค่อนข้างน้อย(ถ้าจำไม่ผิดมันเป็นหนึ่งในตัวยืนในซีรีย์นี้เลยไม่ใช่เรอะ) แถมเอานักแสดงชื่อ Wentworth Miller (ซีรีย์ Prison Break )

เป็นคริสและพาเพื่อนๆแหกคุก(?) ออกจากสถานดัดสันดานรัยซักอย่าง แล้วหนังเหมือนจะเน้นแอ็กชันเพียวๆไปแล้ว(ฉากสโล เยอะเกิ๊น) ส่วนตัวไม่ค่อยชอบเท่าไหร่เพราะหนังมันไม่สุดไงไม่รู้

และส่วนภาคล่าสุดนี่ตามเรปบนเลยครับเอาตัวละครในเกมมาใช้ประโยชน์ไม่คุ้ม (ลีออน)บลาๆ ส่วนตัวไม่ชอบภาคนี้เท่าใหร่(แต่ชอบเอด้า555)

ปล นี่คือความเห็นของคนไม่ได้เล่นเกมนี้(มีแต่ดูชาวบ้านเล่นแบบผ่านๆ =w= )

กล่าวขอบคุณ
    211
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    ผมว่ามีภาค 6 น่ะ แต่ตอนสุดท้ายนี่ โห โครตมันเลย Zombie เยอะมาก

ที่เห็นในนั้นคืน ธรรมเนียบขาวใช้ป่ะครับ
    Manchester United

--ChelseaFC--
    Udon Thani , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    ผิดหวังมากครับ - -
    จนก็ '' ย่ำยี '' มีก็ '' อิจฉา ''

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    แล้วแต่คนดูครับ ซึ่งส่วนตัวผมเองชอบเกมส์มากกว่าหนังนะคับเพราะมันสนุกกว่า 555+
    แต่โดยรวมหนังก็ ok ประมาณ 7.5/10 ล่ะกัน

meat
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 188
    ภาค 6 บู้แหลกแน่นอน

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    เราเล่นเกมส์ทุกภาคทั้งแต่1-5ค่ะและกำลังรอเล่นภาค6ที่กำลังจะออกเดือนตุลาคมนี้ ต้องเข้าใจก่อนนะค่ะว่าคนที่บอกว่าแย่หรือไม่ชอบส่วนใหญ่จะเป็นแฟนเกมส์ เพราะเนื้อเรื่องที่มันออกทะเลไปไกลจากเกมส์มาก เพราะหนังเนื้อเรื่องไม่สนเหตุสนผล อยู่ดีๆซอมบี้ก็วิ่งได้ ปากแยกเวลากิน แต่เกมส์จะบอกหมดว่าทำไหมซอมบี้ถึงวิ่งได้ทำไหมมันพัฒนาการได้ คนที่เล่นเกมส์ภาค1-3ในPs1อาจจะไม่รู้ เพราะ ภาค4ในเกมส์มันจะบอก (และแนวเกมส์ในเกมส์4ก็ต่างจาก1-3โดยสิ้นเชิงเป็นมุมมองยิงผ่านหัวไล่) ที่ซอมบี้มันพัฒนาการได้แต่ ภาด4ในเกมส์ คนไม่ได้ติดเชื้อแต่เป็นการฉีด ปรสิตเข้าไปในร่างกาย ทำให้ยังสามารถควบคุมตนเองได้แล้ววิ่งได้เปิดประตูได้นั้นเอง แต่เมือปรสิตในร่างกายโตเต็มวัยก็จะออกมาทางหัวหรือกระดูกสักหลังของคนที่ฉีดเข้าไปทำให้เจ้าของร่างตาย แต่ร่างกายยังเดินได้อยู่เพราะปรสิตทำควบคุมไว้(เน้นสนจริงเพราะทางธรรมมาชาติพยาธิหรือปรสิตที่เข้าไปในหอยทากมันจะควบคุมหอยทากให้เดินตามมันสั่งได้หาดูได้จากคลิปในยูทูป)แต่กรณีที่ออกทางกระดูกสักหลังมันจะบินออกมา ก็คือไอตัวที่มันบินตอนจบในหลังอ่ะค่ะ ในหนังภาค5ก็มีแต่ไม่ได้บอกอะไรเลยจู่ๆก็เอามาฉีดแล้วสู้กับลีออน เพราะเกมส์REทุกภาคเค้าทำไวดีมาก สนเหตุสนผลในเนื้อเรื่องไม่มีจิตพลังเน้นแต่ทางวิทยาศาสตร์ถึงจะเป็นเกมส์แต่ก็ไม่เวอร์เกินไป จากไวรัสT ทำการทดลองจนเป็นไวรัสGที่สามารถพัฒนาการร่างกายให้เจ๋งขึ้นเมื่อบาดเจ็บได้ และจากไวรัส เป็นปรสิต สรุปตัวหนังดูเอามันส์พอค่ะอย่าไปอะไรกะมันมาก แต่จะบอกถึงคนที่เคยดูแต่หนังแต่ยังไม่เคยเล่นเกมส์ให้ลองหาเกมส์มาเล่นดูแล้วจะเข้าใจว่ามันต่างกันไปไกลมาก และจะให้คำตอบในเนื้อเรื่องทั้งหมดที่คุณดูจากหนังแล้วไม่มียกตัวอย่างจิลทำไหมจู่ๆหายไปกลับมาอีกทีโดนติดเครื่องควบคุมที่หน้าอกและสีผมทำไหมเปลี่ยนไปหนังไม่บอกแต่เกมส์บอก เป็นต้น แถม ที่คนไทยตัดต่อฉากCGในเกมส์ภาค5มาทำเป็นหนัง ลองดูเอานะค่ะ และ ตัวอย่างเกมส์ภาค6พากษ์ไทย

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    ผมทำใจกับหนังเรื่องนี้ตั้งเเต่มันเอาอลิซมาโคลนนิ่งเเล้วละครับว่ามันจะต้องออกทะเลไปไกลจากในเกมส์เเน่นอน เฮ้อ เซง ปล. ลีออนคัดหน้าตามาไม่ไหวนะ หน้าไม่ให้เลยอ่ะ เเถมกากอีก

6/10 หนังมีดีเเค่ เเอ๊คชั่นกับ ภาพCG จริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 84
    ไม่ไหวแล้ว สปอยนิดนึง แบรรี่ของผมตายได้ไงฟระ มั่วได้ใจมาก ๆ
    G4560 + GTX 1060 6 GB + Ram 8 GB + Win 10 Pro

กล่าวขอบคุณ
    2,321
    ได้รับคำขอบคุณ: 348
    ชอบพี่เครา มากกว่าอีก ฮ่าๆ ก่อนตายก็ขอฆ่าไอคนยิงตูก่อน เท่ห์มากๆชอบๆ